Quán tứ trụ vio

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Quán tứ trụ vio

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

Cám ơn chú nhiều lắm ạ, quả thật con rất hâm mộ chú, con xin hồi đáp như sau:
vio đã viết: 11:27, 21/08/17 Xin chào Qphuc85, Vio xem nhé:

- Về hình thức và tính cách: mình thấy bạn khá điển trai, ăn nói khá tốt, chắc tán gái các cô lăn như điếu đổ.
Dạ, đẹp trai lắm, cưa gái con toàn làm người ta xúc động tâm can; nhưng vì béo quá nên kg có bạn gái đến tận lúc cưới vợ
- Lục thân: mình đoán bạn ít anh em (rất dễ chỉ có một mình, ngoại trừ trường hợp có anh em 2 dòng), bạn là trưởng dưới có 1 em, nhìn ls này bố mẹ rất dễ có sảy bỏ, hoặc ae có người yểu mệnh. Sau này anh em cũng sống xa nhau.
Con là trưởng; dưới có em gái, út là trai. Mẹ con có xảy 1 lần vì bế con xuống cầu thang bị té. Em út bị tai nạn nổ cano lúc bé bị phỏng toàn thân. ( Lúc nổ con đứng sát nguồn nổ nhưng kg bị gì, em con với bà con đứng xa lại bị, thời gian bị con kg nhớ rõ nhưng xảy ra ở đai hạn 6-15) 3 đứa con hiện tại đều xa cách do công việc.

Bố mẹ kinh tế bình dân thôi, ls này e rằng bố mẹ không hạnh phúc, không biết bố bạn có thêm tay trái tay phải nào không?
Bạn khá khắc bố, việc khắc bố này không đơn giản là khắc về tính cách mà khắc nặng hơn có tính xa dời.

Đúng kinh tế ( tiền mặt ) lúc nào cũng trong tình trạng mệt mỏi, vì bố mẹ con đầu tư nhà đất cộng với trang hoàng nhà cửa hoành tráng. Hiện tại con thường xuyên bị trêu là ở biệt thự gì mà blah blah blah ....

Con với bố khắc khẩu, tư duy cho đến tánh tình; thương mà kg bao giờ nói, con làm phụ bố kiếm tiền tỷ cho bố nhung chi nhan lương tháng 8tr con cũng làm.

Nhìn đại vận 15-24 tuổi thấy bố dễ gặp hung họa các năm 2003, 2005, 2006.
- Trong dòng họ nhà bạn, người thân rất hay sảy ra oan trái về tình cảm, đặc biệt là nữa giới.

Bố con phúc rất lớn ạ, gặp xui nhiều nhưng lúc nào cũng qua khỏi, đại vận 15-24 con đang du học nên kg biết bố có bị dui gì lớn kg.

Bà con nội ngoại 80% là trắc trở chồng/vợ ạ. Đặc biệt nữ giới bên ngoại 100% rắc rối về tình duyên, mẹ con là gái duy nhất có chồng con đàng hoàng nhưng vợ chồng khăc khẩu và thường xuyên xa cách nhau vì nhiều lí do, thậm chí mỗi người 1 giường dù chung phòng do bố mẹ kg quen ngủ chung

- Về vấn đề học tập:
+ Ở ls số tứ trụ can tân tọa thiên tài, tài nhiều hoại ấn, vận học tập 15-24 thìn mão hại ấn, chủ việc học hành bất lợi. Nhìn ls tử vi thấy rõ hơn: cung quan linh xương kị kình, phá bộ xương khúc hóa khoa, ở đây nó nói lên, bạn bản tính thông minh, nhưng do những biến động của cs nên việc học hành bất thuận. Cung phụ mẫu bình thường chỉ xem quan hệ ta với song thân, thực tế cung này nó còn phản ánh vấn đề bằng cấp và quan hệ với cấp trên nữa. Nên bạn để ý ls có hóa kị cung phụ rất khó bằng cấp cao, ngoài ra còn rất dễ bị cấp trên không ưa mình, đồng thời cũng phải cần thận vấn đề liên quan luật pháp nữa, vì cung phụ này có thiên hình. Tuế hình kị cung phụ là đối cung tật bạn nên để ý các vấn đề nhạy cảm liên quan pháp luật (đặc biệt các năm tuất).

100% chính xác chú ơi. 15-24 con du học nhưng kg học trường chính quy mà học trường đời. kg bị đuổi vì thầy cô mến sự ngoan và thông minh nên giúp đỡ kg bị cancel visa. con đi học đa số 25% tổng số buổi nhưng vẫn trụ gần 10 năm ở xứ người. từ nhỏ đến lớn làm bậy là bị phát hiện nên con tự nhủ kg bao giờ làm trái pháp luật ạ.

- Về tình cảm: tài vượng, nên ra ngoài oai oách tý thôi, chứ tôi đoán bạn nể vợ, người vợ này cá tính mạnh mẽ, bạn nên lựa để vợ chồng luôn được vui vẻ đầm ấm. Người này vio đoán trước khi yêu nhau là bạn bè, nhìn thấy năm 2010-2011 là các năm yêu đương cưới gả, vì lại thấy 2012-2013 có vận sinh con. Nhìn ls này vợ làm ăn được.
Về con cái: số này cũng vất vả về con, cũng rất dễ có sảy bỏ đấy. THôi thì người Việt ta có truyền thống vất vả về con, cũng không sao cả.

Chú lại ghi bàn như Messi rồi ạ. Vợ con nói ngắn gọi là tánh tình kiểu tomboy; con nhường bả nhìu ạ, bả chưa bao giờ nhận sai toàn bắt con làm lành. vợ làm personal trainer cũng khá tiền. Đặc biệt bả rất có duyên khi tiếp xúc với người ngoài nên thường được gần người quyền quý.

Con thì chưa sảy nhưng con đang lo cụ thể là ngay lúc này vợ đã trễ kinh gần 1 tháng, bụng phình chân đùi đều to ra nhưng thử que thì kg thấy có bầu; chú có thể xem giùm con vợ có đang có bầu kg ạ ? Vợ ngán mang bầu do kinh tế kg ổn địng con cũng kg muốn ép thúc nhìu quá sợ bả stress

- Về bệnh tật: cẩn thận bệnh về tiêu hóa (dạ dày, uống ít rượu thôi), hô hấp, mắt.

- Bạn có xu thế thích kinh doanh khá rõ dàng, vì 2 lý do, thứ nhất bạn đi làm thuê luôn thấy thị phi, không được cấp trên ủng hộ cất nhắc, thứ 2 bạn là người máu kiếm tiền. Về việc bạn hỏi nên kinh doanh ngành nào thì bạn nên chọn ngành hàng thuộc kim, thổ hay thủy là tốt nhất (bạn tra mấy hành này trên mạng). Tuy vậy phải nói thế này, ls của bạn nó không vượng cho bạn trong việc kiếm tiền, nếu bạn tự ra ngoài kinh doanh mà làm một mình đảm bảo rất hao tán, còn nếu vợ đầu tư kinh doanh bạn theo mà làm thì lại được, làm gì cũng nên đề nghị vợ đứng tên và tham gia cùng, chứ tự ý làm là móm đấy.

dạ tiêu hoá, hô hấp, mắt con đều có vấn đề; hên con kg uống bia rượu nếu kg chắc con chết rồi ạ.

Con cũng cảm nhận như chú luận giải nhưng vợ con nó bướng lắm kg chịu làm gì chung với con; dụ hoài mà nó kg nghe; vợ con sinh năm 1983 quý Hợi. Con làm thuê thì chủ ái ngại kiểu thời xưa vua nghi kị thần tử giỏi có nhìu chiến tích ấy ạ, con thấy cũng nản. thậm chí nó cũng ứng khi chủ là bố ruột con luôn đó chú, buồn chưa ?

Sơ vận:
- 5-14 tuổi: vận này hay ốm đau, tính cách ngang bướng, hay ốm đau. Thấy mấy năm hung họa như: 1990-1991-1994.
- 15-24 tuổi: như nói trên vận này bố dễ gặp hung họa (nhất là bố), trong gia đình nhiều chuyện không vui.
- 25-34: Vận này cv bất thuận, tiền bạc dày vò. Xem vài năm nhé:
2013: năm này dễ thay đổi cv, hay nơi ở. Năm này cũng lắm thị phi.
2014 -2015: Năm này thấy hao tán, dễ ốm đau, ssong thân anhem dễ có chuyện không vui, con cũng hay ốm.
2016: năm này cv khá bất ổn, làm không thấy ra tiền mà thấy chi tiêu.

Từ lúc học lớp 1 tới lớp 10 hầu như chuyển trường mỗi năm, tối đa con học 2 năm 1 trường thôi chứ kg hơn, vì nghịch bị thầy cô đánh hoài chú ơi.

2013: có mở tiệm đồ cổ nhưng banh xác chú ơi, chuyển tiệm 1 lần nhưng cũng banh. con con sanh 2012 nên năm này cũng thị phi về mấy vụ nội ngoại , cách chăm con etc...

2014-2015: năm này kinh doanh của bố tệ; thậm chí có lúc cả nhà kg có được 10tr

2016: năm này đúng con xài tiền như nước, tự nhiên nhìu chuyện kg đâu làm tốn tiền vô duyên. 100tr mà chỉ xài chi tiêu trong nhà thôi mà chưa hết 1 tháng là hết.

Công lực của chú quá thâm hậu chú ơi; con biết còn nhìu người muốn được chú xem con cũng kg muốn làm phiền chú quá nhiều, nhưng nếu chú thấy cái gì xấu sắp xảy ra cho con xin chú nhắc nhở; con tính mua đi bán lại nhà đất , có người kêu con hùn làm nhưng con băn khoăn quá vì tánh con hay cả nể, nếu phát sinh tranh cãi con sẽ nhịn và chịu thiệt.

con cám ơn chú rất nhiều vì đã bỏ thời gian giúp con, con hiểu thời gian rất quý báu nên con càng cảm kích chú hơn. Cám ơn hú, mong chú gắp nhiều phúc lành.
Đầu trang

phuongbong0610
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phuongbong0610 »

Hôm nay đi lang thang trên diễn đàn, mừng vì thấy được topic này của chú Vio. Con xin phép được nhờ chú trợ duyên, xem giúp con đc k ak? :) con cảm ơn nhiều ak!
Đầu trang

lethanh82
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi lethanh82 »

hehe. Quán đông vui quá. Chúc anh vio dồi dào sức khỏe và nhiều niềm vui. Chúc các bạn được như ý. :D :D :D
Đầu trang

TLY TLY
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TLY TLY »

Chú vio ơi, xem giúp cháu tứ trụ này với ạ. Chồng con ạ, Công danh sự nghiệp, anh chị em có hòa thuận, giúp đỡ lẫn nhau đc k ạ? Cháu cảm ơn :)

Hình ảnh
Đầu trang

greenfrog
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi greenfrog »

NeBoTat đã viết: 04:25, 20/08/17
Em xếp hàng chờ anh Thiên Khanh xem giúp ls :x . Anh xem giúp em nhé, ls em bình thường, ko có gì đặc sắc nên hay bị bỏ qua, ko ai xem cho hix.
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

menhliemsat đã viết: 10:49, 20/08/17 Cháu chậm chân trang 4. Ko đc bác Vio coi rồi. Quote lại bài chú TK. Nếu có duyên chú coi giùm cháu năm nào mới lập gd nha chú.
Coi thử cho @Menhliemsat. Bát tự của em cách cục phân minh, nhìn thì thấy dễ coi nhưng thật ra khá khó xem chi tiết. Anh xem thử, nhờ em phản hồi những ý dưới đây:

Khôn: Kỷ Tỵ - Nhâm Thân - Bính Ngọ - Kỷ Sửu

Bản thân: thường tự thân vận động, ít nhờ vả được ai. Tính trong cứng ngoài mềm, thích đi đường dương quan đạo, tức không thích loanh quanh, vòng vo hay làm chuyện mờ ám. Có khả năng chỉ huy hoặc khí chất nhìn có uy; tâm tính bình hòa, hoà nhã; sống nội tâm.

Sức khoẻ: sức khoẻ tốt, có bệnh hô hấp dạng nhẹ.

Công danh: có khả năng làm cho khối nhà nước, chức vị không cao. Công việc gắn liền với giấy tờ hoặc cây cối (hành mộc). Công việc cực chứ không nhàn hạ, làm hao mòn sức khoẻ, thân thể. Môi trường làm việc nhiều thị phi, kiện tụng. Nơi làm việc nhiều ánh sáng nhưng khí trường lạnh (ở đây không kể đến việc dùng điều hoà, ý nói cảm giác về nơi làm việc). Sở làm có thể có thờ cúng. Dễ làm các ngành về giáo dục, văn hoá, nghệ thuật, thông tin.

Tiền bạc: biết quản lí tiền bạc, việc kiếm tiền suôn sẻ. Tiền bạc có tích súc.

Cha mẹ: kỵ mẹ, hợp tính với cha, có thể nhờ được cha. Cha có thể làm khối nhà nước. Duyên với mẹ mỏng; xin lỗi, mẹ em có thể mất sớm hoặc không ở gần mẹ.

Nhà cửa: nhà có khí trường ấm, tĩnh. Nhà ở đất cao ráo, gần nơi có ao suối sông hồ. Nhà có tỉ lệ chiều ngang so với chiều sâu lớn hơn nhà hình ống hiện đại, tức là sự chênh lệch về chiều ngang và chiều sâu ít hơn so với nhà ống. Trong nhà có người nghiên cứu huyền học/tôn giáo hoặc có thờ người nghiên cứu huyền học/tôn giáo có thành tựu (dĩ nhiên không kể các vị Thánh Thần Phật của các tôn giáo). Đây là ngôi nhà phát phúc lộc.

Dòng họ + mồ mả: dòng họ quan lộ không thuận lợi, tức ít phát quan, kinh tế dòng họ không tốt, khó nhờ vả. Hai bên nội ngoại có thể không ưa nhau hoặc có xung đột. Mộ dòng họ nơi đất trủng, ẩm ướt.

Anh chị em: xin lỗi, anh chị em có người sảy bỏ hoặc mất sớm. Anh chị em có người tính trầm, sức khoẻ kém, thích yên tĩnh, công danh không có gì nổi trội.

Quan hệ giao tế: không thích hợp với người nhỏ tuổi hoặc địa vị thấp hơn. Thường gặp quý nhân có chức quyền nhưng không được trợ giúp.

Năm 2017, vận Ất Hợi, niên Đinh Dậu: năm nay khá tốt. Nhìn chung: sức khoẻ của cha ổn hoặc có cải thiện, công việc suôn sẻ hơn, sức khoẻ bản thân tốt hơn, hoà hợp với anh chị em hoặc nhờ vả được anh chị em bạn bè, tiền bạc thuận lợi có tích súc. Thêm 1 số chi tiết như sau. Anh chị em có người bị phá tài hoặc gặp vấn đề về tiền bạc. Anh chị em có người chí thú làm ăn, hoặc bắt đầu biết chi tiêu tiết kiệm hoặc bắt đầu biết quản lí chi tiêu hợp lí (tức là mối quan hệ giữa anh chị em và tiền bạc được cải thiện). Anh chị em có công việc hoặc công danh thuận lợi, do đương số góp phần giúp đỡ mà có. Anh chị em có thuận lợi hoặc tin vui về mặt nhà cửa, đất đai hoặc phòng riêng. Bản thân đương số có thể có hợp tác hoặc móc nối với người khác để kiếm tiền và kiếm được tiền. Đương số có người giúp đỡ cho phát tài hoặc giúp đỡ trong việc kiếm tiền. Cha mẹ tốt. Bản thân đương số có giúp cho công danh hoặc danh khí của cha mẹ tăng lên (ví dụ như được nhiều người biết hơn hoặc nở mày nở mặt hơn). Cha mẹ có nhiều mối quan hệ mới hoặc có tình duyên. Công ty hoặc sở làm của đương số thuận lợi, có nhiều tin vui. Công danh của đương số cũng thuận lợi, có thăng tiến hoặc tăng lương kha khá (tức trên mức trung bình. Ví dụ như công ty có chính sách tăng lương 10% mỗi năm thì mình phải được tăng hơn số đó mới tính, còn nếu tăng 10% như mọi người thì không tính). Công việc giấy tờ thuận lợi. Năm này đương số có thể nghiên cứu thêm về tài chính, kế toán, hoặc quản trị nguồn lực, quản trị vật tư, hậu cần; hoặc bỏ tiền ra đi học thêm chuyên sâu/chuyên ngành để phục vụ/có lợi cho công việc.
Đầu trang

songsong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi songsong »

NeBoTat đã viết: 04:25, 20/08/17
vio đã viết: 22:21, 16/08/17 Hôm nay rất vui có anh Thienkhanh tham gia diễn đàn, mong anh luận cho một vài ls giúp các bạn.
Dạ xin lỗi, hôm nay bị mất ngủ nên đi lòng vòng coi mấy forum, giờ mới thấy bài này. Bác Vio gọi TK là anh thì TK tổn thọ vì TK nhỏ hơn bác nhiều tuổi.

Vì có hứa coi 1 lá số mà mấy nay TK làm biếng không coi nên còn nợ. Giờ coi lá số khác thì áy náy với người kia chờ mình nên để thư thư vài ngày, TK coi xong rồi coi thử 1, 2 lá bên đây cho vui.

Với TK trình độ cũng bình thường thôi, coi cũng khi trúng khi trật, cũng đang mày mò nghiên cứu từ từ thôi.
Chào anh TK. Nếu anh có rảnh xin anh ngó qua ls này giúp em nhé.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Nguyen tran thai đã viết: 00:56, 06/08/17
vio đã viết: 23:04, 05/08/17 Để bù lại những truyện không vui trên trang này. Vio cùng những người bạn sẽ xem cho mọi người một vài ls nhé.
Vui lòng up cả ls tử vi và tứ trụ. Nếu giờ sinh không chuẩn vui lòng không up lên.
Vio cám ơn mọi người đã tham gia.
Vio mời bác Thangngan, Dinhmankt và những người đam mê tứ trụ cùng tham gia nhé.
Mong bác Vio xem giúp mình với. Năm nay tình hình công việc của em có gì khởi sắc ko ạ? Theo lá số của em thì nên kinh doanh hay đi làm thuê hả bác? Em hợp với ngành gì nếu kinh doanh riêng?
Cảm ơn bác
Chào bạn
Bạn còn online không?
Đầu trang

sweetiecute97
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi sweetiecute97 »

bác xem cho con với ạ :D
Đầu trang

sweetiecute97