Các chị em có phục binh ở phu vào đây ạ:)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuongbong0610
Chính thức
Chính thức

Re: Các chị em có phục binh ở phu vào đây ạ:)

Gửi bài gửi bởi phuongbong0610 »

xtiennguyen đã viết:Theo kn cuả mình đã xảy ra là :
1. Chia tay rồi lại quay lại.
2. Quen xong mới thấy khó khăn ( khác về hoàn cảnh giàu nghèo => bame người kia k ủng hộ, phản đối do khác về hoàn cảnh..., khó khăn do quen xa, hoàn cảnh k thuận lợi cho mình quen nhau.
3. Hay có người thứ 3 xen vào (bame người kia phản đối, có người theo đuổi họ, họ được người khác mai mối...)
4. Truớc khi cưới có vượt rào...nhưng k thai có ngoài ý muốn.
Im male^^!
Mình cũng có phục binh ở cung phu, đầy đủ cả 4 ý như bạn nói; thêm ý nữa là quen nhau ở nước ngoài; và h thì đã ly dị! :)
Đầu trang

Mít mít
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mít mít »

giothoivedau đã viết:
Mít mít đã viết:
giothoivedau đã viết: Chị cho e hỏi người chị quen 4 năm đó có ngoại hình giống thiên đồng(hãm) k ạ?
e tò mò vì lá số e có chính tinh giống chị ạ :)
thiên đồng hãm thì ngoại hình như thế nào bạn?
Ngoại hình thiên đồng hãm là lùn và hơi đen chị ạ :).hoặc có thể là trẻ hơn tuổi
Vậy có vẻ đúng ý bạn ạ, ng ý may ra cao hơn tớ đc 2;3 phân, da thì đen thật, nhưng nhìn cũng có duyên :)
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi chienapple »

nhatminhtun đã viết:@xtiennguyen!
Cung Phu Thê ở Thân, nhị hợp tật tại Tỵ, Lục hại Phụ mẫu tại Hợi.
Mọi người hay nói là duyên tiền định. Vợ/chồng sau này có chuyện với Phụ mẫu. K biết bạn có tìm hiểu về vấn đề này không?!.

Hiểu như vậy là đúng nhưng chưa triệt để. Đầu tiền cần hiểu thế Nhị Hợp hay Lục Hại (không nên dung Lục Hại, nên dùng là lục Hội để đỡ gây hiểu lầm) có vai trò ra sao trong luận đoán. Tiếp đó cần hiểu Tật Ách là gì?
Vai trò của cung Nhị hợp hay Lục Hội trong việc luận đoán: dùng để giải thích, giải đáp câu hỏi Vi sao? do đâu? VD: Tại sao nó lại như vậy?. Cung Nhị hợp hay Lục hội sẽ cho ta câu trả lời "Tại vì,...";
Tật Ách là gì? là Tật và Ách; Vậy Tật là gì? là bệnh lý,... Ách là gì? những gì ta không vay nhưng phải trả, những gì ta không muộn những phải làm, những gì không phải do ta làm nhưng ta phải gánh,... là Ách (nên nhớ Ách có thể xấu hoặc tốt. Đừng nghĩ nó luôn xấu là hỏng hết). Vì thế khi Hạn đến cung Tật Ách; nếu sức khỏe không tốt tất gặp những chuyện ngoài ý muốn (có thể xấu hay tốt tùy Ách cung xấu hay tốt),...
Phối cung (cung Phu Thê) có thể Nhị hợp hay Lục hội với các cung Phụ Tử Nô hay Bào Tật Điền. Do vậy bất cứ ai Phối cung cũng chịu sự chi phối bởi ít nhất 02 cung trong số các cung số kể trên (01 Nhị và 01 Lục). VD, khi Phối Nhị hợp với Nô Bộc tất sẽ Lục hội với Huynh Đệ. Có nghĩa Chồng/Vợ từ mối quan hệ bạn bè mà nên duyên. Nhưng trong mối quan hệ đó, có khi Huynh đệ ta đồng thuận nhưng có khi Huynh đệ ta không đồng thuận. Tực dễ có phản ứng từ cung Huynh đệ (tạm thời không bàn việc phản ứng này xấu hay tốt. Vì xấu tốt cần xem cung Huynh đệ đó ra sao)
Trường hợp khi Phối cung Nhị hợp với Tật Ách tất Lục hội với Phụ Mẫu ta cũng giải thích tương tự. Vậy thì ở trường hợp này cần rất nhiều đáp số. Khi bạn hiểu Ách là gì Phụ Mẫu là gì? Thê Lục Hội hay Nhị hợp là gì tất đưa ra một chuỗi các tình huống. Và một người có cách Phu Thê nhị Hợp với Tật ÁCh, Lục hội với Phụ Mẫu chỉ có thể xảy ra ở một trong số các tình huống đó mà thôi.
Người viết có thể đưa một số tình huống sau (các bạn tự suy luận đưa thêm)
- Đúng nghĩa là duyên tiền định;
- Cha mẹ ép duyên;
- Cha mẹ can thiệp vào cuộc sống gia đình của mình;
- Cha mẹ phản đối người phối ngẫu;
- Cha mẹ và người Phối Ngẫu tâm đầu ý hợp
....
Đừng vội nghĩ là cha mẹ phản đối, cũng đừng vội nghĩ cha mẹ Ep duyên đã xấu. Xấu hay không đều phụ thuộc vào cung Phu Thê, Cha mẹ Phản đối hay ủng hộ cũng đều phản ánh ở cung Phụ Mẫu.
Nói chung, về mặt lý thuyết khi đánh giá bất cứ cái gì, sự việc gì cần đánh giá khách quan (có thể xấu, có thể tốt). Ở trường hợp cụ thể mới quyết là xấu hay tốt.

em cũng vậy , mong anh xem giùm em ạ , em cảm ơn !
Tập tin đính kèm
nguyễn đắc Chiến.jpg
nguyễn đắc Chiến.jpg (473.19 KiB) Đã xem 1804 lần
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi maiquynh130995 »

xtiennguyen đã viết:
nhatminhtun đã viết:@xtiennguyen!
Cung Phu Thê ở Thân, nhị hợp tật tại Tỵ, Lục hại Phụ mẫu tại Hợi.
Mọi người hay nói là duyên tiền định. Vợ/chồng sau này có chuyện với Phụ mẫu. K biết bạn có tìm hiểu về vấn đề này không?!.

Hiểu như vậy là đúng nhưng chưa triệt để. Đầu tiền cần hiểu thế Nhị Hợp hay Lục Hại (không nên dung Lục Hại, nên dùng là lục Hội để đỡ gây hiểu lầm) có vai trò ra sao trong luận đoán. Tiếp đó cần hiểu Tật Ách là gì?..............
Mình có xem các bài viết của NHATMINHTUN và biết là NMT lớn tuổi hơn nhưng không biết lớn hơn bao nhiêu để xưng hô. Nên mình gọi là BẠN cho tiện nhen :)).

Mình hy vọng được trao đổi và góp ý từ người có nghiên cứu sâu như bạn.

Mình tìm hiểu rất nhiều về Phật giáo + Đạo gia, Lão giáo (Tử vi xuất phát từ đây).
Sau khi tìm hiểu một thời gian. Từ các nguồn và các giảng sư chính thống. Thì mình đúc kết được như vậy. Bạn xem rồi góp ý cho mình nhé.

Tử vi bắt nguồn từ rất lâu, trải qua hàng trăm năm, thì nói gì nó cũng có một sự chính xác nhất định. Mà diễn đàn này là chuyên về tử vi, nên mình cũng không nói nhiều.
Nhưng có rất nhiều thầy phong thủy, tử vi rất rất giỏi, nhưng không ít lần ngay cả những thầy này đoán sai. Có nhiều người nghe giới thiệu thầy này hay, thầy kia hay, đi xem xong thấy không xảy ra, hoặc xem tốt xảy ra xấu thì chê bai....(Không tính các thầy gà mờ, học lơ tơ mơ...Chỉ nói tới các thầy có tiếng, có nghiên cứu sâu, có tài xem...).
Vậy vấn đề là do đâu?.

Bên Phật giáo cho là có luân hồi, duyên nghiệp,nhân quả....Nhưng không thừa nhận Tử vi, và cho đây là mê tín. Và đương nhiên cũng bác bỏ luôn các khái niệm về sao, hạn. (Nguồn chính thống của Ban Hoằng Pháp Giáo Hội Phật Giáo Việt Nam).
Nhưng thay vào đó là một lý luận về Định Nghiệp và Nghiệp. Để giải quyết Nghiệp và chuyển Nghiệp thì cần gieo Nhân tốt để tạo Quả phước.
Ví dụ : Có một câu chuyện trong đạo Phật : Một sư thầy được Trụ trì thấy được hạn là ngày chết tới gần, Trụ trì cho Sư thầy về quê thăm gia đình lần cuối. Nhưng trên đường đi, Sư thầy cứu 1 đàn kiến qua sông. Nên chuyển Nghiệp chết thành sống do Phước báu tạo ra từ Nhân lành là cứu đàn kiến.
Nhưng lý luận về Phước báu thì rất Vô thường mà không đoán biết được.
Ví dụ : Ta thấy 1 người ăn xin, ta cho tiền họ. Họ đem mua rượu, 1 quả xoài và 1 con dao. Sau khi nhậu xong. Phê phê và họ dùng dao mua được từ tiền chúng ta cho mà đi gây sự và xảy ra giết người => Cái mình nghĩ là Phước nhưng nó lại kéo theo là Họa, thì sẽ là Ác nghiệp gián tiếp.
Ta thấy một người nghèo xin ăn, ta cho tiền cho, họ lấy mua đồ ăn, cứu mạng họ trong lúc nguy khốn, sau này tự nhiên họ giàu có, họ lại đi làm từ thiện, giúp người....=> một việc tưởng như nhỏ, lại tạo Phước lớn vô cùng, Ân Nghiệp gián tiếp cực lớn.

Sau khi tìm hiểu thì mình tự nghĩ.

Tử vi tuy đúng nhưng chưa đủ, vì nó chỉ xem được Định Nghiệp (Định Nghiệp là thời gian, thời điểm xảy ra một vấn đề) và cho biết mối quan hệ Nhân quả từ cái Nghiệp lực của mình đã gây ra (Ví dụ rõ nhất là Thiên Tài + Thiên Thọ, Đào hoa + Cô Thần, Thiên Quan + Thiên Phúc....).
Tử vi cho ta xem một bố cục, một cái khung sườn, dàn bài + các gợi ý giải bài + các hướng dẫn làm bài tốt, hoặc những chỗ mà chúng ta sẽ bị trừ điểm nếu sai phạm.
Cuối cùng làm như thế nào vẫn là do chúng ta quyết định. Chỉ có điều các sao tử vi quy về tính cách, mà tính cách thì Giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, nên phần nào nó gò chúng ta đi theo đường mà nó đã xắp đặt ra. Chỉ những ai cực khổ, có quyết tâm thay đổi tính cách (mà gần như rất rất hiếm ai làm được) đi mở đường riêng thì sẽ khác.

Và điều khác này đã làm cho nhiều nhà tử vi xem hay nhiều khi cũng không đoán trước được. Nó được giải thích bổ sung bởi thuyết Nghiệp, Phước báu, Nhân quả của Phật giáo. Cũng như sự vận động trả phước một cách không đoán biết được của hành động mà ta gieo ra để tạo Quả.

Chính vì vậy theo mình. Nên xem tử vi, nhưng phải quán triệt tư tưởng những gì ta xem là Định Nghiệp, và xem thời điểm xảy ra vần đề, xem các mối quan hệ nhân quả của các sao. Để từ đó dựa theo mà chuyển Nghiệp.
(Theo mình tìm hiểu được, thì các cung có mối quan hệ nhân quả này cực kì khó chuyển, vì nó luôn có những cám dỗ, khó khăn liên tục để thử thách sự kiên trì của con người. Mà sự thử thách này gần như chỉ kết thúc khi cái chết đến. Nên mới nói dù biết cũng ít ai làm được.)

Lấy ví dụ từ mình : Cung Nô có Thiên Tài Thiên Thọ, Cung xung chiếu Huynh đệ có Thiên Quan, Cung Quan có Thiên phúc.
Khi mình giúp bạn bè làm ra tiền, giúp đỡ họ, quý mến và chăm lo cho bạn bè, anh em. Thì họ giúp cho công việc mình rất nhiều. Công việc luôn trôi chảy.
Nhưng đời không như là mơ. Vì trong công việc mình luôn phải làm nhiều hơn, hưởng ít hơn, nhiều vấn đề thử thách luôn xảy ra, làm mình không chịu kiềm chế, không đối xử tốt với họ nữa, và thế là công việc tự nhiên lận đận, xảy ra sự cố trên trời không lường trước.
Khi đối xử tốt với họ lại, thì công việc lại trôi chảy, nhưng hoàn cảnh và tính cách do sao + nghiệp lực, lại kéo mình về cách cư xử hay thường làm.

Nhận ra được. Nhưng thay đổi hay không vẫn do mình.

Tử vi chỉ cho ta con đường, cách mối tương quan để thay đổi. Nhưng cần các lý luận của đạo giáo khác để bổ sung cho đủ. Chứ không sẽ dễ mụ mị mà buông thả số phận của mình.

Bạn Nhatminhtun có thể góp ý thêm giúp mình nhé.

Cám ơn nhiều. :D
Cung phu của mình cũng rất xấu lại có phục binh mong bạn luận giải vài điều ^^
Mai_Quỳnh_2016_0417d739.jpg (257.54 KiB) Đã xem 1801 lần
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nhatminhtun đã viết:Gửi các bạn của Topic về PHỤC BINH!
Nhiều câu hỏi của các bạn Người viết muốn trả lời nhưng không có thời gian. Đặc biệt các câu hỏi về học thuật. Thực tế, người viết cũng như các bạn. Công việc chính không phải là Tử vi. Cũng mài ghế công ty 8h/ngày. Chỉ tranh thủ vui với các bạn chút thôi.
Chốt lại về ngôi sao này để các bạn có thể tự nghiệm lý cho mình;
- PHỤC BINH cũng như TẢ HƯU, PHỦ TƯỚNG, PHÙ TRÌ thuộc nhóm sao Trợ giúp (Luận Tử vi rất quan trong việc chia ra các nhóm sao khác nhau). Nên có các ý nghĩa Phục vụ, Phục dịch,...Chìu chuộng, Quấn quýt,... như đã nói;
- Vì cùng nhóm với nhóm Trợ giúp nên cũng là sao Phù thịch không Phù suy. PHỤC BINH bình thường không xấu ngược lại dễ thương nhưng có các sao: KIẾP SÁT, KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH, CÁO PHỤ HÌNH là xấu. Đi với THIÊN KHỐC là cách trả thù, phục hận. Nếu PHỤC KHỐC có thêm KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH dễ vì tư thù mà gây hai. Cung Phu Thê có cách này vợ chồng dễ hận nhau từ đó ra tay làm hại nhau. Đặc biệt đi với ĐẠO KỴ KIẾP!
- PHỤC BINH đi với SÁT PHÁ và CỰ không hay (không hay chứ không phải là quá xấu) nhưng nếu có thêm các sao KIẾP SÁT, KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH, CÁO PHỤ HÌNH là xấu. Đi với các Chính tinh còn lại là tốt với điều kiện không có thêm các sao KIẾP SÁT, KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH, CÁO PHỤ HÌNH. Vì sao đi với SÁT PHÁ CỰ xấu? xấu vì dù có tốt đẹp đến mấy cũng đường ai lấy đi. Đi với CỰ trước gần gũi nhau sau đó đường ai nấy đi vì CỰ mang nghĩa Phản đặc biệt CỰ có ĐỒNG càng xấu. Đi với THẤT SÁT thì trước được sau cũng mất (VD đầu tiên chìu chuộn yêu thương sau không vậy nữa từ đó dẫn đến đánh mất tình cảm của nhau). Đi với PHÁ cũng thế, trước quân quýt, chìu chuộng, gắn bó sau cũng bỏ nhau.
- Tương tự như PHỤC BINH, ở vị trí TƯỚNG QUÂN cũng vậy khi đi với CỰ SÁT PHÁ, KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH, CÁO PHỤ HÌNH. Ở đây bạn nào có cách TƯỚNG đi với THẤT SÁT, TƯỚNG PHÁ QUÂN, TƯỚNG CỰ MÔN chắc chắn đã thấy đúng khi Người viết viết ra điều này.
- Một điều cần lưu ý nữa, nếu bạn nào có PHỤC BINH ở Điền. Nếu không có KIẾP SÁT, KHÔNG KIẾP thì được xem là hay. Trong nhà thường thuận hòa, làm các dịch vụ kinh doanh tại nhà rất tốt. Nếu có KIẾP SÁT, KHÔNG KIẾP thì lưu ý về TRỘM CẮP. Lưu ý ở các năm Hạn thấy cung Điền hoặc những năm có VIỆT lưu, PHỤC BINH lưu và KIẾP SÁT lưu vào đó (KIẾP sát chỉ ở 4 cung Dần Thân Tị hợi do vậy cung điền thấy nó ở Tam hợp thì tính vào). Về nạn trộm cắp ở đây còn cảnh giác với ngôi sao ĐIẾU KHÁCH tại Điền nếu ở đây có KHÔNG KIẾP.
Cũng như lần trước đã viết. Bài viết này hầu hết các bạn đều thấy đúng (trừ những người không chịu hiểu). Người viết thuộc Phái TVUD, là một trong những học trò chính thức đầu tiên của Thầy là Bửu Đình (tức được đào tạo bài bản, kiến thức không chỉ dừng lại ở những tài liệu đã được đưa lên mạng mà lớn hơn gấp nhiều lần. TVUD, Nghiêm khắc trong việc dùng từ và sử dụng từ ngữ khi luận đoán. Không có việc một từ có thể dùng lẫn lộn với nhiều ngôi sao. Các bạn có thể thấy qua cách viết ngoài Người viết. Một trong những điều mà học trò TVUD tuân thủ là: không quan tâm đến các trường phái khác nói gì, chỉ quan tâm tới việc người được luận thấy đúng, trúng, chuẩn là được. Chính vì vậy, khi ai đó nói không hay về TVUD, không phải các học trò TVUD không thể phản ứng lại được mà là không quan tâm. Ở đời phải biết mình là ai! Người học TV chính thống luôn đề cao nhân nghĩa. Từ xưa, những người giỏi về TV đều là những người có học và học vấn không phải ở mức bình thường và hành xử rất đúng mực.)
Trân trong!
Lá số mình cung phu cũng rất xấu và có Phục binh, mong bạn luận đôi điều về cung Phu xấu đâu đớn này ^^
Mai_Quỳnh_2016_0417d739.jpg (257.54 KiB) Đã xem 1797 lần
Đầu trang

huyenkhong94
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi huyenkhong94 »

nhatminhtun đã viết:Các bạn bị nhầm hết cả rồi. Người lập Topic đặt câu hỏi cũng chưa rõ ràng. Thấy nhiều người lo lắng, người viết sẽ giúp các bạn để hiểu rõ hơn về ngôi sao PHỤC BINH khi đóng tại Mệnh, tại Phu hay tại bất cứ cung số nào trên lá số. Cách giải thích có thể các bạn mới nghe lần đầu. Nhưng hay kiểm nghiệm nó ở ngôi sao PHỤC BINH của bản thân mình hay của một ai đó mà các bạn biết.
Tử vi được xây dựng dựa trên các nghĩa Hán. Nghĩa là một ngôi sao có thể mang nhiều nghĩa khác nhau. Các ngôi sao có chữ THIÊN tức ý nghĩa của sao đó theo nghĩa còn lại. Các sao không có chữ THIÊN thì ý nghĩa bao gồm cho toàn bộ các chữ có ở sao đó.
VD: tại sao người có ĐÀO HOA thường xinh hoặc có duyên? vì ngôi sao này chủ cái đẹp, chủ về Hoa (nghĩa đen) nhưng tại sao nó lại là ngôi sao Dâm tính? vì theo nghĩa Hán chữ HOA có nghĩa thô tục là "con đĩ". Và còn rất nhiều ý nghĩa khác. Quan trong khi nào ta đoán là bông hoa, là cái đẹp, là ĐÀO TẠO và khi nào ta đoán là Dâm tính theo ý nghĩa HOA là "con đĩ". Đó là cái tài của người luận.
Và với ngôi sao PHỤC BINH;
Để ý, PHỤC BINH là Bàng tinh thuộc vòng LỘC TỒN. Thuộc Tam hợp của THANH PHI PHỤC và PHỤC BINH luôn xung chiếu của TƯỚNG QUÂN.
Nghe có vẻ xấu phải không? vậy PHỤC BINH có thể là gì? có thể là Chìu chuộng, quấn quýt, có thể là phục vụ, phục dịch (ai làm các công việc có tính chất phục vụ, dịch vụ chắc chắn có ngôi sao này ở Mệnh hay Quan, dễ hiểu là hội về Mệnh hay Quan), có thể là người lính, về vật dụng có thể là Quân phục (khi nằm trong bộ BINH HÌNH TƯỚNG ẤN), có thể mang yếu tố của sự quay lại (rõ nhất khi đo với KHÔI. Khi ai đó hạn gặp KHÔI PHỤC chắc chắn sẽ làm lại hoặc gặp lại cái gì đó đã từng làm. Không tin ai đã qua Hạn KHÔI PHỤC kiểm tra lại mà xem. Nếu ở cung PHỐI dễ có mối tình quay lại... về công việc là các việc có tính chất khôi phục lại, phục dựng lại. Xem các lá số của người liên quan đến công việc sửa chữa rõ nhất. Không tin thì hỏi người KỶ SỬU khi Mệnh Quan đóng ở cung Thân mà xem, họ rất giỏi các công việc sửa chữa, phục chế,...), có thể là tên trộm, lừa đảo (lưu ý cái này nhé) và chỉ là tên trôm, lừa đảo khi nó đi với KIẾP SÁT đi với KHÔNG KIẾP mà thôi và ai bị bộ PHỤC KHỐC thì cần lưu ý vì bộ mày mang ý nghĩa là trả thù tất nhiên chỉ PHỤC KHỐC không không có gì đáng ngại, chỉ ngại khi có KHÔNG KIẾP hay KỴ HÌNH. Nếu đi với SÁT PHÁ hay CỰ có quyền đoán không hay. Đi với SÁT PHÁ thì trước tốt sau cũng bỏ nhau. Đi với CỰ cũng vậy trước quân quýt, chìu chuộng sau cũng xa cách. Cá biệt cách CỰ BINH hợp với Trính Trị hoặc trong thời chiến vì mang ý nghĩa "tung hỏa mù". Và một giá trị rất tốt đẹp của ngôi sao này là.... các bạn sẽ giật mình, hoài nghi, không chấp nhận (đáng tiếc là người viết buộc bạn sẽ phải tin nếu như được kiểm chứng),.. và ý nghĩa tốt đẹp đó là: PHỤC BINH có giá trị như chữ HIẾU. Không tin bạn mở lá số ai đó có PHỤC BINH ở Mệnh, ở PHỤ MẪU mà xem. Họ rất hiếu thuận, ở cung Tử tức thì con cháu về sau có Hiếu với mình (với điều kiện không có KIẾP SÁT, THIÊN KHỐC, SÁT PHÁ, CỰ MÔN, KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH, CÁO PHỤ HÌNH đi cùng). Và nếu bạn hay ai đó tên là THUẬN hay HIẾU kiểm tra mà xem. Bạn có ngôi sao này ở Mệnh thì phải? cung có khi nó ở Phụ Mẫu. Cha mẹ gọi tên mình, tức họ yêu thương mình,... tất nhiên nó có thể nằm ở đâu đó nhưng nếu nằm ở các cung khác thì cuộc sống ảnh hưởng từ cung đó rất nhiều.
Vậy các bạn kiểm tra xem ngôi sao PHỤC BINH của mình thế nào? Giả sử nó ở cung PHU QUÂN, nếu:
PHỤC BINH không pham KIẾP SÁT, KHÔNG KIẾP, KỴ HÌNH, THIÊN KHỐC, CÁO PHỤ HÌNH, SÁT, PHÁ, CỰ tôi dám đánh cược bạn có một cung phối rất tốt. Khi đó PHỤC BINH là sự chìu chuộng, quân quýt, yêu thương, phục vụ,... đẹp!
Nếu phạm một trong các sao trên đi kèm có quyền nghĩ đến tình huống bất lợi.
Và một chi tiết thú vị! Một trong những ngôi sao hay có mặt ở Hạn lập gia đình chính là ngôi sao PHỤC BINH. Vì sao vây? vì nó là yêu thương, quấn quýt, chịu chuộng và phục vụ,...
Khối người phản đối vì bài viết này nhưng chắc chắn khi kiểm chứng sẽ thấy không sai tý nào. Sẽ có nhiều người đắc ý vì ngôi sao này! Ai thấy đúng nhớ cảm ơn bài viết này (nghĩ hay là được vì Cảm ơn e có nhiều người muốn cảm ơn).
Bac Nhatminhtun cho em hỏi Phuc binh phạm kiếp sát, không kiếp, kỵ hình ....là tính cả xung và hợp chiếu đúng không ạ?
Theo vậy lá số của em cung phu rất xấu phải không ạ? :(
Tập tin đính kèm
H.jpg (258.85 KiB) Đã xem 1788 lần
Đầu trang

maiquynh130995
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Yun đã viết:
tuphuongsg đã viết:Lá số của 1 ng quen. Co phuc binh - thien hình cư Phu.
Lấy chồng thì bị cha mẹ phản đối, sau khi lấy nhau về thì bị chồng phản bội, mẹ chồng phản đối. ly dị. Sau đó gặp ng khác yêu nhanh cưới nhanh.
Chị ơi có thể cho em biết bạn chị cưới năm nào, ly hôn năm nào và cưới lần 2 năm nào không?
Bạn có thể cho mình hỏi thêm chị này lấy người chồng đầu tiên làm nghề gì? Người này có xa quê không? Tướng mạo ng đàn ông đó ra sao ạ? Vì ls này cũng khá giống mình nên mình muốn nghiệm lý ^^
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuphuongsg
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tuphuongsg »

maiquynh130995 đã viết:
Yun đã viết:
tuphuongsg đã viết:Lá số của 1 ng quen. Co phuc binh - thien hình cư Phu.
Lấy chồng thì bị cha mẹ phản đối, sau khi lấy nhau về thì bị chồng phản bội, mẹ chồng phản đối. ly dị. Sau đó gặp ng khác yêu nhanh cưới nhanh.
Chị ơi có thể cho em biết bạn chị cưới năm nào, ly hôn năm nào và cưới lần 2 năm nào không?
Bạn có thể cho mình hỏi thêm chị này lấy người chồng đầu tiên làm nghề gì? Người này có xa quê không? Tướng mạo ng đàn ông đó ra sao ạ? Vì ls này cũng khá giống mình nên mình muốn nghiệm lý ^^
Ng chồng đầu thì ốm cao, 2 đứa gặp nhau tại quê chồng, cưới nhau mới đi nơi khác lập nghiệp. Nghề nghiệp thì mình ko còn nhớ rõ nữa, hình như thuộc khối văn phòng nên thằng này mới có thời gian chat chít với ghệ (còn nhỏ tuổi). bị chồng đánh rồi lấy hết tiền...
Đầu trang

outthu141
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi outthu141 »

Chết không cung thê của em có phục binh lưu hà kiếp sát, hội binh hình tướng ấn. Không biết có ý nghĩa gì bất lợi không mọi người cho em xin tý kinh nghiệm với ạ
Đầu trang

thanhtrungtanmy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhtrungtanmy »

Phục Thai thì mới là có con rồi mới cưới
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”