Bài trắc nghiệm về thành công

Luận giải tư vấn trao đổi về tướng pháp, danh tính, chữ viết
Cáo xám biết bay
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Bài trắc nghiệm về thành công

Gửi bài gửi bởi Cáo xám biết bay »

Chị muốn nói để ảnh hiểu rõ ý của e thôi
Còn ảnh thì thật chị qua những gì dây dưa giữa ảnh vs e ,chị đoán đc ảnh con người như nào ròi. Chị e mình đừng tranh cãi gì nữa cho mệt đó e. Nếu ảnh là đàn ông thật sự , thù sau cmt này của chị sẽ ko " dông dài " nữa đâu , còn nếu là đàn ông " giả "muốn dây dưa. Thì mìn cũng kệ. Chị chỉ muốn nó lên suy nghĩ xo ng thôi hà
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

:)) =)) ....continue... :)) =))
Đầu trang

ngochuyen5793
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ngochuyen5793 »

hhn6789 đã viết: 12:21, 19/08/17
ngochuyen5793 đã viết: 12:08, 19/08/17
hhn6789 đã viết: 11:54, 19/08/17

ranh giới giữa sự nịnh bợ, thương hại và trân trọng nó mong manh lắm nên dễ khiến người ta nhìn nhận khác.

Anh đối xử với em thật lòng thật dạ thì em nghĩ đó là gì?
Thật lòng thật dạ... Nghe mà mắc cười quá đi.

Tin là thật long thật dạ khi: anh khuyên em về cuộc sống, công việc,...
Không tin: anh nói rung động em...
Anh biết được em là ai đâu mà rung với chả động...

Em không Cần sự bố thí của bất kì ai trong vấn đề tình cảm đâu. Anh hiểu chưa?

Nên vấn đề này anh không Cần giải thích đâu. Em không muốn nghe.
Anh sao phải nói vậy? Sợ em tinh thần không ổn rồi sinh bi quan, tiêu cực, hay buồn, thất vọng... Gì sao?

Em không thấy làm sao hết. Thà cứ nói thẳng sự thật ra hoặc không muốn nói thì im lặng.

Cứ nói cái kiểu thương hại càng làm em khó chịu hơn.
Anh trân trọng điều em làm giúp con bé mới vào, điều đó cho thấy em là người đặc biệt, xứng đáng nhận được sự trân trọng của mọi người.
Anh rung động bởi một cô bé mạnh mẽ trong suy nghĩ, nhưng lại yếu đuối cần một ai đó bên cạnh hơn là những lời khuyên.
Anh không sợ em như thế nào cả, mà anh muốn em được, anh muốn em được vui vẻ, dễ chịu.
Nói thẳng sự thật ra anh rung động bởi mội cô bé là em. Trước giờ cái gì anh không thích thì không làm.
Từ sự rung động cho đến tình yêu còn một khoảng cách rất xa nữa. Những gì anh đối xử với em, là điều mà em xứng đáng nhận được. Chính anh cũng cực kì dị ứng với sự giả tạo.
Này bạn ơi mình nói nghiêm túc này: mình xin lỗi nhé.
Không xưng anh đâu đấy. Bạn bằng tuổi mình mà. Mình thích làm chị cơ. Tự nhiên muốn nữ quyền đầy mình.^^

Suốt từ cái hôm mình lên mạng hỏi mình có có nên xin nghỉ việc ở chỗ làm không đó. Rồi từ đó mình bị stress bạn ạ.
Mình như muốn có lửa trong người đó.
Tính xin nghỉ làm cũng không xong. Xin nghỉ thì chẳng biết làm ở đâu. Ở nhà thất nghiệp làm khổ và có lỗi với bố mẹ.
Mà làm tiếp thì lương tâm cắn rứt. Kiểu như mình sắp đi cướp cái gì của ai đó. Em gái đó hôm kia còn bảo với mình là sợ bị đuổi việc và mình được nhận nên muốn xin nghỉ trước khi em bị cho nghỉ việc làm mình càng thấy khó chịu và không vui trong lòng.
Làm người tốt cũng khổ bạn ạ? Đôi Lúc muốn mặc kệ người khác cũng không làm được.

Nhưng hôm nay nghe lại thông tin là: chị ý định nhận cả 2( nếu không có gì thay đổ thì là như vậy) mình thấy phù may quá. Mình vui quá!

Từ hôm đó đến nay,tâm mình rối lên hay suy nghĩ tiêu cực trong mọi thứ.
Mình cũng hay làm phiền bạn. Mình xin lỗi!

Bây giờ thì mình cảm thấy ổn hơn nên Bình tĩnh rồi.
Ô hô bạn nghĩ mình vậy à. Xin cảm ơn!

Mình đang ăn chay trường bạn ạ.
Cũng gần tháng rồi nhỉ. Mình sút cân gầy ét xi mo bùn quá nhưng mình vẫn ăn.

Ăn chay để không sát sinh hại vật.
Tu lòng từ bi, yêu thương động vật, chúng sinh và yêu thương con người ý.

Qua chuyện mấy ngày nay, thì mình nghĩ đó cũng là thử thách nhỏ xíu của số phận.

Để thử trong trường hợp đó mình có nổi tâm xấu xa, độc ác, đua ganh không?
Nói thật với bạn là lúc đầu nghe tin mình đã có suy nghĩ nhất định phải vượt mặt em ý. Nhưng mình nghĩ lại như vậy là có lỗi.cũng chỉ vì mình không muốn thất nghiệp làm khổ bố mẹ mình.

Nhưng ngay sau đó mình lại thấy thương em gái đó. Mình nghĩ không nên nổi tâm xấu và muốn giúp đỡ em ý.
Và thật may là sau cùng mình vẫn có suy nghĩ muốn giúp đỡ em ý dù trong tâm mình lo lắng về số phận của mình.

Người ta nói là không nên gây thù chuốc oán với người khác.
Mình cũng không muốn gây thù chuốc oán với bạn nên làm hoà nha.

Ừ bạn nói đúng mình nên suy nghĩ ít nhất có thể. Tại mình bị phân tâm là nên làm người thông minh hay có Đức ý sao bạn hiểu mình thế? Cuối cùng mình vẫn suy nghĩ làm người theo cách bạn khuyên mình( không nên nói rõ ra nhỉ, mình sợ nói ra mất Phước lắm. Sợ lắm lắm.)

Cảm ơn bạn nhiều nhé!
Còn vụ bạn có thương hại mình hay không giờ mình không nghĩ gì đâu bạn.

Thương thật cũng được... Hay thương kiểu gì cũng được.

Khi mình gặp khó khăn cho mình lời khuyên đúng đắn là mình cảm ơn bạn lắm rồi. ^^

Mình như con điên đó bạn. Độ dở hơi siêu cao. Khi công việc của mình gặp trục trặc tâm trạng mình cũng như xuống hố bùn. Khi Thuận lợi thì tâm trạng vui như đi hội.
^^^

Chúc vui vẻ nha! Xin cảm ơn bạn nhiều!
Đầu trang

ngochuyen5793
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi ngochuyen5793 »

ngochuyen5793 đã viết: 16:40, 17/08/17
panda83 đã viết: 16:13, 17/08/17
ngochuyen5793 đã viết: 13:49, 17/08/17

Nếu nói em thì anh chẳng hiểu gì về em cả.
..........
Nếu không phải nói em thì thôi
Em đọc cái này đi nhé

http://suckhoetamthanvn.blogspot.com.au ... m.html?m=1

In cái đó ra rồi đưa bác sĩ tâm lý cho anh
Sao lại in cái đó ra rồi đưa Bác sỹ tâm lý cho anh?
Anh bị à?
Xin lỗi anh panda nha.
Vâng anh nói đúng.
Chắc lần sau như hôm qua em phải đi khám não thật anh ạ.
^^
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

panda83 đã viết: 15:59, 19/08/17 Giới trẻ thời nay giỏi vi tính ngoại ngữ, anh biết em biết nói tiếng anh nhưng em hiểu ví sao anh quote em bài đó không?
Vậy là không hiểu hàm ý rồi keke
ko sao
người ta hay nói cái gì em quên rồi. :)) :)) :)) :)) :)) đu du béc ing sờ liếc hok?
Đầu trang

hudodo59
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hudodo59 »

hhn6789 đã viết: 15:28, 17/08/17 Em là một mẫu người chuẩn mực của xã hội, nên cuộc sống, công việc, tình yêu dù tốt đẹp hay không em cũng thấy thoải mái và cho đó là những kỷ niệm đẹp đáng nhớ vì mình được là chính mình.
Công việc và thành công của em thì khó nói, vì xã hội muôn màu muôn vẻ, còn em lại là chuẩn mực của xã hội. Nếu cảm thấy môi trường làm việc không tốt thì em nên làm chỗ khác, yêu một người thấy khó chịu thì em nên tìm người khác xứng đáng hơn, khi nào em thấy dễ chịu thì đó là điều dành cho em. Hạnh phúc và thành công khó đến với em, nhưng nếu đã đến thì sẽ bền vững.
Em cảm ơn anh nhé :), mà nghe anh nói mẫu người chuẩn mực của xã hội thì em nghĩ mình vẫn chưa đạt được đến trình độ đó đâu :))
Đầu trang

chjcatoj
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chjcatoj »

hhn6789 đã viết: 14:50, 16/08/17 Bài trắc nghiệm sau do đúc kết từ những gì mình nghiệm được. các bạn cứ trả lời mình sẽ phân tích cho từng bạn.

Nếu đang đi trên đường rất vắng người, bạn thấy có một sấp 500 nghìn và 1 tờ 2 nghìn rớt dưới đất, bạn sẽ nhặt cái nào?
-không nhặt cái nào cả. Em không có hứng thú vs đồ từ trên trời rơi xuống. Nếu người ta làm rơi họ sẽ quay lại lấy.

Nếu một cô gái đòi người yêu đổi xe khác chạy cho sang mặc dù người yêu đang chạy một chiếc xe cũng khá đời mới. Anh ta đồng ý, rồi hôm sau hẹn cô ấy ra và cho cô ấy leo cây, cắt liên lạc cho chừa. Ai sai?
=> cô gái. Em thích cách troll của chàng trai :))) cho chừa
Bạn rất đam mê chiếc xe đời mới mới ra mà bạn cực cực kì ao ước có nó, bạn vừa 20 tuổi, bạn quyết tâm đi làm và trả góp mua nó, hiện tại bạn đang chạy chiếc dream TQ. Bạn có nên mua hay không?
thôi dẹp. Chờ khi nào có tính sau, không mua trả góp gì đó. Mèo đen hay trắng bắt đc chuột là tốt r, có xe là đc
Con vật cưng của bạn dở chứng cắn bạn chảy máu, bạn sẽ nhốt nó lại theo dõi xem nó có bị dại không, và đi khám thì bạn bị phơi nhiễm virus dại phải điều trị. Bạn có ghét nó không?
=> nếu do nó lên cơn dại mới cắn thì không. Nếu tự dưng nó cắn thì ghét luôn.
Bạn thân của bạn nói xấu sau lưng bạn với người bạn yêu, và cô ấy rời xa bạn. Bạn sẽ rất ghét ai?
cả 2. Một đứa xấu xa, 1 đứa không tin mình.
Nếu tháng đầu đi làm, Nam được 10 triệu, nam tính sẽ chi ra 3 triệu thưởng cho mình ăn chơi, còn lại đưa hết cho mẹ. Nam tính vậy được hay không?
ăn chơi ít quá. 50/50 đi. Nhiều người bắt khao tháng lương đầu nữa mà. :)))
Bạn phải dậy lúc 10h sáng để đi công chuyện. Tối trước đó bạn sẽ ngủ sớm hay ngủ muộn?
muộn. Vì 10h đi không phải dậy sớm mà.
Người yêu bạn hôn người khác mà tình cờ bạn bắt gặp được. Bạn sẽ bình tình hay mất bình tĩnh?
ok fine. Chia tay. Cần gì đánh đấm cho mệt. Tặng n.y luôn đấy
Hihi. Trắc nghiệm vui nè. Bác đánh giá giúp em ạ. Many thanks bác.😍
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

Nếu đang đi trên đường rất vắng người, bạn thấy có một sấp 500 nghìn và 1 tờ 2 nghìn rớt dưới đất, bạn sẽ nhặt cái nào?
>>> Nhặt tờ 500k

Nếu một cô gái đòi người yêu đổi xe khác chạy cho sang mặc dù người yêu đang chạy một chiếc xe cũng khá đời mới. Anh ta đồng ý, rồi hôm sau hẹn cô ấy ra và cho cô ấy leo cây, cắt liên lạc cho chừa. Ai sai?
>>> Cả 2 cùng sai

Bạn rất đam mê chiếc xe đời mới mới ra mà bạn cực cực kì ao ước có nó, bạn vừa 20 tuổi, bạn quyết tâm đi làm và trả góp mua nó, hiện tại bạn đang chạy chiếc dream TQ. Bạn có nên mua hay không?
>>> Không nên mua

Con vật cưng của bạn dở chứng cắn bạn chảy máu, bạn sẽ nhốt nó lại theo dõi xem nó có bị dại không, và đi khám thì bạn bị phơi nhiễm virus dại phải điều trị. Bạn có ghét nó không?
>>> Không ghét nó

Bạn thân của bạn nói xấu sau lưng bạn với người bạn yêu, và cô ấy rời xa bạn. Bạn sẽ rất ghét ai?
>>> Tiên trách kỷ

Nếu tháng đầu đi làm, Nam được 10 triệu, nam tính sẽ chi ra 3 triệu thưởng cho mình ăn chơi, còn lại đưa hết cho mẹ. Nam tính vậy được hay không?
>>> Không hay, nên đưa cho gia đình chi tiêu và dành chút để mở tiệc nhỏ mời gia đình, bạn bè ăn uống chung vui

Bạn phải dậy lúc 10h sáng để đi công chuyện. Tối trước đó bạn sẽ ngủ sớm hay ngủ muộn?
>>> Ngủ như thói quen, không sớm cũng không muộn

Người yêu bạn hôn người khác mà tình cờ bạn bắt gặp được. Bạn sẽ bình tình hay mất bình tĩnh?
>>> Sẽ mất bình tĩnh
Mong thầy xem giúp con ạ :)
Đầu trang

tieumanthau189
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi tieumanthau189 »

hhn6789 đã viết: 14:50, 16/08/17 Bài trắc nghiệm sau do đúc kết từ những gì mình nghiệm được. các bạn cứ trả lời mình sẽ phân tích cho từng bạn.

=>ko nhặt cái gì

=>cả 2 đúng

=> nếu đã rất đam mê thì nên mua

=> không

=> không ghét ai cả

=> được

=> vẫn đi ngủ như bình thường

=> bình tĩnh
Trắc nghiệm của bạn hay đấy chứ. Like.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

=>Nếu là tiền thật thì nhặt sấp 500, tờ 2 nghìn thường là tiền rải đưa tang hoặc chỗ có tai nạn, còn cả hai là tiền âm phủ thì không nhặt

=> chàng trai sai

=>Nếu còn đang đi học thì không nên mua, nếu đã đi làm rồi, có thể trả góp được thì nên mua, còn do tính bồng bột đam mê nhất thời thì không nên mua

=> không ghét vì nó là con vật, con vật hành vi không thể tự kiểm soát được như con người

=> không ghét ai, phải tìm hiểu nguyên nhân trước đã

=> tuỳ xem Nam đi làm xa nhà hay gần nhà, có phải thuê trọ hay không. Nếu gần nhà và ở cùng mẹ thì được, còn xa nhà phải thuê trọ thì không được vì sau đó lấy gì để trả tiền thuê nhà, xăng xe, ăn tiêu hàng ngày?

=> ngủ muộn vì nên chuẩn bị tươm tất mọi thứ từ đêm hôm trước nên sẽ không thể đi ngủ sớm được

=> tuỳ thuộc vào độ tuổi và giới tính người bị hôn mới quyết định là bình tĩnh hay mất bình tĩnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem tướng, chữ viết, đặt tên”