Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, Tả Hữu, Tam Hóa, 3 vòng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
langhp
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, Tả Hữu, Tam Hóa, 3 vòng

Gửi bài gửi bởi langhp »

Ồ , ngocka3a người đầu tiên tôi xem khi gia nhập lý số ... Hôm nay gặp nhiều chuyện lạ khác thường !
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kalla
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Kalla »

langhp đã viết:Mệnh chỉ là yếu tố tiên thiên , còn phụ thuộc vào thời vận và quốc độ mới là quan trọng . Chả thế mà thơ ca xưa có câu " thời lai đồ điếu thành công dị , vận khứ anh hùng ẩm hận đa " ." Gặp thời anh hàng cá hàng thịt cũng lập chuyện lớn , vận không tới anh hùng cũng đành nuốt hận ngậm ngùi " . Vậy đó , xưa nay mệnh đẹp có rất nhiều , nhưng đắc vận 20-10 năm có được bao nhiêu . Có tài có đức nhưng quốc độ nhân sinh không cần không phù hợp thì chỉ như mưa sa bãi cát mà thôi !
Những điều bạn nói mình cũng có hiểu ít nhiều rồi. Mình là con gái nên chỉ thích có cuộc sống bình thường, gia đình hòa thuận, cuộc sống không gặp họa nào nặng quá là được. Trời cho đến đâu hưởng đến đó thôi chứ kiểu như mình thì cũng ko mơ làm được chuyện gì to tát đâu. Hic
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

Ai biểu Cháu cho bác xem hình chi...nên bác pk đơn giản vậy thôi....bác tinh vi lắm nhìn sơ sơ là nhắm bắt dc tình hình liền à =)) ..có phải ngực cháu hk hoàn hảo pải hk 8->
Đầu trang

ngock3a
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngock3a »

langhp đã viết:Ồ , ngocka3a người đầu tiên tôi xem khi gia nhập lý số ... Hôm nay gặp nhiều chuyện lạ khác thường !
Rất vui khi gặp lại bạn ^^
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Kalla
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Kalla »

Châu Đại Hiệp đã viết:Ai biểu Cháu cho bác xem hình chi...nên bác pk đơn giản vậy thôi....bác tinh vi lắm nhìn sơ sơ là nhắm bắt dc tình hình liền à =)) ..có phải ngực cháu hk hoàn hảo pải hk 8->
Màn hình LCD thế hệ mới cực kỳ hoàn hảo nhé ^^
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

Kalla đã viết:
Châu Đại Hiệp đã viết:Ai biểu Cháu cho bác xem hình chi...nên bác pk đơn giản vậy thôi....bác tinh vi lắm nhìn sơ sơ là nhắm bắt dc tình hình liền à =)) ..có phải ngực cháu hk hoàn hảo pải hk 8->
Màn hình LCD thế hệ mới cực kỳ hoàn hảo nhé ^^
Hihi.nói giởn vui thôi số cháu khá đó..cố lên nhoa =))
Đầu trang

ngock3a
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngock3a »

mình gửi tin nhắn rồi đó, mình nghĩ giờ mão hợp lý hơn, nhưng dù là giờ nào thì số bạn cũng ok hết, rất đẹp
Đầu trang

nguyenanhdoanad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Mệnh Tử Phủ Vũ Tướng hội Xương Khúc, Tả Hữu, Tam Hóa, 3

Gửi bài gửi bởi nguyenanhdoanad »

tutruongdado đã viết:Đánh dấu topic xem sau.
Mình thấy ls này quen quen. Nhưng đang onl bằng điện thoại, chưa kiểm tra được. Ai đó kiểm tra và so sánh hộ mình với.

So sánh với lá số "siêu đẳng nhân" mà 1 cụ trong phái Đông A từng viết trong bài "chế tạo sẵn lá số tử vi". Chị Kình Dương của diễn đàn mình có post lại. Mọi người google thử xem.
Bạn ơi, tình cờ mình nghiên cứu Vũ tướng dần thân nên lạc vào đây.
Nghe bạn nói Lá số siêu nhân gì ấy, mình rất tò mò. Những lá số này có lộc phùng xung phá, lại hình kỵ giáp ấn, liệu có phá cách nghiêm trọng không vậy bạn. lá số của mình cũng tương tự như vậy :
Xin phép bạn chủ Tophic Kailla, bỏ qua cho mình nhé, mong các Bác luận giải giúp :
Hình ảnh
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

eye on me đã viết: 21:45, 26/02/14
Vampy đã viết:Có thể xem mệnh là vô thức,thân là hữu thức,quan hệ giữa mệnh và thân gần giống như hơi thở của con người
Hơi thở tuy 1 mà 2,ta bị kích động thì mệnh biểu hiện ra mạnh hơn thân.
Cứ thử nín thở thì biết quan hệ giữ mệnh thân là gì ngay ^^!
Cứ hiểu đơn giản thân là trách nhiệm, địa vị, mệnh là tư chất, khả năng, có những người mệnh đẹp nhưng thân hẻo nên suốt ngày trốn ở trong phòng nghiên cứu hay trốn đằng sau bức màn để kiếm lợi khó vinh hiển được, có mấy ông mệnh trung bình nhưng thân cực đẹp thì tuy tài năng có hạn nhưng vẫn vinh hiển hơn người, giàu sang, quyền lực @@
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

eye on me đã viết: 21:21, 26/02/14 Nếu đúng số thì thân cư tử vi cư ngọ còn quý hơn mệnh vì thân chính là trọng trách mà con người phải gánh, ngày xưa các vua hay có câu "Thân là vua một nước Trẫm phải có trách nhiệm... gì gì đó....." vì vậy chúng ta có thể thấy mệnh là tư chất thân chính là trách nhiệm, địa vị, thân có cách tử vi cư ngọ chính là tấm thân vàng ngọc gánh trách nhiệm lãnh đạo, gặp thêm quan phù + thái tuế chính là tấm thân khoác lên tấm áo chính nghĩa là một ưu thế vô cùng lớn, tăng sự tốt đẹp lên nhiều lần @@
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”