Help me!!!!!!!!!!

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
Trả lời bài viết
hoa song tuyet
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Help me!!!!!!!!!!

Gửi bài gửi bởi hoa song tuyet »

Chào mọi người! Cảm ơn vì mọi người đã dành chút thời gian đọc topic của mình. Hiện nay, mình đang rất băn khoăn không biết có xảy ra chuyện gì ko. Nhờ các bạn giúp mình với.
Vào khoảng chiều tối ngày chủ nhật ( 14/03/2010), mẹ mình đang ngồi trên sân thượng đọc kinh thì có 1con chim bay vô nhà, đậu lên bàn thờ ông bà của mình rồi bay lai đứng kế mẹ mình rất lâu, rồi nó bay ra ngoài sân, nhưng lại bay vào lại. Mẹ mình đuổi nó đi mà nó vẫn ko bay đi. Một lúc sau, nó mới chịu bay ra ngoài và mẹ mình đóng cửa lại. Theo như lời miêu tả của mẹ thì mình nghĩ đó lá con vẹt.
Sau đó, sáng thứ 3 (16/3/2010), anh rễ mình mở yên xe ra thi` phát hiện trong đó có 1con rắn màu vàng và ba mình đã đập nó chết rồi đem bỏ thùng rác.
Mẹ mình tuổi Kỷ Hợi, ba mình tuổi Đinh Dậu và anh mình tuổi Bính Thìn.
Liệu tất cả những điều đó có phải là 1 điềm báo gì ko??? Mong các bạn giúp mình giải đáp thắc mắc. Xin chân thành cảm ơn.
Đầu trang

ngoạlong
Chính thức
Chính thức

TL: Help me!!!!!!!!!!

Gửi bài gửi bởi ngoạlong »

sợ quá!!!!!
Đầu trang

Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tinh Tam »

K biết là chim gì thì thật khó kết luận được bạn ah. Nhưng mình nghĩ nhà bạn k nên đuổi chim hoặc đánh chết rắn, bới nếu là Phúc thì k fải là hoạ, mà đã là hoạ thì k thể tránh đc.Biết đâu chừng lại là điềm lành, mà gdd bạn lại tụ xua đi...Đừng quá lo lắng, chuyện gì đến tất sẽ đến thôi
Được cảm ơn bởi: hoa song tuyet
Đầu trang

batvls
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi batvls »

Gia Đình bạn đã có người che chở, nhưng gia đình bạn cũng cần phải cẩn thận trong công việc làm.
Đầu trang

HoaiThuong86
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi HoaiThuong86 »

hoa song tuyet đã viết:Chào mọi người! Cảm ơn vì mọi người đã dành chút thời gian đọc topic của mình. Hiện nay, mình đang rất băn khoăn không biết có xảy ra chuyện gì ko. Nhờ các bạn giúp mình với.
Vào khoảng chiều tối ngày chủ nhật ( 14/03/2010), mẹ mình đang ngồi trên sân thượng đọc kinh thì có 1con chim bay vô nhà, đậu lên bàn thờ ông bà của mình rồi bay lai đứng kế mẹ mình rất lâu, rồi nó bay ra ngoài sân, nhưng lại bay vào lại. Mẹ mình đuổi nó đi mà nó vẫn ko bay đi. Một lúc sau, nó mới chịu bay ra ngoài và mẹ mình đóng cửa lại. Theo như lời miêu tả của mẹ thì mình nghĩ đó lá con vẹt.
Sau đó, sáng thứ 3 (16/3/2010), anh rễ mình mở yên xe ra thi` phát hiện trong đó có 1con rắn màu vàng và ba mình đã đập nó chết rồi đem bỏ thùng rác.
Mẹ mình tuổi Kỷ Hợi, ba mình tuổi Đinh Dậu và anh mình tuổi Bính Thìn.
Liệu tất cả những điều đó có phải là 1 điềm báo gì ko??? Mong các bạn giúp mình giải đáp thắc mắc. Xin chân thành cảm ơn.

Theo mình thì có vong người nhà của gia đình bạn về báo tin , đó là tin tốt , có thể là có mộ phát . rắn vàng là biểu tượng của rồng ( long , xà , hổ , huyệt ) , đáng lý ra , papa của bạn không nên đập chết con rắn đó
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”