quán vio (ai tham gia cũng được)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hluvdbsk
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: quán vio (ai tham gia cũng được)

Gửi bài gửi bởi hluvdbsk »

bác ơi đây là lá số tử vi và tứ trụ của cháu...bác luận giúp cháu nhé. Cháu cám ơn bác!
Tập tin đính kèm
đây là lá số tứ trụ của cháu
đây là lá số tứ trụ của cháu
fff.jpg (288.06 KiB) Đã xem 1174 lần
đây là lá số của cháu
đây là lá số của cháu
dsdds.jpg (436.78 KiB) Đã xem 1174 lần
Đầu trang

bluerose123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi bluerose123 »

Khẩn thiết mong Bác Vio ra tay nghĩa hiệp xem giúp em lá số, hiện tại em đang trong tình trạng bị gia đình em cưới rất dữ dội. Em xin tóm tắt về bản thân như sau:
Em là nữ năm nay 29 tuổi (âm lịch), trước có quen vài người nhưng toàn dang dở ko đi tới đâu cả.
Đặc điểm về em là:

+ Em cao 1m60, ngoại hình khá, mắt mí lót, mũi vừa
+ Có 3 Chị em dị bào, khắc khẩu nhau (Mẹ con cũng khắc khẩu luôn, Ba thì mất lúc mới sinh 1 tuổi)
+ Học đến Cao Đẳng Quản Trị Kinh Doanh
+ Ra trường đi làm 2 năm bên ngành Quảng Cáo truyền thông thì tự ra kinh doanh riêng tới giờ (dọn ra ở riêng từ lúc kinh doanh tới giờ)
+ Tính tình rất rõ ràng và sòng phẳng (kiểu như 1 là 1 mà 2 là 2) không thích những người ko uy tín, nói 2 lời
+ Tính lại rất nóng nhưng bực thì la lúc đó rồi thôi ko để bụng
+ Xài tiền rất cân nhắc
+ Năm 20 tuổi quen 1 người tuổi Kỷ Tỵ học chung lớp được 1,5 tháng thì chia tay ko rõ nguyên nhân (tự người đó im lặng ko nói năng gì tới mình, kiểu như tự hiểu đi) ---> rất đau khổ sụp gần 10 kg sau 3 tháng
+ Năm 21 tuổi quen người thứ 2 cũng tuổi Kỷ Tỵ được 3,5 năm chuẩn bị cưới thì phát hiện ra người ta ko chung thủy, lăng nhăng nên quyết định chấm dứt ---> cũng buồn nhưng ko quá đau khổ như người đầu
+ Năm 27 tuổi liên lạc lại với người yêu đầu (giải thích lý do năm xưa vì sao chia tay) vì 2 đứa ở xa nên yêu lại qua chat online chứ chưa chính thức gặp mặt,được 1,5 tháng lại tiếp tục màn cũ viện lý do gia đình bắt về quê lập nghiệp Bla Bla... rồi lại im lặng nt ko trả lời, gọi điện ko bắt máy (kiểu như để em tự hiểu đi như năm xưa)
+ Cả 2 người yêu của em đều ở xa (em ở Thành Phố HCM, 2 người đó ở tỉnh lên Tp học nên quen)
+ Năm nay 28 tuổi thì Mẹ em (1956) đổ bệnh rất nặng hiện đang chữa trị ko biết có qua được không :(

====> Vì lý do trên gia đình muốn em mau chóng lấy chồng để Mẹ em yên, đang hối thúc chuyện hôn nhân rất DỮ DỘI mà giờ em ko có quen ai hết sao cưới, ko lẽ nhắm mắt cưới đại. Rất mong các vị cao nhân ra tay nghĩa hiệp xem giúp em hạn hôn nhân của em là năm nào ạ và Người hôn phối của em có tốt ko? Em xin chân thành cảm ơn các Bác đã đọc
[img]https://lyso.vn/lasotuvi/201 ... .jpg[/img]

[img]https://lyso.vn/lasotutru/20 ... .jpg[/img]
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

bluerose123 đã viết:Khẩn thiết mong Bác Vio ra tay nghĩa hiệp xem giúp em lá số, hiện tại em đang trong tình trạng bị gia đình em cưới rất dữ dội. Em xin tóm tắt về bản thân như sau:
Em là nữ năm nay 29 tuổi (âm lịch), trước có quen vài người nhưng toàn dang dở ko đi tới đâu cả.
Đặc điểm về em là:

+ Có 3 Chị em dị bào, khắc khẩu nhau (Mẹ con cũng khắc khẩu luôn, Ba thì mất lúc mới sinh 1 tuổi)
+ Ra trường đi làm 2 năm bên ngành Quảng Cáo truyền thông thì tự ra kinh doanh riêng tới giờ (dọn ra ở riêng từ lúc kinh doanh tới giờ)
+ Tính tình rất rõ ràng và sòng phẳng (kiểu như 1 là 1 mà 2 là 2) không thích những người ko uy tín, nói 2 lời
+ Xài tiền rất cân nhắc
+ Năm 20 tuổi quen 1 người tuổi Kỷ Tỵ học chung lớp được 1,5 tháng thì chia tay ko rõ nguyên nhân (tự người đó im lặng ko nói năng gì tới mình, kiểu như tự hiểu đi) ---> rất đau khổ sụp gần 10 kg sau 3 tháng
+ Năm 21 tuổi quen người thứ 2 cũng tuổi Kỷ Tỵ được 3,5 năm chuẩn bị cưới thì phát hiện ra người ta ko chung thủy, lăng nhăng nên quyết định chấm dứt ---> cũng buồn nhưng ko quá đau khổ như người đầu
+ Năm 27 tuổi liên lạc lại với người yêu đầu (giải thích lý do năm xưa vì sao chia tay) vì 2 đứa ở xa nên yêu lại qua chat online chứ chưa chính thức gặp mặt,được 1,5 tháng lại tiếp tục màn cũ viện lý do gia đình bắt về quê lập nghiệp Bla Bla... rồi lại im lặng nt ko trả lời, gọi điện ko bắt máy (kiểu như để em tự hiểu đi như năm xưa)
+ Cả 2 người yêu của em đều ở xa (em ở Thành Phố HCM, 2 người đó ở tỉnh lên Tp học nên quen)
+ Năm nay 28 tuổi thì Mẹ em (1956) đổ bệnh rất nặng hiện đang chữa trị ko biết có qua được không :(

====> Vì lý do trên gia đình muốn em mau chóng lấy chồng để Mẹ em yên, đang hối thúc chuyện hôn nhân rất DỮ DỘI mà giờ em ko có quen ai hết sao cưới, ko lẽ nhắm mắt cưới đại. Rất mong các vị cao nhân ra tay nghĩa hiệp xem giúp em hạn hôn nhân của em là năm nào ạ và Người hôn phối của em có tốt ko? Em xin chân thành cảm ơn các Bác đã đọc

Vio chia sẻ với bạn thế này, tính cách tạo nên bản chất, bản chất tạo nên số phận. Nói lời khó nghe bạn sẽ ghét Vio, dù rằng trên diễn đàn ảo này Vio vẫn không muốn bạn ghét Vio, tuy vậy Vio khuyên bạn hãy sống tình cảm, cho sẽ nhận được, đừng hận thù, và vô tình.
Bạn quen và có tình cảm với người tuổi tị "móm" là phải rồi.
Hãy thay đổi mình đã tự nhiên mọi thứ sẽ tới.
Chúc bạn thành công!
Đầu trang

bluerose123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ ko sao Anh cứ nói thẳng, em ko ghét j Anh đâu ạ, vì Anh có nói rõ thì em mới biết đường sửa sai

tuổi Tỵ "móm" là sao Anh? em chưa hiểu
Đầu trang

bluerose123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vio đã viết:
bluerose123 đã viết:Khẩn thiết mong Bác Vio ra tay nghĩa hiệp xem giúp em lá số, hiện tại em đang trong tình trạng bị gia đình em cưới rất dữ dội. Em xin tóm tắt về bản thân như sau:
Đặc điểm về em là:

+ Xài tiền rất cân nhắc

Vio chia sẻ với bạn thế này, tính cách tạo nên bản chất, bản chất tạo nên số phận. Nói lời khó nghe bạn sẽ ghét Vio, dù rằng trên diễn đàn ảo này Vio vẫn không muốn bạn ghét Vio, tuy vậy Vio khuyên bạn hãy sống tình cảm, cho sẽ nhận được, đừng hận thù, và vô tình.
Bạn quen và có tình cảm với người tuổi tị "móm" là phải rồi.
Hãy thay đổi mình đã tự nhiên mọi thứ sẽ tới.
Chúc bạn thành công!

Dạ ko sao Anh cứ nói thẳng, em ko ghét j Anh đâu ạ, vì Anh có nói rõ thì em mới biết đường sửa sai. Rất mong Anh góp ý thẳng để em tự sửa mình

Đầu trang

phunggiamedic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phunggiamedic »

Bác Vio ơi, em bác giúp lá số của em với, mong bác 2 ngày rồi ạ
Đầu trang

tphuonglt9
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tphuonglt9 »

[quote="tphuonglt9"][quote="tphuonglt9"]Hình ảnh
Nhờ bác vio xem giúp ak . Nếu lá số có xấu inbox riêng cũng đc . Thank bác trước
Chúc bác năm mới an khang thịnh vượng
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

bluerose123 đã viết:Dạ ko sao Anh cứ nói thẳng, em ko ghét j Anh đâu ạ, vì Anh có nói rõ thì em mới biết đường sửa sai

Tứ trụ quý hợp mậu hoá hoả, hợp này là hợp chủ "vô tình" (người vô tình với ta, ta vô tình với người), bạn là nữ mà tứ trụ dương chủ đạo, tứ trụ thiên khô (khô nóng) nên tính cách của bạn Vio mới nói vậy.
Vio khuyên bạn hãy thay đổi mình, tính bạn trung thực và thẳng thành "vô tình".
Nhiều khi Vio cũng không nhận ra điểm yếu của mình đâu, mọi hàng động theo cái lý của mình, mình làm (Vio có hành hoả vượng tương đương như bạn, nhiều khi Vio mắng relative people cho hả giận vì Vio đúng, nhưng cuối cùng Vio thấy mình thiệt thòi vì mọi người không hiểu ý tốt của mình và ghét mình).
Bạn cứ thử mà xem quen anh bạn nào tuổi mùi lấy tức thì.
Đầu trang

phunggiamedic
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phunggiamedic »

em post lại nhờ bác giúp em với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

lá số vị cô nương đây . chủ thân văn xương văn khúc thì là người trọng lời hứa, mệnh có thanh long thì trực giác nhạy bén chính xác ... tiếc thay số trời đã định phận hồng nhạn mà cung phu quá xấu. đã gặp triệt còn có sát tinh địa kiếp hãm.... xấu như thế nào tại hạ xin phép ko bình luận... e là...đã vậy còn có sao quả tú... nếu có chồng cũng ko đc yêu thương chiều đãi.

tiện đây xin cao nhân Vio thương tình cho vài câu nhận xét. tại hạ chỉ có 1 thắt mắt nhỏ về đại hạn chung trong lá số là 10 năm từ 33-43 tuổi mới bước vào vận thay đổi.

tại sao năm binh thân này đã có chuyển biến tốt. rốt cục 10 năm tiếp theo của ta có phải huy hoàng chói lọi

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”