SỰ THÀNH HAY BẠI CỦA 1 LÁ SỐ TRONG CUỘC ĐỜI , MỜI VÀO

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: SỰ THÀNH HAY BẠI CỦA 1 LÁ SỐ TRONG CUỘC ĐỜI , MỜI VÀO

Gửi bài gửi bởi thachcamdang »

Thancuquan95 đã viết:Hình ảnh
Xem giúp e lá số này ạ.

đáng lẽ đẹp đó nhưng do bị tuần nên giam thành xinh thoi

số này phải đi xa xuât ngoại hay làm ăn xa rồi

qua topic mới nhất của tôi để up ảnh chụp thưc tế với lá số nhé , topic này tôi ít vào lắm \:D/
Đầu trang

anguyen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anguyen »

thachcamdang đã viết:xem nhiều lá số có thể thấy có nhiều những yếu tố dẫn đến thành công hay thất bại

- thế đứng của mệnh và thiên di , mênh phải nằm vị trí có hành của tam hợp áp chế được hành của tam hợp thiên di , ví dụ mênh nằm ở thìn di nằm ở tuất , hay mênh nằm ở dậu di năm ở mão

- mênh ở thế hành yếu hơn di nhưng thiên di lại có cái thân nằm trong di hay tam hợp di phuc phu thê nên đi ra ngoài cũng không đến noi bi nguoi ngoài chà đạp chèn ép quá mức

- chưa kể có 1 trường hợp mệnh thế hành tam hợp tuất yếu hơn thiên di ở thìn nhưng lại có tuần hay triệt ở thiên di , đâm ra tuần triệt thành 2 đội quân dọn dẹp chướng ngại cho mệnh khi đi ra ngoài không bị người bên ngoai gài bẫy hay kiếm chuyện

- chất lượng các sao trong mênh và thiên di ảnh hưởng trực tiếp lên nhau

- 2 cung tài và quan , coi lá số của 1 đai tướng và 1 thương nhân và 1 nữ nghệ sĩ cao tuổi có thể thấy , cung tài và cung quan có thể bị tuần triệt vuốt nhưng chỉ nên vuốt 1 trong 2 cung đó thôi , nếu tài và quan cùng bị tuần triệt mà xui nếu có cái thân hậu vận nằm trong đó là đi tong ....... cung quan bị tuần triệt thì cung tài phải có các sao trợ tinh như song lộc , khúc xuong , tả hữu , khôi việt ..và tương tự thì tài bị tuần triệt thì quan lộc cũng phải có các sao thiên về uy quyền để bổ trợ cho sự thiếu hụt của bên kia

- thân hâu vận đời sau nên nằm những vị trí hội tụ đủ các bộ sao cat và sat làm cho cuộc đời của người đó thay đổi theo kiểu tích cực tốt đẹp hơn nếu như mênh quá xấu , thân mà gặp sát tinh bại tinh hãm nhiều sẽ gặp tai họa kiện cáo hình tù bênh tật xui xẻo , thân mà gặp tuần triệt thì đúng cuộc đời chỉ có thể sống tam bợ qua ngày

- các thánh có gì bổ sung hay có lá số minh hoa nếu thấy mình đúng vào các trường hợp trên để cùng nhau nghiệm lý
Ls này hành mệnh bị hành thiên di áp chế vậy sẽ khó thành công và ra ngoài chịu nhiều thiệt thòi phải không bạn? Thấy cung di mạnh hơn cung mệnh. Nhờ bạn xem giúp.

Hình ảnh
Đầu trang

Hoahongbang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoahongbang »

Nhờ Mọi người xem giúp lá số của mình
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
chubean
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chubean »

em nhờ lý giải dùm em lá số này ? Mệnh không thân kiếp mà mệnh Vũ Khúc lại có Hóa Kị nữa. Lá số này xấu lắm hở các bác ?

Hình ảnh
Đầu trang

minh95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi minh95 »

minh95 đã viết:Mong anh luận đoán lá số giúp em, cảm ơn anh nhiều
Hình ảnh
Mong được anh thachcamdang hồi âm
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

chubean đã viết:em nhờ lý giải dùm em lá số này ? Mệnh không thân kiếp mà mệnh Vũ Khúc lại có Hóa Kị nữa. Lá số này xấu lắm hở các bác ?

Hình ảnh

người này từ lúc sinh ra tới lúc lớn là trong nhà có chuyện chả lành

anh chị em chắc chắn có người qua đời sớm vì bệnh thay tai nạn rồi

bạn có sao vũ khúc là sao cô kị lanh lùng nên tình duyên sẽ lận đận , có đia khong nữ thì han chế ảo tưởng sâu xa tham vọng quá lớn nhé , đừng ảo tưởng mà làm gì mà còn chi được ban ơi

thân đời sau phá găp đia kiếp là ok tốt nhưng lai có thiên hình đồng cung phản cẩn trọng khi đi ra ngoài đó coi chừng bị kiện cao ám hai tai nạn gài bẫy

ban đi ra ngoài găp người nào tướng tóc rậm tay chân cao to có lông nặng mùi ở nách và cách nói chuyện nghe rất là dục vọng đểu và có gì đó dâm dục thì phải thân trọng nhé
Đầu trang

trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi trantheco1 »

Mong anh xem giúp ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
chubean
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi chubean »

thachcamdang đã viết:
chubean đã viết:em nhờ lý giải dùm em lá số này ? Mệnh không thân kiếp mà mệnh Vũ Khúc lại có Hóa Kị nữa. Lá số này xấu lắm hở các bác ?

Hình ảnh

người này từ lúc sinh ra tới lúc lớn là trong nhà có chuyện chả lành

anh chị em chắc chắn có người qua đời sớm vì bệnh thay tai nạn rồi

bạn có sao vũ khúc là sao cô kị lanh lùng nên tình duyên sẽ lận đận , có đia khong nữ thì han chế ảo tưởng sâu xa tham vọng quá lớn nhé , đừng ảo tưởng mà làm gì mà còn chi được ban ơi

thân đời sau phá găp đia kiếp là ok tốt nhưng lai có thiên hình đồng cung phản cẩn trọng khi đi ra ngoài đó coi chừng bị kiện cao ám hai tai nạn gài bẫy

ban đi ra ngoài găp người nào tướng tóc rậm tay chân cao to có lông nặng mùi ở nách và cách nói chuyện nghe rất là dục vọng đểu và có gì đó dâm dục thì phải thân trọng nhé
Em thấy có chỗ đúng chỗ sai bác ợ. Gia đình dòng họ ly tán là có. Nhưng em cũng có cơ may được đi lao động nước ngoài (cũng được xem như lập nghiệp phương xa :D ). Chuyện tình cảm thì khỏi nói, vẫn còn FA nhưng em ko màn vì sự nghiệp chưa thành thì cũng chả thiết chuyện ấy. Lấy vợ muộn sẽ tốt hơn :) Năm sau em tính đi học thạc sĩ để có công việc tốt hơn. Còn chuyện mơ xa thì bác đúng đấy. Em chỉ thấy đời người ngắn ngủi, ko đạt được thành tựu lớn lao nào thì hơi uổng kiếp người bác ạ :) Bác xem giúp em cung Quan, Điền được ko ạ ? Em xin cám ơn !
Đầu trang

thachcamdang
Lục đẳng
Lục đẳng

còn đai biểu nào xin ứng cử vote nữa không ????
Đầu trang

Be tran
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Be tran »

Lá số của em về phần sự nghiệp theo hướng tốt lên hay xấu đi hả anh, em cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”