Luận số chào mừng diễn đàn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Chiều Đông
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận số chào mừng diễn đàn

Gửi bài gửi bởi Chiều Đông »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:Nhân dịp diễn đàn tròn 7 tuổi. Tôi sẽ luận 7 lá số, trả lời mỗi người một câu hỏi. Yêu cầu các lá số có ngày giờ sinh rõ ràng chính xác. Câu hỏi cần cụ thể rõ ràng. Qúy vị cũng nên nêu tình trạng hiện tại và những thông tin của bản thân. Không nên chỉ đưa lá số và đặt câu hỏi.
Xin mời
Dạ kính chào chú đồng hương ạ! Con nhờ chú xem giúp con hạn con cái. Con đã có 1 con gái sinh 2008, con rất muón có thêm bé nữa mà đã hơn 2 năm nay vẫn ko đậu. Con sinh giờ Hợi ngày 28/11/1982 (DL) tại NamĐịnh. Lấy ck năm 2007. Con nhờ chú xem giúp con khi nào con có thể có thêm bé ạ. Con cảm ơn chú nhiều ạ.Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi Tây Đô đạo sĩ »

myna_nguyen đã viết:Xin chào thành ạ, mong thầy xem giúp đây là links bài viết của cháu ạ!
xem-tu-vi/mana-nguyen-xin-tu-van-ve-tu-vi-t76875.html
Bạn hỏi gì?
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

hoangcuctd đã viết:chào chú Tây Đô đạo sĩ, chú xem giúp cháu lá số tử vi được không ạ. Nữ, sinh lúc 19h40 phút,ngày 21 tháng 9 năm 1990. tính tình hiền lành, bộc trực, trẻ con. hiện tại đang làm dự toán, thanh quyết toán hồ sơ cho 1 công ty xây dựng...cháu muốn hỏi là: bao giờ cháu lấy chồng, chồng cháu mai sau là người thế nào ạ và một câu hỏi duy nhất về công việc là: cháu có nên theo kinh doanh không ạ? cháu cảm ơn chú rất nhiều.
Hình ảnh

Cung Phu của cô khá kém, do đó không nên lấy chồng sớm, Chồng cô cá tính hơi thô, không khá giả, có nét độc đoán, dung mạo chỉ bình thường, có học vấn hiểu biết. Năm cô có khả năng lấy chồng là năm nay 2015.
Cung Tài có Thiên không thì cô không nên kinh doanh. Nên làm công chức hay làm thuê hoặc làm Dịch vụ tư nhân sẽ hay hơn.
Thân mến
Đầu trang

myna_nguyen
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi myna_nguyen »

Tây Đô đạo sĩ đã viết:
myna_nguyen đã viết:Xin chào thành ạ, mong thầy xem giúp đây là links bài viết của cháu ạ!
xem-tu-vi/mana-nguyen-xin-tu-van-ve-tu-vi-t76875.html
Bạn hỏi gì?
Dạ xem giúp cháu về tài chính từ nay đến hết đại vận 23-34 ạ! Hiện tại tiền bạc rất khó khăn. Xin cảm ơn thầy trước ạ. Mong thầy hồi âm. Chúc thầy một buổi tối tốt lành.
Đầu trang

hoangcuctd
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangcuctd »

Cung Phu của cô khá kém, do đó không nên lấy chồng sớm, Chồng cô cá tính hơi thô, không khá giả, có nét độc đoán, dung mạo chỉ bình thường, có học vấn hiểu biết. Năm cô có khả năng lấy chồng là năm nay 2015.
Cung Tài có Thiên không thì cô không nên kinh doanh. Nên làm công chức hay làm thuê hoặc làm Dịch vụ tư nhân sẽ hay hơn.
Thân mến[/quote]
Cháu cảm ơn chú TâyĐô nhiều ạ.cháu chúc chú sức khỏe, và luôn vui, có nhiều bài luận tử vi hay zà bổ ích ah
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Khúc Vũ đã viết:May quá,...xin thầy Tây đô đạo sỹ giúp con:
Chuyện là như vầy, con đi xem tùm lum nhưng không ai có can đảm xác nhận giờ sinh nào đúng ( à chỉ có em mr_skull_226 có ý kiến) ..nay đành phải kính nhờ thầy giúp:
- Nam giới - Cao 1,72m da trắng,ốm, dòm cũng được, mắt yếu nhưng không cận.
- Sinh vào lúc 17,59p ngày 15/7/1990 dương lịch (tháng nhuận sau) theo giấy khai sinh!
- Đi học thiếu sinh quân năm 14 t, làm thị đội phó được mấy tháng ở một thị trấn nhỏ năm 23 tuổi (và nghỉ làm vào cuối năm 2012 chuyển nơi khác sống). Học đại học còn nợ 3 môn, đến nay chưa tốt nghiệp, giờ vẫn lang thang làm phụ quán kiếm tiền...nuôi ghệ vì hơi nhiều.
- Bố làm viên chức, mẹ mua bán nhỏ...đang thuê nhà ở do chuyển tỉnh khác, chứ không phải không có nhà.
Lá thứ nhất:
Hình ảnh
Lá thứ hai: dời 1 tháng do nhuần:
Hình ảnh

Câu hỏi: Con phải lập lá số nào cho đúng ạ? Và hậu vận của lá số đó như thế nào ạ?
Lá Tham Hỏa là của cậu, Điền có Nhật Nguyệt chiếu sáng, Thân có Vũ khúc nên sau 35 tuổi bắt đầu phát lên, rất khá giả.
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

Pyen đã viết:
Tây Đô đạo sĩ đã viết:Nhân dịp diễn đàn tròn 7 tuổi. Tôi sẽ luận 7 lá số, trả lời mỗi người một câu hỏi. Yêu cầu các lá số có ngày giờ sinh rõ ràng chính xác. Câu hỏi cần cụ thể rõ ràng. Qúy vị cũng nên nêu tình trạng hiện tại và những thông tin của bản thân. Không nên chỉ đưa lá số và đặt câu hỏi.
Xin mời

Cháu đã kết hôn và đang tìm việc. Cuộc sống cháu hiện tại khó khăn bộn bề. Cháu xin hỏi từ đây đến cuối năm, cháu có thể có công việc nào không?
Cháu cảm ơn bác Tây Đô.
Năm nay do có Đào hoa Thiên không hội cùng các sát tinh Không Kiếp Linh tinh Đà la Kình dương nên dù cô có công việc cũng không chắc chắn, lại dễ bị hao tán tiền bạc. Nên kiên nhẫn. Năm 2016 cô sẽ có quý nhân trợ giúp, sẽ có công việc khá tốt. tiền bạc cũng được cải thiện hơn.
Than mến
Đầu trang

buocchan_210
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi buocchan_210 »

Xin mời
Mong có duyên vs c ạ.
Hiện tại tình hinh đất đai nhà c nó biến động xấu đi nhiều ạ. Kính mong chú xem giúp c điền trạch năm nay còn biến động gì nữa k ạ . C xin cảm ơn c .
Hình ảnh
Đầu trang

i.love.you.no.longer
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi i.love.you.no.longer »

Cháu chào bác Tây Đô, cháu mong được bác xem ạ.
Cháu mới ra trường, đang làm CTV nhưng thấy không hợp với công việc, tâm trạng hay bị ức chế, một phần do không thích, phần do áp lực khối lượng công việc nhiều. Tháng 7 vừa rồi, cháu và gia đình gặp nhiều chuyện không may: cháu mất điện thoại, mẹ cháu bị quỵt lương.
Cháu mong bác xem cho cháu công việc mấy tháng cuối năm và đầu năm sau ạ. Cháu có chuyển việc được không ạ?
Cháu cảm ơn bác nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

Tây Đô đạo sĩ
Bát đẳng
Bát đẳng

tritri đã viết:
Xin mời
Chào bác Tây Đô Đạo Sĩ, cháu đang rất muốn hỏi về con cái. Vợ chồng cháu đã kết hôn nửa năm, do công việc nên hoãn lại. Dự tính của hai vợ chồng sang năm sinh bé. Xin cho cháu vài lời về con cái năm sau của cháu. Rất cảm ơn bác.

Cung Tử tức của cậu có Cô Qủa Hóa Kỵ Tang Hổ, đây là cách rất khó có con. Không nên kế hoạch hóa gia đình quá lâu.
Năm 2016 có Đào Hồng Hỉ nên là năm có khả năng có thai hoặc sinh con rất rõ ràng. Nên cố gắng tận dụng cho tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”