Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Rongdat1408
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Rongdat1408 »

Các bác xem giúp em về đường công danh và tình duyên của em trong năm 2016 như thế nào nhé, cám ơn các bác à
Tập tin đính kèm
linh2016.jpg (438.53 KiB) Đã xem 1730 lần
Đầu trang

hau0907
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hau0907 »

bác Môc huynh ơi xem giúp cháu sang năm tìm đc công việc mới ko ah? xem giúp cháu hạn 2016 với ah? :/ ( đi hỏi quanh mừ ko có ai trả lời giúp hết ah :( )
Hình ảnh
Đầu trang

june78
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi june78 »

Môc huynh đã viết:
june78 đã viết:
Môc huynh đã viết: .......................

Lá số quen nhỉ ? 03 chữ Mậu Ngọ. T/hạn 2016 nhìn vào T/hợp thấy bộ ấy nhưng không thành, Khốc Hư tại cung ấy Tuần Triệt phá nát đập tan, Thiên tài sắp đặt lại chỉnh chu để rồi Khốc nhưng không hư như bạn nghĩ về tiểu tiết về sao.
Nói vui thôi T/hạn tổng thể 2016 là năm Bính Thân, tuổi bạn Mậu Ngọ (Bính sinh cho Mậu) như vậy là 60/% ok rồi. T/hạn thì cũng chú ý sao hạn năm(Thủy Diệu?) và đầu Tam tai, để kiểm chứng...
Chú ý khi nhận xét về T/hạn không thể thiếu tổng thể là Đ/vận và lưu T/hạn nhé.
Cám ơn bạn Môc huynh rất nhiều!
Nỗi lo nhất đã qua đi. Còn nỗi lo thứ hai (năm nay k kết hôn thì k có cơ hội nữa) thì ắt hẳn phải chịu bạn nhỉ, 1 đàn Đẩu quân, Cô thần mà.
Kính chúc bạn một năm mới may mắn và hạnh phúc!
.................................
@june78!
...(năm nay k kết hôn thì k có cơ hội nữa) ....

Vấn đề này thể hiện khá rõ vào năm 2017 sẽ sảy ra, như mình đã nói với bạn nên thay đổi quan niệm bản thân bạn trước đây, quyền quyết định luôn thuộc về bạn bởi bạn là nữ Mệnh Thái dương Hóa khoa +Kình hãm cung Ngọ, thì khó chấp nhận một bạn đời sớm nắng chiều mưa(Thiên đồng hãm), không vượt ra được cái lưới trời (Đà la) bao bọc, bạn phải là người chủ động cứu nhân độ thế, nhân tâm hết mình với người ấy thì mới thành công.
Cảm ơn bạn!
Xin hỏi thêm 1 điều: vậy là nếu mình thay đổi quan niệm bản thân, thì năm 2017 sẽ kết hôn phải không ạ?
Và chắc là lấy 1 ông chồng tệ lắm ạ?
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

june78 đã viết:
Môc huynh đã viết:
june78 đã viết:
Cám ơn bạn Môc huynh rất nhiều!
Nỗi lo nhất đã qua đi. Còn nỗi lo thứ hai (năm nay k kết hôn thì k có cơ hội nữa) thì ắt hẳn phải chịu bạn nhỉ, 1 đàn Đẩu quân, Cô thần mà.
Kính chúc bạn một năm mới may mắn và hạnh phúc!
.................................
@june78!

Vấn đề này thể hiện khá rõ vào năm 2017 sẽ sảy ra, như mình đã nói với bạn nên thay đổi quan niệm bản thân bạn trước đây, quyền quyết định luôn thuộc về bạn bởi bạn là nữ Mệnh Thái dương Hóa khoa +Kình hãm cung Ngọ, thì khó chấp nhận một bạn đời sớm nắng chiều mưa(Thiên đồng hãm), không vượt ra được cái lưới trời (Đà la) bao bọc, bạn phải là người chủ động cứu nhân độ thế, nhân tâm hết mình với người ấy thì mới thành công.
Cảm ơn bạn!
Xin hỏi thêm 1 điều: vậy là nếu mình thay đổi quan niệm bản thân, thì năm 2017 sẽ kết hôn phải không ạ?
..............

Có thể tệ trong lúc này so với bản năng trong bạn, nhưng còn trên biết bao người (bạn tình của bạn không thể ở hạ tầng - tệ).
Bạn nhớ, mình chỉ so sánh với trình nhận thức XH quả quyết của bạn trên lá số, so với người ấy, có nghĩa là hợp với bạn vì là một người đàn ông hiền từ, đa phần chấp nhận theo ý kiến của vợ muốn( chiều vợ).
Đầu trang

june78
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi june78 »

june78 đã viết:
Môc huynh đã viết: .................................
@june78!

Cảm ơn bạn!
..............

Có thể tệ trong lúc này so với bản năng trong bạn, nhưng còn trên biết bao người (bạn tình của bạn không thể ở hạ tầng - tệ).
Bạn nhớ, mình chỉ so sánh với trình nhận thức XH quả quyết của bạn trên lá số, so với người ấy, có nghĩa là hợp với bạn vì là một người đàn ông hiền từ, đa phần chấp nhận theo ý kiến của vợ muốn( chiều vợ).
Hehe, ý mình là ông chồng Thiên đồng hãm ấy không mạnh mẽ lắm, cho nên ỷ lại và thiếu trách nhiệm chăng? Thực ra với mình lúc này lấy được chồng là hy vọng rất xa xôi, chỉ sợ k lấy được.
Xin hỏi bạn thêm, kết hôn lần 2 vẫn xem ở cung Phu à?
Lần 2 có lược bớt được những cách xấu không ạ? Vì những gì của Thiên đồng hãm, Đà La đều thể hiện đầy đủ ở tập đầu rồi.
Cảm ơn bạn rất nhiều!
Đầu trang

phuyenpc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuyenpc »

phuyenpc đã viết:Dạ cảm ơn Anh Môc huynh.
Em đã tìm hiểu thì cung thê của em tuy có những điểm tốt là Thiên lương +Hóa quyền nhưng lại có triệt án ngữ thì Vợ chồng khó chung sống phải hình khắc, hoặc chia ly. Cái này em mới tìm hiểu vậy có ảnh hưởng đối với lá số của em không ạ.
Về cung mệnh Thiên đồng +Bạch hổ + Phi liên , hổ như gặp thêm cánh nhưng em thấy đường học hành và công danh của em thì đôi lúc không được như ý Anh ạ, đôi lúc đến lúc quan trọng thì bị đứt quãng không được đề bạc . Nhiều lúc em cũng không hiểu do đâu .
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Dạo này mình khá bận, các bạn thông cảm, vì Tử vi khá đặc biệt chỉ khi có hứng và tĩnh tâm mới gợi mở được những câu trả lời sát thực. Mình thành thật xin lỗi số bạn với những lá số mới post lên.

Có một chương trình tuyển lao động Phổ thông (người Việt) sang Mỹ phục vụ trong chuỗi thức ăn nhanh...khá hấp dẫn cho những thành phần có nhu cầu đoàn tụ với thân nhân bên Mỹ... bạn nào có nhu cầu thì liên lạc với mình để biết thêm chi tiết(habach_vn@yahoo.com). Mình cũng xin tham khảo bạn nào có mặt bằng hợp lý tại khu trung tâm Tp: HCM giới thiệu cho mình để chuyển Vp cũ sang địa điểm mới (dự tính) sau tháng 04/2016.

Gợi ý về ứng viên:
Điều kiện cho Ứng Viên:
 Giữa độ tuổi từ 18-49 tuổi.
 Có sức khỏe tốt.
 Ứng viên cần phải làm cho Công ty Bảo trợ Việc làm trong thời gian tối thiểu MỘT năm.
 Ứng viên không cần có trình độ học vấn cao, không cần Anh Ngữ, không cần kinh nghiệm làm việc, không cần có bất cứ tay nghề nào hoặc cũng không cần phải có tài sản.
 Sau khi hoàn tất tối thiểu một năm làm việc cho Công ty Bảo trợ, Ứng viên có quyền chọn tiếp tục làm hoặc không tiếp tục làm cho Công ty này.
 Sau khi định cư tối thiểu là 5 năm, kể từ ngày đặt chân đến Hoa Kỳ, Ứng viên và thành viên trong gia đình có thể hội đủ điều kiện để nộp hồ sơ xin nhập quốc tịch Hoa Kỳ.
 Lý lịch không có tiền án tiền sự.
 Thành viên trong gia đình, bao gồm vợ/chồng và các con độc thân dưới 20 tuổi, có thể di

1420 Bristol Street North, Suite 220, Newport Beach, CA 92660  Phone 714‐330‐0096     Fax 888‐601‐3001  http://www.amdjob.com     info@amdjob.com 
dân sang Hoa Kỳ cùng với Ứng viên. Thành viên trong gia đình không bắt buộc phải sinh sống cùng nơi với Ứng viên khi làm việc tại Hoa Kỳ.
 Vợ/Chồng không bắt buộc phải đi làm nhưng có thể nộp đơn xin việc làm cùng Công ty với Ứng viên.
 Con em của Ứng viên được học tại các trường cộng đồng từ lớp 1 đến lớp 12 mà không phải đóng học phí.
 Hội đủ điều kiện cho học bổng, miễn hoặc giảm học phí học đại học, vv… Những ai nên nộp đơn?
 Người độc thân, người có gia đình, có hoặc không có thành viên trong gia đình đi cùng.
 Ứng viên và thành viên trong gia đình trước đây chưa bao giờ bị từ chối cấp Chiếu khán Lao động EB-3(iii), trong tình trạng sức khỏe tốt, và không có hồ sơ phạm tội.
 Ứng viên và thành viên trong gia đình chưa bao giờ định cư bất hợp pháp tại Hoa Kỳ.
 Ứng viên không có bằng cao học hoặc bằng cấp cao hơn.
 Sinh viên và các thành viên trong gia đình có visa F1 và I-94s còn hạn.
 Các loại visa vào Mỹ khác cũng cần phải còn hạn trong khi nộp đơn.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Mình có vài lời chia sẻ tâm sự với các bạn, thực ra trang viết này không phải là trang chủ đích trả lời các câu hỏi trên lá số của các bạn ra sao ?....chỉ khi ngẫu hứng mình mới lớt phớt trả lời ( lý do thì mình cũng nêu rõ ở các bài trước, không nên phán cho các lá số khi chưa gặp mặt...)

Mình nghĩ cho số đông các bạn vào đây nghiên cứu, nghiệm lý trên lá số của chính các bạn mới là điều mình mong muốn, vì chẳng ai ở đây lại bỏ công lọ mọ, soi tìm chi tiết, cặn kẽ lá số của một người chưa từng quen biết để có những câu trả lời thật sự tâm huyết, hết mình...Phải không các bạn, do vậy các bạn hãy tự thân chăm chỉ tìm tòi học hỏi theo cách của riêng mỗi người, sao cho logic với quy luật tự nhiên của trời đất vận động sẽ đúng cả.

Mình lại đưa ra cho các bạn tìm hiểu thêm( mình rất mong có phản biện), một lần nữa ( vì lần liều lĩnh trước mình đã chỉ dẫn con gái đột ngột xin thôi học năm thứ ba đại học Q/Gia Tp:HCM( lá số chứng minh ở bài đã qua) để đi du học Mỹ, lần này mình lại chỉ dẫn cho con xin nghỉ việc ở Cty Mỹ cũ, chuyển sang Cty Mỹ khác lớn hơn ở Texas, lương thưởng cao hơn đáng kể, là nơi có khí hậu ấm áp hơn hẳn nơi cũ..). Công việc hiện tại đã tiến triển tốt, vì con gái một lần nữa lại thực hiện theo lời cha chỉ điểm qua lá số.
Các bạn tham khảo:
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

june78 đã viết:
june78 đã viết:
Môc huynh đã viết: .................................
@june78!

Cảm ơn bạn!
..............

Hehe, ý mình là ông chồng Thiên đồng hãm ấy không mạnh mẽ lắm, cho nên ỷ lại và thiếu trách nhiệm chăng? Thực ra với mình lúc này lấy được chồng là hy vọng rất xa xôi, chỉ sợ k lấy được.
Xin hỏi bạn thêm, kết hôn lần 2 vẫn xem ở cung Phu à?
Lần 2 có lược bớt được những cách xấu không ạ? Vì những gì của Thiên đồng hãm, Đà La đều thể hiện đầy đủ ở tập đầu rồi.
Cảm ơn bạn rất nhiều!
........................

''' kết hôn lần 2 vẫn xem ở cung Phu à?''

ờ hờ mình nói năm 2017 có nghĩa lưu Thái tuế chuyển sang Điền rồi, bạn cũng thấy mà? dĩ nhiên Phụ nữ đã có con tính lấy chồng lần hai thường xem ứng với cung Điền và bạn cũng biết cung Phu của phái nữ quan trọng như cung Quan của phái nam, do vậy mình cũng không giám chắc thay Lang cho Đồng có hợp lý không (mình chưa có kiểm chứng nên dành chỗ cho các bạn thêm ý kiến)
- Tất nhiên lần hai ''ông này''( Điền) phải hơn ''ông cũ'' (Phu), vì có T/Lang hóa lộc, T/Vi làm chủ...tam minh Đào hồng Hỷ chiếu tướng nghênh chào.
Chúc bạn cứ vui lên mỗi ngày cùng niềm tin ấy.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

ĐIỂM XUẤT PHÁT (vạch 0.0)

Cách đây nhiều năm mình đã từng chứng kiến cuộc tranh luận giữa hai vị thầy ở tuổi trên dưới 70, với lòng nhiệt tình hết mực ( khi ấy rất quý mến mình) cùng hai cặp kính lão truy quét trên 02 lá số của thằng con mình và con thầy để so cao thấp...
Thật trớ trêu thay cho tới ngày mình ngộ ra chân tướng, cả hai lá số ấy đều là của ai đó đang ẩn hiện trong cõi trần ở một phương vô định ( là 02 lá số sinh sau 1975 lấy theo giờ trong chứng sinh của bệnh viện...hoặc cha mẹ ghi nhớ lại, để rồi vào lập trình lấy lá số trên mạng, lấy đại 02 lá số ra phán). !!!! ( kể cả phền mềm mình đang dùng cũng sai. phải tự chỉnh lại).
Mục đích cuối cùng của chúng ta muốn là tìm cách tính và xem vận hạn trên 01 lá số, vậy một lần nữa chúng ta hãy lùi lại điểm xuất phát từ vạch 0.0 ấy, trước khi dùng tới bộ Tứ hóa bắn vào các mục tiêu của vận hạn trên từng cung số, xác định sự việc sẽ sảy ra tốt, xấu theo trục thời gian mà các bạn muốn xác định trên lá số X.
Mình đã chắc nghiệm http://www.tuviglobal.com/baiviet/detail/517.htmlthấy khá chuẩn, các bạn cùng tham khảo cho ý kiến thêm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”