không kiếp trong trường hợp nè có nghe lời phá quân chăng.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: không kiếp trong trường hợp nè có nghe lời phá quân chăng.

Gửi bài gửi bởi clevering »

xulaplen đã viết:
clevering đã viết:Hóa khoa, phá quân MV, hóa kỵ, Tuần triệt, thiên giải đều giải được không kiếp, nhưng cứ lưu ý là 2 thằng đánh nhau đều tổn thương lực lượng, tử phủ sợ không kiếp là vì khí thắng được bọn nó, thì vua xuống làm quan nhất phẩm, kho bạc quốc gia biến thành kho của quan huyện. mất quý khí. Vậy đó
Theo tôi Tử Phủ sợ KK chứ ko phải không sợ đâu.Tử Phủ gặp KK thì hỏng hết cách cục.
Vũ Khúc giải được KK.Nếu có thêm Thiên Tướng thì khả năng khắc chế KK càng cao.
Còn Phá Quân miếu thì thừa sức áp đảo KK chứ ko phải đấu tranh gì đâu.Hội thêm vài con nữa ms có cửa đấu vs Phá Quân
thế cũng nói được cơ đấy, axit cho vào bazo kể cả axit thừa đi nữa cũng bị trung hòa một lượng đáng kể rồi, xem huyền học mà cứ lấy cái quan điểm cá nhân ra mà nói thì không phát triển được
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

clevering đã viết:
xulaplen đã viết:
clevering đã viết:Hóa khoa, phá quân MV, hóa kỵ, Tuần triệt, thiên giải đều giải được không kiếp, nhưng cứ lưu ý là 2 thằng đánh nhau đều tổn thương lực lượng, tử phủ sợ không kiếp là vì khí thắng được bọn nó, thì vua xuống làm quan nhất phẩm, kho bạc quốc gia biến thành kho của quan huyện. mất quý khí. Vậy đó
Theo tôi Tử Phủ sợ KK chứ ko phải không sợ đâu.Tử Phủ gặp KK thì hỏng hết cách cục.
Còn Phá Quân miếu thì thừa sức áp đảo KK chứ ko phải đấu tranh gì đâu.Hội thêm vài con nữa ms có cửa đấu vs Phá Quân
thế cũng nói được cơ đấy, axit cho vào bazo kể cả axit thừa đi nữa cũng bị trung hòa một lượng đáng kể rồi, xem huyền học mà cứ lấy cái quan điểm cá nhân ra mà nói thì không phát triển được
Tôi nói có sách,mách có chứng.Chả hiểu sao so sánh axit vs ba zơ :)).1 sự so sánh thật hài hước.
Tôi thấy mấy cái huyền học này không phải ai cũng học được.Thứ 1 phải có tâm huyết.Thứ 2 phải có đầu óc.Không có 2 cái đó thì không thể phát triển được :))
Tôi không giỏi tử vi vì không đam mê nhiều.Nhưng tôi biết cái gì nói cái đó.Tôi không phải loại người như nhiều kẻ trên đây tuổi đời còn trẻ,kinh nghiệm thì ít nhưng rất mạnh mồm phán,tỏ ra là cao nhân.Có rất nhiều người như vậy trên này.
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

thôi thì để cao nhân phán cho vậy
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Nếu cần xác thực những điều tôi nói tôi sẽ nói những điều tôi nói ở sách nào,trang bao nhiêu cho bạn kiểm chứng.
Trước nay nếu nói cái gì về quan điểm của mình tôi đều viết câu đầu tiên là:theo quan điểm của tôi...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vuongdanghd1994
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vuongdanghd1994 »

Tên đã viết:
vuongdanghd1994 đã viết:mình nghe nói kk nghe răm rắp theo lời phá quân. nó tôn phá quân như vua. mà kk hãm mà gặp vua tôi phá quân hãm thì sao ta. liệu còn có nghe theo lời k; và thằng phá quân hãm có trị được kk hãm địa k.
Mình chỉ thấy tụi ko kiếp hãm sợ phá Quân thìn tuất vãi Đới ra , thêm hoá quyền nữa thì hét ra lửa , tụi ko kiếp chỉ run cầm cập .
Vũ phủ rất ghét ko kiếp , những ko sợ vẫn dụng được , bắt nó làm việc cho nhưng rất ghét và khi dễ nó .
không biết kk cung tật hãm địa có đủ sức công kích lại phá quân hãm cung nô k nữa.
Đầu trang

Huyen_dieu94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Huyen_dieu94 »

xulaplen đã viết:
clevering đã viết:
xulaplen đã viết: Theo tôi Tử Phủ sợ KK chứ ko phải không sợ đâu.Tử Phủ gặp KK thì hỏng hết cách cục.
Tôi nói có sách,mách có chứng.Chả hiểu sao so sánh axit vs ba zơ :)).1 sự so sánh thật hài hước.
Tôi thấy mấy cái huyền học này không phải ai cũng học được.Thứ 1 phải có tâm huyết.Thứ 2 phải có đầu óc.Không có 2 cái đó thì không thể phát triển được :))
Tôi không giỏi tử vi vì không đam mê nhiều.Nhưng tôi biết cái gì nói cái đó.Tôi không phải loại người như nhiều kẻ trên đây tuổi đời còn trẻ,kinh nghiệm thì ít nhưng rất mạnh mồm phán,tỏ ra là cao nhân.Có rất nhiều người như vậy trên này.
anh xulaplen ơi . theo những gì anh ghi trên thì mệnh em vũ khúc hóa khoa nó kiềm được con địa không hãm . thân phá quân cư ngọ hóa quyền xung chiếu thêm hóa lộc , thiên giải vậy đối đầu được với đám địa kiếp hãm , hình hổ hỏa tinh . Nhưng đúng là nếu nó kiềm được thì bản thân mình cũng bị khắc chế rất nhiều . Em ko biết có phải con hóa khoa nó làm hư bột hư đường hoài không . Nhưng nhiều lúc em biết người này ng kia đối với em thế này , em muốn muốn nóng giận , muốn xả ra ngoài nhưng có cái gì nó cứ cản lại thành ra lâu ngày nó thành bị trầm uất . Người ngoài nhìn em tưởng em khù khờ , nhu nhược nên dễ bắt nạt . Nhiều lúc em cũng uất ức lắm nhưng ko biết giải tỏa sao . mệnh thân em cát tinh , hung tinh nó kiềm hãm lẫn nhau nhiều quá hay sao nên cứ dở dở ương ương , mấy cái tốt của vũ khúc , phá quân hay khoa quyền ko thấy gì hết cả . Hôm bữa có bác nói em mệnh hỏa vậy ăn con Tham lang ở di nhiều hơn Vũ Khúc , ko biết có đúng ko nữa ? Cảm ơn anh !
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Huyen_dieu94 đã viết:
xulaplen đã viết:
clevering đã viết: thế cũng nói được cơ đấy, axit cho vào bazo kể cả axit thừa đi nữa cũng bị trung hòa một lượng đáng kể rồi, xem huyền học mà cứ lấy cái quan điểm cá nhân ra mà nói thì không phát triển được
anh xulaplen ơi . theo những gì anh ghi trên thì mệnh em vũ khúc hóa khoa nó kiềm được con địa không hãm . thân phá quân cư ngọ hóa quyền xung chiếu thêm hóa lộc , thiên giải vậy đối đầu được với đám địa kiếp hãm , hình hổ hỏa tinh . Nhưng đúng là nếu nó kiềm được thì bản thân mình cũng bị khắc chế rất nhiều . Em ko biết có phải con hóa khoa nó làm hư bột hư đường hoài không . Nhưng nhiều lúc em biết người này ng kia đối với em thế này , em muốn muốn nóng giận , muốn xả ra ngoài nhưng có cái gì nó cứ cản lại thành ra lâu ngày nó thành bị trầm uất . Người ngoài nhìn em tưởng em khù khờ , nhu nhược nên dễ bắt nạt . Nhiều lúc em cũng uất ức lắm nhưng ko biết giải tỏa sao . mệnh thân em cát tinh , hung tinh nó kiềm hãm lẫn nhau nhiều quá hay sao nên cứ dở dở ương ương , mấy cái tốt của vũ khúc , phá quân hay khoa quyền ko thấy gì hết cả . Hôm bữa có bác nói em mệnh hỏa vậy ăn con Tham lang ở di nhiều hơn Vũ Khúc , ko biết có đúng ko nữa ? Cảm ơn anh !
Em post lá số của em lên đây cho mọi người xem.Anh thì nói rồi,anh không giỏi tử vi vì không muốn tìm hiểu sâu vì lười và cảm thấy chưa thực sự đam mê môn này.
Nhưng như anh cũng đã nói,anh biết gì chắc chắn a mới nói.Mệnh anh Sát Phá Tham,cụ thể Thất Sát ở Dần và Thân cư Vũ Khúc có con Địa Không,Quan lộc Phá Quân gặp Địa Kiếp.Vì vậy anh tìm hiểu khá kỹ về mấy vấn đề em thắc mắc.
Chính tinh giải họa mạnh nhất là Vũ Khúc.Nếu đi cùng Thiên Tướng thì càng tốt,KK sợ khiếp vía.Còn Hóa Khoa được mệnh danh là đệ nhất giải thần.Như em Nói mệnh em có Vũ Khúc lại thêm Hóa Khoa thì anh nghĩ kể cả KK hãm đồng cung nó cũng giải được chứ đừng nói 1 con.Em bây giờ gặp khó khăn có lẽ vì đại vận này không tốt.Vũ khúc đa phần bắt đầu giai đoạn trung vận trở về sau ms thực sự giàu có.Vũ Khúc,Thái Âm,Thiên Phủ đều chỉ sự giàu có.
Nói về Phá Quân thì đắc địa trở lên là thừa sức không chế KK.Nếu miếu thì 1 mình nó cân được cả 2 thằng KK luôn.Vũ Khúc thì giải họa còn Phá Quân thì nó sai bảo luôn bọn KK như là thuộc hạ vậy.Phá Quân gặp KK sách nói là phát dã như lôi.Anh cũng nhắc lại 1 mình Phá Quân miếu có thể chơi lại được 2-3 thằng sát tinh.Nếu trên 3 thì cuộc chiến này chưa rõ ai thắng.
Đầu trang

Huyen_dieu94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

xulaplen đã viết:
Huyen_dieu94 đã viết:
xulaplen đã viết: Tôi nói có sách,mách có chứng.Chả hiểu sao so sánh axit vs ba zơ :)).1 sự so sánh thật hài hước.
Em post lá số của em lên đây cho mọi người xem.Anh thì nói rồi,anh không giỏi tử vi vì không muốn tìm hiểu sâu vì lười và cảm thấy chưa thực sự đam mê môn này.
Nhưng như anh cũng đã nói,anh biết gì chắc chắn a mới nói.Mệnh anh Sát Phá Tham,cụ thể Thất Sát ở Dần và Thân cư Vũ Khúc có con Địa Không,Quan lộc Phá Quân gặp Địa Kiếp.Vì vậy anh tìm hiểu khá kỹ về mấy vấn đề em thắc mắc.
Chính tinh giải họa mạnh nhất là Vũ Khúc.Nếu đi cùng Thiên Tướng thì càng tốt,KK sợ khiếp vía.Còn Hóa Khoa được mệnh danh là đệ nhất giải thần.Như em Nói mệnh em có Vũ Khúc lại thêm Hóa Khoa thì anh nghĩ kể cả KK hãm đồng cung nó cũng giải được chứ đừng nói 1 con.Em bây giờ gặp khó khăn có lẽ vì đại vận này không tốt.Vũ khúc đa phần bắt đầu giai đoạn trung vận trở về sau ms thực sự giàu có.Vũ Khúc,Thái Âm,Thiên Phủ đều chỉ sự giàu có.
Nói về Phá Quân thì đắc địa trở lên là thừa sức không chế KK.Nếu miếu thì 1 mình nó cân được cả 2 thằng KK luôn.Vũ Khúc thì giải họa còn Phá Quân thì nó sai bảo luôn bọn KK như là thuộc hạ vậy.Phá Quân gặp KK sách nói là phát dã như lôi.Anh cũng nhắc lại 1 mình Phá Quân miếu có thể chơi lại được 2-3 thằng sát tinh.Nếu trên 3 thì cuộc chiến này chưa rõ ai thắng.
Hình ảnh
Lá số em nè anh Xulaplen . Cảm ơn anh diễn giải cho em .Cung quan và nô em vừa bị tuần triệt nên em lận đận đường công danh sự nghiệp quá anh . Bị ức hiếp cướp công tức muốn lộn ruột . Tưởng mình cố gắng là được cấp trên chú ý nhưng toàn bị ăn hớt , sai thì bị lôi đầu ra chửi . Hồi còn đi học cũng vậy , đi làm cũng đơn độc ko chơi được với ai . Lá số cứ cô độc mãi . Có vẻ quan nô bộc thiên di của em ko tốt , nên ra xã hội gặp nhiều bất trắc . Còn sao tốt nó hội hết vào tử tức , chán quá đi sao ko hội vào cung khác . Em ko biết tính cách em có yêu và lấy ai được ko nữa ? Nếu ko cung tử tức cũng như vứt .
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Anh không xem lá số em được nhưng theo anh số em sau này sẽ giàu đó.Cung quan có tuần triệt thì mình có thể chuyển qua buôn bán.Nếu làm công ăn lương khó giàu to lắm.Chắc sau này em sẽ theo buôn bán thôi.Mệnh Vũ Khúc thì cô độc nhưng rất giàu.
Đầu trang

Huyen_dieu94
Mới gia nhập
Mới gia nhập

xulaplen đã viết:Anh không xem lá số em được nhưng theo anh số em sau này sẽ giàu đó.Cung quan có tuần triệt thì mình có thể chuyển qua buôn bán.Nếu làm công ăn lương khó giàu to lắm.Chắc sau này em sẽ theo buôn bán thôi.Mệnh Vũ Khúc thì cô độc nhưng rất giàu.
Em cũng cảm ơn anh . Đúng là lá số em cũng có nhiều người bảo khó xem , hay sẽ kêu em rất dữ , ra đường sẽ được nhiều người nể nang, nhưng giờ thì vẫn chưa thấy được điều đó . Hay em chính là phá cách của tử phủ vũ tướng liêm . Em cảm thấy mình có khuynh hướng Cơ Nguyệt Đồng Lương hơn . Hồi đi học văn vẻ em cũng rất khá còn muốn làm nhà văn nữa . Tuần triệt đóng hết 2 cung quan nô thì đúng là khỏi đi làm công cho ai được hết , làm quan cũng ko xong , làm nô cũng chả được . Thôi liều ăn nhiều , đánh liều đi buôn 1 lần xem có đổi đời được ko ? :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”