sinh mổ sinh thường

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: sinh mổ sinh thường

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

namkeotn đã viết: 17:41, 10/01/18
huvo đã viết: 17:35, 10/01/18 Các bạn đọc ở đây thì biết này
http://huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=346
Cám ơn đã chia sẻ
Đã cảm ơn rồi mà hiền huynh vẫn chưa đọc sao #-o
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi namkeotn »

TheLinh đã viết: 20:35, 10/01/18
Vừa đọc xong,cơ bản có nói là cưỡng sinh hay tai nạn xác định lá số đều không được. Thực ra mình cũng hơi băn khoăn. Như vậy những người này sinh mà ko biết được số?
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Đấy nhé, vậy là thắc mắc của huynh đài đã đc giải đáp rồi nhé. Chịu khó gg đi là ra hết thôi
Đầu trang

namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

TheLinh đã viết: 20:44, 10/01/18 Đấy nhé, vậy là thắc mắc của huynh đài đã đc giải đáp rồi nhé. Chịu khó gg đi là ra hết thôi
Thực ra cái đấy mình cũng gg đọc trước đó ở trang khác rồi,nhưng sau đấy có một ông thầy bói bảo là xem lá số sinh mổ vẫn được nên đem lên đây hỏi lại thôi. Mình muốn có một cuộc khảo sát lại,
Đầu trang

hatter741
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hatter741 »

Nếu nói những người sinh mổ k xác định được lá số, v những người đó k có số, hay gọi là nghịch thiên đất trời hay sao, v tại sao những ng sinh mổ họ vẫn tồn tại được
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Các bác cứ bảo sinh mổ do chọn giờ là không xem được, chứ thực ra nếu theo quan điểm số mệnh thì đứa trẻ đó phải có số tốt thì mới được người ta chọn cho ra đời vào thời điểm hợp lý chứ.
Nếu đứa trẻ số kém thì dù có đi chọn giờ vẫn cứ xấu bởi các yếu tố sau:
- Xem phải thầy lởm, chọn phải giờ xấu.
- Dù xem được giờ ổn, nhưng trục trặc không sinh đúng giờ đó.
- ........

Nếu theo quan điểm số mệnh, một sinh linh nếu đã được trời cho số tốt thì sinh mổ hay thường nó sẽ đc số tốt. Còn nếu trời không cho thì dù có chọn giờ tốt thì vẫn phải gặp trục trặc nào đó, hoặc ngày đó ko hẳn tốt,.v.v....
Đầu trang

amy91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi amy91 »

yesterday2016 đã viết: 12:34, 10/01/18 Theo mình sinh thường hay mổ, thì mốc thời gian đứa trẻ chuyển sang hô hấp bằng phổi thì coi như là thời điểm xác định giờ sinh.
phổi đứa trẻ từ tuần 11 ~ 12 của thai kỳ đã bắt đầu hình thành và hoạt động rồi ko phải đợi tới khi oe oe đâu
Đầu trang

namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

amy91 đã viết: 17:40, 12/01/18
yesterday2016 đã viết: 12:34, 10/01/18 Theo mình sinh thường hay mổ, thì mốc thời gian đứa trẻ chuyển sang hô hấp bằng phổi thì coi như là thời điểm xác định giờ sinh.
phổi đứa trẻ từ tuần 11 ~ 12 của thai kỳ đã bắt đầu hình thành và hoạt động rồi ko phải đợi tới khi oe oe đâu
Nhưng mà nó ra ngoài bụng mẹ thì nó mới thở bằng phổi hít khí trời phải không bạn
Đầu trang

namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

khả năng là sẽ không thể đẹp như lá số ấy được. Cứ để tự nhiên mà sinh thôi. Nói chung trường hợp này phải nghiệm lý nhiều.
Đầu trang

amy91
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi amy91 »

namkeotn đã viết: 17:48, 12/01/18
amy91 đã viết: 17:40, 12/01/18
Nhưng mà nó ra ngoài bụng mẹ thì nó mới thở bằng phổi hít khí trời phải không bạn
khi mình nói phổi bắt đầu hình thành và hoạt động thì có nghĩa là nó đã được sử dụng ngay lúc đó rồi bạn, trẻ sơ sinh từ trong bụng mẹ đã là 1 tế bào sống chứ ko phải cục đá mà đẻ ra cái là phổi và các cơ quan cùng xuất hiện và hoạt động ngay tắp lự. Tài liệu y khoa mấy cái này google có đầy , bạn không tin có thể tự kiểm chứng.
Mà mình có cảm giác hình như mình động tự ái của bạn hay sao ấy , nếu vậy thì xin lỗi và mong là ko gây tranh cãi làm loãng topic này. Thân.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”