Thất sát luận đàm!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hương mùa thu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thất sát luận đàm!

Gửi bài gửi bởi Hương mùa thu »

nhaque1123 đã viết: 17:56, 16/04/17
Hương mùa thu đã viết: 17:48, 16/04/17
nhaque1123 đã viết: 12:22, 16/04/17 Năm 2016, bạn có đào hoa ngộ song hao. Năm này tình cảm rất dễ đổ vỡ, nhẹ thì trục trặc. Năm này cv cũng khó khăn. Sức khỏe cũng ảnh hưởng, dễ dính dáng đến dao kéo, mổ xẻ. Nếu không thì bố mẹ có thể bị mổ xẻ. Năm này cũng dễ xảy bỏ em bé nữa. Năm 2016 là 1 năm ko tốt
Đúng là năm 2016 vừa rồi chuyện lớn xảy ra. Giờ hai đứa xa nhau, không biết bao giờ mới được đoàn tụ, nhưng tụi mình muốn tình yêu sẽ vượt qua gian nan nên chưa nghĩ tới chuyện chia tay.

Năm 2016 mình cũng không có thai. Sức khỏe bình thường ngoài cúm vặt sổ mũi. Mình vẫn đang vừa học vừa làm thêm nên chuyện công việc cũng ko có gì đặc biệt. Mẹ mình sức khỏe tốt, đi lễ xem thì các thầy nói mẹ mình nhân hậu phúc đức lớn lắm, luôn có các quan các thánh phù hộ nên việc gì cũng tai qua nạn khỏi. Họ cũng nói mình sẽ được hưởng phúc từ mẹ.

Bạn xem giúp mình giai đoạn 2017 này, đặc biệt là tháng 5 dương lịch tới phải ra tòa thì khả năng thế nào ? 2017 2018 tình duyên cuộc đời có khởi sắc không bạn ?
Thực sự lá số của bạn khó xem. Phần đông do cung phúc quá mạnh. Bạn có thể nhờ các cao thủ khác. trình của mình vẫn thấp
Cảm ơn bạn nhiệt tình xem giúp mình.
Hồi xưa khi chưa xảy ra sự cố mình cũng có nhờ thầy xem, thầy cũng nói là lá số mình khó xem. Nói thật cha mẹ mình đi đâu người ta cũng bảo là người tốt hiếm có khó tìm bạn ạ. Kiểu đầu làng cuối ngõ đồng nghiệp bạn bè ai cũng xuýt xoa. Thêm cả anh người yêu cũng là kiểu đi đâu thiên hạ cũng khen cũng quý, không ngờ gặp tiểu nhân nên giờ hai đứa lâm vào hoạn nạn.
Đầu trang

Shiki
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Shiki »

nhaque1123 đã viết: 17:33, 16/04/17
Shiki đã viết: 17:00, 16/04/17 Bạn ơi, mình là nữ, sinh ngày 11/12/1996, sinh lúc 11h45 trưa, là con một trong nhà. Mình lùn, da trắng và bị cận, hay bị ho, bệnh vặt. Mình cũng dễ bị stress và có lúc cầu toàn quá mức nên tự gây áp lực cho mình. Mình vẫn chưa có bạn trai, và hay gặp trắc trở trong tình bạn và gia đình thì không hợp tính nhau. Đây là lá số của mình, mong bạn luận giải giúp mình, đặc biệt là về phụ mẫu, quan lộc và tật ách. Mình thấy nhiều câu phú tử vi nói về Thất Sát làm mình lo quá. :-/
Hình ảnh
Mình nghĩ bạn ăn vào Vũ khúc, thiên phủ hơn là Thất sát. Thông thường người sát ngộ kình dương sẽ cao, ko lùn đâu
Mình cảm ơn bạn nhiều lắm :) Mà bạn ơi, cho mình hỏi một chút nha, nếu mình ăn vào Vũ Khúc, Thiên Phủ tức là mình không quá giống với Thất Sát ( hình dáng, tính cách, may rủi,...) hay là mình phải xem cung di như cung mệnh và lấy Vũ Phủ làm chính tinh bản mệnh vậy bạn?
Mình chỉ mới bắt đầu học hỏi về tử vi thôi nên còn nhiều điều chưa biết lắm, có gì sai sót mong bạn bỏ qua nha :)))))))
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

Cho mình hỏi. Mình đọc tài liệu bảo cung phu thê trong vòng Thiếu Âm, Nguyệt Đức, Phúc Đức thì hài lòng với người mình yêu. Nhưng cũng có tài liệu bảo rằng trong vòng này thì cực kì yêu người phối ngẫu. Kinh nghiệm luận những trường hợp này của anh nhaque ntn?
Đầu trang

Danner
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Danner »

Thanks chủ top dù ko xem.....

Cám ơn vì đã xem dùm cho mọi người....

Nếu có dịp, chủ top có thể mở 1 pic luận về nghề nghiệp của 2 bộ sát phá tham và tử phũ vũ tướng liêm.

Thật sự rất thú vị khi những câu ph1u trong sách đối với cách TPVTL thời nay đa số là giáo viên, bác sĩ chứ ko giàu như sách bảo. Sát phá tham cũng có người làm thầy thuốc, thầy giáo chứ ko phải ai cũng kinh doanh, quân đội.

Lúc ấy nếu rãnh mình sẽ tham gia.
Thân chào.
Đầu trang

songvuisongkhoe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi songvuisongkhoe »

@ Danner.

Mình mệnh SPT tại cung Thân. Đang dư tính kinh doanh 1 năm tới. Mình sẽ chỉ tập trung buôn bán mà thôi. Mình nghĩ SPT nhưng phải xem cung Quan Lộc, Phúc, Tài bạch ntn. Chọn nghề nào vốn là cái duyên cũng là bản ngã. Ai lại nghĩ mình bằng cấp nhiều về nước mở nhà hàng đâu nhưng mình thực sự thích ẩm thực.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

Shiki đã viết: 17:00, 16/04/17 Bạn ơi, mình là nữ, sinh ngày 11/12/1996, sinh lúc 11h45 trưa, là con một trong nhà. Mình lùn, da trắng và bị cận, hay bị ho, bệnh vặt. Mình cũng dễ bị stress và có lúc cầu toàn quá mức nên tự gây áp lực cho mình. Mình vẫn chưa có bạn trai, và hay gặp trắc trở trong tình bạn và gia đình thì không hợp tính nhau. Đây là lá số của mình, mong bạn luận giải giúp mình, đặc biệt là về phụ mẫu, quan lộc và tật ách. Mình thấy nhiều câu phú tử vi nói về Thất Sát làm mình lo quá. :-/
Hình ảnh
Chào Shiki,

Sách nói Khốc Hư Tý Ngọ trước hư sau thành. Lại nói Sát Phá gặp Kình Dương thì hung bạo.
Vậy xin hỏi bạn, trước đây có thời gian nào bạn được mọi người nhìn nhận là ngang tàng ngỗ nghịch không?
Và tính chất này dần thay đổi nhờ Khúc Phượng?
Đầu trang

KIMT
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi KIMT »

Chào anh nhaque1123 .Rất mong anh xem giúp em cái đại vận 23t sắp tới nhìn hốt quá.Hiện tại em đã lấy ck và có 1 cô con gái hơn 2t em muốn đi nước ngoài nhưng không biết có nên đi hay không.Về giờ sinh thì mẹ em nói là nhớ đúng ngoài 5h sáng.Về ngoài hình thì em cao 1.55m da trắng lúc chưa ck thì nhỏ nhắn nhưng giờ 60kg .Và cung phu em thế kia chắc khó 1 ck anh nhỉ :(
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
quynhgiao1903
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi quynhgiao1903 »

em cũng mệnh Thất Sát + Liêm Trinh không biết cuộc đời suôn sẻ không anh nhỉ? Hì Hì
Hình ảnh
Đầu trang

Shiki
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Shiki »

TuKyLan đã viết: 11:16, 21/06/17
Hình ảnh
Chào Shiki,

Sách nói Khốc Hư Tý Ngọ trước hư sau thành. Lại nói Sát Phá gặp Kình Dương thì hung bạo.
Vậy xin hỏi bạn, trước đây có thời gian nào bạn được mọi người nhìn nhận là ngang tàng ngỗ nghịch không?
Và tính chất này dần thay đổi nhờ Khúc Phượng?
Chào bạn, mình rất vui vì bạn đã bình luận lá số của mình :)))) Mình thì hồi nhỏ rất ngang bướng, kiểu chống đối với hay cãi lý lắm, nếu mình không phục là còn đấu dài dài. Có 1 lần cô giáo xử oan mình, mình cãi thẳng với cô rồi bị mời mẹ vô gặp cô :)))) Mà không biết có phải nhờ Khúc, Phượng không mà mình lớn lớn lên thì đỡ, mình thì không có cãi nhau ầm ĩ bao giờ, nhưng dễ nóng lên rồi xụ mặt, nhăn nhó, giờ mình cũng còn xụ mặt kiểu vậy :)))))) Mình tuy chưa đi làm, nhưng đi học thì cũng lên xuống qua nhiều nên dần dần cũng bớt ngang đi nhiều lắm. Giờ mình tránh được thì tránh, cũng ráng giữ không tranh cấp với ai, với có bực cũng ít nói ra. Có điều tâm trạng mình dễ dao động lắm. Mình bắt đầu thử học xem tử vi, lý số cũngđể hiểu thêm về mình để còn sử đổi nữa :)))))))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

KIMT đã viết: 11:36, 21/06/17 Chào anh nhaque1123 .Rất mong anh xem giúp em cái đại vận 23t sắp tới nhìn hốt quá.Hiện tại em đã lấy ck và có 1 cô con gái hơn 2t em muốn đi nước ngoài nhưng không biết có nên đi hay không.Về giờ sinh thì mẹ em nói là nhớ đúng ngoài 5h sáng.Về ngoài hình thì em cao 1.55m da trắng lúc chưa ck thì nhỏ nhắn nhưng giờ 60kg .Và cung phu em thế kia chắc khó 1 ck anh nhỉ :(
Hình ảnh
Theo mình là nên đi bạn nhé. Bạn xây dựng gia đình sớm quá, vc nên nhường nhịn nhau để gia đình ấm êm
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”