Các bác cho em 1 số lơi bình về TPVT phá cách này với ạ!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hauntzer123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Các bác cho em 1 số lơi bình về TPVT phá cách này với ạ!!!

Gửi bài gửi bởi hauntzer123 »

blackbluetime đã viết: 23:57, 22/11/17
hauntzer123 đã viết: 22:33, 22/11/17 Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ
nhưng bác ơi ở đại vận 14-24 có lộc tồn thì báo đương số sẽ học về kinh tế
Đương số cũng có nói với cháu là sẽ học thêm bằng luật quốc tế ạ? vậy điều này có giúp thay đổi đại vận 24 ko ạ? vì cái chính là đương số muốn sau này mở công ty chuyên tư vấn cho những doanh nhân khởi nghiệp và tư vấn để thu hút khác hàng ạ!
cung tài có hóa quyền thì có tử vi miếu địa thì tại sao lại ko nên theo con đường kinh doanh ạ?
Với lại quan lộc có bộ vũ tướng là bộ sao bắt người này phải đi lại, khảo sát thực tế thì tại sao ko theo nghành buôn bán được ạ ?
Với lại cháu thấy tiền vật của đương số ko cực ở tiền vận lắm ạ
vì đương số sinh ra trong gia đình khá giả, cơm no áo ấm, học hành cũng khá
Ta xin phép trả lời một số câu hỏi này
Nếu đương số học thêm Luật Quốc Tế thì rất tốt. Còn về Vận 24 thì Tham Lang Hãm lại không có Hỏa Linh Hóa Lộc, Nhị Hạp cũng không có, lại có Tuế Phá xung cung An Thân thì tức là gặp nghịch cảnh, không có đất dụng võ.
Tiếp đến là vấn đề mở công ty chuyên tư vấn thì cũng khó nói cho Mệnh tạo này, người này cần có duyên gặp được nhiều trợ thủ đắc lực thì có thể phát triển.
Cung Tài Bạch có Tử Vi Miếu Địa Đồng Cung Hóa Quyền Bình Địa, nhưng mệnh người này Hành Mộc, cho nên người này tham Quyền, muốn có quyền có chức để sai khiến, ra lệnh chứ không có cái uy hoàn toàn của Tử Vi Miếu Địa.Với lại Cung Phúc Đức có ngay Sao Kình Dương Hãm chủ ngang bướng, hung hăng, nên tinh thần người này mà gặp vấn đề rắc rối, nhất là mặt pháp lý mà đương số không nghĩ kỹ càng rồi còn làm liều thì không hay đâu.
Ta thử cho một ví dụ khác nhé, một công việc kết hợp kinh doanh lẫn kiến thức pháp luật cao. Đó là Công Ty tư vấn du học, định cư, đầu tư nước ngoài.
Còn Cung Quan Lộc của Có Vũ Tướng rất đẹp, nhưng không may gặp Triệt, Vũ Khúc gặp Triệt thì tiền tài xem như ra đi nhanh lắm, lại còn Hóa Kỵ Hãm Địa, Tướng Ngộ Triệt là cách cục xấu nữa.
Người này có Tài, Tài cao nữa là đằng khác, nhưng không gặp thời, cơ hội đến mà không nắm lấy được.
Kế đến là Tiền Vận người này, Vận 14 này Thái Âm Miếu Địa Đồng Cung với Lộc Tồn nhưng có Linh Tinh Hãm, xem ra không xứng ý toại lòng rồi.
Vì người này tham tiền ( Thân Cư Tài), lại tham quyền ( Tử Vi Hóa Quyền), vận trình lại gặp Tham Lang Hãm Kình Dương Hãm tức người này sẽ bất chấp mà dũng cảm làm liều, thế là không tốt.
ĐỪNG VI PHẠM PHÁP LUẬT, Đừng nản lòng vì hoàn cảnh đẩy đưa, hãy TÍCH CỰC MÀ PHẤN ĐẤU, ĐẾN LÚC ĐÓ ĐƯƠNG SỐ SẼ CHIẾN THẮNG. XIN NHỚ LÀ ĐƯƠNG SỐ PHẢI TUÂN THỦ PHÁP LUẬT ĐẤY.
XIN CẢM ƠN
Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ!
Cháu sẽ dặn đương số cẩn thận hơn ạ
Vậy theo bác đến vận nào đương số mới phất ạ?
Tử Vi có tả phủ trong tam hợp, lại là ngôi cao nhất ( cung ngọ ) thì là vua vẫn có quân lính mà ạ?
tiếc là quan lộc bị triệt nhưng mà cháu tưởng sau 30 tuổi triệt sẽ giảm thì Tử VI còn có thêm cả vũ khúc và thiên tướng
Vậy tại sao lại không dụng hết được sức mạnh của tử vi ạ?
cháu cảm ơn bác nhiều ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
blackbluetime
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blackbluetime »

hauntzer123 đã viết: 10:03, 23/11/17 Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ!
Tử Vi có tả phủ trong tam hợp, lại là ngôi cao nhất ( cung ngọ ) thì là vua vẫn có quân lính mà ạ?
tiếc là quan lộc bị triệt nhưng mà cháu tưởng sau 30 tuổi triệt sẽ giảm thì Tử VI còn có thêm cả vũ khúc và thiên tướng
cháu cảm ơn bác nhiều ạ
Căn dặn đương số cẩn thận, nhưng không có nghĩa là lách luật cẩn thận đâu đấy. ĐƯƠNG SỐ PHẢI THẬT VỮNG, TUÂN THỦ PHÁP LUẬT, KHÔNG NÊN LÀM GIẢ GIẤY TỜ, KHAI KHỐNG,....
Với lại ta đâu nói người này không có quân lính. Cung An Thân người này có Hóa Quyền thì sẽ có quyền hành, nói có người nghe.
Số TRỜI đã định sao Triệt tại Cung Quan Lộc thì là có cái Lý của TRỜI.
Người này tuổi Dương, lại được Âm Dương Thuận Lý, vậy thì Triệt đó chặt đứt cả Vũ Khúc, Thiên Tướng.Còn nói về người này không dụng hết sức mạnh Tử Vi vì người này mạng Mộc nên chỉ có cái Uy của Hóa Quyền chứ cái tướng làm Vua của Tử Vi không hợp Mệnh nhiều. Vậy tức là trước 44 tuổi, người này đấu tranh để có công danh sự nghiệp, nhưng vận trình 24 tuổi đến 43 tuổi không vừa ý với đương số, cho nên lận đận, khổ cực.
Sau 20 năm thì người này rút được nhiều kinh nghiệm thì đến vận 44, Triệt giảm nhẹ, người này mới dùng đến sự xảo quyệt, đa nghi, ích kỷ của mình để kinh doanh.Mặc dù thế, nhưng tuyệt đối cũng không nên luồn lách, vi phạm PHÁP LUẬT.
Sang vận 54 tuổi trở ra thì tốt hơn rồi, Dương Lương Vượng Địa gặp Thiên Hỷ, Hóa Lộc, Đào Hoa, Ân Quang,... NHƯNG VẪN CÓ SAO ĐỊA KIẾP VÀ GẶP ĐỊA KHÔNG TRONG TAM HẠP. CHO NÊN BÂY GIỜ TUỔI CÒN TRẺ, HIỂU ĐƯỢC VẬN MỆNH THÌ PHẢI BIẾT TUÂN THỦ PHÁP LUẬT, LÀM VIỆC GIẤY TỜ RÕ RÀNG, KHÔNG NÊN Ỷ LẠI MÀ LÀM LIỀU.
SỐ PHẬN NGƯỜI NÀY TỐT CHỨ KHÔNG XẤU, CHẲNG QUA VẬN TRÌNH TUỔI TRẺ CHƯA THÍCH HỢP VỚI MỆNH TẠO, CHO NÊN CỐ GẮNG PHẤN ĐẤU VÀ LUÔN LUÔN GHI NHỚ TUÂN THỦ PHÁP LUẬT.
XIN CẢM ƠN
Đầu trang

hauntzer123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

blackbluetime đã viết: 14:29, 23/11/17
hauntzer123 đã viết: 10:03, 23/11/17 Cháu cảm ơn bác nhiều lắm ạ!
cháu cảm ơn bác nhiều ạ
Căn dặn đương số cẩn thận, nhưng không có nghĩa là lách luật cẩn thận đâu đấy. ĐƯƠNG SỐ PHẢI THẬT VỮNG, TUÂN THỦ PHÁP LUẬT, KHÔNG NÊN LÀM GIẢ GIẤY TỜ, KHAI KHỐNG,....
Với lại ta đâu nói người này không có quân lính. Cung An Thân người này có Hóa Quyền thì sẽ có quyền hành, nói có người nghe.
Số TRỜI đã định sao Triệt tại Cung Quan Lộc thì là có cái Lý của TRỜI.
Người này tuổi Dương, lại được Âm Dương Thuận Lý, vậy thì Triệt đó chặt đứt cả Vũ Khúc, Thiên Tướng.Còn nói về người này không dụng hết sức mạnh Tử Vi vì người này mạng Mộc nên chỉ có cái Uy của Hóa Quyền chứ cái tướng làm Vua của Tử Vi không hợp Mệnh nhiều. Vậy tức là trước 44 tuổi, người này đấu tranh để có công danh sự nghiệp, nhưng vận trình 24 tuổi đến 43 tuổi không vừa ý với đương số, cho nên lận đận, khổ cực.
Sau 20 năm thì người này rút được nhiều kinh nghiệm thì đến vận 44, Triệt giảm nhẹ, người này mới dùng đến sự xảo quyệt, đa nghi, ích kỷ của mình để kinh doanh.Mặc dù thế, nhưng tuyệt đối cũng không nên luồn lách, vi phạm PHÁP LUẬT.
Sang vận 54 tuổi trở ra thì tốt hơn rồi, Dương Lương Vượng Địa gặp Thiên Hỷ, Hóa Lộc, Đào Hoa, Ân Quang,... NHƯNG VẪN CÓ SAO ĐỊA KIẾP VÀ GẶP ĐỊA KHÔNG TRONG TAM HẠP. CHO NÊN BÂY GIỜ TUỔI CÒN TRẺ, HIỂU ĐƯỢC VẬN MỆNH THÌ PHẢI BIẾT TUÂN THỦ PHÁP LUẬT, LÀM VIỆC GIẤY TỜ RÕ RÀNG, KHÔNG NÊN Ỷ LẠI MÀ LÀM LIỀU.
SỐ PHẬN NGƯỜI NÀY TỐT CHỨ KHÔNG XẤU, CHẲNG QUA VẬN TRÌNH TUỔI TRẺ CHƯA THÍCH HỢP VỚI MỆNH TẠO, CHO NÊN CỐ GẮNG PHẤN ĐẤU VÀ LUÔN LUÔN GHI NHỚ TUÂN THỦ PHÁP LUẬT.
XIN CẢM ƠN
Cháu cảm ơn nhiều lắm ạ!
Bác cho cháu thắc mắc thêm 1 vài điều với ạ
Vận trình tuổi trẻ chưa hợp với mệnh tạo là sao ạ?
ý là đương số đang biết trước số phận và ỷ lại nó thì số phận sẽ thay đổi theo chiều hướng xấu ạ?
bác có thể luận thêm cho cháu về tài vận của đương số được ko ạ? Vì người bảo giàu người bảo nghèo người bảo đủ ăn nên chẳng biết nghe ai ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
blackbluetime
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blackbluetime »

hauntzer123 đã viết: 14:45, 23/11/17 Cháu cảm ơn nhiều lắm ạ!
ý là đương số đang biết trước số phận và ỷ lại nó thì số phận sẽ thay đổi theo chiều hướng xấu ạ?
bác có thể luận thêm cho cháu về tài vận của đương số được ko ạ? Vì người bảo giàu người bảo nghèo người bảo đủ ăn nên chẳng biết nghe ai ạ
Bây giờ ta nói ví dụ như vầy nhé.
Một người có tài ca hát hơn người, hát động lòng người.Nhưng người này sinh ra trong thời chiến nên đành ấp ủ tiếng ca mà hành quân.Đến khi 20 năm sau, đất nước độc lập thì người này tham gia các hoạt động ca hát và đoạt giải nhất, từ đó phất lên thành ca sĩ nổi tiếng.
Chung quy là đương số có tài nhưng vận trình tuổi trẻ không có đất dụng võ.
Nếu đương số biết được vận mệnh của mình rồi, cũng tương tự như đi khám bệnh mà biết bệnh của mình vậy, thì hạn chế ăn các món hại đến bệnh trạng. Đau dạ dày còn ăn chua, tiểu đường còn ăn đường nhiều thì không được.
Nếu đương số ỷ lại là mình biết luật cho nên không sợ mà làm liều, phạm luật thì là sai rồi.
Đương số biết được vận mệnh thì đấu tranh cho dù thất bại cũng phải cam chịu mà đấu tranh tiếp, đừng dùng thủ đoạn hay sự đố kỵ mà hại người.
Còn về tài vận của đương số thì không nghèo, phấn đấu cố gắng mà làm thiện thì sau này có tài sản giá trị cũng nhiều.
Ta xin cảm ơn.
Đầu trang

hauntzer123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

blackbluetime đã viết: 15:01, 23/11/17
hauntzer123 đã viết: 14:45, 23/11/17 Cháu cảm ơn nhiều lắm ạ!
Bây giờ ta nói ví dụ như vầy nhé.
Một người có tài ca hát hơn người, hát động lòng người.Nhưng người này sinh ra trong thời chiến nên đành ấp ủ tiếng ca mà hành quân.Đến khi 20 năm sau, đất nước độc lập thì người này tham gia các hoạt động ca hát và đoạt giải nhất, từ đó phất lên thành ca sĩ nổi tiếng.
Chung quy là đương số có tài nhưng vận trình tuổi trẻ không có đất dụng võ.
Nếu đương số biết được vận mệnh của mình rồi, cũng tương tự như đi khám bệnh mà biết bệnh của mình vậy, thì hạn chế ăn các món hại đến bệnh trạng. Đau dạ dày còn ăn chua, tiểu đường còn ăn đường nhiều thì không được.
Nếu đương số ỷ lại là mình biết luật cho nên không sợ mà làm liều, phạm luật thì là sai rồi.
Đương số biết được vận mệnh thì đấu tranh cho dù thất bại cũng phải cam chịu mà đấu tranh tiếp, đừng dùng thủ đoạn hay sự đố kỵ mà hại người.
Còn về tài vận của đương số thì không nghèo, phấn đấu cố gắng mà làm thiện thì sau này có tài sản giá trị cũng nhiều.
Ta xin cảm ơn.
Cháu rõ rồi ạ
Cháu sẽ thuật lại cho đương số ạ
Chúc bác có một ngày tốt lành, gặp nhiều may mắn tài lộc trong cuộc sống ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”