Không kiếp miếu địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhutnbq
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Không kiếp miếu địa

Gửi bài gửi bởi nhutnbq »

thatsat275 đã viết: 13:32, 13/01/18
nhutnbq đã viết: 12:58, 13/01/18
thatsat275 đã viết: 12:16, 11/01/18 Chào các bạn trên diễn đàn,5 năm trở lại đây tôi ăn lên làm ra,phát đạt,tay không dựng cơ nghiệp.Không kiếp trong lá số của tôi đồng cung ở Hợi.Tôi có 3 câu hỏi:
1.Không kiếp trong lá số này có tác dụng gì lớn đến phát đạt tiền bạc,công danh không?
2.Đại hạn thiên Di giáp không kiếp,có chịu ảnh hưởng nhiều của không kiếp không?
3.Đại hạn Nô Bộc có Không kiếp tọa thủ đồng cung,đại hạn này có tốt không?
Rất mong các bạn đánh giá,cho ý kiến chỉ giúp.Tôi chân thành cảm ơn.
lá số của tôi:
cho em hỏi tổng quát từ 25 đến 34 của anh như thế nào, em đại vận sau cũng gặp tử tướng nên em hỏi tham khảo.
Tôi nhớ là em mệnh vô chính diệu tại Mùi.Em gặp vận Tử vi-Thiên Tướng thì tốt,còn tôi mệnh Thất sát miếu giai đoạn 25-34 gặp Tử vi-Thiên tướng thì đc nhiều người trợ giúp,vươn lên đc nhưng vẫn chưa đc xứng ý toại lòng.Đại vận hiện nay thì tương đối ung dung,toại chí.Đại vận kém nhất là đại vận huynh đệ Thiên Lương hãm.
Dạ vâng em đây ạ, em đang ở vận Thiên Lương hãm tại cung Thê, đại vận sau em qua Tử vi Thiên Tướng.
Hình ảnh
Đầu trang

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Van Phuong »

Lá này tay không dựng cơ đồ là đúng rồi. Nhưng bảo do Không Kiếp là sai hoàn toan!
Ông này tuy mệnh thất sát mà eo thon gớm!
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thatsat275 »

Nguyen Van Phuong đã viết: 21:59, 13/01/18 Lá này tay không dựng cơ đồ là đúng rồi. Nhưng bảo do Không Kiếp là sai hoàn toan!
Tại sao bạn bảo chủ nhân lá số này eo thon gớm.Cơ sở nào khẳng định như vậy
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nguyen Van Phuong đã viết: 21:59, 13/01/18 Lá này tay không dựng cơ đồ là đúng rồi. Nhưng bảo do Không Kiếp là sai hoàn toan!
Bạn xem giúp tôi lá số của tôi nhé.Cảm ơn bạn nhiều.
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

thatsat275 đã viết: 22:39, 14/01/18
Bạn xem giúp tôi lá số của tôi nhé.Cảm ơn bạn nhiều.
Bạn xem giúp lá số của tôi:
hoi-tu-vi/menh-thien-phu-than-tu-vi-tha ... 99688.html
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mong bạn đánh giá thêm lá số của tôi.
Đầu trang

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thatsat275 đã viết: 23:45, 14/01/18
Mệnh Thất sát miếu, lộc tồn, cộng thêm thân cư Mệnh: Thân hình nở nang, cao ráo, tính tình can đảm, oai phong, dám làm liều. Các cụ gọi là có gan làm giàu :),
Thêm thằng Kình Đà 2 bên thì đây được gọi là vị trí đẹp nhất của Thất sát. Nếu như Phá Quân điều khiển được Kiếp Không, Tham Lang phất khi gặp Hỏa Linh như nào, thì Thất Sát gặp Kinh Đà nó như thế đó.
Nhưng tính cách của Thất sát thuộc dạng mạnh bạo, cố chấp ( thống lĩnh đôi khi phải thế mới làm nên việc, thế giới này có thuộc về số đông bao giờ đâu), có tài chỉ huy, mang tính SÁT PHẠT!
đặc biệt Thân cư mệnh nên đương số thuộc dạng nghĩ nào làm vậy, rất hiếm khi bị tác động từ môi trường bên ngoài. đã quyết làm gì đó ai cản được hehe.
Mệnh Thất Sát + giáp KÌNH ĐÀ, song lộc chiếu mệnh, tài hóa Quyền: Bảo sao ko phất, tay ko dựng cơ đồ.
ah, chắc cũng có lần suýt chết đuối rồi nhỉ.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nguyen Van Phuong đã viết: 00:00, 15/01/18
thatsat275 đã viết: 23:45, 14/01/18
Mệnh Thất sát miếu, lộc tồn, cộng thêm thân cư Mệnh: Thân hình nở nang, cao ráo, tính tình can đảm, oai phong, dám làm liều. Các cụ gọi là có gan làm giàu :),
Thêm thằng Kình Đà 2 bên thì đây được gọi là vị trí đẹp nhất của Thất sát. Nếu như Phá Quân điều khiển được Kiếp Không, Tham Lang phất khi gặp Hỏa Linh như nào, thì Thất Sát gặp Kinh Đà nó như thế đó.
Nhưng tính cách của Thất sát thuộc dạng mạnh bạo, cố chấp ( thống lĩnh đôi khi phải thế mới làm nên việc, thế giới này có thuộc về số đông bao giờ đâu), có tài chỉ huy, mang tính SÁT PHẠT!
đặc biệt Thân cư mệnh nên đương số thuộc dạng nghĩ nào làm vậy, rất hiếm khi bị tác động từ môi trường bên ngoài. đã quyết làm gì đó ai cản được hehe.
Mệnh Thất Sát + giáp KÌNH ĐÀ, song lộc chiếu mệnh, tài hóa Quyền: Bảo sao ko phất, tay ko dựng cơ đồ.
ah, chắc cũng có lần suýt chết đuối rồi nhỉ.
tính cách tôi đúng là hiếu thắng,độc lập tác chiến,rất hiếm khi chịu ảnh hưởng từ bên ngoài,trong quan hệ với thủ trường đôi khi tôi hơi lấn lướt.Tôi có mấy câu hỏi,mong bạn giúp đỡ:
1.Số tôi có giầu không?Từ nay đến 60 tuổi công danh có tốt không?
2.Đai vận Ách và Di làm ăn có phát không?
3.Không kiếp miếu trong lá số này có vẻ ít tác dụng tới phát tiền bac?
4.Nhật nguyệt trong lá số này có sáng sủa không?
Tôi cảm ơn bạn rât nhiều.
Đầu trang

Nguyen Van Phuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá này từ khi gây dựng cơ đồ là ngon
làm tới khi nào sang đại vận Nô thì nghỉ, Không sợ KHông KIẾP nó quật nữa.
Đứa nào nói đại vận Ách, Di ko ngon thì vả vỡ mồm nó cho e.
tác Dụng tới phát tiền bạc: Thất sát + KÌnh ĐÀ+ LỘC tồn , hóa lộc, hóa quyền.
Vứt mịa thằng Không Kiếp đắc ở Nô đi, nhưng coi chừng nó bạn nó quật cho phát mất kha khá.
Đừng có bảo Nhật nguyệt đồng cung là triệt tiêu nhau nhé.
Đầu trang

thatsat275
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Theo ý bạn thì khi sang đại vận Nô thì Không kiếp (KK)miếu nó quật à?Tại sao vậy?Tôi nghĩ KK miếu sợ sát phá tham miếu,hơn nữa có sách nói tuổi tứ mộ thì không sợ KK
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”