Có phải mắt rồng

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Hình đại diện của thành viên
anh_lotus
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Có phải mắt rồng

Gửi bài gửi bởi anh_lotus »

một số man thư bây giờ cho là long nhản cao hơn phượng nhản một bậc(long lân quy phụng là tứ linh , ngự trị tứ phương , tạo thế cân bằng giữa trời đất thì làm sao mà năng lực hơn thua nhau ) .thật ta người có phượng nhản sẻ tốt cho việc kết giao hảo hửu hơn là long nhản vì thực chất người có long nhản là người lảnh ngạo , luôn đặt lợi ích lên hàng đầu, hỷ nộ khó dò, thích hợp với vị trí độc tôn theo kiểu cực đoan nhưng bù lại số mệnh lại tốt tuy nhiên nhân khí kém(tuy nhiên người mủi rồng thì khác hẳn) .phượng nhản thì khác có sự nhiệt huyết (quan vân trường lấy nghĩa làm trọng là do vậy ), lý trí thua người có long nhản xa nhưng tài năng và đức độ hơn long nhản 1 bậc .nhân khí tốt nhưng lâu lâu mang họa bất ngờ (có quý nhân hóa giải do cái đức độ và rộng rải của mình ).xét xã hội hiện đại thì người có long nhản sẽ kém thành công hơn là phượng nhản .
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trung Đăng »

anh_lotus đã viết:một số man thư bây giờ cho là long nhản cao hơn phượng nhản một bậc(long lân quy phụng là tứ linh , ngự trị tứ phương , tạo thế cân bằng giữa trời đất thì làm sao mà năng lực hơn thua nhau ) .thật ta người có phượng nhản sẻ tốt cho việc kết giao hảo hửu hơn là long nhản vì thực chất người có long nhản là người lảnh ngạo , luôn đặt lợi ích lên hàng đầu, hỷ nộ khó dò, thích hợp với vị trí độc tôn theo kiểu cực đoan nhưng bù lại số mệnh lại tốt tuy nhiên nhân khí kém(tuy nhiên người mủi rồng thì khác hẳn) .phượng nhản thì khác có sự nhiệt huyết (quan vân trường lấy nghĩa làm trọng là do vậy ), lý trí thua người có long nhản xa nhưng tài năng và đức độ hơn long nhản 1 bậc .nhân khí tốt nhưng lâu lâu mang họa bất ngờ (có quý nhân hóa giải do cái đức độ và rộng rải của mình ).xét xã hội hiện đại thì người có long nhản sẽ kém thành công hơn là phượng nhản .
Cũng đúng á. Mình hay giúp người khác ko cần ng khác giúp lại chỉ cần tôn trọng mình thôi mà k đc. Toàn thấy bị vạ lây. Chắc do mạng Tham Lang Hãm cung nô bộc hoá kỵ. Hic
Cảm ơn bạn rất nhìu.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
anh_lotus
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anh_lotus »

Trung Đăng đã viết:
anh_lotus đã viết:một số man thư bây giờ cho là long nhản cao hơn phượng nhản một bậc(long lân quy phụng là tứ linh , ngự trị tứ phương , tạo thế cân bằng giữa trời đất thì làm sao mà năng lực hơn thua nhau ) .thật ta người có phượng nhản sẻ tốt cho việc kết giao hảo hửu hơn là long nhản vì thực chất người có long nhản là người lảnh ngạo , luôn đặt lợi ích lên hàng đầu, hỷ nộ khó dò, thích hợp với vị trí độc tôn theo kiểu cực đoan nhưng bù lại số mệnh lại tốt tuy nhiên nhân khí kém(tuy nhiên người mủi rồng thì khác hẳn) .phượng nhản thì khác có sự nhiệt huyết (quan vân trường lấy nghĩa làm trọng là do vậy ), lý trí thua người có long nhản xa nhưng tài năng và đức độ hơn long nhản 1 bậc .nhân khí tốt nhưng lâu lâu mang họa bất ngờ (có quý nhân hóa giải do cái đức độ và rộng rải của mình ).xét xã hội hiện đại thì người có long nhản sẽ kém thành công hơn là phượng nhản .
Cũng đúng á. Mình hay giúp người khác ko cần ng khác giúp lại chỉ cần tôn trọng mình thôi mà k đc. Toàn thấy bị vạ lây. Chắc do mạng Tham Lang Hãm cung nô bộc hoá kỵ. Hic
Cảm ơn bạn rất nhìu.
thiên đạo hộ nhân tâm , thiện tâm tất ứng nguyện .
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

;) Cảm ơn bạn góp ý nhìu lắm
Chúc sức khoẻ,
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Có phải mắt rồng

Kính mong cao nhân cho vài lời lĩnh giáo. Lâu ngày bận bịu ko có online. Hôm nay mong có cao nhân dẫn đường chỉ lối
Đầu trang

windytkk
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi windytkk »

Trung Đăng đã viết:Có một thầy tướng có nói với mình và mẹ mình là mình có cặp mắt đẹp, có đuôi, gọi là mắt rồng. Còn bạn bè thì nói mắt mình nhìn đẹp mà sợ. Nhờ cao nhân cho mình vài dòng luận đoán
Trân trọng,
À bên mắt trái của mình tự nhiên mọc cộng lông mày dài khoảng 1.5 đốt ngón tay, thanh mảnh, màu trắng ko biết là điềm gì. Mong đc giúp đỡ
Cảm ơn anh chị
Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Mắt dễ làm sát thủ đầu mưng mủ. Ác ko ai bằng
Đầu trang

cuoikhuckhich
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cuoikhuckhich »

Trung Đăng đã viết:Có một thầy tướng có nói với mình và mẹ mình là mình có cặp mắt đẹp, có đuôi, gọi là mắt rồng. Còn bạn bè thì nói mắt mình nhìn đẹp mà sợ. Nhờ cao nhân cho mình vài dòng luận đoán
Trân trọng,
À bên mắt trái của mình tự nhiên mọc cộng lông mày dài khoảng 1.5 đốt ngón tay, thanh mảnh, màu trắng ko biết là điềm gì. Mong đc giúp đỡ
Cảm ơn anh chị
Hình ảnh

Hình ảnh

Hình ảnh
Mắt con rồng đây sao? Omg ....nghe nhiều mà giớ mới thấy....
Đầu trang

cuoikhuckhich
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Có phải mắt rồng

Gửi bài gửi bởi cuoikhuckhich »

nilegem đã viết:mắt xếch không thẩm mỹ đâu, là gian đấy
Đúng ..mắt này nhìn nham hiểm quá ....mà mắt rồng hình như 1 mí. Cằm có râu dê nữa
Đầu trang

Trung Đăng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Có phải mắt rồng

cuoikhuckhich đã viết:
nilegem đã viết:mắt xếch không thẩm mỹ đâu, là gian đấy
Đúng ..mắt này nhìn nham hiểm quá ....mà mắt rồng hình như 1 mí. Cằm có râu dê nữa
Lạy thánh.
Đầu trang

quangphuchv
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi quangphuchv »

Mắt cũng bình thường thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”