Đang rất mệt mỏi và mất phương hướng, chân thành nhờ lời giải đáp về quẻ dịch.

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
hocdao29
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đang rất mệt mỏi và mất phương hướng, chân thành nhờ lời giải đáp về quẻ dịch.

Gửi bài gửi bởi hocdao29 »

Ngày 12/08/17 DƯơng lịch . Lúc 1h55 phút sáng, em giep quẻ dịch này.
Quẻ Thiên Phong cấu, động hào 3 biến Thiên Thủy Tụng.

Câu hỏi: Nên li hôn hay không, và lí do li hôn?

Quẻ rất quan trọng, rất mong các bác, cô chú, các anh chị thông hiểu dịch học giải đoán giúp. Cháu, em xin cảm ơn, và hậu tạ.
Đầu trang

Người Lữ Khách
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Đang rất mệt mỏi và mất phương hướng, chân thành nhờ lời giải đáp về quẻ dịch.

Gửi bài gửi bởi Người Lữ Khách »

hocdao29 đã viết: 11:03, 14/08/17 Ngày 12/08/17 DƯơng lịch . Lúc 1h55 phút sáng, em giep quẻ dịch này.

Quẻ rất quan trọng, rất mong các bác, cô chú, các anh chị thông hiểu dịch học giải đoán giúp. Cháu, em xin cảm ơn, và hậu tạ.
Cấu -- tụng , 2vc cực kì khắc khẩu , tụng là kiện tụng , tranh tụng , đấu khấu , đánh nhau ... 2 vc bạn sống với nhau ko nổi !.
Li hôn hay ko là do bạn quyết định , theo mình thì lên dứt hắn cho đỡ phải đau khổ .
Đầu trang

vivubaba
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Đang rất mệt mỏi và mất phương hướng, chân thành nhờ lời giải đáp về quẻ dịch.

Gửi bài gửi bởi vivubaba »

hocdao29 đã viết: 11:03, 14/08/17 Ngày 12/08/17 DƯơng lịch . Lúc 1h55 phút sáng, em giep quẻ dịch này.

Em không rõ về tứ trụ lắm nhưng riêng chuyện ly hôn thì em cho rằng bác không nên làm vậy. Theo góc độ tâm linh thì nếu Giữa vợ và chồng sở dĩ có khắc khẩu là do một trong hai người nợ nhau từ kiếp trước. Ví dụ kiếp trước người vợ tần tảo nhưng người chồng ăn chơi không ngó ngàng gì thì kiếp này người vợ sẽ trở thành người chồng và người chồng kiếp trước sẽ trở thành người vợ, là đang trả nợ lẫn nhau. Không chỉ là về việc vợ chồng, ngay cả con cái cũng vậy.

Giả sử có đứa con mà nó nợ ân nghĩa mình thì kiếp này nó được sinh ra sẽ rất ngoan ngoãn nghe lời và hiếu thuận, thậm chí về sau còn cung phụng báo hiếu. Nếu mình nợ nó thì nó sẽ hư hỏng, phá phách.

Mọi việc đều là nghiệp lực luân báo, do đó chân thành khuyên bác suy nghĩ lại, đừng nên ly hôn, nếu bí quá hai vợ chồng tạm sống xa nhau một thời gian để bình tĩnh suy nghĩ lại. Nên đặt mình vào vị trí của người kia để có sự đồng cảm hơn chứ không nên nghĩ đến chuyện li hôn. Đó cũng là thử thách trong hôn nhân, giả sử có ly hôn người này thì chắc gì đã tìm được vị hôn phối tốt hơn? Do đó, em xin khuyên chân thành không thể li hôn, hãy tìm người hòa giải, vợ chồng hòa thuận thì tát bể đông cũng cạn.
Đầu trang

hocdao29
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nếu không suy nghĩ về con cái thì có lẽ đã li hôn từ 2015.
Câu hỏi lúc em thành tâm gieo quẻ là : Có nên li hôn vì chồng ngoại tình, và có con riêng không?
Câu trả lời hiện có lẽ khá rõ, nhưng vẫn mong các bác giỏi thông hiểu dịch học giải đoán cho cháu( em) rõ ràng hơn.
Cháu( em) xin cảm ơn rất nhiều.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

Duyên vẫn còn thì sao bỏ được. Muộn quá mai giải đáp kỹ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quẻ này xem kỹ lại thì thật là hung không tốt tý nào. Tài phục không hiện trong quẻ. Huynh động hào 3 là tượng phá tài tuy hóa hồi đầu ngọ hỏa khắc nhưng ngọ hỏa hợp Nhật nguyệt không khắc được huynh mà huynh lại được Nhật nguyệt sinh lên vượng khắc tài. Tài hưu tù lại phục là tượng chia ly. Thế bị nguyệt phá bản thân cẩn thận tháng Mùi hung hiểm( hết sức cẩn thận).
Kết thúc cuộc tình đau khổ bắt đầu nhìn về tương lai mới tốt hơn.
Đầu trang

hocdao29
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hình ảnh

Đây ạ. Cháu/em xin cảm ơn bác thắng2016.
Cháu/em là nữ, xem hôn nhân về chồng dụng thần là quan quỷ phải không ạ. Mạn phép hỏi thêm, ứng quẻ này khi nào?
Đầu trang

hocdao29
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Người Lữ Khách đã viết: 14:12, 14/08/17

Cấu -- tụng , 2vc cực kì khắc khẩu , tụng là kiện tụng , tranh tụng , đấu khấu , đánh nhau ... 2 vc bạn sống với nhau ko nổi !.
Li hôn hay ko là do bạn quyết định , theo mình thì lên dứt hắn cho đỡ phải đau khổ .
Cháu/em xin cảm ơn bác Người Lữ Khách.
Đúng là quyết định li hôn đến từ phía cháu/em.
Đầu trang

hocdao29
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vivubaba đã viết: 17:08, 14/08/17

Em không rõ về tứ trụ lắm nhưng riêng chuyện ly hôn thì em cho rằng bác không nên làm vậy. Theo góc độ tâm linh thì nếu Giữa vợ và chồng sở dĩ có khắc khẩu là do một trong hai người nợ nhau từ kiếp trước. Ví dụ kiếp trước người vợ tần tảo nhưng người chồng ăn chơi không ngó ngàng gì thì kiếp này người vợ sẽ trở thành người chồng và người chồng kiếp trước sẽ trở thành người vợ, là đang trả nợ lẫn nhau. Không chỉ là về việc vợ chồng, ngay cả con cái cũng vậy.

Giả sử có đứa con mà nó nợ ân nghĩa mình thì kiếp này nó được sinh ra sẽ rất ngoan ngoãn nghe lời và hiếu thuận, thậm chí về sau còn cung phụng báo hiếu. Nếu mình nợ nó thì nó sẽ hư hỏng, phá phách.

Mọi việc đều là nghiệp lực luân báo, do đó chân thành khuyên bác suy nghĩ lại, đừng nên ly hôn, nếu bí quá hai vợ chồng tạm sống xa nhau một thời gian để bình tĩnh suy nghĩ lại. Nên đặt mình vào vị trí của người kia để có sự đồng cảm hơn chứ không nên nghĩ đến chuyện li hôn. Đó cũng là thử thách trong hôn nhân, giả sử có ly hôn người này thì chắc gì đã tìm được vị hôn phối tốt hơn? Do đó, em xin khuyên chân thành không thể li hôn, hãy tìm người hòa giải, vợ chồng hòa thuận thì tát bể đông cũng cạn.
Cháu/em xin cảm ơn bác baba.
Cháuem có học được sách Phật, không dám nhận là hiểu/ngộ hoàn toàn nhưng cũng giúp mình tự làm sáng và suy nghĩ bình tâm hơn về cuộc đời.

Gieo nhân không phải là cháu/em nữa rồi, nên giờ quả nhận cũng không hoàn toàn là cháu/em nữa. Trân trọng lời nhắn nhủ của baba.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Giải thích thêm cho chị hiểu đây là xem về vợ chồng chị có hòa hợp không thì dụng thần vừa là quan quỷ và thê tài cả thế ứng phụ trợ. Mà thường ta dùng thê tài nhiều hơn. Ở đây quan quỷ của chị được Nhật nguyệt tương hợp là anh không muốn ly hôn mà nhờ người níu kéo nhưng thê tài của chị vừa phục vừa hưu tù huynh đệ chủ phá tài lại vượng động nên chỉ rất là khổ sở, chị phải cực kỳ nhẫn nhịn thì mới sống được. Còn nếu theo chỉ dẫn của quẻ là tượng chia tay. Vợ chồng đến với nhau là duyên nợ là nghịch duyên hay thuận duyên là Phước báo của mỗi người. Khi duyên nợ hết thì cố níu kéo cũng không được. Khi duyên nợ vẫn còn thì có bỏ nhau cũng không được chị nhá. Lưu ý: Chị cẩn thận tháng Mùi âm này hung đối với chị.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”