Trước một bước ngoặc lớn cho đời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
BẾN THƯỢNG HẢI
Chính thức
Chính thức

Re: Trước một bước ngoặc lớn cho đời

Gửi bài gửi bởi BẾN THƯỢNG HẢI »

Lylim đã viết:Vòng tuần hoàn vốn có ba đồ: Đồ đá, đồ gỗ, và đồ đồng. Đây là thời kỳ biến đổi theo cái ấy đấy >:D<
Lị nấu sai rồi nha hả: sau đồ đá đồ đồng đồ gỗ.. thì bây giờ là đồ đểu đó nha hả.
Đầu trang

gl3nlea
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gl3nlea »

Cảm ơn kemomong đã nói thẳng và thật. Trật đúng thế nào chưa biết nhưng cứ đọc biết đã xem sao. Tuy nhiên Thành có thắc mắc thế này

1) cùng một lá số mà người bảo tốt, người bảo xấu. Người khuyên nên làm, người thì đừng
2) Hạn ai cũng có bởi vì Thành tin không ai ma suốt đời may mắn cả. Và vì thế mình cũng làm những điều thiện, ko làm chuyện ác, thị phi, lừa lọc....
3) anh là người đầu tiên nói Thành gặp kiếp nạn lớn (mất mạng) vào trung niên. Mình sẽ đê tâm tới. Tiện thể đây nếu có thêm các cao thủ bình thêm lá số của Thành nửa thì Thành rất cảm ơn.
4) về cơ hội và công việc của Thành thật sự rất là thuận lợi. Hai dự án mà đang theo đều kết quả rất tốt và kemongmo nói vậy thì Thành chỉ dám nói hiện tại là chưa đúng. Thiếu cơ sở.
5) về cơ bản của năm nay thì Thành tự thấy là còn tốt nhiều hơn rất nhiều, cơ hội nhiều so với các năm trước đây. Nếu như ls của Thành nói rằng 5 năm trước đây thì cực kì khó khăn hơn cả bay giờ thì Thành hoàn toàn đồng ý với ý của kemongmo. Tuy nhiên, nếu ls của Thành nói rằng mấy năm trước tốt và năm nay xấu hơn là không đúng với những gì Thành đang trải nghiệm trong năm năm qua. Đây chỉ là đánh giá cá nhân về nhìn chung tổng thể mà thôi nen có thể sai sót hoặc thiếu nhưng chắc là đúng vì mình lấy cuộc sống hiện tại ra so sánh.

Cuối cùng, cảm ơn kemongmo đã nhận xét và Thành rất tôn trọng những ý kiến của anh.

Thành
Đầu trang

kemomong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kemomong »

Cảm ơn anh đã thẳng thắn. Hi vọng khi năm hết tết đến, anh có thể lên đây tóm tắt diễn biến của 4 tháng cuối năm để mọi người nghiệm lý.
Đầu trang

ThamLang80
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLang80 »

Lá số này thì cứ yên tâm mà công tác.''Phủ tướng thực lộc vạn chung''có văn tinh phò tá kình hình đã thành chữ kí tạo công ăn việc làm cho nhiều người,là hình ảnh mẫu mực cho một tập thể phấn đấu noi theo.Số này mà không có công danh mới thành dở hơi cám lợn gia đình ly tán sức khỏe hao mòn.Vận đi ngược phải lo,vận đi xuôi chẳng ngại.Chiến thôi! :>
Đầu trang

hoangtuananh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangtuananh »

gl3nlea đã viết:Cảm ơn các bác/anh/chị đã bỏ chút thời gian xem qua. Thành xin được mạn phép dùng trả lời chung hết cho tất cả nhé.

03. @hoangtuananh
Câu nói của bạn không có ý nghĩ gì cả. Khổng Minh nói 1 câu "Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên", còn đạo phật dạy rằng "Đức năng thắng số". Thành không làm nghê phi pháp, không giết người cướp của và không làm nhửng việc không đúng với lương tâm, trái với đạo đức của cá nhân và xã hội thì mình không sợ gì cả.

Thành
Thật sự thì mình không có ý để chỉ trích và chê bai, nhưng Mệnh của bạn nói lên điều đó ! Những câu nói được cho là Khẩu Ngữ trên của bạn đưa ra là hoàn toàn đúng nhưng xét trên phương diện lá số Tử Vi nó chỉ đúng với những Số Mệnh hội tụ được yếu tố nhân quả ! Và điều này mình thấy rõ được đứa con của bạn sau này được hưởng phúc khá lớn thế hệ đi trước trong gia đình cũng như bạn để lại cho nó sau này ! Còn bạn mình thấy là người tương đối đức độ :) !
Đầu trang

ndq1983
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ndq1983 »

Gửi Anh
Em Nói thật là anh không nên tin quá những lời phán trên diễn đàn ảo. Trc đây, e cũng có chuyện phân vân như a và có được bố em khuyên như sau: nếu phân vân trước 1 quyết định lớn anh có thể làm theo như sau:
1. Tham khảo những cụ giỏi tử vi để xem vận hạn tốt hay ko. Nhưng anh nên tham khảo những cụ già giỏi tử vi nhé (trẻ quá ko nên xem vì ko đủ trải nghiệm và nghiệm lý). Em hay xem ở cụ Toại làng cót cầu giấy. E đã xem nhiều nơi thì e thấy cụ toại xem tốt và có tâm.
2. Nếu xem tử vi mà vẫn phân vân, a hãy thắp hương các cho a các cụ nhà a, rồi xin âm dương xem nên chọn cái nào
3. Qtrong nhất là vẫn phải do a tìm hiểu thật kỹ mọi rủi ro và thuận lợi của từng quyết định. Tử vi chỉ để tham khảo thôi a ah

Thân chào
Đầu trang

SniperIs
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SniperIs »

Cụ Toại cụ ấy phang hết bao nhiêu tiền vậy em?
Trên này ảo nhưng nó cũng là tình cảm giữa con người với nhau đấy
Nghe cách em nói anh đoán mệnh là người thông minh nhưng cách suy nghĩ lanh khôn tầm thường của sát tinh hạng nặng .không biến có-có biến không ...không nghĩ cho đại cục không nghĩ cho tình cảm của biết bao người vẫn ngày ngày lên diễn đàn này xa rời được bao nhiêu nghiệp chướng tệ nạn đau khổ của xã hội
Em có thể PM với chủ top mà ;)
Đầu trang

ad_cstt
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ad_cstt »

@ndq1983 cho minh xin dc cu toai cau oi :)
Đầu trang

gl3nlea
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gl3nlea »

Thành đi công tác nên rất xin lỗi vì để tất cả anh/chị chờ lâu. Thành xin phép được trả lời từng người một

@kemongmo
đồng ý với ý kiến đề xuất của anh. trước 30/12/2015, Thành sẽ lên đây kể lại.

@hoangtuananh
cảm ơn anh. Thành không nói anh chỉ trích mà chỉ nói là comment của anh trống không va không có y nghĩa thôi.

@ndq1983
cảm ơn bạn đã cho thông tin về cụ Toại. Thành sẽ liên lạc với cụ Toại khi có duyên

@thamlang80
cảm ơn anh đã xem qua lá số của Thành. Nhưng anh cho Thành hỏi câu "vận đi ngược phải lo, vận di xuôi chẳng ngại" ý nghĩa là gì anh? Thành ngu kém nên thật sự không hiểu ý nghĩa câu này. còn về tổng thể comment của anh thì Thành biết la tốt. Nhờ anh giải thích thêm cho Thành. cảm ơn

@sniperIS
thích nhất câu của bác "trên này ảo nhưng vẫn có tình cảm con người với nhau đấy". Theo Thanh thì không những thế mà còn có sự tôn trọng nữa bác ah vì thế mà Thành lên đây xin ý kiến.

Cuối cùng, tất cả các bác/anh/chị xem qua và bình phẩm lá số của Thành thì Thành đều cảm ơn chân thành và tôn trọng các ý kiến. Dù có là chê bai hay viết tốt ... thì các bác/anh/chị đều bỏ thời gian ra cho Thành và cá nhân Thành rất là cảm ơn.

Thành
Đầu trang

tay333
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi tay333 »

Thành cũng nên kt lại xem có đúng giờ sinh chưa ?
Có ảnh thì up lên . Trên ng có mổ xẻ + bị nạn gì để lại thương tích , khâu vá chưa ? Mệnh này ko hẳn là ng hiền lành mặc dù hội tứ đức . Thiên không đào hoa , kình hãm , phá toái , hội hao tuyệt >>> cũng là ng lắm mưu nhiều kế , bất mãn thì cũng phá phách lắm đó .
Năm nay chuyện gđ + cv mà tốt thi lạ nhé .
Ps. Thành nên coi lại giờ sinh .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”