Hội " cự môn cư mệnh vào đây nhé"

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
meirosa
Chính thức
Chính thức

Re: Hội " cự môn cư mệnh vào đây nhé"

Gửi bài gửi bởi meirosa »

Em cũng cự môn đây ạ. Và chuẩn bị thất nghiệp. hiu hiu hiu
Hình ảnh
Đầu trang

dungstar
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dungstar »

nhờ các cao nhân chỉ dậy cách của em có phải là thạch trung ngọc ẩn không ạ , tại sao 35 tuổi rùi sự nghiệp và tình duyên chưa ổn định được ạ
Đầu trang

nguyenhoangnam1221
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nguyenhoangnam1221 »

vinhyenvinhhang đã viết:
nguyenhoangnam1221 đã viết:
vinhyenvinhhang đã viết:Bạn nào có cảm nhận gì về Cự Môn ( từ chính con người mình ấy ) hay trải lòng nhé ?! Để xem Cự Môn thực sự Xấu như người ta nghĩ không hay là cũng có điểm Đáng Yêu và yếu tố gì trợ giúp nó trở nên không hề Đáng Ghét ?
Mời vinhyenvihang phần tích cho mọi người cùng rõ, nếu có thể bạn dán lá số lên luôn chúng ta cùng chia sẻ.

Bao nhiêu năm khó khăn - vất vả chẳng biết gì đến số má nhưng mọi thứ vẫn đâu vào đấy có làm sao đâu ? Biết mình - biết người mà sống cho phù hợp với hoàn cảnh thì sao mà không tồn tại được ? Học cách thích nghi với môi trường tự nhiên - xã hội là một kĩ năng rất quan trọng. Những kĩ năng này nhiều khi chẳng ai dạy nổi mà phải ngộ dần theo thời gian và hoàn cảnh.

Mình muốn Nam hãy ưu tiên xem Lá Số cho các bạn trẻ - những người đang bấn loạn về nhiều thứ quá, nhất là Tiền - Tình….. Mình thì không xem giúp nổi đâu, mình thích quan sát - lắng nghe và nghiền ngẫm hơn, có gì sẽ phản hồi và xin ý kiến của bạn được không Nam ?
Hè năm 2014 mình mới có chút thích thú, tò mò về Tử Vi, cũng vác lá số đi hỏi thử xem nó lọ chai thế nào. Đến gần cuối năm 2015 mới thật sự quan tâm tìm hiểu nhưng không sâu. Thế nên tuổi đời Tử Vi còn quá non nớt, phải nghiệm lý từ chính mình trước đã. May mà lá số của mình rất chính xác, Mẹ sinh xong là ngó đồng hồ luôn, trên tất cả giấy khai sinh của các con Mẹ đều ghi cả ngày Âm Lịch kèm theo vào mặt sau nữa cơ.

Nhưng nếu có xem cho các bạn trẻ thì Nam hãy giúp họ ghìm cương nhé, thấy giới Trẻ bây giờ sống vội vàng quá, ngay cả việc xem số cũng muốn gọn gàng nhanh chóng. Đưa cái lá số ra mà chẳng nói hay tâm sự gì nhiều, chỉ muốn hỏi kết quả cho nhanh gọn thôi. Ai muốn xem cho những Lá Số Trắng như thế chứ ? Đôi khi cần phải làm chậm mình lại, lắng lòng lại để cảm nhận sự thay đổi từng ngày trong chính bản thân mình. Nếu không hiểu chính mình sao biết Thầy nói đúng về mình hay không ?
Hi vinhhang hoàng nam cũng như bác, mở top cho những người cùng hội cùng thuyền chia sẻ với nhau thôi, chứ nam cũng còn gà mờ lắm nên chưa dám xem hay phán gì nhiều ak. :)
Đầu trang

Vtst
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vtst »

Vtst đã viết:em cũng Cự Môn cư Mệnh đây, mong anh xem giúp :x
Hình ảnh
Chào vtst bạn có 1 lá số khá lận đận về tuổi trẻ: hẳn là những năm tháng học đại học của bạn vất vả lắm; vtst miêu tả 1 tý về ngoại hình ( chiều cao, bạn có vần tráng cao, hơi hói)???
@all: các bạn vào đây có thể chia sẻ tý về ngoại hình, gia cảnh cho mọi người cùng học hỏi nhé.
Anh nói chuẩn vậy, những năm tháng đại học là những năm tháng kinh hoàng, trượt lên trượt xuống, giờ vẫn đang loay hoay tìm cách ra anh ạ :(
Em cao 1m65 , da trắng, trán em bình thường không cao không không thấp, không hói.
Đầu trang

Vtst
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vtst »

vinhyenvinhhang đã viết:Ngay cả khi chúng ta không phải là Cự Môn - ghét Cự Môn - muốn lánh xa Cự Môn thì ít nhiều lần trong cuộc đời vẫn có thời điểm, giai đoạn…… Cự Môn kéo chúng ta vào cuộc chơi của nó.

Mình thích nghe những người từng trải kể chuyện Đời, chuyện Người lắm. Bạn Nam có thể nói thêm về Cự Môn qua những trải nghiệm của chính mình được không ?
Thực ra theo hoàng nam thì người cự môn cũng không hẳn là xấu như người đời gán ghép cho nó, chỉ có điều đa phần cự môn đều có 1 tính ám nhất định trong cuộc đời. Người cự môn nếu mà có đi tới thành công thì trong cuộc đời họ phải tra qua 1 giai đoạn chật vật và nhiều chông gai, sẽ có những lần ngã ngựa thật đau thì mới tới được thành công.
Người cự môn thường hoài cổ, hoài niệm về 1 cái gì đó của xa xôi của quá khứ, khi yêu nhau chia tay thì vài năm sau những kỉ niệm xưa cũ về người yêu lại hiện về; họ muốn hoài niệm 1 cái gì đó để bản thân thấy được an ủi, đôi khi là nghe 1 bản nhạc thật da diết, lắng động lòng người.
Người cự môn hay bị vạ miệng vì ăn nói hơi thẳng nhiều khi nói xong lai hối hận không hiểu vì sao mình lại nói thẳng như vậy.
Ông bà ta thường nói: "cự môn khi chơi với bạn trước gần sau ghét" hoàng nam xin giải thích và đính chính lại rõ nghĩa hơn câu này như sau: bản chất của cự môn là ăn nói nên việc kết giao thân thiết với bạn bè là điều tương đối dễ dàng nên vế trước" là trước gần" là đúng rồi; tuy nhiên người mệnh cự môn lại quá độc lập, họ nhiều lúc không muốn phụ thuộc ai, không muốn nợ ai cái gì , họ chỉ muốn giữ 1 mối quan hệ bình thường trái lập với đặc tính nói nhiều , dễ kết giao của họ làm cho đối phương có cảm giác thân thiết ngay lúc đầu để rồi sau đó lại cảm nhận được sự độc lập, không thích dựa dẫm ai từ họ nên dần dần có cảm giác xa lánh dần; vì vậy nên mới có câu như trên. Rút kinh nghiệm từ đó, người cự môn chúng ta lúc đầu khi kết giao ai đừng quá chia sẻ nhiều về mình, đừng hỏi han người ta nhiệt tình quá, chúng ta hãy giữ khoảng cách, chỉ hỏi hạn, xa giao những câu cần thiết, để sau đó không hụt hẫn vì 1 mối quan hệ, có thể làm chúng ta khó xử, như thế sẽ rất tốt trong cuộc sống. Vì mệnh cự môn chúng ta là người rất nội tâm, đừng để những hoàn cảnh, hay những mối quan hệ làm ảnh hưởng chúng ta.
Người cự môn thì phu thê và tử rất quan trọng, 2 yếu tố này ảnh hưởng rất lớn tới cuộc đời họ, cung mệnh cự môn thì cung phu thê thái âm, đối với nam, thái âm ở cung thê là tốt, việc còn lại là cung thê đó như thế nào nữa, nếu như thê tử tốt thì cuộc đời người cự môn coi như mãn nguyện; còn xấu thì quả thật là cự môn phải chịu nhiều đắng cay từ gia đình đến ngoài xã hội, đa phần là vậy.
Cái này chuẩn quá này anh, toàn nhớ kỉ niệm cũ :-S
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vinhyenvinhhang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinhyenvinhhang »

Vậy Nam chia sẻ cái vụ Tình Yêu Tình Báo đi. Người Cự Môn khi yêu thì như thế nào ? Cự Môn nói lắm, chẳng nhẽ mình thì thao thao bất tuyệt còn người Yêu ngoan ngoãn ngồi nghe ? Thái Âm thì bề ngoài có vẻ dịu dàng những mà ghê ngầm bên trong. Trong thực tế tỉ lệ người hôn phối giống như cung Phu Thê trên lá số thường có cao không ? Lá Số vợ Nam có giống cung Phu Thê của Nam không ? Chả nhẽ cứ phải rình mò xem lá số nào giống cung Phu Thê của mình mới Yêu và Lấy cho chắc ăn ? Còn gì là thú vị ?! Tự nhiên vẫn hơn chứ ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vinhyenvinhhang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinhyenvinhhang »

Người biết xem lá số Tư Vi liệu có biết Yêu ?! Bệnh nghề nghiệp khiến họ thích soi lá số người mình đang hẹn hò chính ra lại không tốt, bình thường cũng có vẻ thinh thích rồi, nhưng sau khi xem lá số lại chạy mất dép, ôi còn gì là cái Tình tự nhiên nữa. Lại còn soi xem mình sẽ Yêu và lấy Vợ/Chồng lúc nào, thật sự............bó tay !
Đầu trang

nguyenhoangnam1221
Chính thức
Chính thức

vinhyenvinhhang đã viết:Vậy Nam chia sẻ cái vụ Tình Yêu Tình Báo đi. Người Cự Môn khi yêu thì như thế nào ? Cự Môn nói lắm, chẳng nhẽ mình thì thao thao bất tuyệt còn người Yêu ngoan ngoãn ngồi nghe ? Thái Âm thì bề ngoài có vẻ dịu dàng những mà ghê ngầm bên trong. Trong thực tế tỉ lệ người hôn phối giống như cung Phu Thê trên lá số thường có cao không ? Lá Số vợ Nam có giống cung Phu Thê của Nam không ? Chả nhẽ cứ phải rình mò xem lá số nào giống cung Phu Thê của mình mới Yêu và Lấy cho chắc ăn ? Còn gì là thú vị ?! Tự nhiên vẫn hơn chứ ?
Không hẳn cự môn là nói nhiều đâu vinhyenvinhhang, cự môn " bị ám" bởi lẽ hay nói thẳng mà không kiễn nể hoặc nhiều lúc nói mà trong suy nghĩ của bản thân nghĩ chuyện đó là bình thường nhưng người khác thì không thấy vậy. Bản thân Nam khi yêu cũng nói chừng mực thôi, mình thì có khiếu hài hước hay chọc cười chắc cái đó ứng vào việc nói nhiều. Mình may mắn là có vợ khá tốt, vợ mình không biết là có đúng như cung thê không nhưng dịu dàng, đằm thắm , thương chồng con; vợ mình là con lai, mình quen khi ở nước ngoài. Mình quen vợ trước khi biết tử vi nên việc soi mói tử vi của vợ là không có, thậm chí đến bây giờ mình cũng không hỏi ngày giờ sinh của vợ.
Đầu trang

nguyenhoangnam1221
Chính thức
Chính thức

Vtst đã viết:
Vtst đã viết:em cũng Cự Môn cư Mệnh đây, mong anh xem giúp :x
Hình ảnh
Chào vtst bạn có 1 lá số khá lận đận về tuổi trẻ: hẳn là những năm tháng học đại học của bạn vất vả lắm; vtst miêu tả 1 tý về ngoại hình ( chiều cao, bạn có vần tráng cao, hơi hói)???
@all: các bạn vào đây có thể chia sẻ tý về ngoại hình, gia cảnh cho mọi người cùng học hỏi nhé.
Anh nói chuẩn vậy, những năm tháng đại học là những năm tháng kinh hoàng, trượt lên trượt xuống, giờ vẫn đang loay hoay tìm cách ra anh ạ :(
Em cao 1m65 , da trắng, trán em bình thường không cao không không thấp, không hói.
Năm nay bắt đầu mọi việc sẽ tốt hơn với vtst, mọi việc đang dần tốt lên với bạn, nói vậy để bạn kiên trì và cố gắng trên con đường đầy thử thách mà bản thân bạn đã chọn.
Đầu trang

tuyenpt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tuyenpt »

tuyenpt đã viết:Dạ, em cũng Cự Môn(H) cư mệnh, thân mệnh đồng cư mà em không hiểu cách lí giải lá số.
tuyenpt dán lá số lên, rồi mọi người cùng vào bình luận.
Đây là lá số của em:
Hình ảnh

Nhờ anh Hoàng Nam và các bác cao nhân xem giúp với ạ. Em gần đây thấy bộ môn tử vi lý số này rất thú vị nhưng thực là không dễ dàng để tìm hiểu về nó và chi tiết càng thực khó.
Không biết anh Hoàng Nam có thể cho em xin email hoặc một phương pháp liên lạc nào dễ dàng hơn để có thể học hỏi thêm kinh nghiệm từ anh được không ạ.
Em xin cảm ơn!
Sửa lần cuối bởi tuyenpt vào lúc 21:54, 11/04/16 với 4 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”