Tìm bạn gái Mệnh có Thái Dương & Thái Âm ở Sửu Mùi

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
myprogram
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Tìm bạn gái Mệnh có Thái Dương & Thái Âm ở Sửu Mùi

Gửi bài gửi bởi myprogram »

PhucLong đã viết: Haha, em cung Thê cũng lương đồng tỵ hợi đây dưng mà h0k đủ duyên phận làm phu quân của cô này đâu nên lấy vợ rồi :( Giới thiệu anh đấy. Cô này phu thiên lương hãm nhưng lại có triệt, em không biết luận sao. (lần trước đã được diemmy giới thiệu cho 1 lá số có triệt phát huy sức hạnh đảo ngược đến không ngờ rồi, nên lá số này em không biết luận sao, ví dụ như so với cung phu này mà không có triệt thì thế nào.)
Anh quên mất là cung Phu có Triệt do mải ngắm lá số đẹp của cô này :). Cũng có thể là Tuần Triệt làm giảm bớt cái xấu của Thiên Lương tỵ hợi. Trình độ của anh cũng chỉ ở mức thầy bói vườn nên không hiểu được lẽ sâu xa của Tuần Triệt trong trường hợp này là thế nào. Nhưng theo thiển ý thì Triệt chỉ làm giảm cái xấu chứ không làm mất hẳn cái xấu. Mặt khác Tuần Triệt ở cung phu thê bao giờ cũng nói lên khó khăn trở ngại.

Em thử đọc bài này của bác Bửu đình bàn về Thiên Lương tỵ hợi trong đó có đề cập đến Tuần Triệt (ở cuối bài), tuy giải thích hơi dài dòng và khó hiểu, nhưng em thử đọc xem sao.

http://vn.360plus.yahoo.com/buudinh49@y ... 27&cpage=1" target="_blank
Được cảm ơn bởi: PhucLong, NT257
Đầu trang

NT257
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NT257 »

myprogram đã viết:Xem tiếp lá số của NT257:

Cung học hành, công việc, sự nghiệp có hội tụ rất nhiều sao xấu: Địa không, địa kiếp, thiên không, kiếp sát. Em đang học ngành gì? Theo anh, em nên theo học những ngành như tòa án, thẩm phán, hay kiểm toán... Tức là những ngành liên quan đến soi xét và xử phạt. Nếu em học những ngành này thì những sao xấu đó sẽ ứng vào nghề nghiệp em đang làm.

Không biết sao Địa không, địa không trong trường hợp này ứng với gì? Em có tự thấy là em đôi khi suy nghĩ và cư xử khác người (theo kiểu ngược đời) không? Nếu quả vậy thì 2 sao này (Địa không, địa kiếp) ứng với tính cách và suy nghĩ khác người của em. Còn nếu không thì nó ứng với sự khó khăn trở ngại trong học hành, trong công việc.

Anh e rằng em sẽ phải thay đổi công việc nhiều lần, làm nhiều nghề. Mỗi nghề em làm 1 thời gian và cũng có thể là do em chóng chán, không theo đuổi 1 nghề đến cùng.

Cũng rất may cho em là trong cung Quan này có sao Hóa Khoa là sao giải rất mạnh nên chắc là rồi sẽ ổn sau bao khó khăn lận đận.

Em không có 1 định hướng nào trong việc kiếm tiền cả (và rất có thể là em cũng không có 1 định hướng nào trong việc học hành, hay công việc cả) vì cung tài của em vô chính diệu. Nhưng dẫu sao thì em cũng luôn có tiền dù là chút ít (lộc tồn).

Anh sẽ xem tiếp sau.

Hihi, chuyên môn của em là Luật :) Có vẻ em chọn đúng ngành rồi ;;)
Suy nghĩ và cư xử khác người hay ngược đời thì không dám nhưng có lẽ cũng có phần đúng.
Em thường gặp trở ngại lúc mới bắt đầu. Phải "cố gắng và nỗ lực hết mình" không là chẳng đạt đc mục tiêu ban đầu ạ :(
Chưa đi làm nhưng em đã dự định cho cái sự thay đổi công việc trong tương lai rồi đây ;)
Không có định hướng ?? Em không hiểu lắm. Bình thường mọi người học và làm là để kiếm nhiều tiền ạ ? :D
Đầu trang

myprogram
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Về Phúc: Em có cơ cự mão dậu nên khá vất vả lúc tiền vận nhưng hậu vận lại rất tốt (từ 44?, nghe nói đến 44 chắc em thở dài vì sao phải đợi lâu quá). Cung phúc lại có thêm Thanh Long gặp Hóa Ký ví như rồng xanh được vùng vẫy nên anh nghĩ sau này về hậu vận em cũng khá thành đạt trong sự nghiệp và cả tiền bạc. Chỉ có điều khuyên em là nên đeo đuổi nghề luật cho đến cùng vì nó hợp với em.

Về tật ách: Em có liêm trinh ở Tật nên có thể có bệnh liên quan đến máu hoặc nội tiết (máu nóng, máu xấu, huyết áp cao?) nhưng may là em có Đại hao ở đó nên cũng được triết giảm nhiều.

Về chồng: nên lập gia đình muộn càng muộn càng tốt, nhưng nếu để muộn quá mà không lấy được chồng bị "chống ề" thì đừng trách thầy bói nhé. Sau này em sẽ gặp người chồng tương lai của em ở xa vì có sao Phi Liêm. Thế nên cứ anh nào mà em gặp ở xa là mắt phải hấp háy ngay :). Anh nghĩ là cung chồng của em cũng tốt vì có thanh long, hữu bật, hóa khoa chiếu về, chồng hình thức cũng được, có tài, khéo.
Được cảm ơn bởi: NT257
Đầu trang

NT257
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NT257 »

@ my program
Haha. Em sẽ tìm và sẽ đợi. Biết đâu em lại nổi tiếng cùng cái title: Bà lão 82t VN lấy chồng ngoại quốc 28t và tạo "cơ hội việc làm" cho các nhà báo ;;)
Anh viết hay lắm (em không bàn về tính chính xác mà nói về văn phong ạ)
Đa tạ a đã dành thời gian và chữ nghĩa cho ls của e.
Chúc a sớm tìm đc bạn gái như ý [-O< Hihi
Đầu trang

hungdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hungdh »

myprogram đã viết:Mình tự thấy rất hợp với những người có 2 sao Thái Dương và Thái Âm cùng cung ở Sửu và Mùi (tức là cách Nhật Nguyệt đồng lâm sửu mùi), nên muốn tìm bạn gái có cách này.

Mình cũng biết xem qua về tử vi nên những bạn gái nào cung mệnh có 2 sao Nhật và Nguyệt cùng cung ở Sửu và Mùi có thể post lá số lên đây mình sẽ xem qua giúp cho.

Giới thiệu qua về mình: Mình 7x, sống độc lập, có óc hài hước, đam mê trong công việc, biết lắng nghe và biết chia sẻ. Rất vui được kết bạn với tất cả các bạn nữ 7x, 8x.

Tái bút: Ai có người quen (là nữ) mệnh có Nhật Nguyệt sửu mùi cũng có thể post lá số lên đây. Mình sẽ xem qua. Xem xong nếu thấy thầy bói phán đúng thì giới thiệu, sai thì thôi khỏi giới thiệu
:)
Em xếp đầu mà anh"
Sao thế hì "
Phân biệt đối xử quá"
Đầu trang

myprogram
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungdh đã viết:Nữ , con cả: đang học dhktqd
Người cùng phòng để với you""
Hình ảnh
Đây là lá số của nam hay của nữ? Rõ ràng đề là Dương Nam mà! Nếu nhầm em sửa lại lá số thành của nữ đi anh sẽ xem.
Đầu trang

Gemini
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Gemini »

Hix, anh ni chỉ xem cho nữ, lại còn Nhật Nguyệt Sửu Mùi nựa :-&
Đầu trang

phucdanghoa
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phucdanghoa »

Mình ko phải 7x,8x,9x..nhưng thấy Mệnh có Thái Dương và Thái Âm ở Mùi. Xin vui lòng xem giúp ?
Cảm ơn rất nhiều!!!:)

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
pinky
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi pinky »

[/quote]

.................Em và người chồng sau này sẽ gặp nhau ở xa nhà (Phi liêm) và cuộc sống vợ chồng cũng tàm tạm không phải là hạnh phúc lắm vì không có nhiều sao nói về sự hạnh phúc trong bầu không khí gia đình (phản ánh 1 phần ở cung Điền). ...........................................[/quote]

Trong 1 bài viết, anh có nói cung điền cũng có liên quan đến bầu không khí gia đình, em cũng có đọc sách và có nghe qua điều này. Anh có thể cho em biết thêm thông tin về vấn đề này? Và những sao nào là nói về sự hạnh phúc của gia đình?
Cảm ơn anh.
Đầu trang

hungdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hungdh »

Ôi , em lộn" sory anh nhiều"
Đây là lá số bạn cùng phòng đẻ với em"
Bạn sinh trước em mấy phút"
Bạn gầy , xinh và đã học xong ktqd năm vừa rồi"
Em thì vẫn đang học chuyên nghành XXX nên muộn hơn" anh xem cho bạn ấy rồi xem cho em luôn nhá"
Bạn đó mới có người yêu thì phải"
Xem luôn cho hai bọn em anh nhá "
Cho em hỏi 2 người đi theo 2 con đường khác nhau: em thì cộng đồng và bạn ấy thì tư nhân thì sẽ như thế nào anh nhá"
Hình ảnh
Cảm ơn anh nhiều"
Hy vọng nhận được nhiều ý kiến của các thầy cô ở diễn đàn
Kính"
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”