bị gia đình họ hàng phản đối chuyện hôn nhâu mong mọi người xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
kunb_9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: bị gia đình họ hàng phản đối chuyện hôn nhâu mong mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi kunb_9x »

Amm Minh đã viết:
kunb_9x đã viết:Mong mọi người xem giúp em với ạ. Em mới về ra mắt nhà bạn trai nhưng sau đó bị cả gia đình họ hàng nhà người yêu phản đối gay gắt. Họ chê em thấp với bé còn chê em lương thấp nữa lương em 4tr lương bạn trai em 8tr em ở hn còn bạn em ở nam định. Bọn em dự định là cuối năm hoặc ra giêng kết hôn nhưng hiện tại bị thế này em không biết phải làm sao .
Mong mọi người xem giúp ạ.
Em cao m50 40kg ạ .em sn 91 bạn zai sn 91 . Cả 2 đã đi làm công việc cũng ổn định rùi ạ. :((
Hình ảnhch
Hồi học đại học có giữ chức vụ lớp trưởng, bí thư gì không? Nếu không thì sai giờ sinh?
Mình ko b ạ. Giờ sinh thì chuẩn bạn à.luc mình sinh rA cũng dữ dội lém mọi ng về ăn trưa hết lúc đó chui ra k co ng đỡ tưởng chết ấy
Đầu trang

thebluept1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thebluept1 »

Cũng nên học chữ tùy duyên thôi bạn :3 Nếu là những việc bản thân mình có thể quyết đinh thì hãy suy nghĩ làm sao cho tốt nhất. Còn những thứ mà mình không quyết định được thì hãy chấp nhận nó theo chiều hướng tích cực :3 Qua đây bạn sẽ tìm được nửa kia đích thực của mình :3
Đầu trang

Amm Minh
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Amm Minh »

kunb_9x đã viết:
Amm Minh đã viết:
kunb_9x đã viết:Mong mọi người xem giúp em với ạ. Em mới về ra mắt nhà bạn trai nhưng sau đó bị cả gia đình họ hàng nhà người yêu phản đối gay gắt. Họ chê em thấp với bé còn chê em lương thấp nữa lương em 4tr lương bạn trai em 8tr em ở hn còn bạn em ở nam định. Bọn em dự định là cuối năm hoặc ra giêng kết hôn nhưng hiện tại bị thế này em không biết phải làm sao .
Mong mọi người xem giúp ạ.
Em cao m50 40kg ạ .em sn 91 bạn zai sn 91 . Cả 2 đã đi làm công việc cũng ổn định rùi ạ. :((
Hình ảnhch
Hồi học đại học có giữ chức vụ lớp trưởng, bí thư gì không? Nếu không thì sai giờ sinh?
Mình ko b ạ. Giờ sinh thì chuẩn bạn à.luc mình sinh rA cũng dữ dội lém mọi ng về ăn trưa hết lúc đó chui ra k co ng đỡ tưởng chết ấy
Chuẩn là mấy giờ? Chuẩn của đồng hồ nhưng không chuẩn với giờ can chi? bạn có thể khẳng định mình sinh chính xác mấy giờ??? đại vận 13-23 của lá số trên rất đẹp, hội đủ khoa quyền lộc, thành công ở tuổi nhỏ. học hành, kinh doanh sớm đều thành công. bước sang 23 tuổi thì thất bại, bằng cấp ko được trọng dụng. và lá số trên thì có thể làm nghề giáo viên hay liên quan đến giáo dục. Thêm nữa là chuyện hôn nhân đến khá dễ dàng. Năm nay quan hệ tình cảm có ăn nằm với nhau, cụ thể hơn là tháng 3 âm lịch này. Còn không đúng thì sai giờ sinh.
Đầu trang

kunb_9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Amm Minh đã viết:
kunb_9x đã viết:
Amm Minh đã viết:
Chuẩn là mấy giờ? Chuẩn của đồng hồ nhưng không chuẩn với giờ can chi? bạn có thể khẳng định mình sinh chính xác mấy giờ??? đại vận 13-23 của lá số trên rất đẹp, hội đủ khoa quyền lộc, thành công ở tuổi nhỏ. học hành, kinh doanh sớm đều thành công. và lá số trên thì có thể làm nghề giáo viên hay liên quan đến giáo dục. Thêm nữa là chuyện hôn nhân đến khá dễ dàng. Năm nay quan hệ tình cảm có ăn nằm với nhau, cụ thể hơn là tháng 3 âm lịch này. Còn không đúng thì sai giờ sinh.
Lúc 12h 15trưa ấy bạn. Xưa mình học cấp 1.2.3 cũng học giỏi có tiếng ở lớp. Lên dh thì binh thường. Mình nghĩ k sai đâu b ạ
Đầu trang

tay333.
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tay333. »

Đôi lời nhắn nhủ đương số : Ở đây anh ko xem LS của em, vì việc t/c của em trình bày ra quá rõ ràng , cũng như mọi chia sẽ góp ý của mọi người tương đông như nhau . Em nên để ý > Tỉnh táo và dũng cảm chấp nhận sự thật
Riêng anh thì ý kiến anh cũng như mấy bạn trên ! Nhưng anh có 1 câu chuyện ngắn muốn gửi đến em , có thể em chưa nghe hoặc em đã nghe qua rồi ! Đây cũng có thể là tư tưởng để em vượt qua dễ dàng những khó khăn trong tình cảm hiện tại , cũng như áp dụng trong cuộc sống sau này để đời em h/p và nhẹ nhàng hơn !

Có 1 cô gái rất đau buồn khốn khổ , cô tính gieo mình xuống vực để kết thúc những gì đang diễn ra , sau khi bị người yêu bỏ rơi .Lúc đó có 1 ông cụ ngồi uống trà gần đó .Ông chạy lại cản cô và mời cô ngồi lại giải bày !
Cụ hỏi : Vì sao cô lại muốn chết ?
Cô gái đáp : Thưa cụ , con rất đau khổ chuyện tình cảm , con cảm thấy thất vọng và ko muốn sống nữa !
Ông cụ ko nói gì thêm , ông cụ đưa ly cho cô gái , bảo cô cầm ly lên cụ rót nước trà cho uống . Cô gái cầm ly lên để cụ rót nước vào ly , tuy nhiên cụ rót nước vào thì cái ly càng lúc càng nóng bởi nước sôi trong bình . Tuy nóng vậy nhưng cô gái ko chịu bỏ ly xuống liền mà đợi cụ rót đầy ly . Ông cụ ko nói gì mà vẫn tiếp tục rót cho đến khi nước nóng tràn ra khỏi ly và làm bỏng tay cô .Cô gái nóng quá vội vất đi cái ly và hỏi cớ sao cụ lại rót nước nóng tràn cả ly làm bỏng cô
Cụ ông bảo : Tại sao con biết đó là nóng , đó là đau là khổ mà con vẫn cứ cầm đợi đến luc nó tràn ra làm bỏng con . Tại sao con ko nhận thức rằng khi nó đã quá nóng ko còn có thể cầm được nữa thì vứt nó ngay đi . Như thế con có phải tốt hơn ko ?
Rồi ông cụ lại nhặt ly lên và bảo cô gái cầm và lại rót nước cho cô uống . Lần này khi ông cụ rót hơn nữa ly . Cái ly bắt đầu nóng lên thì cô vội để xuống bàn chờ đợi khi nước nguội lại và cầm lên uống
Ông cụ hỏi cô gái : Con uống vào cảm thấy dễ chịu chút nào ko ? Cô gái gật đầu đáp ông cụ . Dạ vâng rất dễ chịu và nước ko còn nóng nữa ạ !
Ông cụ bảo : Thế thì sống ở đời cũng vậy có khi ta gặp những trác trở trong cuộc sống hãy bình tâm lắng lòng suy nghĩ chờ đợi thì sóng gió sẽ qua và ta sẽ cảm thấy trưởng thành hơn và cuộc sống an vui h/p hơn !
Chúc em an vui và hạnh phúc trong cuộc sống !
:)
Đầu trang

kunb_9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tay333. đã viết:Đôi lời nhắn nhủ đương số : Ở đây anh ko xem LS của em, vì việc t/c của em trình bày ra quá rõ ràng , cũng như mọi chia sẽ góp ý của mọi người tương đông như nhau . Em nên để ý > Tỉnh táo và dũng cảm chấp nhận sự thật
Riêng anh thì ý kiến anh cũng như mấy bạn trên ! Nhưng anh có 1 câu chuyện ngắn muốn gửi đến em , có thể em chưa nghe hoặc em đã nghe qua rồi ! Đây cũng có thể là tư tưởng để em vượt qua dễ dàng những khó khăn trong tình cảm hiện tại , cũng như áp dụng trong cuộc sống sau này để đời em h/p và nhẹ nhàng hơn !

Có 1 cô gái rất đau buồn khốn khổ , cô tính gieo mình xuống vực để kết thúc những gì đang diễn ra , sau khi bị người yêu bỏ rơi .Lúc đó có 1 ông cụ ngồi uống trà gần đó .Ông chạy lại cản cô và mời cô ngồi lại giải bày !
Cụ hỏi : Vì sao cô lại muốn chết ?
Cô gái đáp : Thưa cụ , con rất đau khổ chuyện tình cảm , con cảm thấy thất vọng và ko muốn sống nữa !
Ông cụ ko nói gì thêm , ông cụ đưa ly cho cô gái , bảo cô cầm ly lên cụ rót nước trà cho uống . Cô gái cầm ly lên để cụ rót nước vào ly , tuy nhiên cụ rót nước vào thì cái ly càng lúc càng nóng bởi nước sôi trong bình . Tuy nóng vậy nhưng cô gái ko chịu bỏ ly xuống liền mà đợi cụ rót đầy ly . Ông cụ ko nói gì mà vẫn tiếp tục rót cho đến khi nước nóng tràn ra khỏi ly và làm bỏng tay cô .Cô gái nóng quá vội vất đi cái ly và hỏi cớ sao cụ lại rót nước nóng tràn cả ly làm bỏng cô
Cụ ông bảo : Tại sao con biết đó là nóng , đó là đau là khổ mà con vẫn cứ cầm đợi đến luc nó tràn ra làm bỏng con . Tại sao con ko nhận thức rằng khi nó đã quá nóng ko còn có thể cầm được nữa thì vứt nó ngay đi . Như thế con có phải tốt hơn ko ?
Rồi ông cụ lại nhặt ly lên và bảo cô gái cầm và lại rót nước cho cô uống . Lần này khi ông cụ rót hơn nữa ly . Cái ly bắt đầu nóng lên thì cô vội để xuống bàn chờ đợi khi nước nguội lại và cầm lên uống
Ông cụ hỏi cô gái : Con uống vào cảm thấy dễ chịu chút nào ko ? Cô gái gật đầu đáp ông cụ . Dạ vâng rất dễ chịu và nước ko còn nóng nữa ạ !
Ông cụ bảo : Thế thì sống ở đời cũng vậy có khi ta gặp những trác trở trong cuộc sống hãy bình tâm lắng lòng suy nghĩ chờ đợi thì sóng gió sẽ qua và ta sẽ cảm thấy trưởng thành hơn và cuộc sống an vui h/p hơn !
Chúc em an vui và hạnh phúc trong cuộc sống !
:)
Bọn em vẫn chưa ct vẫn loằng ngoằng. Em cũng bị lụy nữa e k mun ct vì iu họ nhiu ý :((
Đầu trang

oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

Vậy mới gọi là tình cảm mà em. Tình yêu đâu phải nói chia tay là chia ngay được như người bạn của em. Nhưng khi yêu người ta luôn có động lực và cố gắng , nếu k có thì t.y nếu có không đủ sức, cũng k đủ sức đi đường dài sau này. Nhưng em cũng có thể thử tiếp tục để chắc chắn về mọi thứ, c nghĩ cũng cấn chính mình được trải nghiệm thì cuối cùng mình k hối hận. E cứ tiếp tục yêu và xem xét người kia họ có cố gắng không, nhưgn cũng nhắc e, dù yêu nhưng lúc này em phải trong sự cẩn trọng, lý trí em nhé.
Đầu trang

kunb_9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

oak đã viết:Vậy mới gọi là tình cảm mà em. Tình yêu đâu phải nói chia tay là chia ngay được như người bạn của em. Nhưng khi yêu người ta luôn có động lực và cố gắng , nếu k có thì t.y nếu có không đủ sức, cũng k đủ sức đi đường dài sau này. Nhưng em cũng có thể thử tiếp tục để chắc chắn về mọi thứ, c nghĩ cũng cấn chính mình được trải nghiệm thì cuối cùng mình k hối hận. E cứ tiếp tục yêu và xem xét người kia họ có cố gắng không, nhưgn cũng nhắc e, dù yêu nhưng lúc này em phải trong sự cẩn trọng, lý trí em nhé.
Buồn lém bạn ạ. Đau khổ là chuyện chả ai muốn . Đến lượt bố họ sắp từ trong nam ra hà nội để gặp t . Muốn nc khéo để t buông tha con họ
Đầu trang

oak
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi oak »

kunb_9x đã viết: Buồn lém bạn ạ. Đau khổ là chuyện chả ai muốn . Đến lượt bố họ sắp từ trong nam ra hà nội để gặp t . Muốn nc khéo để t buông tha con họ
Chị cứ nghĩ thời bây giờ khác xưa rồi chứ các bạn trẻ giờ vẫn nghe lời gia đình thế sao. Nếu bố người ta muốn gặp em cư gặp xem bác ấy đưa ra những lí do gì,nói gì để em bỏ cuộc. Nếu vì chữ hiếu mà người ta không làm trái, chưa thuyết phục được thì không lấy nhau đuoc cứ yêu thôi. Nếu tình yêu của tụi em sâu đậm thì không lấy nhau được, cứ yêu tới 30 t xem, ba mẹ nào rồi cũng phải chịu thua sự sâu đậm đó của con cái. Khi đó ba mẹ cũng hiểu ra thôi. Nhưng chị e rằng anh bạn của em sợ không đủ tình yêu để yêu và vượt qua đâu.
Đầu trang

kunb_9x
Nhị đẳng
Nhị đẳng

oak đã viết:
kunb_9x đã viết: Buồn lém bạn ạ. Đau khổ là chuyện chả ai muốn . Đến lượt bố họ sắp từ trong nam ra hà nội để gặp t . Muốn nc khéo để t buông tha con họ
Chị cứ nghĩ thời bây giờ khác xưa rồi chứ các bạn trẻ giờ vẫn nghe lời gia đình thế sao. Nếu bố người ta muốn gặp em cư gặp xem bác ấy đưa ra những lí do gì,nói gì để em bỏ cuộc. Nếu vì chữ hiếu mà người ta không làm trái, chưa thuyết phục được thì không lấy nhau đuoc cứ yêu thôi. Nếu tình yêu của tụi em sâu đậm thì không lấy nhau được, cứ yêu tới 30 t xem, ba mẹ nào rồi cũng phải chịu thua sự sâu đậm đó của con cái. Khi đó ba mẹ cũng hiểu ra thôi. Nhưng chị e rằng anh bạn của em sợ không đủ tình yêu để yêu và vượt qua đâu.
:(( em buồn quá chị ạ. gia đình họ kinh khủng quá còn bắt bạn em nghỉ làm ở nhà 1 năm để tách 2 đứa .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”