Cung Tử Tức có đẹp không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cung Tử Tức có đẹp không ạ

Gửi bài gửi bởi vanmin »

Em xin chào tất cả mọi người trên diễn đàn :) . Em biết đến tử vi từ năm ngoái rồi, tử vi rất là hay nhưng mà k hay xem lắm. Năm nay mới mày mò ngồi đọc bài viết của mọi người thôi ạ. Xem tử vi ngoài xem mệnh thân tài quan di ra với mệnh nữ cung phu thê và tử tức cũng rất quan trọng. Lá số của em mn bảo đẹp nhưng k biết có thật đẹp không thì e không biết còn trẻ nên chưa nghiệm lý đc gì nhiều :))). Em thấy cung phu thê của mh là xấu rồi, xấu nhất nên e thôi k hỏi nữa, đến đâu thì đến. Giờ e quan tâm cung tử tức thôi. E có vài thông tin để mn nghiệm xem có đúng lá số không ạ.
Cung điền trạch: Nhà e đất+ nhà thì khoảng hơn 200m2. Nhà gần chùa, hướng nhà quay ra chùa nhưng không phải đối diện cổng chua đâu ạ, lệch và cách và nhà khác mới đến nhà e. Năm sau bố mẹ định xây nhà.
Cung phụ mẫu: Bố em thì cao, thông minh sáng tạo, tiết kiệm, được mọi người tin tưởng, bố, mẹ e đều làm công việc bình thường thôi. Mẹ e là người kiếm tiền chính trong nhà, bố phụ giúp mẹ, hồi xưa vất vả, mấy năm nay đỡ hơn ạ.
Cung phúc đức: e thấy thân với bên ngoại hơn, có bác trai trưởng làm quan trong nhà nước, hay quen biết được người có chức có quyền, thành đạt.
Cung Tử xung cung điền, tam hợp phụ mẫu, nhị hợp phúc, cung Tử có Thiên lương (Đ) có thiên quan thiên việt, thiên khôi tọa thủ, quả tú, mệnh vũ khúc, cung phụ mẫu có địa không(Đ) địa kiếp (Đ) thì có con muộn, sinh con một bề, con trai, ngoan ngoãn có hiếu thông minh giỏi giang. Thiên đức, thiên phúc thì phải chăm làm việc thiện mới được như vậy xem tổng quát thóc như thế có phải không ạ. Không được nhờ chồng không biết sau này em có được gần con nhờ con không nữa, nếu không được thì số em cứ phải sống một mình thôi :((((.
Các bác cho em và lời nhận xét, xem em viết như kia có đúng không ạ. Em cảm ơn nhiều ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung Tử Tức có đẹp không ạ

Gửi bài gửi bởi vanmin »

Em không có duyên với ai sao mà không có ai luận giúp e :(((( buồn quá!
Đầu trang

R E D
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi R E D »

Đầu trang

thebluept1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thebluept1 »

4 chữ giáp, năm 94 đúng là sẽ có nhiều người tài :3. Lá của em đẹp thật :3 chả bù cho anh :D Mệnh tài quan phúc đều đẹp nhá. Tử cũng đẹp nữa, sau này nhờ được thằng con đó :v
Hình ảnh
Đầu trang

soulp
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi soulp »

vanmin đã viết:Em xin chào tất cả mọi người trên diễn đàn :) . Em biết đến tử vi từ năm ngoái rồi, tử vi rất là hay nhưng mà k hay xem lắm. Năm nay mới mày mò ngồi đọc bài viết của mọi người thôi ạ. Xem tử vi ngoài xem mệnh thân tài quan di ra với mệnh nữ cung phu thê và tử tức cũng rất quan trọng. Lá số của em mn bảo đẹp nhưng k biết có thật đẹp không thì e không biết còn trẻ nên chưa nghiệm lý đc gì nhiều :))). Em thấy cung phu thê của mh là xấu rồi, xấu nhất nên e thôi k hỏi nữa, đến đâu thì đến. Giờ e quan tâm cung tử tức thôi. E có vài thông tin để mn nghiệm xem có đúng lá số không ạ.
Cung điền trạch: Nhà e đất+ nhà thì khoảng hơn 200m2. Nhà gần chùa, hướng nhà quay ra chùa nhưng không phải đối diện cổng chua đâu ạ, lệch và cách và nhà khác mới đến nhà e. Năm sau bố mẹ định xây nhà.
Cung phụ mẫu: Bố em thì cao, thông minh sáng tạo, tiết kiệm, được mọi người tin tưởng, bố, mẹ e đều làm công việc bình thường thôi. Mẹ e là người kiếm tiền chính trong nhà, bố phụ giúp mẹ, hồi xưa vất vả, mấy năm nay đỡ hơn ạ.
Cung phúc đức: e thấy thân với bên ngoại hơn, có bác trai trưởng làm quan trong nhà nước, hay quen biết được người có chức có quyền, thành đạt.
Cung Tử xung cung điền, tam hợp phụ mẫu, nhị hợp phúc, cung Tử có Thiên lương (Đ) có thiên quan thiên việt, thiên khôi tọa thủ, quả tú, mệnh vũ khúc, cung phụ mẫu có địa không(Đ) địa kiếp (Đ) thì có con muộn, sinh con một bề, con trai, ngoan ngoãn có hiếu thông minh giỏi giang. Thiên đức, thiên phúc thì phải chăm làm việc thiện mới được như vậy xem tổng quát thóc như thế có phải không ạ. Không được nhờ chồng không biết sau này em có được gần con nhờ con không nữa, nếu không được thì số em cứ phải sống một mình thôi :((((.
Các bác cho em và lời nhận xét, xem em viết như kia có đúng không ạ. Em cảm ơn nhiều ạ!

Hình ảnh
cung tử tức dc âm dương hãm chiếu lương ở mùi và gặp 1 dàn sát tinh hạng nặng thế kia thì đẹp sao nổi. lá này sự nghiệp khá tốt nhưng đường con cái thì hơi tù. lấy cô vợ không phải dạng vừa đâu
Đầu trang

vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanmin »

Vâng, cảm ơn ạ . E tối đi chơi nên giờ ms lên diễn đàn đc :)))). Vạn sự tùy duyên, duyên đến duyên đi tránh cũng không được.
Đầu trang

vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanmin »

[quote="thebluept1"]4 chữ giáp, năm 94 đúng là sẽ có nhiều người tài :3. Lá của em đẹp thật :3 chả bù cho anh :D Mệnh tài quan phúc đều đẹp nhá. Tử cũng đẹp nữa, sau này nhờ được thằng con đó :v
Hình ảnh[/quo

E thân cư mệnh là tự mh làm thôi, chẳng biết có trông nhờ đc con cái gi k :((( , số gia đạo trắc trở.
Đầu trang

vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanmin »

soulp đã viết:
vanmin đã viết:Em xin chào tất cả mọi người trên diễn đàn :) . Em biết đến tử vi từ năm ngoái rồi, tử vi rất là hay nhưng mà k hay xem lắm. Năm nay mới mày mò ngồi đọc bài viết của mọi người thôi ạ. Xem tử vi ngoài xem mệnh thân tài quan di ra với mệnh nữ cung phu thê và tử tức cũng rất quan trọng. Lá số của em mn bảo đẹp nhưng k biết có thật đẹp không thì e không biết còn trẻ nên chưa nghiệm lý đc gì nhiều :))). Em thấy cung phu thê của mh là xấu rồi, xấu nhất nên e thôi k hỏi nữa, đến đâu thì đến. Giờ e quan tâm cung tử tức thôi. E có vài thông tin để mn nghiệm xem có đúng lá số không ạ.

Hình ảnh
cung tử tức dc âm dương hãm chiếu lương ở mùi và gặp 1 dàn sát tinh hạng nặng thế kia thì đẹp sao nổi. lá này sự nghiệp khá tốt nhưng đường con cái t v -h ì hơi tù. lấy cô vợ không phải dạng vừa đâu[/ quote]

E mệnh nữ mà bác, ôi bác nói thế kia làm e buồn quá, ck e k phải dạng vừa là ntn ạ theo chiều tốt hay xấu :(((. Lâý ck xa có thể sẽ lấy ck nc ngoài phải k bác, trồng hơn e nhiều tuổi, cũng có học thức, tính tình cố chấp, nóng nảy hay ghen -> hay cãi cọ. E chỉ đoán đc sơ sơ vậy thôi, chả biết đúng sai thế nào :((.
Kiếm đc tiền mà sống lủi thủi một mh sao thấy nó cô đơn cô độc vậy ạ. Trong công việc cũng thấy cô đơn lắm ạ. Sao vũ khúc đúng là cô đơn thật ý :((((( .Tiền nhiều nhưng k vui.
Đầu trang

vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanmin »

Bác nào vào xem có gì đẹp động viên e một tý với ạ. học xem tử vi hay thì hay thật nhưng mà xem cho mh thấy cuộc đời nó lắm gian truân 2 cái đại hạn khi còn trẻ cần đẹp thì nó lại bị tuần vs triệt hết.K có nền tảng vững chắc sau này sao mà ổn đc.
Đầu trang

vanmin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vanmin »

vanmin đã viết:
soulp đã viết:
Cung Tử xung cung điền, tam hợp phụ mẫu, nhị hợp phúc, cung Tử có Thiên lương (Đ) có thiên quan thiên việt, thiên khôi tọa thủ, quả tú, mệnh vũ khúc, cung phụ mẫu có địa không(Đ) địa kiếp (Đ) thì có con muộn, sinh con một bề, con trai, ngoan ngoãn có hiếu thông minh giỏi giang. Thiên đức, thiên phúc thì phải chăm làm việc thiện mới được như vậy xem tổng quát thóc như thế có phải không ạ. Không được nhờ chồng không ((((.
biết sau này em có được gần con nhờ con không nữa, nếu không được thì số em cứ phải sống một mình thôi :

Hình ảnh
cung tử tức dc âm dương hãm chiếu lương ở mùi và gặp 1 dàn sát tinh hạng nặng thế kia thì đẹp sao nổi. lá này sự nghiệp khá tốt nhưng đường con cái t v -h ì hơi tù. lấy cô vợ không phải dạng vừa đâu[/ quote]
Kiếm đc tiền mà sống lủi thủi một mh sao thấy nó cô đơn cô độc. Trong công việc cũng thấy cô đơn lắm ạ. Sao vũ khúc đúng là cô đơn thật ý :((((( .Tiền nhiều nhưng k vui.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”