nhờ các bác giải giúp quẻ

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
duong177
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nhờ các bác giải giúp quẻ

Gửi bài gửi bởi duong177 »

tình hình là em đang điều chỉnh mọi thứ từ ăn uống, ... tập thể dục để có 1 cơ thể như mong muốn nhưng lâu mà chưa có kết quả nhiều, em gieo 1 quẻ

đc quẻ hoả phong đỉnh, có 2 hào động, quẻ biến là điạ phong thăng,(quẻ hộ là trạch thiên quải)

do chưa có kinh nghiệm nên kính mong các bác chỉ giáo....
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đại Ca
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: nhờ các bác giải giúp quẻ

Gửi bài gửi bởi Đại Ca »

duong177 đã viết:tình hình là em đang điều chỉnh mọi thứ từ ăn uống, ... tập thể dục để có 1 cơ thể như mong muốn nhưng lâu mà chưa có kết quả nhiều, em gieo 1 quẻ

đc quẻ hoả phong đỉnh, có 2 hào động, quẻ biến là điạ phong thăng,(quẻ hộ là trạch thiên quải)

do chưa có kinh nghiệm nên kính mong các bác chỉ giáo....

Sáng đi ăn phở, trưa đi ăn phở, tối đi ăn phở, đang đêm ngủ dậy đi... tập thể dục, độ cỡ 1 tháng là cơ thể ok luôn à , gieo quẻ mần chi =P~
Đầu trang

duong177
Mới gia nhập
Mới gia nhập

các bác vào giải giúp em tý đi ah, em cũng đang học giải quẻ.....
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

TL: Quán_nốt ruồi"

Gửi bài gửi bởi Thiện Minh »

Chào bạn @dương177 ! Bạn là Nam hay Nữ ? Độ tuổi bao nhiêu ? Ngoài mục đích xem quẻ để kiểm tra sức khỏe ra , bạn còn mục đích gì khác không ? Tiêu đề quẻ Đỉnh biến Thăng , sao không ghi ngày tháng gieo quẻ ?
Được cảm ơn bởi: duong177, tutruongdado
Đầu trang

duong177
Mới gia nhập
Mới gia nhập

em là nam 23 tuổi, gieo quẻ lúc 10-11h ngày 13-8 âm tức hôm qua
Đầu trang

duong177
Mới gia nhập
Mới gia nhập

bác Thienthai và các bác vào giải giúp em cái
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Về tượng quẻ Đĩnh , Ly hỏa tính thượng thăng , Tốn tính hoán thăng . Quẻ tới 4 hào dương , 2 hào âm . Dương khí trội , âm chất thiểu . Thể trạng hư nhiệt không điều hòa được âm tinh (huyết dịch). Biến quái Thăng , 4 hào âm , 2 hào dương . Thăng tính vọt lên, nay quẻ Thăng 4 hào âm , tính âm vọt lên . Vậy diển biến của quẻ , dương khí thái quá làm cho âm tinh thượng thăng , vọt ra. Dương khí : lượng nhiệt , huyết áp , hơi thở , động năng. Âm tinh : dưỡng chất, nhũ trấp , huyết dịch , cơ năng. Quẻ này rất dể sanh bệnh , do tính âm dương không hài hòa. Tiếp theo xét 6 hào....
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Chánh quái , thừa tài , phục ẩn mão phụ . Biến quái phản ngâm. Hào phụ , phục ẩn , xung tán nguyệt lệnh thành Vô Căn . Phương pháp tập thể dục của bạn @dương177 về cơ bản đã sai phương pháp tập (nếu là tập thiền rất nguy hiểm) làm cho mão Đại trường bị thương tổn. Dậu tài cực vượng , vì nhập lệnh nhật nguyệt lệnh , lỗi do ăn uống làm cho Thận tinh thái quá . Thế hợi quan , đương sinh nhật nguyệt lệnh , lại gặp hào động hội kim cục sanh trợ , vì vậy hợi không vong thành hết giá trị không vong , dể sanh bệnh Tam Tiêu . Tị huynh cư Hổ , vận động thái quá , Tỳ khí lao lực. (Hey ! ThienThai ăn cơm , tối 9 giờ luận tiếp)
Đầu trang

duong177
Mới gia nhập
Mới gia nhập

cán ơn bác! mong bác giải tiếp.....
Đầu trang

Thiện Minh
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Vậy hiện thời , tử hào và tài hào kết thành kim cục vượng sanh thế . Tị tỳ, Dậu thận, Sữu can , hào tài kim chánh cục , do cái lỗi nạp thực toàn là đồ bổ vô tình thành bệnh , hào thế cư quan mầm móng căn bệnh đã hình thành sẳng trong người rồi. Đến khi chữ thời nhập mộc tiết khắc tử tôn hào , chữ thời nhập thìn mộ tử tôn hào thì sanh bệnh . Hợi Tam Tiêu nhiệt không làm tốt hệ tiêu hóa và bài tiết , tích nhiệt qua Đại trường . Chế độ ăn uống không thẫm thấu hết được dưỡng chất.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”