Thắc mắc lá số tứ trụ mong được giải đáp !!!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thắc mắc lá số tứ trụ mong được giải đáp !!!

Gửi bài gửi bởi viso222 »

Chào các bác, các chú, cám ơn mọi người đã ghé qua...

Trình độ của mình thì có hạn, đọc qua tài liệu về tứ trụ và mày mò 1 thời gian thì nghiệm ra lá số của mình có lẽ Mộc quá vượng nên phải tìm cách khắc chế bớt. Tuy nhiên do kiến thức hạn hẹp nên đành lập topic xin ý kiến của mọi người.

Ai đi qua cho mình vài câu luận về lá số, có nên lấy hỏa làm dụng thần để dẫn xuất bớt mộc không? Vì mình thấy ls cua mình thiếu hỏa. Hay là nên dung kim để khắc chế và khắc chế bằng cách nào?
Xin cám ơn  :x

Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Thắc mắc lá số tứ trụ mong được giải đáp !!!

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Thân mộc bạn quá vượng, chắc phải lấy dụng thần là kim, thổ. Kỵ thần là mộc, thủy.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

cám ơn bạn đã xem giúp mình, tức là mình hợp màu trắng và vàng như mọi người vẫn nói đúng ko? :) bạn xem giúp mình 1 ít về tình duyên và công việc dc ko ^^
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Dụng Hoa, ko dụng Kim được.
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

cám ơn bạn đã ghé qua, thật sự 2 câu trả lời đều là 2 hướng mình đang trăn trở :(( bạn giải thích rõ hơn giúp mình mở mang tầm mắt với được không? Mình cám ơn
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

viso222 đã viết: 16:41, 24/03/17 cám ơn bạn đã ghé qua, thật sự 2 câu trả lời đều là 2 hướng mình đang trăn trở :(( bạn giải thích rõ hơn giúp mình mở mang tầm mắt với được không? Mình cám ơn
Mộc mùa xuân đương lệnh, Ấn thấu, Dần nguyệt lệnh xung Thân , Kim khí ở thế tử tuyệt thì sao dụng Kim dc.
Nhiều Ấn cũng có thể dụng Thổ nhưng Thổ trong tứ trụ yếu ớt trong khi tỷ kiếp vượng.
Chỉ có thể dụng Hỏa tiết tú làm dụng thần. Nhưng trong trụ Hỏa không thấu can cũng là điểm bất lợi, nên chỉ nhờ vào vận. Nói chung dụng Hỏa hỷ Thổ.
Đầu trang

VN Mệnh lý
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VN Mệnh lý »

viso222 đã viết: 16:41, 24/03/17 cám ơn bạn đã ghé qua, thật sự 2 câu trả lời đều là 2 hướng mình đang trăn trở :(( bạn giải thích rõ hơn giúp mình mở mang tầm mắt với được không? Mình cám ơn
Đây là một rừng cây rậm rạp um tùm ẩm thấp, không có ánh nắng mặt trời. Nên gọi là "Hàn mộc hướng dương"
Đầu trang

hoangkhanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangkhanh »

Dụng thần là cái mình cần chứ ko phải cái mình thiếu. Cuộc đời vốn là thiếu đủ thứ nên cần cái gì thì xài. Cái mình ko cần, thấy thiếu mà nhào vào là dễ có họa.
Dụng thần là cái khách quan mà vận, mệnh cần để cuộc đời hanh thông hơn. Chứ không phải vì nó Sinh, dưỡng hay tử tuyệt mà chọn theo chủ quan. Nếu nó yếu thì xui, nó có lực thì hên.
Thực ra nên dùng từ "tìm dụng ghần" thì đúng hơn là "Chọn dụng thần". Tìm ko thấy thì nó vẫn tồn tại :)
Dụng thần có thể thay đổi theo vận. Theo nguyên mệnh là Kim, nhưng theo vận tjif có thể là hành khác.
Chia sẻ chút quan điểm lượm lặt vỉa hè của tui là vậy.

Dụng thần của bạn là Thổ :)... kiếm tiền đi thôi :)
Đầu trang

viso222
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cám ơn các bạn đã chia sẻ, có lẽ ko phải ngày 1 ngày 2 mà mình có thể hiểu hết được :)
Mình sẽ ghi nhớ để chiêm nghiệm từ từ qua các vận ^^
Chỉ có điều là trước giờ mình thấy mình thích màu hồng và đỏ (con gái mà), nhìn tứ trụ cũng thấy thiếu hỏa, trong khi mình mệnh Kim, cứ nói mình hợp hành Hỏa người ta toàn chửi mình khùng ^^
Đầu trang

phanphan83
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phanphan83 »

viso222 đã viết: 17:56, 23/03/17 Chào các bác, các chú, cám ơn mọi người đã ghé qua...

Trình độ của mình thì có hạn, đọc qua tài liệu về tứ trụ và mày mò 1 thời gian thì nghiệm ra lá số của mình có lẽ Mộc quá vượng nên phải tìm cách khắc chế bớt. Tuy nhiên do kiến thức hạn hẹp nên đành lập topic xin ý kiến của mọi người.

Ai đi qua cho mình vài câu luận về lá số, có nên lấy hỏa làm dụng thần để dẫn xuất bớt mộc không? Vì mình thấy ls cua mình thiếu hỏa. Hay là nên dung kim để khắc chế và khắc chế bằng cách nào?
Xin cám ơn  :x

Hình ảnh
Mệnh bạn quan yếu quá gây tê liệt cho cả mệnh cục. Thân vượng quá sẽ hoá thành suy, tài nhiều mà lại ẩn nắp, ấn thụ đông đảo lại dìm thân. Mệnh 1 quan là thân trong, tiếc là gặp phải đất tuyệt không vong lại bị xung phá tương hại, đã tệ lại càng thêm tệ. Vận sát, quan là vận tốt nhất của cuộc đời bạn, vận t. tài bắt đầu xấu đi, cửa ải khó khăn nhất là vận tài đã lộ diện. Ấn tinh sợ nhất là gặp tài, tài sẽ phá ấn gây tổn thương cho mệnh cục.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”