LUẬN GIẢI CHO NGƯỜI MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
luasaigon
Chính thức
Chính thức

TL: LUẬN GIẢI CHO NGƯỜI MỆNH VÔ CHÍNH DIỆU

Gửi bài gửi bởi luasaigon »

rabbit1911 đã viết:Cảm ơn MTP đã bớt chút thời gian.
Mình tự biết cung quan yếu, thân yếu khó tranh đoạt với người nên hầu như trong cuộc sống mình khá ít bon chen.
Thực sự thì hồi trẻ hơn mình cứ tự hỏi tại sao mình cố gắng khá nhiều và cũng không phải là không thông minh mà kết quả rất trầy trật.
Mãi về sau mới nghiệm ra và mới hiểu tại sao người VCD lại chỉ làm người phụ cho người khác chứ không đứng chủ được. Ví thế này nếu bạn làm chủ một doanh nghiệp thì rất dễ bị lấn át, đổ vỡ, nên nếu mệnh VCD thì nên để vợ, con hoặc bạn thân đứng chủ (dù họ ít vốn hơn) còn mình cùng tham gia điều hành.
Một điều nữa cũng xin chia sẻ với các bạn VCD là nếu là người VCD thì đừng dấn thân phiêu lưu mà luôn luôn nương theo cuộc sống để sống (người ta ví mệnh VCD như một ngọn đèn cầy ra gió thì sẽ tắt nên rất cần được che chở) thì sẽ có cuộc sống bình yên như những người có chính tinh khác. Chúc các bạn khỏe.
fellow đã viết:Không biết phải anh rabbit1911 nói như vậy chính xác không, chứ riêng bản thân mình thì cảm giác hình như là rất đúng vì khi làm cho 1 người nào đó thì người ta lên. Khi nhào ra làm chủ thật tình còn tệ hơn là công, người ta hưởng hết mình chỉ dọn dẹp thậm chí ôm hết đống đổ nát dọn dẹp. Khi càng cố trồi lên thì lại bị sụp xuống lâm vô cảnh chán nản :(
Mình nghiệm lại bản thân thi thấy cũng giống như 2 anh nói ở trên. Bản thân mình, nếu tự đứng ra làm chủ thì toàn là bị gì đâu không. Toàn bị lợi dụng, mọi người ăn ốc, còn mình đi đổ vỏ. Mà thật sự bản thân mình không phải dốt, chỉ có điều mình quá thật thà, chân tình, hết lòng với mọi người, với công việc.

Thật sự là mình dang quá chán nãn vì bị người khác lợi dụng. nên có đôi lời chia sẽ như vây. có gì mọi người bỏ qua giúp mình.

Nếu cuối tuàn này, Anh Rappit, fellow, ......., và mọi người nếu rãnh mình có thể ngôi ucf ngẫm chuyện đời mình và chia sẽ với mọi người dc không?

So dt cua mình là: 0907 183 044
Mình ở Q7, Tp.HCM

fellow
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi fellow »

Nếu được ngồi cafe tám chung thì còn gì bằng, thật sự trong thời gian này mình đang cố gắng dọn dẹp đống đổ nát do hợp tác với ngta giờ còn rất đuối. đúng là sự đời càng nhiệt tình thì mình càng thảm hại :), cùng hợp tác mà ngta ra đi nhẹ nhàng kô vướng bận, còn mình thì bao nhiêu thứ đều phải ôm hết

tt_trung88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tt_trung88 »

mình mới vào diễn đàn không bết nhiều mong các bác cao nhân chỉ giáo giúp.hôm nay mình hơi bon chen 1 tý,lá số của mình cũng là VCD nhờ bạn MTP giải hộ mình với.
Hình ảnh
Số mình mệnh thân đồng cung chỉ gặp triệt không,3 cung quan di tài đều gặp Dương,cơ nguyệt,cự hãm địa;cung phúc gặp đồng cũng hãm nốt vậy số mình có xấu lắm không?mong các bạn giải giúp.hix bạn xem dùm mình năm nay hạn của mình với.hix thấy xấu quá.

luasaigon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi luasaigon »

fellow đã viết:Nếu được ngồi cafe tám chung thì còn gì bằng, thật sự trong thời gian này mình đang cố gắng dọn dẹp đống đổ nát do hợp tác với ngta giờ còn rất đuối. đúng là sự đời càng nhiệt tình thì mình càng thảm hại :), cùng hợp tác mà ngta ra đi nhẹ nhàng kô vướng bận, còn mình thì bao nhiêu thứ đều phải ôm hết
Mình cũng đang trong tình cảnh gần như bạn. Nhưng có lẽ là nhẹ nhàn hơn, mọi việc mới bắt đầu rắc rối, kiện tụng nên người ta mới lộ ra cho mình thấy mục tiệu thực sự của người mà mình lâu nay hợp tác hết lòng.

Hình đại diện của thành viên
biplovely
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi biplovely »

Có lẽ cuộc đời của những người VCD là thế, nói thật ra thì khả năng và bản lình thì có, hình như chủ yếu là giúp cho người khác thì rất okie còn lo tính cho bản thân thì potay
Được cảm ơn bởi: daohoanu

vuthamthiendi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vuthamthiendi »

Đừng nói vậy mà quá bi quan cho người VCD bạn ạ, bạn cứ nghĩ xem, mệnh có chính tinh hay VCD thì đa số là phải vất vả vươn lên thì mới có tương lai tốt được, chứ được mấy người ngồi một chỗ mà sung rụng vào miệng đâu. Xét cho cùng thì mệnh nào cũng cần cố gắng, sống tốt để tạo Phúc thì cuộc sống sẽ ý nghĩa và hạnh phúc hơn. Người mệnh VCD có nhược và cũng có ưu, âu cũng là công bằng mà. Người mệnh VCD có người làm vua, có người làm tướng, có người làm giám đốc, làm quân sư, cũng có người làm công nhân, nông dân, ăn mày. Vậy thì khác gì mệnh có chính tinh đâu, có khi còn tốt hơn nhiều với những người có chính tinh Hãm ấy chứ. Như thế thì hiểu đơn giản rằng mệnh VCD cũng là một dạng bình thường trong TỬ vi, có tốt, có xấu. Và hãy cố gắng vươn lên để đạt được ước muốn của mình, có thêm chút may mắn là sẽ thành công....
Chúc vui!
Được cảm ơn bởi: cln

hn_autumn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hn_autumn »

Cám ơn anh MTP .
Đi qua đây thấy topic này mà mừng quá.Mình cũng là người mệnh VCD.Cứ làm cho ai là bị người đó lừa .Chẳng hiểu tại sao nữa.Mà mình sống hết lòng với người khác chứ có bon chen hay mưu đồ gì xấu đâu.Sao mà vẫn bị mọi người chơi xấu hoài.
Chẳng tìm được minh quân nên đành đứng một mình nhưng rồi cũng chẳng ra gì
Mình sinh giờ Dần , ngày 20/5/1973 theo dương lịch
Nhờ MTP và các cao nhân đi qua xem và giải hộ mình về lá số này với.Đặc biệt là về công việc.Ba năm rồi mình làm gì cuối cùng cũng không đạt được gì hết.Bị hao tổn mất mát tiền bạc rất nhiều với n+1 lý do.Giờ có 2 người khách cũ trước cũng định hợp tác với mình mà cuối cùng lại bỏ đi , giờ họ quay lại nhưng mình cũng không phân vân không biết có nên làm tiếp không , lần này có nên chuyện gì không hay lại chỉ tốn kém rồi bỏ đi.
Đặc biệt nhờ các cao nhân chỉ dùm số mình có đứng làm chủ được không.
Xin kể sơ qua một số nét chính về minh
Tính tình :Hiền , không để bụng chuyện gì,dễ tha thứ cho mọi người, thích giúp mọi người,làm việc thiện .Rất nhường nhịn nhưng cục tính nóng lên thì sẵn sàng bỏ tất cả .Chăm chỉ cần cù.Sẵng sàng làm việc thâu đêm suốt sáng trong thời gian rất dài.Ghét sự lươn lẹo không trung thực.Bản thân cũng vậy sẵn sàng nhận kết quả xấu nếu như mình làm sai chứ không tìm cách chạy chọt bao biện
Tính tình độc lập , không thích nhờ sự giúp đỡ của ai, thân lập thân từ khi còn sớm.
Quyết rất nhanh nhưng khi có nhưng việc hệ trọng cần quyết nhanh thì lại không quyết được , lưỡng lự để rồi cơ hôi trôi qua mất :((
Thich không khí rừng, cây cối, nhà rất nhiều cây , hoa.
Đường tình duyên ngang trái , hay gãy đổ
Có hai con trai.Đều sinh mổ.Năm 1999 và 2005
Về sức khoẻ nói chung tốt
Lá số của mình
https://lyso.vn/lasotuvi/1/041820 ... autumn.jpg" target="_blank
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: MTP

ruma066
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ruma066 »

biplovely đã viết:Có lẽ cuộc đời của những người VCD là thế, nói thật ra thì khả năng và bản lình thì có, hình như chủ yếu là giúp cho người khác thì rất okie còn lo tính cho bản thân thì potay
Thì ngày xưa chả có Gia Cát Lượng, cũng mệnh VCD, phò tá Lưu Bị thành công rực rỡ, sau Lưu Bị chết thì GCL lên nắm thay quyền lại không xong. Cái mệnh VCD là thế, chỉ làm phó, khó làm chính bác à.

dunghn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dunghn »

Dunghn xin cảm ơn Bác MTP, đúng là rất vất vả Bác ạ, nhiều khi làm tham mưu cho người ta rất hay nhưng mình làm thì lại hỏng, công việc có lúc tưởng thuận lợi thì hôm sau lại gặp đá tảng ngay và ngược lại nhiều lúc tưởng không thở được thì lại vượt qua rất nhẹ nhàng.
Vợ chồng đúng là không hợp tính, ông nói gà bà nói vịt, đồng sàng dị mộng, tha phương mà thành vợ chồng.

Còn về công việc Dunghn cũng chỉ định làm chuyên môn thôi Bác ạ, cùng lắm mất tí công và ít giấy mực.

Phiền Bác xem giúp xem về con cái thì như thế nào ạ? Các cháu có ngoan không hay hy sinh đời bố mà không củng cố được đời con thì buồn quá.

Hình ảnh

Hình ảnh

và có nên ly hương lập nghiệp? (hiện hai vợ chồng Dunghn đang sống cùng bố mẹ tại quê nhà).

Dunghn cũng chỉ đặt niềm tin và hy vọng vào cung Di và các cháu sau này thôi, Bác đừng cười Dunghn lẩm cẩm nhé! (tại ốm yếu lâu quá nên vậy)

Xin cảm ơn Bác!

MTP
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi MTP »

luasaigon đã viết:

Cám ơn bạn đã dành thời gian để xem giúp mình lá số!
Mình xin phản hồi với bạn là ban xem cho mình chính xác. Rất dễ dính đến thị phi, kiên tụng. Tình duyên thì càng chính xác, hình như mình là mình chua bao giờ yêu ai một cách say đắm cả.

Tuy nhiên, bạn cho mình hỏi thêm. Bản thân mình thật sự là không có mưu mô, không ngoan. không hề có bấy cứ suy nghĩ là lợi dụng ai, mọi chuyện đều sòng phẳng, rõ ràng. Nhưng hồi đó giờ, mình cứ bị lừa, bị lợi dụng hoài (hay là mình thật thà, chân thật quá?). Cứ bị lợi dung, bị xem như 1 con tốt thí mạng. Người khác cứ đứng sau lưng, xui mình làm, để có lợi thì cùng chia nhau theo cổ phần (di nhiên là mình cũng có góp cổ phần). còn khi bị gì thì họ đầy mình ra chịu toàn bộ trách nhiệm, kể cả bị hăm dọa về bạo lực.

Mấy hôm nay, mình chán nãn lắm. Cam thấy bản thân mình ngu lắm. Cứ bị lợi dụng, làm ăn thì không được xuông sẽ. cứ gặp chuyện này chuyện kia. Bạn có thể luận đoán giúp khi nào mình sẽ gặp và cưới vợ ko?

Chào bạn Luasaigon! Rất cảm ơn bạn đã phản hồi thông tin cho mình.

Về phần tính cách, đạo đức của một con người thể hiện trên lá số là một vấn đề rất phức tạp, vì nó chịu sự chi phối bởi rất nhiều tinh diêu, như lá số của bạn có Khôi Việt lại có Dương Linh, nói chung người nào cũng có mặt tốt mặt xấu, ở lá số của bạn mình chỉ nói đến phần tính cách mà mình nghỉ nó nổi trội hơn mà thôi.

Lá số của bạn bị phạm cách thị phi kiện tụng khá nặng, người xưa viết " Liêm Tham Tị Hợi trớ bàn, chàng Tiêu thủa trước tân toan ngục trường" lại có thêm Tuế Đà Kị hội hợp, rất may là ở đây bạn chỉ là bàng cách của Liêm Tham và có các quý tinh Khôi Việt Quang Quí trợ giúp, nên chắc không đến nỗi bị hình ngục. Nhưng bạn phải hết sức thận trọng, làm điều chính đáng, đừng quá hám lợi mà mang họa. Hai cung Tài Quan của bạn vẫn rất sáng, vậy nên biết bằng lòng với thực tại, từ từ mà tiến bước thôi.

Cung Di của bạn Liêm Tham hãm hội với Hóa kị, Thiên hư, Điếu khách nên rất dễ bị người ta lừa dối khi ra ngoài.

Nhiều khả năng người "lợi dụng" bạn là phụ nữ.
Được cảm ơn bởi: space, luasaigon

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”