quán vio (ai tham gia cũng được)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: quán vio (ai tham gia cũng được)

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

Huyenminh93 đã viết:
nhaque1123 đã viết:
Huyenminh93 đã viết:Các cao nhân ngó giúp em về lá số này của em với ạ ^^.
Hình ảnh
Giờ sinh hơi nhậy cảm, có bị khét ở cánh ko vậy?
khét cánh là sao A? :)) thật ra E ko nhớ chính xác ngày sinh đâu :)). Mẹ em bảo hình như 12 kém thì đúng :)). Còn yên tâm ko khét A nhé :))))
Vậy mà nhờ xem số, ngày sinh ko chuẩn xem sao nổi, khét cánh là hôi nách ấy?
Đầu trang

Huyenminh93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyenminh93 »

nhaque1123 đã viết:
Huyenminh93 đã viết:
nhaque1123 đã viết: Giờ sinh hơi nhậy cảm, có bị khét ở cánh ko vậy?
khét cánh là sao A? :)) thật ra E ko nhớ chính xác ngày sinh đâu :)). Mẹ em bảo hình như 12 kém thì đúng :)). Còn yên tâm ko khét A nhé :))))
Vậy mà nhờ xem số, ngày sinh ko chuẩn xem sao nổi, khét cánh là hôi nách ấy?
ý quên, ko nhớ chính xác giờ sinh ạ, còn ngày tháng năm là chuẩn ạ, chỉ chắc chắn sinh giờ Tý thui, em sinh vào đêm ^^. E ko A ạ, mà sao phán cả cái này ạ 8->
Đầu trang

Hoadienvi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoadienvi »

vio đã viết:Vio sẽ cùng mọi người luận đoán bằng tử vi và tứ trụ (mong tất cả mọi người luận giải cùng Vio)
Vio mong mọi người dùng lời lẽ đúng mực, ai giỏi huyền học quá, xin đề nghị không vào đây.
Đề nghị mọi người khi up ls hãy cho biết hiện đang làm gì hoặc đang học gì nhé.
Welcome tất cả mọi người nhé.
Thanks
Chào Quán Vio và các anh chị!
Đây là lá số của em. Kính nhờ cô chú anh chị xem giúp vận hạn năm mới 2016. Kính chúc các cô chú anh chị một năm mới an lành và may mắn! EM hiện là sinh viên năm cuối, đang thực tập ở một công ty về xây dựng và nội thất ạ
Hình ảnh
Đầu trang

vytboy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vytboy »

Đầu năm mới kính chúc chú Vio cùng mọi người an khang, thịnh vượng, mọi sự như ý!
Trước đây cháu đã up lá số trong bài nhưng chưa được xem ạ, nay cháu up lại mong chú Vio xem giúp cháu về vận hạn, công việc, tình duyên (tầm nào thì cháu có thể lấy vợ được) với ạ!
Cháu cám ơn chú!
Tập tin đính kèm
2.jpg (258.13 KiB) Đã xem 990 lần
2.1.jpg (293.51 KiB) Đã xem 990 lần
Đầu trang

ellienguyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ellienguyen »

vio đã viết:
Chào cháu.
Cả ls tử vi và tứ trụ của cháu đều khá đẹp. Tất nhiên là con người thì không thể mười phân vẹn mười được.
Tử vi của cháu mệnh hoả trên đất thuỷ là khắc nặng, vòng vận qua kim cũng chủ khắc, vậy nên trong cs về mọi mặt bao giờ cũng có chút khó khăn, nhưng với ls này chú rất tin cháu là người có bản lĩnh và tư chất tôt.
Phá quân tại tý, là cách "an tinh nhập miếu", thế cách này là thế đẹp nhất của phá quân, lại có hoá quyền tại mệnh, hoá lộc thiên di, cháu là người cá tính mạnh mẽ, thông minh, lại có phượng các tại mệnh nên cháu dáng người cao ráo, da trắng, có nét đài các.
Cung phụ mẫu thiên cơ đà la tại sửu, kết hợp với ls của mẹ cháu cung phu cũng thiên cơ đà la, mệnh cô quả thì xem ra bố mẹ không an lành rồi, nói vậy cháu tự hiểu nhé.
Tứ trụ của cháu có nhật trụ Đinh Mão sinh tháng ngọ mùa hạ, hoả vượng, lại có mộc sinh hoả, và ngọ tuất bán hợp hoá hoả, như vậy tứ trụ thành cách mộc hoả tương sinh, canh kim bị khắc lại không có gốc nên hư phù, lực lượng hoả cường vượng, tứ trụ này thuận hoả hoá tiết. Dụng thần là thổ, hỷ vận: mộc hoả, kỵ kim thuỷ. Rất hay là từ 11-50 tuổi đều là vận hỷ thần- Rấ hay đấy, cháu là người tạo lập được sự nghiệp đấy. Cháu hợp mào vàng.
Người có khí hỏa sinh thoát vì hỏa chủ lễ nên cháu tính nóng (đúng tính cách phá quân tại tý) nhưng cháu là người tình cảm, lễ độ, người hỏa vượng đầu thường nhỏ hơn so với toàn bộ cơ thể, chân dài, vóc người trên nhọn dưới nở nang, mày dậm tai nhỏ, nhưng thành quách của tai rõ ràng, tính cách nhanh nhẹn, năng động, cung kính lễ độ với mọi người, tuy nhiên thi thoảng vẫn hay nóng vội.
Cháu nên thận trọng các bệnh về tim mạch, đường huyết, đau đầu, nóng trong.
Tứ trụ tỷ kiếp vượng là khắc bố đấy, và xung khắc anh em trong nhà. Trụ năm ấn đóng ngôi can gặp không vong cũng chủ mẹ có chuyện buồn đấy. Nói chung về lục thân cả tứ trụ và tử vi khá giống nhau.
Cung phu của cháu có vũ khúc, phú nói "vũ khúc vi cô quả", nên vợ chồng ít nhiều có bất đồng, tuy vậy vũ khúc hóa khoa, hội xương khúc thì người chồng này rất giỏi đấy. Tứ trụ cho thấy cháu có người chồng rất đắc lực. (kinh nghiệm của chú, gia đình thì tránh sao được chuyện cãi vã, có điều ta luôn hướng tới việc vun đắp gia đình thì không lo gì việc đổ vỡ cả). Điều chú lo là cháu đào hoa đấy. Phải cẩn thận kẻo sau này ong bướm ảnh hưởng đến gia đạo nhé. Nên lập gia đình muộn một tẹo cũng tốt, chú đoán năm 2020 hoặc 2022 lập gia đình thôi. Cháu có cung phúc rất đẹp, không lo đâu.
Về quan lộ: Nói chung bộ phá quân tại tý rất thích hợp với nghề kinh thương, còn sau này có ra ngoài kinh doanh không, thì cháu phải xét đến các nguồn lực của mình, chứ không thể tay không bắt giặc được. Như lức đầu phân tích thì cv của cháu bao giwof cũng khó khăn buổi đầu sau mới thuận.Tuần triệt cung tài tại thân dậu là đất kim là không đáng ngại lắm, tuy vậy trong đời dễ có lần hao tán số tiền lớn, làm ăn không nên kinh doanh đầu tư các hạng mục quá rủi ro nhé. Năm nay không phải là năm thuận lợi hoàn toàn dễ có chuyện buồn về tính cảm đấy.
Cháu chào chú, cháu từng đc chú xem ls và cháu nghiệm lại thấy nh điều đúng. Lần này cháu xin ý kiến chú và các anh chị về lựa chọn sự nghiệp đc ko ạ? Vì bản thân cháu còn non nên nhìn mọi thứ nông cạn và ko thực tế. Cháu mong là chú và các anh chị, với kinh nghiệm về cs sẽ chỉ bảo cháu thêm
Gđ cháu kd y tế và bố cháu có mqh rộng. Bản thân cháu học về xnk nhưng lại thích marketing (khả năng chưa rõ). học sách vở của cháu bình thường, cháu đc nhận xét là chăm chỉ, hiền lành và ham học hỏi (thực tế). Cháu đang phân vân những lựa chọn sau
1. Làm cho cty nc ngoài về mỹ phẩm, mảng trade marketing/sales ... mà cháu ko khéo miệng lắm. Ch thích môi trg chuyên nghiệp
2. Làm cho cty dược phẩm, xnk thuốc. Sau này mở cty dược.
3. Làm công chức. Thuận lợi việc kd gia đình.
4. Ra nc ngoài học quản lý bệnh viện -> về nc làm tại bv tư -> về nhà
5. Học làm thợ mát xa/ chăm sóc da -> qly spa -> mở spa -> thẩm mỹ viện ( em cháu học bsi định hướng về thẩm mỹ)
Cháu cảm ơn chú vio và các anh chị và xin lỗi vì làm loãng topic ạ!
Đầu trang

Alone Wind
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Alone Wind »

Mong hữu duyên với anh Vio :
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

mrbulbert
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mrbulbert »

Nhờ bác xem giúp việc học hành và khả năng đi du học năm nay
Tập tin đính kèm
tuvi_official.jpg (438.56 KiB) Đã xem 1289 lần
Đầu trang

Tony191293
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tony191293 »

Chào Anh,

Hy vọng hữu duyên anh xem giúp giùm em. Em cám ơn.
Về gia đình, mẹ em bỏ đi lúc 9 tuổi. Ba ở vậy nuôi em. Ba hay nhậu, em có khuyên nhiều nên có hay đôi co với ba.
Về bản thân em bị bệnh tim bẩm sinh sẽ phẩu thuật tháng 02/2016 (Âm lịch), hiện đang làm marketing.

Nhờ anh xem giúp em sức khỏe, công danh sự nghiệp.

Em cám ơn anh nhiều lắm.
Tập tin đính kèm
TV.Nguyễn Hữu Toàn.jpg
TV.Nguyễn Hữu Toàn.jpg (439.11 KiB) Đã xem 1274 lần
TB.Nguyễn Hữu Toàn.jpg
TB.Nguyễn Hữu Toàn.jpg (286.46 KiB) Đã xem 1274 lần
Đầu trang

nhat nguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhat nguyen »

Xin nhờ anh vio xem qua lá số
Tập tin đính kèm
nhat nguyen(1).jpg
nhat nguyen(1).jpg (285.49 KiB) Đã xem 1263 lần
nhat nguyen.jpg
nhat nguyen.jpg (437.67 KiB) Đã xem 1263 lần
Đầu trang

vitcon93
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vitcon93 »

Đầu Xuân năm mới, em kính chúc anh Vio thật nhiều sức khỏe, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý ạ.
.
Mong được hữu duyên nhờ vả anh Vio xem giúp em lá số hơi hơi xấu của em, về công danh, sự nghiệp, tình cảm và cho em vài lời khuyên. Công việc chưa đâu vào đâu mà tình cảm cũng éo le quá! Không biết năm mới có tiến triển gì tốt đẹp không ạ.
.
Em cám ơn anh nhiều.

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”