Nhờ các anh chị xem giùm em đường công danh lá số này

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MTP
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Nhờ các anh chị xem giùm em đường công danh lá số này

Gửi bài gửi bởi MTP »

longsieusao đã viết:hỏi các bác khí không phải,nếu tử vi chỉ căn cứ vào giờ,1h không hiểu có bao nhiêu đứa bé ra đời!!!giả sử như vua hay như bác hồ đáng kính của chúng ta,trong giờ họ sinh ra không hiểu có bao nhiêu đứa trẻ cũng ra đời vào giờ đó!vậy biết bao nhiêu vua,bao nhiêu bác hồ!có người lại nói do nơi sinh,người sinh dưới nước,người sinh trên cạn....vân vân và vân vân....vậy rõ ràng tử vi chẳng nói lên được điều đó!ai có thể giải thích được không ạ!
1 ví dụ đơn giản và thực tế nhất,ngay trong phố nhà em có 2 bác đều sinh vào giờ tuất,cùng nơi sinh,ngày tháng năm sinh!thế mà 1 bác giàu nứt đố đổ vách,2 thằng con 2 cái siêu xe:1 benley GTC,1 audi R8!vậy mà bác kia thì sống rất trung bình,bán hàng vặt với vợ!

có người lại nói căn cứ vào tướng,vào phụ mẫu!nhưng căn cứ theo lá số tử vi thì phụ mẫu giống hệt nhau!há chẳng phải tử vi đã sai sao????

Thường thì những người có cùng Cách cục trên lá số, sẽ có nhiều điểm tương đồng.

Bác có năm tháng ngày giờ sinh của hai người đã nói không, và bác có chắc 100% rằng giờ sinh của hai người đó đều chính xác không. Có rất rất nhiều người không rõ lắm về giờ sinh của mình, nhưng lại nhận một giờ sinh là của minh, nhiều khi là do bản thân tự xem cho mình rồi quyết định, hoặc có người là nhờ một ông thầy nào đó xác định. Nhưng sự thật, việc xác định giờ sinh cho một người là vô cùng khó.

Mời bạn đọc đoạn văn này, sẽ hiểu rõ thêm về Tử vi, nó là một môn học rất ảo diệu, mà cả ngàn năm nay người phương Đông vẫn theo đuổi:

https://lyso.vn/viewtopic.php?f=11&t=32" target="_blank
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi UyenChi »

longsieusao đã viết:hỏi các bác khí không phải,nếu tử vi chỉ căn cứ vào giờ,1h không hiểu có bao nhiêu đứa bé ra đời!!!giả sử như vua hay như bác hồ đáng kính của chúng ta,trong giờ họ sinh ra không hiểu có bao nhiêu đứa trẻ cũng ra đời vào giờ đó!vậy biết bao nhiêu vua,bao nhiêu bác hồ!có người lại nói do nơi sinh,người sinh dưới nước,người sinh trên cạn....vân vân và vân vân....vậy rõ ràng tử vi chẳng nói lên được điều đó!ai có thể giải thích được không ạ!
1 ví dụ đơn giản và thực tế nhất,ngay trong phố nhà em có 2 bác đều sinh vào giờ tuất,cùng nơi sinh,ngày tháng năm sinh!thế mà 1 bác giàu nứt đố đổ vách,2 thằng con 2 cái siêu xe:1 benley GTC,1 audi R8!vậy mà bác kia thì sống rất trung bình,bán hàng vặt với vợ!
có người lại nói căn cứ vào tướng,vào phụ mẫu!nhưng căn cứ theo lá số tử vi thì phụ mẫu giống hệt nhau!há chẳng phải tử vi đã sai sao????
câu hỏi của bạn là câu hỏi mà rất nhiều người đã đặt ra. Lá số ta nhìn thấy tĩnh mà ko tĩnh. Trên 1 lá số cũng có vô số con người. Những người có cùng ngày giờ tháng năm sinh sẽ có cùng lá số. Có người làm vua nhưng có người lại chỉ là dân thường, cái đó còn phụ thuộc vào nhiều thứ lắm. Nhiều cao thủ đưa ra thuyết mệnh chủ cũng nhằm giải quyết bài toán này. Ấy là việc tìm ra sao chủ chốt ảnh hưởng thông suốt trong cuộc đời của đương số. Có khi nó thậm chí ko nằm ở mệnh, ko nằm ở thân mà là 1 sao nào đó nằm ở tam hợp mệnh thân hay ở di. Riêng điều này đã tạo nên sự biến hóa vô cùng của cùng 1 lá số. Ngoài ra còn các yếu tố về tam tài: thiên thời, địa lợi, nhân hoà cũng ảnh hưởng ko nhỏ đến sự thành bại của đương số
Thân!
Đầu trang

Tinh Tam
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Tinh Tam »

nói chung là mỗi người một số phận, lá số linh ứng đc bao nhiêu tuỳ thuộc vào vận mệnh chủ nhân lá số đó nữa
Đầu trang

longsieusao
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi longsieusao »

@MTP:chắc chăn bác ạ,ngày xưa 2 bà mẹ đẻ cùng viện,cùng giờ với nhau là 10 tối,cứ cho lệch nhau vài phút thì cũng là giờ hợi rồi!bác cứ xét thực tế 1 ông vua đẻ vào giờ nào thì trong t/g đó biết bao người cùng giờ cũng chào đời!!!
cám ơn bác MTP đã cho em được đọc bài đó ạ!
qua đây mới thấy những gì ta biết về tử vi chỉ là bề nổi của tảng băng,cái phần chìm kia không hiểu đến đời cháu chắt mình có khám phá ra được không?haizzzzz
nhân tiện các bác ngó quá lá số cho e với:
lý lịch trích ngang:gia đình đủ ăn đủ mặc,là con trưởng,cũng là cháu trưởng của họ.trong họ có 1 người chú ruột sau bố rất giỏi,giàu có và rất có uy quyền,giới quan chức cũng như đại gia ai cũng biết(e xin phép không nêu tên),thật sự là e chỉ cần tấm bằng thôi thì công việc không phải lo,sẽ có người đỡ đầu!!!nhưng số e học hành lận đận quá,đang học đại học nhưng mãi chẳng ra được trường!!!toàn vướng phải yêu đương này nọ rồi học hành bỏ bê...nay e cũng đã dứt ra được chuyện tình cảm trai gái để chuyên tâm học hành.Mong các bác xem xem đường công danh của em liệu có tý ánh sáng gì không ạ!
Hình ảnh
Đầu trang

vo_danh_00
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vo_danh_00 »

:-h
lâu không lên mạng !
lá số nầy:tài nô VCD chẳng làm nên việc gì hoàn chỉnh, may có cung quan khá nhưng chẳng hợp với mệnh thành ra cũng thất thường (hình như bạn có số được làm con nuoi thì phải) :-?
ha ha cung the vợ làm chông rồi :)) ha ha nhung mà phụ nữ như vậy bạn nên tôn trọng không có họ bạn không thể làm gì đâu!!
vài lời mạo muội!!!!! :D
gửi uyên chi nha: mình sinh vào 2/10/quý hợi ( âm lịch ) vào giờ mùi
nếu bạn có hứng thú thì mời xem và bình lá số này, mình đã xem nhiều mà chưa thấy ai trùng lá số với mình, nói chung mình cũng không thật sự hiểu rõ lá số này :-/
mình cung đọc khá nhiều và lưu khá nhiều bản sách tử vi song có một quyển mà mình khá tâm đắc là cuốn "tử vi ảo bí" vì nó giải thích khá căn kẽ măc dù nhiều chỗ khá la man, ngoài ra nhưng cuốn khấc mỗi cuốn co cái tinh diệu riêng đều nên đọc cả B-)
Đầu trang

longsieusao
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi longsieusao »

lấy đâu ra số được làm con nuôi!!!tầm bậy!
dựa vào đâu mà bạn bảo vợ làm chồng:D
cám ơn bạn đã coi qua cho mình
Đầu trang

UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

https://lyso.vn/viewtopic.php?f=11&t=191" target="_blank
lại copy dzìa :D
Đầu trang

MRGIO
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi MRGIO »

Hóa ra là tri âm Mucdong , cứ giấu mãi làm tớ tìm đứt hơi =))
Được cảm ơn bởi: UyenChi
Đầu trang

UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Re: Nhờ các anh chị xem giùm em đường công danh lá số nà

MRGIO đã viết:Hóa ra là tri âm Mucdong , cứ giấu mãi làm tớ tìm đứt hơi =))

Ôi dzời ơi, thế là bị lộ hàng rồi à? ~X( Gió kia!!!!! Cảnh sát tớ hả? >"<
Đầu trang

UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TL: Nhờ các anh chị xem giùm em đường công danh lá số này

:-j :-j :-j :-j :-j :-j :-j :-j :-j
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”