Anh Vietnam23042017 ơi, anh coi dùm em với, em buồn quá anh huhu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Anh Vietnam23042017 ơi, anh coi dùm em với, em buồn quá anh huhu

Gửi bài gửi bởi Lục Tuyết Kỳ »

vietnam23042017 đã viết: 20:30, 01/01/18...
Dear anh,
Đầu tiên em xin cám ơn anh rất nhiều vì đã coi cho em rất cụ thể..
Em xin phản hồi lại như sau.
Anh nói tính em thì đúng rồi anh, em cũng kiểu lành tính nhưng điên lên thì như núi lửa..Bây giờ em hiền hơn trước nhiều rồi, trước em cọc và nóng lắm nên ít ai dám hó hé..tự nhiên vận này e bị hiền nhưng hiền kiểu ngu ngu sao ah anh.. Haiz.E thích e của trước kia hơn, hạn này e muốn hung ác hình như cũng k dc.
Còn về nguồn cơn khiến e than thờ k chỉ đơn thuần là phụ mẫu hay tình duyên. E than thở vì chính e thôi, vì em đã sống hết lòng rồi nhưng trời cứ trút bao tai họa lên đầu em, và cụ thể đó là bịnh tật..Tật ách hành em rất nhiều và ảnh hưởng tới quan lộc cũng như tài bạch của em..Còn gia đình thì khỏi phải nói, khi em gặp hoạn nạn e mới hiểu cuộc đời này của e chẳng có ai tốt với em ngoại trừ em ra.hahha..Em cũng rút ra 1 quy luật nhân quả cho bản thân là sống càng tốt hoạn nạn càng nhiều..
Tình duyên có người có gia đình tán tỉnh nhưng em k dính..Vẫn độc thân.E mất niềm tin vào nhiều thứ rồi nên k nghĩ em sẽ dám lấy chồng vào năm sau anh ah vì nếu vậy thì quá mạo hiểm, em k tin ai dc nên chuyện giao đời mình cho 1 người xa lạ quá nhanh vậy thì khó có khả năng xảy ra.Ngoại trừ trường hợp người đó quá tốt em chưa kịp yêu nhưng vẫn lấy đại thôi..Nhưng xác suất chắc 1 % gặp người tốt, trước giờ em toàn gặp loại nửa người nửa ngợm nên e mệt lắm, yêu đương cũng mất nhã hứng rồi anh ah.
Em thấy cung phúc e nó quá vô dụng, hạn em gặp không kiếp hãm tè le em bịnh nhưng k phải dao kéo..Hạn tử phủ thì em dao kéo 2 lần trong 1 tháng anh ah.. Em cũng k hiểu sao nữa anh..Thất vọng vì những gì đang xảy đến với em huhhhu.
Em k hiểu cung phúc đẹp để làm gì nữa..
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vietnam23042017 đã viết: 20:30, 01/01/18...
Em thấy e chỉ có 1 cái duy nhất ứng với cái cung phúc là dái tai em rất dày, còn lại thì phúc thì cứ ở đó rác rưởi thì cứ tiếp tục đổ lên đầu em anh ah.Nói ra thì buồn thiệt nhưng e thấy vậy luôn ah anh..haizz.
Bạn thân e nó hiểu hết những gì e từng trải qua còn thấy thương em nữa. Nó nói " Sao mày sống tốt mà mày thảm quá" Em cũng thấy em hết làm người tốt nổi rồi..Vì cái gì cũng có giới hạn..hic em thấy mệt rồi anh ơi
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Lục Tuyết Kỳ đã viết: 20:42, 02/01/18 Dear anh,
Đầu tiên em xin cám ơn anh rất nhiều vì đã coi cho em rất cụ thể..
Em xin phản hồi lại như sau.
Anh nói tính em thì đúng rồi anh, em cũng kiểu lành tính nhưng điên lên thì như núi lửa..Bây giờ em hiền hơn trước nhiều rồi, trước em cọc và nóng lắm nên ít ai dám hó hé..tự nhiên vận này e bị hiền nhưng hiền kiểu ngu ngu sao ah anh.. Haiz.E thích e của trước kia hơn, hạn này e muốn hung ác hình như cũng k dc.
Còn về nguồn cơn khiến e than thờ k chỉ đơn thuần là phụ mẫu hay tình duyên. E than thở vì chính e thôi, vì em đã sống hết lòng rồi nhưng trời cứ trút bao tai họa lên đầu em, và cụ thể đó là bịnh tật..Tật ách hành em rất nhiều và ảnh hưởng tới quan lộc cũng như tài bạch của em..Còn gia đình thì khỏi phải nói, khi em gặp hoạn nạn e mới hiểu cuộc đời này của e chẳng có ai tốt với em ngoại trừ em ra.hahha..Em cũng rút ra 1 quy luật nhân quả cho bản thân là sống càng tốt hoạn nạn càng nhiều..
Tình duyên có người có gia đình tán tỉnh nhưng em k dính..Vẫn độc thân.E mất niềm tin vào nhiều thứ rồi nên k nghĩ em sẽ dám lấy chồng vào năm sau anh ah vì nếu vậy thì quá mạo hiểm, em k tin ai dc nên chuyện giao đời mình cho 1 người xa lạ quá nhanh vậy thì khó có khả năng xảy ra.Ngoại trừ trường hợp người đó quá tốt em chưa kịp yêu nhưng vẫn lấy đại thôi..Nhưng xác suất chắc 1 % gặp người tốt, trước giờ em toàn gặp loại nửa người nửa ngợm nên e mệt lắm, yêu đương cũng mất nhã hứng rồi anh ah.
Em thấy cung phúc e nó quá vô dụng, hạn em gặp không kiếp hãm tè le em bịnh nhưng k phải dao kéo..Hạn tử phủ thì em dao kéo 2 lần trong 1 tháng anh ah.. Em cũng k hiểu sao nữa anh..Thất vọng vì những gì đang xảy đến với em huhhhu.
Em k hiểu cung phúc đẹp để làm gì nữa..
Cung Tật bạn có Thiên Lương + Hỏa Tinh (Mệnh bạn có Phá Xương Kỵ Linh nữa). Thiên Lương hãm gặp Hỏa Tinh thì càng không hay. Thiên Lương tuy là sao tiêu giải tai ách, mang lại điều lành, khi nó đi với những sao tốt thì không sao, khi đi với những sao xấu thì nó gây ra những tao ngộ hoàn cảnh khốn khó để rồi sau đó (cho) Thiên Lương ra tay hóa giải, thể hiện sức mạnh giải khó và mang lại điều lành của nó.

Cung Phúc tốt cũng là điều rất tốt mà. Nó bao trùm lên 11 cung khác (bao trùm lên cả cuộc đời).
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

HoaCai01 đã viết: 01:42, 02/01/18 Theo thiễn nghĩ (dùng lăng kính Quỷ Cốc Tử và BTHL) thì cô nương này số gian khổ lắm . Tôi cho rằng Tài Quan giáp góc với Đồng Kiếp tại Dậu cho thấy số phận lênh đênh, nhất là năm hội tụ Song Hao Khốc Hư Tang Hổ xoáy trục có Lưu Niên Dậu (chỉ ảnh hưởng 40%) nhưng cho thấy trọng điểm của lá số nằm ở Dậu .

Hình Riêu Không Kiếp thành lập ---> oan trái dày dặc .

Mệnh nữ nhân Sát Phá Tham nhiều phen gian khổ !

HC
Dạ con k biết số con ra sao nhưng số con oan trái dày thì con thấy đúng rồi bác ah.
Con sống dc là nhờ con tích cực và mạnh mẽ thôi.Nếu k bây giờ con làm ma rồi..
Nghĩ lại những người tự vẫn đều là do " bị giết"
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

viianhbaby đã viết: 02:39, 02/01/18 Ngưỡng mộ cung phúc đức quá
cung này nó vô dụng em ah..Em đừng ngưỡng mộ làm gì..nó k xài dc đâu em..Đồ bỏ đi á mà hahhahaha =))
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

asensiblegirl đã viết: 11:11, 02/01/18
vk có biết một lá số y chang ck, giống 90% , nét xinh và nhẹ nhàng , ck yên tâm, sau này ck sẽ nhờ ck của ck đó , vk chỉ nói vậy để ck biết trc chút xíu thôi , đừng lo quá
Thật sự cảm ơn vợ vì an ủi ck, K phải là ck k tin mà những gì xảy ra làm ck k dám tin vk ah..C k nghĩ có người dưng nào thương mình đâu..haizz..Chắc ck k lấy ck đâu vk
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Lục Tuyết Kỳ đã viết: 21:22, 02/01/18
asensiblegirl đã viết: 11:11, 02/01/18
vk có biết một lá số y chang ck, giống 90% , nét xinh và nhẹ nhàng , ck yên tâm, sau này ck sẽ nhờ ck của ck đó , vk chỉ nói vậy để ck biết trc chút xíu thôi , đừng lo quá
Thật sự cảm ơn vợ vì an ủi ck, K phải là ck k tin mà những gì xảy ra làm ck k dám tin vk ah..C k nghĩ có người dưng nào thương mình đâu..haizz..Chắc ck k lấy ck đâu vk
Thiệt mà ck , vk biết vk mới nói á , giống đến 90% ,vòng đại vận cũng chạy giống lun.vk biết là sau khi trải qua nhiều lừa lọc ,vấp ngã ck sẽ bi quan và ko dám đặt nhiều niềm tin vào điều gì nữa , kể cả tình yêu , nhưng mọi thứ đều có lý do của nó cả ,khi ta sống tốt mà ta gặp xui xẻo , nguy cơ vô cùng cao là kiếp trc ta làm nhìu đều xấu ,và lừa gạt tình cảm nhìu người nên kiếp này ta trả quả , ck à là như vậy đó
Vk tin là tương lai ck sẽ tìm đc người làm ck iu và tin tưởng thôi ,là duyên chưa tới đó ck yên tâm
Có thể gia đình ko là chỗ dựa cho ck tốt ,thì ck có thể tìm chỗ dựa vào bạn bè. Hoặc vk ở trên đây cũng đc, hay tìm về phật pháp đi ,cũng là một cách để ck vựa dậy tinh thần
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Long Đức đã viết: 21:11, 02/01/18...
hi bạn thanks bạn vì đã cho mình vài dòng, nhưng minh thắc mắc tại sao hạn tốt theo tử vi thì mình gặp chuyện còn hạn xấu theo tử vi thì mình vẫn bình an bạn..haizz nhưng hình như theo tứ trụ nó lại chuẩn bạn ah..
Đầu trang

Lục Tuyết Kỳ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Mẫn đã viết: 21:28, 02/01/18
Hihi thanks vợ iu nha.. Thôi kệ vk oi Ck k sao đâu, tới đâu thì tới vậy.ck k nghĩ cho năm sau nữa nghĩ hnay thoi, con năm sau nó tới gì thì tới
Ck vẫn có bạn thân dựa dẫm đồ, nhưng kiểu như tính Ck cũng ngại nhờ vả ngại nhận tình cảm nhiều ah. Nên Ck tự giải quyết dc vk, Ck có cái tật than thì k ai bằng á nên vk đừng lo nha!!!
Ck vẫn sống sờ sờ ra đây nè hhehe
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Lục Tuyết Kỳ đã viết: 16:24, 03/01/18
Long Đức đã viết: 21:11, 02/01/18...
hi bạn thanks bạn vì đã cho mình vài dòng, nhưng minh thắc mắc tại sao hạn tốt theo tử vi thì mình gặp chuyện còn hạn xấu theo tử vi thì mình vẫn bình an bạn..haizz nhưng hình như theo tứ trụ nó lại chuẩn bạn ah..
Đại Hạn chủ trong 10 năm, và khi nói đến tốt xấu thì cũng còn phải xem tốt về gì và xấu về gì. Chứ chỉ gom tại trong 2 chữ tốt/xấu thì nó chung chung và đơn giản quá.

Như Vận Tử Phủ nhìn chung là có nhiều sao tốt, nhưng tốt về điều gì và tốt như thế nào thì lại là chuyện khác. Ở đây có nhiều văn tinh thì lợi cho việc học hành khoa cử. Nếu Vận này nằm trong Vận đi học hoặc còn đi học thì có lợi. Tử Vi cũng là 1 sao cứu giải tốt, Hóa Khoa Khôi Việt cũng vậy. Tử Vi gặp Kình Đà thì cũng không hay, làm giảm sút phần nào cho cách cục Tử Phủ và cũng gây ra nhiều ảnh hưởng từ công danh đến bệnh tật.

Vận hiện tại thì cung Lưu Tật 10 năm tại cung Dậu (cung Tử) có Đồng + Kiếp, Hình Riêu. Và nếu an Kỵ đi với Thiên Đồng cho tuổi/năm Canh thì Đại Vận Canh Dần này Hóa Kỵ nhập cung Tật (Kỵ là không tốt, lại kích cung Tật và cung Tật có nhiều sao không hay). An thêm Kình Đà đại vận thì Lưu Kình 10 năm nhập cung Lưu Tật (Dậu).

Còn về Vận 25-24 tuy nhìn vào chính tinh hãm + Không Kiếp nhưng cũng không đến nổi xấu. Thứ nhất là Phá Quân cũng không ngại Không Kiếp lắm. Thứ 2 là Vận này Cự Môn hóa Kỵ nên cũng đươc cát hóa phần nào. Và Vận này có Song Lộc nên về việc kiếm tiền tuy có thể có nhiều hao tán nhưng cũng dễ kiếm.

Vận Tử Phủ ổn định hơn Vận Thiên Cơ, Vận Thiên Cơ cuộc sống có thể thăng trầm sóng gió hơn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”