Sưu tầm lá số thái dương ở hợi, thái âm ở mão.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
KatPhan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Sưu tầm lá số thái dương ở hợi, thái âm ở mão.

Gửi bài gửi bởi KatPhan »

Nhật trầm thuỷ của mình đây bạn. Có lẽ do Nhật hãm nên hồi nhỏ mình bị lẹo mắt phải mổ giờ thì 2 mắt không đều, mắt 10/10 nhưng hay mỏi, dị ứng ánh sáng chói và bụi vô mắt rất nhiều T.T
Hình ảnh
Đầu trang

Li kim hoa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Sưu tầm lá số thái dương ở hợi, thái âm ở mão.

Gửi bài gửi bởi Li kim hoa »

Em có lá số này đây. Aiz, cực kì xui xẻo, làm mọi việc đều thất bại! Âm dương phản bối! Haiz! Kính nhờ cao nhân nào đi qua luận giải giúp em ạ!http://www2.xemtuong.net/KHHB/tuvi/inde ... mit=Submit
Đầu trang

quangraus
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: Sưu tầm lá số thái dương ở hợi, thái âm ở mão.

Gửi bài gửi bởi quangraus »

phuongdungleo đã viết: Ls của mình tuy cách cục khá nhưng nhật nguyệt lạc hãm, nằm trog thế tang tuế điếu, găp phải ám tinh và sát tinh, cung điền vs cung tật cũng xấu nên mình thường bi quan, hay suy nghĩ tiêu cực làm đầu óc căng thẳng, cuộc sống gia đình cũng tẻ nhạt, nhàm chán vì mình luôn cảm thấy cô đơn khi không ai hiểu mình. :(

ls:
Hình ảnh
Lá số của e các chính tinh sắp xếp giống hệt anh.nhiều sao khác cũng hơi giống.cái suy nghĩ trên cũng giống nốt :)
Hình ảnh
Đầu trang

heroine
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi heroine »

Mình chắc có lá số giống chủ top nhất rồi, gần đây mình mới tập tành xem tử vi.
Đúng là mình cũng hay bị suy nghĩ tiêu cực, đặc biệt là trước đây, bây giờ đỡ hơn chút.
Về hoàn cảnh gđ thì từ bé tới lớn năm nay là khoảng thời gian đen tối và nhiều vận xui nhất, bố bị tai biến, mình bị ngã xe, nghỉ làm từ năm ngoái và chưa tìm được cộng việc mới.
Lá số giống nhau nhiều không biết mình và bạn có nhiều điểm giống nhau k nhỉ :)
Hình ảnh
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

heroine đã viết:Mình chắc có lá số giống chủ top nhất rồi, gần đây mình mới tập tành xem tử vi.
Đúng là mình cũng hay bị suy nghĩ tiêu cực, đặc biệt là trước đây, bây giờ đỡ hơn chút.
Về hoàn cảnh gđ thì từ bé tới lớn năm nay là khoảng thời gian đen tối và nhiều vận xui nhất, bố bị tai biến, mình bị ngã xe, nghỉ làm từ năm ngoái và chưa tìm được cộng việc mới.
Lá số giống nhau nhiều không biết mình và bạn có nhiều điểm giống nhau k nhỉ :)
Hình ảnh
mình thì bị xui dai dẳng từ mấy năm trước rồi, việc học hành chả ra đâu vào đâu, rớt đại học, chỉ ra trường với cái bằng cao đẳng, theo đuổi giấc mơ du hoc mấy năm không thành, làm hao của gia đình cỡ 100tr, năm nay mình mới bắt đầu đi làm, công việc cũng đổi suốt, mình tính tập tành kĩ năng bán hàng để sau này có vốn thì tự mở ra kinh doanh riêng, về tình duyên thì mới đây có một anh thích mình, mình thấy anh ấy cũng được, có thể xem đây là mối tình đầu của mình, anh ấy quấn mình lắm, hay ghen, nhưng mình chưa xác định chuyện lâu dài với ảnh. Rất vui được gặp bạn, add fb mình nhé https://www.facebook.com/profile.php?id=100005401966405 ;)
Đầu trang

Mrcuong92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mrcuong92 »

IMG]https://lyso.vn/lasotuvi/2017/2T7OOZAS.jpg[/IMG]. Lá số mình xấu lắm phải không. Lun cô đơn. Yêu thì đau khổ. Tiền thì tiêu nhiều. Mình đang làm cho gđ. Có cưới vợ được không . có thể kế thừa kinh doanh gia đình không
Đầu trang

Hana_lee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hana_lee »

phuongdungleo đã viết: 16:31, 06/06/14 Theo mình biết thì nhật nguyệt là sao chủ về 2 con mắt, thể hiện cách nhìn đời của đương số. Thái dương ở hợi, thái âm ở mão, nhật nguyệt đều bị lạc hãm, nhất là thái dương đã hãm đến tận cùng (nhật trầm thuỷ đế). Mình lập topic vì tò mò không biết những bạn có cách này thì có điểm gì đó giống nhau không? :)
Mình cũng thái dương ở hợi, thái âm ở mão, nếu nói về mắt thì có cận từ lớp 12 ạ
Tập tin đính kèm
image.jpeg (452.92 KiB) Đã xem 1625 lần
Đầu trang

hahuong181
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hahuong181 »

phuongdungleo đã viết: 16:31, 06/06/14 Theo mình biết thì nhật nguyệt là sao chủ về 2 con mắt, thể hiện cách nhìn đời của đương số. Thái dương ở hợi, thái âm ở mão, nhật nguyệt đều bị lạc hãm, nhất là thái dương đã hãm đến tận cùng (nhật trầm thuỷ đế). Mình lập topic vì tò mò không biết những bạn có cách này thì có điểm gì đó giống nhau không? :)
Em/mình (không biết xưng hô thế nào ạ) cũng có âm tại mão, dương tại hợi còn có hoá kỵ. Mắt cận khoảng 1 độ 2 năm gần đây do học trong mt thiếu ánh sáng và sd máy tính, xung quanh mỗi mắt đều có mọc 1 mụn thịt nhỏ và mắt rất nhạy cảm với bụi,dễ bị ngứa đỏ. Thấy m.n bảo mắt em/mình trong, nhìn lâu thấy ánh lên xanh xanh (cái này mình cũng ko hiểu lắm :) ).
Hình ảnh
Đầu trang

hahuong181
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hahuong181 »

hahuong181 đã viết: 16:49, 22/09/17
Em/mình (không biết xưng hô thế nào ạ) cũng có âm tại mão, dương tại hợi còn có hoá kỵ đồng cung và không kiếp giáp 2 bên. Mắt em cận khoảng 1 độ 2 năm gần đây do học trong mt thiếu ánh sáng và sd máy tính, xung quanh mỗi mắt đều có mọc 1 mụn thịt nhỏ và mắt rất nhạy cảm với bụi,dễ bị ngứa đỏ. Thấy m.n bảo mắt em/mình trong, nhìn lâu thấy ánh lên xanh xanh (cái này mình cũng ko hiểu lắm :) ).
Hình ảnh
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

Lá này nhật trầm thủy của bạn mình, mắt nhỏ, học giỏi đến mức nổi tiếng

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”