Tìm hiểu về phong thủy mệnh mộc

Các bài viết học thuật về môn Phong thủy, địa lý
Trả lời bài viết
chuongnv218
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tìm hiểu về phong thủy mệnh mộc

Gửi bài gửi bởi chuongnv218 »

Em hôm trước có xem phim Thuật Tiên Tri nói về thuật phong thủy và rất kết. Em đang tìm hiểu về nó và mong các bác chỉ giúp.
Em mệnh Mộc, sinh năm Mậu Thìn, các bác có thể cho em biết em nên chọn màu gì, vật gì để tăng tài vận ko?
Em mới mua xe màu đồng,giống màu cafe của xe SH thì có sao ko? Nếu ảnh hưởng thì làm gì có thể khắc phục
Em rất mong sự giúp đỡ từ các bậc cha chú, anh chị.
Đầu trang

CAD
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Tìm hiểu về phong thủy mệnh mộc

Gửi bài gửi bởi CAD »

Sinh năm 1988 (Mậu Thìn) cả Nam-Nữ đều có cung mệnh Chấn=Dương Mộc, mạng Đại Lâm Mộc=Dương Mộc. Dùng màu đen=Thủy để bổ trợ cho cung mạng/Dùng màu cafe=Hỏa sẽ là sinh xuất không lợi lắm cho bản thân nhưng cũng có thể kiềm chế cho tính cứng của Dương Mộc để lái xe thuần hơn/Tuy nhiên xem kỹ hơn phải bàn đến Tứ trụ của bạn/Chúc phát triển và an toàn!!!
Đầu trang

khieuquang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi khieuquang »

Bạn sinh năm 1988 tuổi mậu thìn nămnay23 tuổi cung chấn Đại lâm mộc.Cung sinh của bạn là cung cấn dương thổ.Mọi đồ dùng của bạn nên mang mầu tối đen ,xám,tối mầuvv vv .Màu tối tượng trưng cho mệnh thủy mà thủy lại sinh cho mộc cho nên làm ăn có thuận hơn vì được phù sinh.Bạn mua xe màu đồng (Hơi vàng) Thuộc thổ cũng nằm trong cung sinh của bạn tuy không tốt nhưng cũng còn tạm được.Bạn không nên dùng xe hoặc đồ vật màu sáng hay trắng nhé.mầu đó tượng trưng cho hành kim mà kim lại khắc mộc .chúc bạn thành công.
Đầu trang

chuongnv218
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn sự chỉ giáo của các bác. Em nói màu như vậy mỗi bác hình dung ra 1 màu và 1 mệnh khác nhau. Em xin post ảnh lên mong các bác chỉ giáo.
Hình ảnh

Em rất thích chơi đồ phong thủy nhưng chưa biết thế nào. Em muốn dùng tranh, các hình tượng nhỏ nhỏ đặt bàn làm việc,... nhưng chưa biết nên dùng loại nào cho phù hợp với cung và mệnh của mình. Mong các bác chỉ giáo !
Em xin trích dẫn thông tin của em mong các bác chỉ giúp
Nguyễn Văn Chương.
Sinh 4h sáng ngày 22/11/1988 Dương Lịch tức 14/10/1988 ÂL
Mong các bác chỉ giúp.
Thân !
Đầu trang

Núi Nhất Ngọc
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Núi Nhất Ngọc »

Chào bạn Văn Chương !
Mầu xe có 2 hành chủ đạo là Thổ và Kim đều không " hợp" với bạn ! Tốt nhất là đổi mầu xe khác sang xanh /đen hành thuỷ thì tốt cho bạn hơn !
Bạn thích dùng tranh thì nên chon tranh Thuỷ pháp ( tức là tránh vẽ cảnh nước chảy ,nước dừng... băng bút lông và mực tầu do Hoạ sĩ vẽ trên giấy Gió và chỉ trong một hơi thở ! )
Các loại đá để bàn thì nên chọn loại mầu đen , có hình dạng sóng lươn hoặc có thể nuôi 1 con cá hắc mô ni mầu đen trong một cái bình dài !
Thân !
Đầu trang

chuongnv218
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn Núi Nhất Ngọc !
Bạn đã cho mình rất nhiều kiến thức bổ ích.
Với xe của mình giờ đi dán xe sang màu khác được không bạn?
Đầu trang

nhatnhoa123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhatnhoa123 »

Tôi cũng mạng Mộc ( Tang đố mộc) SN 1972, thế thi cũng dung mầu tương tự như bạn chuongnv218.
Nhờ các cao nhân chi giáo
Mâud hợp là mầu đen
Mầu bình hoà là mau xanh
Con mầu ánh kim và mầu tráng không hợp với bản mệnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức Phong thủy”