Tìm Cao Nhân

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tìm Cao Nhân

Gửi bài gửi bởi takahy »

Chào mọi người,
Em tham gia diễn đàn này đã lâu, mà đọc hoài vẫn thấy trình lên không nổi.
Em cần tìm một cao nhân xem giúp em Bát tự ạ. Em cảm ơn nhiều lắm lắm.
Em sinh 12h20 ngày 22/2/1990 Dương lịch. Nghĩa là Giờ Mậu ngọ, ngày Mậu Ngọ, tháng Mậu Dần, năm Canh Ngọ.

Em thắc mắc lắm việc tìm Dụng thần như thế nào?
Nơi thì nói sinh mùa xuân (Mộc vượng) nên em bị khuyết Kim, phải bổ sung Kim.
Nơi thì nói em sinh ngày Mậu Ngọ nên dụng thần là Hoả, Mộc, Thuỷ.
Như thế là thế nào ạ, khó hiểu quá, xin các cao nhân giúp đỡ ạ.
Tập tin đính kèm
Tran Khanh Huyen.jpg
Tran Khanh Huyen.jpg (291.98 KiB) Đã xem 1949 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tìm Cao Nhân

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Lá của bạn hơi có tính thiên khô, rơi vào ranh giới giữa lá số thông thường (chiếm 95%) và lá số tòng cách (chiếm 5%).
Nếu rơi vào lá số thông thường thì bạn dụng thủy, mộc; trong đó thủy giúp nhuận thổ giảm sức nóng của hỏa và giúp sinh mộc là quan trọng nhất
Nếu rơi vào tòng cách thì phải dụng hỏa.

Để xác định lá số bạn thuộc cái gì thì phải nghiệm lý tỉ mỉ kỹ càng từng năm, từng vận.

Bạn miêu tả cuộc sống từ bé đến giờ xem, chú trọng vào những năm nào có sự kiện tốt/xấu rõ rệt.
Được cảm ơn bởi: takahy, hysshu
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

Oh cảm ơn bạn Yesterday nhiều lắm, vậy là theo bạn thì Kim chắc chắn ko phải dụng thần của mình rồi nhỉ.
Các sự kiện tốt xấu của mình:
1994: bà ngoại mất
2002: Thủ khoa văn thành phố
2007: Rắc rối yêu đương, bị người ta hại, thị phi.
2008: Đúng ngày m1 tết âm bị tai nạn nặng, cũng năm này mình đỗ đại học điểm khá cao.
2012: tốt nghiệp đại học, đi làm hợp đồng, cuối năm ăn hỏi. Cũng năm này bà nội mình mất.
2013: lấy chồng, có bầu và bị hỏng. Cũng năm này mình chuyển công tác đến cơ quan mới.
2014: sinh bé gái đầu lòng.

Nhờ bạn xem giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiêu nhieu nhaa
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

yesterday2016 đã viết: 12:48, 16/12/17 Lá của bạn hơi có tính thiên khô, rơi vào ranh giới giữa lá số thông thường (chiếm 95%) và lá số tòng cách (chiếm 5%).
Nếu rơi vào lá số thông thường thì bạn dụng thủy, mộc; trong đó thủy giúp nhuận thổ giảm sức nóng của hỏa và giúp sinh mộc là quan trọng nhất
Nếu rơi vào tòng cách thì phải dụng hỏa.

Để xác định lá số bạn thuộc cái gì thì phải nghiệm lý tỉ mỉ kỹ càng từng năm, từng vận.

Bạn miêu tả cuộc sống từ bé đến giờ xem, chú trọng vào những năm nào có sự kiện tốt/xấu rõ rệt.

Oh cảm ơn bạn Yesterday nhiều lắm, vậy là theo bạn thì Kim chắc chắn ko phải dụng thần của mình rồi nhỉ.
Các sự kiện tốt xấu của mình:
1994: bà ngoại mất
2002: Thủ khoa văn thành phố
2007: Rắc rối yêu đương, bị người ta hại, thị phi.
2008: Đúng ngày m1 tết âm bị tai nạn nặng, cũng năm này mình đỗ đại học điểm khá cao.
2012: tốt nghiệp đại học, đi làm hợp đồng, cuối năm ăn hỏi. Cũng năm này bà nội mình mất.
2013: lấy chồng, có bầu và bị hỏng. Cũng năm này mình chuyển công tác đến cơ quan mới.
2014: sinh bé gái đầu lòng.

Nhờ bạn xem giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiêu nhieu nhaa
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

nhờ các cao nhân giúp em biết dụng thần với ạ
Đầu trang

Ốc Tiêu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ốc Tiêu »

Tạo này mình nghĩ là thân nhược, nghe vô lý phải không? Thuỷ là kị thần ....
Kim mộc thuỷ là tài có tài thì khổ cực
Hoả thổ là cát nhưng không có tài
Đôi khi gặp hoả thổ là thấy cát nhưng kình dương là hung thần cần phải chế hoá không có chế hoá là hung.

Trong mệnh dụng thần nhiều chưa hẳn là giàu sang, dụng thần nhiều mà không có việc làm thì vẫn nghèo như thường, dụng thần tác động lẫn nhau sẽ biến cát thành xấu .... học về lý âm dương ngũ hành còn phải học thêm về lý dụng kị nữa, lý dụng kị ít người bàn đến tiếc thật phải tự mình ngộ ra thôi.
Được cảm ơn bởi: takahy
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

Ốc Tiêu đã viết: 18:24, 19/12/17 Tạo này mình nghĩ là thân nhược, nghe vô lý phải không? Thuỷ là kị thần ....
Đôi khi gặp hoả thổ là thấy cát nhưng kình dương là hung thần cần phải chế hoá không có chế hoá là hung.

Trong mệnh dụng thần nhiều chưa hẳn là giàu sang, dụng thần nhiều mà không có việc làm thì vẫn nghèo như thường, dụng thần tác động lẫn nhau sẽ biến cát thành xấu .... học về lý âm dương ngũ hành còn phải học thêm về lý dụng kị nữa, lý dụng kị ít người bàn đến tiếc thật phải tự mình ngộ ra thôi.

Quả thực là rất khó hiểu ạ 😭 sao em thấy tử vi còn dễ hiểu hơn là Tử bình rất nhiều nhỉ !!
Cho em hỏi thân nhược là thế nào ạ? là không tốt phải ko ạ? Theo phân tích như trên thì dụng thần của em là gì ạ 😭
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

takahy đã viết: 21:45, 28/12/17
Ốc Tiêu đã viết: 18:24, 19/12/17 Tạo này mình nghĩ là thân nhược, nghe vô lý phải không? Thuỷ là kị thần ....

Quả thực là rất khó hiểu ạ 😭 sao em thấy tử vi còn dễ hiểu hơn là Tử bình rất nhiều nhỉ !!
Cho em hỏi thân nhược là thế nào ạ? là không tốt phải ko ạ? Theo phân tích như trên thì dụng thần của em là gì ạ 😭
Tử vi khó đấy bạn.
Chả qua bạn mới tìm hiểu tử vi nên thấy có vẻ rõ ràng. Nhưng một lúc nào đó bạn nhận ra là trước đây mình cứ tưởng là hiểu nhưng thực ra là chưa hiểu gì cả.
Đau đầu lắm.
Được cảm ơn bởi: takahy
Đầu trang

dzungbk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dzungbk »

Tôi ko phải là cao nhân nhưng xin gợi ý cho bạn như sau: Bạn nên dụng Kim & Thủy.
Đầu trang

takahy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi takahy »

Câu "Kim mộc thuỷ là tài, có tài thì khổ cực. Hoả thổ là cát nhưng không có tài"
Câu này em nghiệm mãi với cuộc đời em Bác Ốc Tiêu ạ, nghe nó cứ như là "Chữ tài đi với chữ tai một vần" vậy ạ?
:(( :(( :">
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”