Một quẻ xem đột xuất!

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Âmdương
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Một quẻ xem đột xuất !

Gửi bài gửi bởi Âmdương »

Chào bác Nguyen quoc , bác ThienThai , bác Sakura . Kính mong các bác bốc cho cháu một quẻ Lục Nhâm xem cho cháu về công danh sự nghiệp và tình duyên với ạ ! Cháu là nam sanh 16 tháng 11 năm 1982 dl , giờ sanh 22 giờ 30 phút . Kính chúc các bác dồi dào sức khỏe .
Đầu trang

nguyen quoc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Một quẻ xem đột xuất!

Gửi bài gửi bởi nguyen quoc »

@:CÁC BẠN THÂN MẾN!Đây là một trường hợp đột xuất,câu hỏi đặt ra khá hóc.Do đó tôi dẫn dắt như 1 câu chuyện,để các bạn tự tìm hiểu các thông tin trong câu chuyện kể rồi tìm cách lập quẻ giải. Phải thừa nhận,bạn THIEN THAI đã khai thác được triệt để các thông tin đó và đưa ra nhiều cách giải khác nhau-thật lý thú.Ưu thế của tôi là đã xem được tướng rồi kết hợp quẻ để luận.Bốn điểm đưa ra ngay là chuẩn theo tướng tay.Điểm thứ 5,luận sau khi đã lập quẻ dịch-Điểm này tôi đã thông báo cho TT biết (vì tế nhị nên k thông báo lên dd).
Qua đây,tôi lại một lần nữa nghi ngờ lập trình lá số tử vi ,tứ trụ...của một số dd chưa chuẩn-vì lý do đó nên tôi ít tham gia luận giải lá số tử vi.Để luận giải thì phải kiểm tra lại mất rất nhiều thời gian.
Các bạn say mê dịch hãy cố gắng theo dõi cách luận giải của THIEN THAI-rất toàn diện về mọi pp.
Trong môn lyso,thầy DŨNG ở QUẬN BÌNH THẠNH(trong thập niên 70-80) đã từng nói: đừng nói "học"thầy mà nói "theo" thầy. Vì thầy lý số chính thống k bao giờ bảo "dạy" cả.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”