HỘI TANG TUẾ ĐIẾU NHỮNG NGƯỜI CÙNG KHỔ :">

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
anqb
Chính thức
Chính thức

Re: HỘI TANG TUẾ ĐIẾU NHỮNG NGƯỜI CÙNG KHỔ :">

Gửi bài gửi bởi anqb »

Mình cũng thế. học hành công việc không đúng ngành nghề mình thích. năm nay mình tính thi để chuyển việc khác. cố hết sức vậy, k đc nữa âu cũng là cái số. 30t rồi vẫn lênh đênh
Hình ảnh
Đầu trang

Thiên Hư
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thiên Hư »

Em cũng Tang tuế điếu Hư mã. Còn nhật nguyệt phản bối, liêm tham tị hợi, mệnh vô chính diệu, thiên mã hãm địa. Đã đủ thảm chưa các anh chị
Tập tin đính kèm
8ACC1B4E-15F8-4474-AC6E-49AF6DD3A2C5-1602-000001F70C204FAD.jpeg (258.99 KiB) Đã xem 1420 lần
Đầu trang

Thiendongngocnu95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thiendongngocnu95 »

Dẫu sao người tam hợp tuế hổ phù (được hỗ trợ bởi tứ linh)vẫn dễ gặt hái được thành công hơn ngừoi tang tuế điếu(chỉ được hỗ trợ bởi thiên mã tức nghị lực của bản thân) mà con mã xấu nữa thì cho bằng con người hay bất mãn lại bạc chí, hỏi sao cuộc đời lắm chông gai
Đầu trang

pirlo8x
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi pirlo8x »

Cũng Tang Tuế Điếu đây, mệnh lại còn Vũ Sát cư mão :)) Cuộc đời nhìn chung cũng long đong, vất vả hơn một số bạn bè cùng trang lứa nhưng cũng ko đến nỗi quá bi đát. Tốt nghiệp ĐH trường top hẳn hoi, công việc ổn định, ngày càng được cấp trên ghi nhận (giao nhiều việc hơn --> vất vả đêm hôm) nhưng công danh nhìn chung là chậm. Bạn bè đồng nghiệp đều tốt (hoặc ít nhất là tốt với mình), vợ cũng học thức và gđ điều kiện (mỗi tội hơi dữ), chậm con. Tính thì cũng hơi ngang và dễ nổi nóng nhưng càng lớn tuổi thì càng tiết chế tốt hơn. Tương lai thì chả biết thế nào nữa. Hy vọng đi làm xa (công tác nước ngoài dài hạn chẳng hạn) vì thấy nhiều người bảo mình làm ăn xa nhà thì sẽ tốt và may mắn hơn.
Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

pirlo8x đã viết: 14:15, 26/05/19 Cũng Tang Tuế Điếu đây, mệnh lại còn Vũ Sát cư mão :)) Cuộc đời nhìn chung cũng long đong, vất vả hơn một số bạn bè cùng trang lứa nhưng cũng ko đến nỗi quá bi đát. Tốt nghiệp ĐH trường top hẳn hoi, công việc ổn định, ngày càng được cấp trên ghi nhận (giao nhiều việc hơn --> vất vả đêm hôm) nhưng công danh nhìn chung là chậm. Bạn bè đồng nghiệp đều tốt (hoặc ít nhất là tốt với mình), vợ cũng học thức và gđ điều kiện (mỗi tội hơi dữ), chậm con. Tính thì cũng hơi ngang và dễ nổi nóng nhưng càng lớn tuổi thì càng tiết chế tốt hơn. Tương lai thì chả biết thế nào nữa. Hy vọng đi làm xa (công tác nước ngoài dài hạn chẳng hạn) vì thấy nhiều người bảo mình làm ăn xa nhà thì sẽ tốt và may mắn hơn.
Hình ảnh
Tang hổ đắc địa thì uy danh vang lừng chứ khổ chi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 14:48, 26/05/19
pirlo8x đã viết: 14:15, 26/05/19 Cũng Tang Tuế Điếu đây, mệnh lại còn Vũ Sát cư mão :)) Cuộc đời nhìn chung cũng long đong, vất vả hơn một số bạn bè cùng trang lứa nhưng cũng ko đến nỗi quá bi đát. Tốt nghiệp ĐH trường top hẳn hoi, công việc ổn định, ngày càng được cấp trên ghi nhận (giao nhiều việc hơn --> vất vả đêm hôm) nhưng công danh nhìn chung là chậm. Bạn bè đồng nghiệp đều tốt (hoặc ít nhất là tốt với mình), vợ cũng học thức và gđ điều kiện (mỗi tội hơi dữ), chậm con. Tính thì cũng hơi ngang và dễ nổi nóng nhưng càng lớn tuổi thì càng tiết chế tốt hơn. Tương lai thì chả biết thế nào nữa. Hy vọng đi làm xa (công tác nước ngoài dài hạn chẳng hạn) vì thấy nhiều người bảo mình làm ăn xa nhà thì sẽ tốt và may mắn hơn.
Hình ảnh
anh Hùng ơi Tang Tuế Điếu của em thì sao nhỉ, em thấy cuôc sống của em bình thường, cũng hay gặp may mắm, chứ k bất mãn. Hay lá số em sai giờ nhỉ
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

khoapham12 đã viết: 15:20, 26/05/19
Hình ảnh
anh Hùng ơi Tang Tuế Điếu của em thì sao nhỉ, em thấy cuôc sống của em bình thường, cũng hay gặp may mắm, chứ k bất mãn. Hay lá số em sai giờ nhỉ
Tăng môn đắc địa thì khéo ăn khéo nói, bạch hổ đắc địa thì sớm thành danh, có tiếng ở đời. Thiên phủ cứ đi thì nói thực là ra đời phải bọn chen nhưng hay gặp may, hay tới gần nơi công quyền. Mệnh có lộc tồn thì tính chỉ thích vơ vào tích cóp, mệnh vũ sát chắc đã đen nhưng khắc lục thân, ăn nói bất cận nhân tình chứ hãm làm, hãm buôn. Buôn thuyền bán bè không bằng vũ khúc ăn dè bữa cơm. Người như bạn có gì phải bất mãn.
Mệnh ở đất đào hoa phạm chủ thì gái nó mê mình, thất sát là giêta nhầm nên chắc ra đường thỉnh thẳng thả bả chết nhầm đooia tượng. Thế có gì mà bất mãn.
Bạn này công việc thì hãy đòi hỏi thân phiền chứ ổn mà.
Bạn này chắc sức khoẻ tốt, người hơi đanh chắc, nhưng hạn chế bia rượu nhé, có lẽ có chút vấn đề về sinh lý, ăn nhiều đạm, ngủ sớm, hạn chế bia rượu và các đồ ăn ức chế sự sung sướng của đứa nhỏ lại. Chúc bạn may mân. \:D/
Được cảm ơn bởi: pirlo8x
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Hình ảnh
Cùng khổ nè. Điếu khách cư mệnh nên hay vạ mồm, thế là nó hãm hiếp con tấu thư, làm mình phải câm nín.
Đến cái thân thì tuế phá.
Mệnh liêm sát ở sửu chết đầu đường xóa chợ. Khổ còn hơn những người cùng khổ. Hú hú.
Được cảm ơn bởi: pirlo8x
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Hungternopil đã viết: 16:13, 26/05/19
khoapham12 đã viết: 15:20, 26/05/19
Tăng môn đắc địa thì khéo ăn khéo nói, bạch hổ đắc địa thì sớm thành danh, có tiếng ở đời. Thiên phủ cứ đi thì nói thực là ra đời phải bọn chen nhưng hay gặp may, hay tới gần nơi công quyền. Mệnh có lộc tồn thì tính chỉ thích vơ vào tích cóp, mệnh vũ sát chắc đã đen nhưng khắc lục thân, ăn nói bất cận nhân tình chứ hãm làm, hãm buôn. Buôn thuyền bán bè không bằng vũ khúc ăn dè bữa cơm. Người như bạn có gì phải bất mãn.
Mệnh ở đất đào hoa phạm chủ thì gái nó mê mình, thất sát là giêta nhầm nên chắc ra đường thỉnh thẳng thả bả chết nhầm đooia tượng. Thế có gì mà bất mãn.
Bạn này công việc thì hãy đòi hỏi thân phiền chứ ổn mà.
Bạn này chắc sức khoẻ tốt, người hơi đanh chắc, nhưng hạn chế bia rượu nhé, có lẽ có chút vấn đề về sinh lý, ăn nhiều đạm, ngủ sớm, hạn chế bia rượu và các đồ ăn ức chế sự sung sướng của đứa nhỏ lại. Chúc bạn may mân. \:D/
a hùng ơi, em quên post kèm lá số. .mệnh em ở thế tang tue điếu mà ko thấy khổ nhiều. Từ Nhỏ tơi lớn khá là sướng. em cũng ko bất mãn nhiều. anh xem cho em đươc ko?
Hình ảnh
Đầu trang

nguyenthanh24798
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenthanh24798 »

Chào mọi người ạ! Em cũng xin một chân vào hội, Mệnh Tuế Hư gặp mã què lại ngộ tuần nên cảm thấy cuộc đời cứ đen đủi thế nào ấy ạ. Tháng trước em có đi xem lá số ông thầy lắc đầu lia lịa xong phán bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương gì mà tệ ngộ tuần triệt ở đắc vượng nguyệt thì mờ. Chốt lại ông thầy cho em một câu con phải cố lên. Đúng kiểu nhọ :(( Cứ cầu lá số ông thầy lấy sai cho đỡ chán nhưng em lên đây lấy cũng vẫn như vậy. Hình ảnh à ông thầy còn phán số em long đong lận đận nữa mới vất. Tuế Hư tại mệnh thì cả đời vất vả lo lắng trăm đường, nghiệm lại em thấy đúng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”