Một số quan điểm về hóa kỵ kỵ kỵ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Một số quan điểm về hóa kỵ kỵ kỵ

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

yesterday2016 đã viết: 20:23, 22/09/17
Atulaaa đã viết: 20:19, 22/09/17
yesterday2016 đã viết: 20:18, 22/09/17

Đoạn đó ko rõ ràng đâu, tứ hóa nó ko đả động tuần triệt.
Yesterday coi con hoá kỵ này sao mình có ví dụ từ bản thân đưa ra luôn rất thực tế! Kỵ này có được chế không yesterday nhỉ?
Tuổi Bính, Liêm Trinh hóa kỵ xung cung quan.
Đang trong đại vận cung Canh Dần, Thiên Đồng cung phụ mẫu hóa kỵ trong đại vận này.
Đang năm Đinh Dậu, Cự Môn cung phụ mẫu hóa kỵ.

3 loại hóa kỵ này xung khiến cho phát sinh trục trặc, đại loại sơ lược nó thế.
Ôi vãi! Đúng thế cho chấm dứt công việc kinh doanh cũ đang giải quyết một số trục trặc phát sinh, cho tớ vài cái hoá sang năm cái được không? Mình rất cảm ơn!
Đầu trang

phuongnguyen96
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phuongnguyen96 »

ericthanh đã viết: 19:49, 22/09/17
phuongnguyen96 đã viết: 18:29, 22/09/17
ericthanh đã viết: 18:18, 22/09/17
Em chào anh, hum nay lại hữu duyên với anh trên topic này rùi, ahihi.
Em post cái ls cho nó gặp truyền tinh một nửa ạ, hihi

Hình ảnh

Em ko buôn lậu đâu, ahi

chào phu nhân ;;)
em về đội anh đi rồi 2 đứa mình cùng đi buôn lậu >:D<
Đầu trang

Atulaaa
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Atulaaa »

Yesterday ới ời ơi! Anh đi đâu rồi đang phán hay quá!
Đầu trang

qphuc85
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi qphuc85 »

Bác Yes đọc tứ hoá với cả tam hợp thì qua nghiệm lý thấy phái nào nhỉnh hơn ?
Đầu trang

ericthanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ericthanh »

Thi An đã viết: 19:58, 22/09/17 " Thái Dương hóa Kị ở cung Ngọ, bất lợi đối với Cha, phần nhiều là "sinh ly" hay "tử biệt", còn khó được cấp trên tin tưởng đề bạt. Ngoài ra còn chủ về nội tâm tróng rỗng, dễ đau khổ về tình cảm. Sự nghiệp lớn lao nhưng trống rỗng. Theo đạo "tìm cát tránh hung" là phải phát triển một cách thiết thực, không được khoa trương, nhất là lúc đến đại hạn hoặc lưu niên có Thái Dương song hóa Kị, thường dễ bị thất bại. Về sức khỏe thì nên đề phòng bệnh tật ở mắt, huyết áp cao, tắc nghẽn mạch máu (vascular thrombosis), trúng phong" .

:3
nghe sợ quá...
em vừa đi đo nhịp tim xong...bs bảo nhịp tim ko đều.... :(
Đầu trang

mr_skull_226
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_skull_226 »

yesterday2016 đã viết: 15:10, 22/09/17 Tất cả các sao hóa kỵ đều "tởm" cả :))

Mà lá số của ai cũng phải có chính tinh nào đó hóa kỵ.

Nên nếu đọc ra thì 7 tỷ người dân số trái đất đều tủi thân hết :))
cho em hỏi tên sách là gì thế ạ
Đầu trang

baobinh_tht
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baobinh_tht »

Đọc xong bài này, thấy hiểu bản thân hơn một chút. Trả lời được câu hỏi thắc mắc trong nhiều năm qua "vì sao bản thân lại thay đổi thất thường như vậy?" Giờ mới hiểu đó là mệnh có Thái Âm Hóa Kị. Thấy trong sách Thái Âm Hóa Kị do bên trong của mình gây ra nên theo mình nghĩ mình nên học thiền để điều tiết lại tâm trạng, học cách sống vui vẻ lạc quan.
Học cách chấp nhận Thái Âm Hóa Kị như học cách chấp nhận thất bại và tiến lên về phía trước.
Đây là lá số của mình. Không biết có bạn nào giống không?
Hình ảnh
Đầu trang

taytrong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi taytrong »

baobinh_tht đã viết: 08:03, 23/09/17 Đọc xong bài này, thấy hiểu bản thân hơn một chút. Trả lời được câu hỏi thắc mắc trong nhiều năm qua "vì sao bản thân lại thay đổi thất thường như vậy?" Giờ mới hiểu đó là mệnh có Thái Âm Hóa Kị. Thấy trong sách Thái Âm Hóa Kị do bên trong của mình gây ra nên theo mình nghĩ mình nên học thiền để điều tiết lại tâm trạng, học cách sống vui vẻ lạc quan.
Học cách chấp nhận Thái Âm Hóa Kị như học cách chấp nhận thất bại và tiến lên về phía trước.
Hình ảnh
Lá số em đẹp mà !!

Mệnh có ân quang , thiên quý . Còn Có Cách Thanh Long Hóa kỵ , và cách Lộc mã giao trì nữa . Cung Mệnh đẹp .
Cung quan tuy hãm Nhưng có Tuần làm sáng lên , Chưa kể Cung quan ở Đế Vượng Có hóa quyền thì chắc chắn Công việc hanh thông thuận lợi có chức quyền .
Còn các Cung khác Thì anh chưa Bàn tới .
Đầu trang

trly248196
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi trly248196 »

Đây là lá của em. Hoá kỵ lù lù ơr mệnh lại thêm không kiếp. Đúng là từ lúc em ra trường lận đận đủ thứ. Công việc thì không làm đâu được lâu dài, làm gì cũng cảm thấy khó kiếm tiền. Và 25 năm cuộc đời vẫn ế đến tận giờ.

Hình ảnh
Đầu trang

baobinh_tht
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baobinh_tht »

taytrong đã viết: 08:40, 23/09/17
baobinh_tht đã viết: 08:03, 23/09/17 Đọc xong bài này, thấy hiểu bản thân hơn một chút. Trả lời được câu hỏi thắc mắc trong nhiều năm qua "vì sao bản thân lại thay đổi thất thường như vậy?" Giờ mới hiểu đó là mệnh có Thái Âm Hóa Kị. Thấy trong sách Thái Âm Hóa Kị do bên trong của mình gây ra nên theo mình nghĩ mình nên học thiền để điều tiết lại tâm trạng, học cách sống vui vẻ lạc quan.
Hình ảnh
Lá số em đẹp mà !!

Mệnh có ân quang , thiên quý . Còn Có Cách Thanh Long Hóa kỵ , và cách Lộc mã giao trì nữa . Cung Mệnh đẹp .
Cung quan tuy hãm Nhưng có Tuần làm sáng lên , Chưa kể Cung quan ở Đế Vượng Có hóa quyền thì chắc chắn Công việc hanh thông thuận lợi có chức quyền .
Còn các Cung khác Thì anh chưa Bàn tới .
Cảm ơn anh nhiều ạ. Nhờ anh nói em thấy đỡ buồn cho lá số của mình. Còn tính cách tăng động này chỉ có thể học cách tu tâm dưỡng tính thôi. Một ngày em phải đối phó với sự tăng động này thôi cũng thấy nản. Nhưng riết cũng quen ạ ^^ .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”