Lời nguyền, chấm dứt tất cả

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lời nguyền, chấm dứt tất cả

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Chồng mình chẳng thương gì mình cả. Cái j cũng để mình lo sợ, sống k biết nghĩ cho mình gì hết. Nhiều lúc mình tủi thân lắm, cay đắng lắm. Thiếu thốn tình cảm nên cứ dồn hết vào ng chồng và nhận về sự thất vọng cứ như bản thân tự uống thuốc độc vậy.
Mình sợ hãi đến nỗi mình k muốn có ai trên đời, k tin tưởng ai nữa, mặc dù rất khao khát đc yêu thương. Bạn thật may mắn vì gặp đc quả ngọt. Mình mong rằng bạn sẽ mãi mãi hạnh phúc, cả cho phần mình nữa.
Đầu trang

TLY TLY
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TLY TLY »

Bạn ơi, hãy suy nghĩ tích cực lên nhé, Mình tuổi trẻ cũng rất vất vả, mọi thứ đều không được may mắn, bố mẹ mình cũng cãi vả, đánh chửi nhau suốt, và khi mình học cấp 2 thì bố mẹ ly di. giờ mình sống với mẹ. Mình cũng khá buồn khi nghĩ về tuổi thơ khổ cực đó, giờ thì mọi thứ đỡ hơn chút, mình cv cũng đủ sống, đủ nuôi mẹ. Mình luôn tâm niệm người tốt sẽ gặp quả báo tốt. Đức năng thắng số. Bạn hãy cứ tin tưởng vào những điều tốt sẽ đến với những người có lòng, có thể nó đến hơi muộn nhưng chắc chắn sẽ đến nên hãy luôn giữ tâm sáng và cố gắng vì tương lai tốt đẹp phía trước nhé. Bạn ở đâu? nếu k ngại nhắn tin mình sẽ làm bạn với bạn . Mọi sóng gió sẽ qua thôi. Mình luôn tin như vậy.
Đầu trang

tranthanhlam
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tranthanhlam »

loinoidoi
Bạn cứ buồn hoài như zậy sao?
Nỗi buồn nào, rồi cũng sẽ qua.
Còn nỗi buồn của bạn, lúc nào cũng như ngày đầu tiên.
Đời có bao nhiêu năm đâu,Sao bạn phải u sầu.
Nếu bạn đã chọn, và quyết định đi tới cùng.Thỉ những gì bạn đang trãi qua, cũng là những gì bạn đã quyết định mà.
Nếu bạn nghĩ : Đó là nghiệp duyên thì bạn nên trả như những người đang thiếu nợ,việc mình trả là những veiệc cần làm.Nếu đã vậy thì bạn đừng u sầu nữa.
Còn nếu bạn nghĩ: Đây là do những người khác gây ra cho bạn,thì sao ko vứt hết đi nhỉ?Như thế sẽ nhẹ ghánh hơn
LÂu quá rồi, không ghé qua lại,Bạn cũ vẫn khõe chứ ?Có tin vui baby chưa?.Cho mình còn có cháu chứ.
Đầu trang

tngoc9150
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tngoc9150 »

Thật chẳng thể nào mà tưởng tuợng nổi lại có một hoàn cảnh như bạn . Từ đầu tới cuối chỉ toàn thấy khổ đau . Hãy lựa chọn cho mình con đường mà bạn thấy an ổn nhất . Đừng nên cố kéo dài nỗi đau như thế . Thương bạn !
Đầu trang

ngoclannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngoclannguyen »

loinoidoi304 đã viết: 22:00, 26/05/17 Chồng mình chẳng thương gì mình cả. Cái j cũng để mình lo sợ, sống k biết nghĩ cho mình gì hết. Nhiều lúc mình tủi thân lắm, cay đắng lắm. Thiếu thốn tình cảm nên cứ dồn hết vào ng chồng và nhận về sự thất vọng cứ như bản thân tự uống thuốc độc vậy.
Mình sợ hãi đến nỗi mình k muốn có ai trên đời, k tin tưởng ai nữa, mặc dù rất khao khát đc yêu thương. Bạn thật may mắn vì gặp đc quả ngọt. Mình mong rằng bạn sẽ mãi mãi hạnh phúc, cả cho phần mình nữa.
Bạn ơi, mình vẫn đang sống trong sợ hãi đây, mẹ mình rất thương mình nhưng sau khi ly dị thì bà chơi với bạn xấu, tối ngày ko lo làm ăn, chỉ lo cho vay tiền góp, tiền đứng, tiền nằm (có số vốn do lúc ly dị chia tài sản), rồi còn số đề, chơi bài nữa bạn à, mình khuyên hoài ko được. Rồi chuyện gì tới cũng phải tới, 3 năm trước mẹ mình vỡ nợ gần 1 tỷ, trắng tay, phải bỏ xứ mà đi. Và đến giờ bà vẫn ôm mộng trúng số, chơi số đề liều lắm bạn à, mình cứ thỉnh thoảng bị stress, sợ hãi nghĩ cảnh sau này xhđ đòi nợ ko đc chắc tụi nó giết mình luôn quá... Mình chỉ được mỗi chồng thương yêu, coi như cũng an ủi.

Bạn à, lắm lúc mình ức lắm vì nghĩ rằng gđ nội đã ko thương mình (nhưng đc cái họ rất thương yêu e mình), mình chỉ mẹ là ruột thịt yêu thương mình mà giờ đây bà còn sa lầy vô đề đóm, nhiều khi cứ 2, 3 tháng là có số nợ mấy chục triệu rơi xuống đầu làm mình phải xoay sở giải quyết. Nhiều khi dành dụm tiền để lo tương lai mới đc 1 chút thì mẹ mình lại gây nợ. Ức đến phát khóc, có nhiều đêm nhức đầu đến độ nằm khóc lóc. Rồi mình đi chùa nhiều hơn. lạy Phật nhiều hơn. mình tìm đọc nhân quả.

Đôi lúc mình tự an ủi bản thân là do kiếp nào đó mình tạo nghiệp chướng gây khổ cho mẹ mình, giờ duyên tới quả báo cũng tới mình phải nhận lãnh....

THẾ NÊN, NIỆM PHẬT NHIỀU LÊN B, KO THÌ ĐI CHÙA. TÂM AN VẠN SỰ AN.
Mình biết là khó lắm nhưng CON NGƯỜI CẦN NHẤT LÀ NIỀM TIN. B NHẤT ĐỊNH ĐỪNG ĐỂ MẤT NIỀM TIN.
Cả cái VN này nhiều người cũng khổ như b vậy. CỐ GẮNG LÊN.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Uh. Ngoclannguyen.
Cảm giác cố gắng bị ng khác trà đạp mệt mỏi.
Nhưng mình bế tắc cs rồi.
Đang cố gắng đi qua.
Cảm ơn bạn.
---------
Cảm ơn mọi ng. Có gì hãy chia sẻ cho nhau nhé.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gia đình, người thân,... vốn dĩ đã làm khổ mình từ rất lâu rồi, chỉ là qua mỗi giai đoạn mình cố gắng, những tổn thương đó lại ở lại phía sau thêm 1 đoạn mà thôi. Khổ thân tôi quá lúc nào cũng gắng gượng làm những điều tốt nhất cho mọi người, trong khi bản thân họ còn k biết điều gì là tốt cho chính mình bao năm qua.
Đọc lại mới thấy những tháng ngày u tối đó đã rất rất rất lâu và sâu rồi. Cho nên nếu bây giờ bản thân có mặc kệ họ và sống an nhiên cho mình cũng là quá xứng đáng.
Vì mình đã vì họ đủ nhiều rồi, cuối cùng thì sao?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”