Sao Phá Quân có phải là sao nguy hiểm nhất trong số 14 chính tinh ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Sao Phá Quân có phải là sao nguy hiểm nhất trong số 14 chính tinh ?

Gửi bài gửi bởi spt27 »

Các chính tinh khác nếu miếu vượng thì tính xấu hầu như mất , còn tính tốt phát huy mạnh.

Sao Phá Quân dù miếu vượng thì tính xấu vẫn còn nhiều, tiềm lực phá hoại vẫn còn rất cao phải không các bác ?
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

alohaaa
Chính thức
Chính thức

Re: Sao Phá Quân có phải là sao nguy hiểm nhất trong số 14 chính tinh ?

Gửi bài gửi bởi alohaaa »

Hạ thấp phá quá :(( sao nào cx có tốt xấu cả
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

alohaaa đã viết:Hạ thấp phá quá :(( sao nào cx có tốt xấu cả
Nhưng mà cái xấu của phá vẫn hiện hữu đầy đủ dù đắc.
Đầu trang

vinhvinh9661
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vinhvinh9661 »

Đúng rồi đó các bác, cung phu e có phá Quân nè, ko yêu dx ai lun , tụi nó toàn yêu đơn phương e , hãm lắm các bác à :(
Đầu trang

huuthoai93
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huuthoai93 »

Bởi vì Phá là hao tinh, đứng ở đâu là bất thường ở đó, nó ko êm ái thuận lợi như những sao khác.
Phá thìn tuất bị chê là bất nhân hoài đó!
Người nào có cung phu là Phá thì mệnh chắc chắn có Thiên Phủ, bởi vậy mà hẳn duyên tình của người Thiên Phủ cũng hơi éo le trắc trở xíu.

Nhưng nếu xét một cách khách quan thì Phá Quân chưa hẳn đã xấu. Vì tính chất ko ổn định, cẩu thả, ko quan trọng hình thức... nên các cụ ngày xưa ko cho Phá là một sao tốt. Vì khi đó trọng nề nếp trật tự, lề phép nghiêm ngặt, những ai như thế thường bị cho là hư thân, tiểu nhân, ko làm được đại sự. Nhưng nếu xét theo quan điểm xã hội bây giờ, những người Sát Phá Tham phù hợp cho những việc mang tính cơ động cao hơn.

Tuy nhiên thì Phá Quân vẫn là Phá Quân, thời còn trẻ thì hẳn có đặc điểm chung là lỳ lợm, ương bướng nhưng nếu để ý thì sẽ thấy họ rất giỏi trong một lĩnh vực nào đó và rất có gan nếu đi với sát tinh phù hợp. Đó là chuyện Phá ở mệnh quan tài thân. Còn Phá mà ở những cung khác thì cũng nên để ý xem xét thêm.

Nói tóm lại, Phá dù hãm cũng chưa hẳn là xấu hoàn toàn, còn tùy thuộc vào cách cục và thời cuộc thực tế nữa. Nhiều người nghĩ oan tội nghiệp Phá Quân lắm :(
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

huuthoai93 đã viết:Bởi vì Phá là hao tinh, đứng ở đâu là bất thường ở đó, nó ko êm ái thuận lợi như những sao khác.
Phá thìn tuất bị chê là bất nhân hoài đó!
Người nào có cung phu là Phá thì mệnh chắc chắn có Thiên Phủ, bởi vậy mà hẳn duyên tình của người Thiên Phủ cũng hơi éo le trắc trở xíu.

Nhưng nếu xét một cách khách quan thì Phá Quân chưa hẳn đã xấu. Vì tính chất ko ổn định, cẩu thả, ko quan trọng hình thức... nên các cụ ngày xưa ko cho Phá là một sao tốt. Vì khi đó trọng nề nếp trật tự, lề phép nghiêm ngặt, những ai như thế thường bị cho là hư thân, tiểu nhân, ko làm được đại sự. Nhưng nếu xét theo quan điểm xã hội bây giờ, những người Sát Phá Tham phù hợp cho những việc mang tính cơ động cao hơn.

Tuy nhiên thì Phá Quân vẫn là Phá Quân, thời còn trẻ thì hẳn có đặc điểm chung là lỳ lợm, ương bướng nhưng nếu để ý thì sẽ thấy họ rất giỏi trong một lĩnh vực nào đó và rất có gan nếu đi với sát tinh phù hợp. Đó là chuyện Phá ở mệnh quan tài thân. Còn Phá mà ở những cung khác thì cũng nên để ý xem xét thêm.

Nói tóm lại, Phá dù hãm cũng chưa hẳn là xấu hoàn toàn, còn tùy thuộc vào cách cục và thời cuộc thực tế nữa. Nhiều người nghĩ oan tội nghiệp Phá Quân lắm :(
Phá quân ở cung lục thân, dù miếu cũng không phải là tin tốt nhỉ ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

vẫn biết là nguyệt han khó xem, nhân tiện có tranh luận về phá quân lôi ra làm ví dụ. Mọi người thử dự đoán tháng 9 âm vừa rồi mình gặp chuyện gì? bạn nào đoán đúng được sự kiện xẩy ra tháng 9 âm, mình nể
Hình ảnh
Đầu trang

spt27
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi spt27 »

nhaque1123 đã viết:vẫn biết là nguyệt han khó xem, nhân tiện có tranh luận về phá quân lôi ra làm ví dụ. Mọi người thử dự đoán tháng 9 âm vừa rồi mình gặp chuyện gì? bạn nào đoán đúng được sự kiện xẩy ra tháng 9 âm, mình nể
Hình ảnh
Chữa bệnh mất cả đống tiền hả bác ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

spt27 đã viết:
nhaque1123 đã viết:vẫn biết là nguyệt han khó xem, nhân tiện có tranh luận về phá quân lôi ra làm ví dụ. Mọi người thử dự đoán tháng 9 âm vừa rồi mình gặp chuyện gì? bạn nào đoán đúng được sự kiện xẩy ra tháng 9 âm, mình nể
Hình ảnh
Chữa bệnh mất cả đống tiền hả bác ?
cũng mất tiền nhưng ko phải chữa bệnh :) :)
Đầu trang

xulaplen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi xulaplen »

Hình ảnh
Lá số anh Thất sát miếu tại tý có xuong khúc,khoa,quyền,quang quý,ko phạm kk tuần triệt mà sao vẫn chưa phát?Theo lý phải rất giàu chứ :-/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”