Tình duyên lận đật. Sắp ra trường không biết công việc có thuận lợi không ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ikzer9x
Chính thức
Chính thức

Re: Tình duyên lận đật. Sắp ra trường không biết công việc có thuận lợi không ?

Gửi bài gửi bởi ikzer9x »

hoangduocsu29 đã viết: 16:36, 08/04/17 Còn trẻ lo đi làm tích lũy, yêu đương chi sớm cho mệt
dạ em cũng tính vậy hì hì. Tại mới chia tay bạn gái gần đây nên tâm trạng hơi bị bấn loạn. Giờ em suy nghĩ thôi đặt chuyện tình cảm qua bên để tập trung sự nghiệp ạ. Em thấy em hay bị vạ miệng do nóng tánh nên nhiều khi không kìm chế dược lời nói. Phiền anh có thể cho em vài lời khuyên ứng xử trong cuộc sống thông qua lá số không ạ? Cảm ơn anh nhiều nhiều
Đầu trang

hoangduocsu29
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangduocsu29 »

Vũ-Tham-Hỏa tại mệnh: Vũ Khúc: tánh cô độc. Tham: Tham vọng nghề nghiệp, Hỏa: Nóng tính
Nên đi chùa, đi du lịch điều chỉnh tâm tính
Đầu trang

ikzer9x
Chính thức
Chính thức

hoangduocsu29 đã viết: 21:45, 08/04/17 Vũ-Tham-Hỏa tại mệnh: Vũ Khúc: tánh cô độc. Tham: Tham vọng nghề nghiệp, Hỏa: Nóng tính
Thật sự em cũng muốn kết nhiều bạn bè lắm mà cảm giác hòa nhập với đội nhóm không được. Cứ như tâm lý ý muốn và bản chất nó đối nghịch với nhau vậy. Nhiều khi em cũng sợ cô độc nhưng mà từ nhỏ đã ít bạn bè. Lớn chút thì có nhiều bạn hơn rồi dần dần cứ ít dần. Cảm ơn anh đã có thiện tâm dành chút thời gian cho lá số của em và cho lời khuyên. Chúc anh sức khỏe !
Đầu trang

ikzer9x
Chính thức
Chính thức

hoangduocsu29 đã viết: 21:45, 08/04/17 Vũ-Tham-Hỏa tại mệnh: Vũ Khúc: tánh cô độc. Tham: Tham vọng nghề nghiệp, Hỏa: Nóng tính
Có thể cho em hỏi về bộ nhật nguyệt giáp mệnh của em không ạ. Vì hãm địa nhưng gặp tuần triệt nên bớt xấu nhưng tam hợp của nhật nguyệt gặp kình dương đà là nên cuộc sống buồn nhiều hơn vui, mắt kém, đãng trí, cả nghĩ,... xung khắc người thân, tuổi trẻ sung sướng nhưng về già bình thường, trẻ học hành giỏi nhưng làm không nên, được lúc đầu không bền chí ?
Anh có thể giúp em hỏi về bộ nhật nguyệt của em có xấu như vậy không ạ ~X( ~X( ~X(

Em đọc được nguồn ở đây ạ :
http://dangxuanxuyen.blogspot.com/2015/ ... han-1.html
http://dangxuanxuyen.blogspot.com/2015/ ... han-2.html
Đầu trang

hoangduocsu29
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoangduocsu29 »

ikzer9x đã viết: 00:30, 14/05/17
Có thể cho em hỏi về bộ nhật nguyệt giáp mệnh của em không ạ. Vì hãm địa nhưng gặp tuần triệt nên bớt xấu nhưng tam hợp của nhật nguyệt gặp kình dương đà là nên cuộc sống buồn nhiều hơn vui, mắt kém, đãng trí, cả nghĩ,... xung khắc người thân, tuổi trẻ sung sướng nhưng về già bình thường, trẻ học hành giỏi nhưng làm không nên, được lúc đầu không bền chí ?
Anh có thể giúp em hỏi về bộ nhật nguyệt của em có xấu như vậy không ạ ~X( ~X( ~X(

Như đã nói ở trên, bạn nên đọc "Liễu Phàm Tứ Huấn" đi rồi sẽ hiểu ý tôi nói

Lá số của bạn tôi xin dừng ở đây.
Đầu trang

ikzer9x
Chính thức
Chính thức

hoangduocsu29 đã viết: 10:26, 14/05/17
ikzer9x đã viết: 00:30, 14/05/17

Như đã nói ở trên, bạn nên đọc "Liễu Phàm Tứ Huấn" đi rồi sẽ hiểu ý tôi nói

Lá số của bạn tôi xin dừng ở đây.
em cũng lâu lâu hay đi chùa. Thật trong Liễu Phàm Tứ Huấn có nói phải có vận mạng giàu sang thì mới cầu mong và cố gắng thì mới hơn được số. Còn có vận mạng giàu sang mà bỏ thì cũng có thể mất, còn không có cũng khó cầu. Vậy nên em cũng muốn đăng lá số của mình để hỏi thử. Mình có thể công danh to lớn về sau không ? Như vậy để cố gắng nhiều hơn. Còn như không có thì biết an phận. Cố gắng thì vẫn cố gắng nhưng bớt tham vọng để bớt lao tâm mà cố gắng bình thường không làm điều gì liều mạng như đầu tư kinh doanh chẳng hạn. Thật nhiều phần phân vân mình hợp với con đường nào như kinh doanh hay kỹ sư, có lên học tập thêm các môn nghệ thuật như đàn nhảy có hợp không... Thật là trong đầu còn nhiều điều phân vân quá cứ lâu lâu rảnh rỗi lại nghĩ mãi... Em tự nghĩ biết được cái khả năng của mình trong lá số thì tốt hơn, như vậy ra đời sau này bớt nông nổi, lỗi lầm hơn. Tự biết mình để sửa mình. Vì mình nhìn mình thì khó đúng hơn người khác nhìn mình còn từ khi biết số mệnh, biết tính cách cũng có nguyên cơ, em lại càng tò mò thực sự bản thân mình như thế nào, tốt xấu thế nào, khả năng học vấn thế nào, ... theo khung mệnh mà so sánh xem bản thân mình có thể làm gì để tốt hơn sẵn mệnh số. Dù sao đăng trên này em đã xác định trước sẽ không có nhiều người vào xem, anh giúp xem cho được một ít như vậy cũng là may mắn rồi ạ. Dù có ai nói sao, coi thế nào thì cuối cùng em cũng sẽ tự mình cố gắng hơn thôi ạ. Cảm ơn anh đã giới thiệu Liễu Phàm Tứ Huấn cho em ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ikzer9x đã viết: 15:27, 19/03/17 Đây là lá số của cháu, các bác có thể giúp cháu biết rằng tình duyên sau này của cháu thuận lợi không chứ cháu thấy trắc trở quá. Chuẩn bị hè này năm nay thực tập không biết có thuận lợi không ? Phỏng vấn mà không đậu cháu sợ thất nghiệp hoặc phải làm cho công ty tệ không có tương lai quá :(
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không? Cung Thân khá đẹp
Đầu trang

ikzer9x
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 12:42, 27/10/21
ikzer9x đã viết: 15:27, 19/03/17 Đây là lá số của cháu, các bác có thể giúp cháu biết rằng tình duyên sau này của cháu thuận lợi không chứ cháu thấy trắc trở quá. Chuẩn bị hè này năm nay thực tập không biết có thuận lợi không ? Phỏng vấn mà không đậu cháu sợ thất nghiệp hoặc phải làm cho công ty tệ không có tương lai quá :(
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Hồi phổ thông đường học hành có tốt không? Cung Thân khá đẹp
Dạ em đang làm bên công nghệ thông tin, trình độ đại học, hồi phổ thông học hành so vs mặt bằng chung thì tốt do em học trường chuyên lớp chuyên nhưng em chểnh mảng lên không tốt lắm.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ikzer9x đã viết: 16:30, 06/02/22
Hình ảnh
Dạ em đang làm bên công nghệ thông tin, trình độ đại học, hồi phổ thông học hành so vs mặt bằng chung thì tốt do em học trường chuyên lớp chuyên nhưng em chểnh mảng lên không tốt lắm.
Vận 33 tới 42 cũng khá.
Đầu trang

ikzer9x
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 00:45, 20/04/22
ikzer9x đã viết: 16:30, 06/02/22

Vận 33 tới 42 cũng khá.
Dạ em cảm ơn, mà anh có thể nói rõ hơn được không ạ, e tính mở mặt bằng kinh doanh cho thuê sân bãi thể thao thêm ngoài giờ làm chính thì có được không ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”