Có phải đại vận liêm sát nên em toàn bị công an bắt không?huhh

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có phải đại vận liêm sát nên em toàn bị công an bắt không?huhh

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Cả nhà ơi. Năm ngoái đến năm nay phải nói là em hết gặp công an, đến cảnh sát.
- gặp công an là thằng em trai đánh nhau, quậy phá.
- gặp cảnh sát là em cố gắng đi đúng đường rồi nhưng tụi nó thích kiểm tra hành chính nên thổi em lại. Năm ngoái đi sai làn đường bị bắt phạt 400k.
2 tháng trước e chạy 90 km/h bị bắt. Hôm nay quên mang giấy tờ. Giờ xe lên đồn rồi. Không biết có lấy được không?huhu
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Có phải đại vận liêm sát nên em toàn bị công an bắt không?huhh

:( Buồn lắm. Mất hơn 1 triệu rồi. Lại làm khổ mẹ nữa. Bị chửi cũng đáng lắm. Ai bảo mình quá ngu xuẩn làm gì :(( :(( tiền lương tháng 12 nhà trường chưa đưa nữa. Chẳng hiểu mình sinh ra làm gì trên đời này nữa. Sao mình ko bị xe tông chết quách đi cho xong
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhờ các bác, anh chị xem giúp em còn bị vướng vào pháp luật không ạ? Huhuhu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hoangkim9793
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hoangkim9793 »

E nghĩ nếu c cảm thấy c k ổn thì nên đề phòng ( mang giấy tờ - chạy đúng tốc độ) còn cái gì k tránh đc thì đành chịu- chứ giờ e thấy xem thì cũng k thể cho c biết chính xác đc lúc nào có chuyện
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

[quote
2 tháng trước e chạy 90 km/h bị bắt. Hôm nay quên mang giấy tờ. Giờ xe lên đồn rồi. Không biết có lấy được không?huhu
[/quote]

chạy chi mà nhanh quá vậy, em định tham gia giải đua nãi chuối xanh mở rộng hả :D
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

gianguyenthaonguyen đã viết: 16:43, 18/01/18 Nhờ các bác, anh chị xem giúp em còn bị vướng vào pháp luật không ạ? Huhuhu
Thảo nguyên thân mến dạo này vẫn khỏe chứ?
Tại tiểu hạn vào thiên tướng không kiếp tuần triệt lên vất vả. Sắp hết năm đinh dậu rồi sang năm mậu tuất hi vọng mọi thứ tốt hơn năm nay.
Năm sau năm tuổi vào cự môn hãm mã gặp tuyệt vẫn cẩn thận đi lại lời nói nhé.
Hi vọng một năm mới tốt lành với bạn.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Ls của cháu ls tử vi cung tật nó có cự môn phục binh và phong cáo thì đúng là hay dính chuyện quan tụng nhẹ (ls tứ trụ cũng vậy thương quan rất vượng gặp vận quan sát mà không đủ vượng là sinh chuyện).
Tuy vậy, đây không phải ls có thể dính chuyện pháp luật nặng nề, kiểu như hình sự được.

Nhân gặp ls của cháu chú xem qua nhé. Có thể ls này chú cũng đã xem rồi. Nay cứ xem lại xem lần trước và sau phán có giống nhau tẹo nào không nhé.
1- về lục thân:
- kết cấu cung điền hóa kị cung mệnh tuần triệt thường khi mình còn nhỏ bố mẹ thường không được hạnh phúc. Và bố rất dễ vướng chuyện đào hoa. Không biết bố cháu có bac cả bà 2 hay con trong con ngoài gì không? Hay bố có nhận ai làm con nuôi không?
Với ls này mẹ cháu là người quán xuyến gia đình. Và cháu cũng ảnh hưởng nhiều từ mẹ. Không hieur thế nào nhìn ls tứ trụ này cháu khá khắc bố.
Nhìn chung kinh tế gia đình trước khi cháu 10 tuổi còn tạm tạm càng về sau kinh tế bố mẹ càng kém hơn.
Về họ nội nhà cháu cũng có người làm quan. Trong họ có người hy sinh trong chiến tranh, người này có thể mất mộ.
- về anh chị em: nếu nhà cháu có 3-4 anh chị em, thì có người sức khỏe không tốt. Nếu chỉ có 2 chị em thì sức khỏe người em này ok.
- về tình duyên kết cấu liẻm sát hóa lộc, cô quả cung phu. Cung điền dương kị lại thêm tả hữu hội về phu thì tình duyên long đong đấy. Cháu cũng không nên lập gia đình sớm quá. Nếu theo ls này thì 2021 có vận lập gia đạo. Tứ trụ thương quan khắc quan lại vượng, hợi dần hợp hại hỏa trong dần cũng về tình duyên như tử vi thôi.
Người chồng của cháu: thường sẽ lớn tuổi, người này tài hoa (kiểu văn hóa văn nghệ) ra phết đấy, nhưng khá ham chơi và đào hoa.

2- bệnh tât:
Kết cấu kình dương cư di mà cung mệnh hóa kị phi nhập cung di thì chú muốn nhấn mạnh 100 lần với cháu là cháu nên đi lại cẩn thận vì ls này rất dễ có tai nạn. Mình xem đây để mình tránh hung họa có thể sảy ra, thì mới có ích lợi và cũng là để khỏi uổng công người xem.
Ngoài ra ls của cháu thủy quá vượng nên để ý bệnh về đường huyết và tim mạch, mắt. chắc cháu thi thoảng vẫn thấy đau đầu mà nguyên nhân không rõ dàng. Cháu khám xem huyết áp thế nào nhé.

3- về sự nghiệp
- tiện nói qua một chút về tính cách: cháu khá cá tính đấy. Không hài lòng thì cháu cũng ô mô đấy.
- ls này cho thấy sự nghiệp nhiều thăng trầm. Vì cung quan dù cho có tả hữu khôi việt nhưng thiên phủ đà la địa kiếp thì kiều gì sự nghiệp cũng bất thuận kiểu như dễ có thay đổi cv vài lần, cv không ổn định, trong cv vận may hay sự ủng hộ của lãnh đạo không dài hay là có công mà không được nghi nhận. May mà còn bộ tà hữu khôi việt nên ls này cứ phải từ 30 tuổi trở đi sự nghiệp mới dần thuận lợi được.
Với ls này nếu sống tronv nam tức hòa vượng độ số cao hơn hẳn, tức là sự nghiệp thuận lợi hơn.

Về năm nay đinh dậu: vận tại cung tị thấy lưu đà song hao, tuế thấy không kiếp. Năm này không tụ tài, dễ có thị phi lắm.
Thấy thân dậu tuất tam hội khắc mộc, năm nay cháu có bị tạ nạn hình thương ốm đau nặng lần nào không? Khoảng tháng 7-9 âm lịch.
Năm nag bố cháu có gặp chuyện gì hung họa không?
Năm nay trong cv có thấy bất thuận? Cis lânc nào bất hòa với lãnh đạo không?

P/s: về vấn đề chủ khách. Bây giờ giả sử ta xem ta và chồng.
- tại thời điểm ta yêu đương và cưới thì xét chủ khách như sau: Cháu mệnh vcd có không kiếp, thế ls tử vi là tử tham cung di tại mão. Mệnh này ngộ nhiều sát tinh, nên mệnh không vững, lại có tuần triệt cung mệnh thế đương đầu - là thế mệnh đắc tam không đấy. Nhưng dù sao đây lac mệnh không vững. Khách thì luêm tham hội khoa quyền lộc khôi việt, khách này lấn át chủ rồi. Vậy tại thời điểm yêu đương thì:
- người này có xu thế lấn át mình.
- gia đình người này có đk hơn mình. Họ cũng có sự nghiệp hay học thức hơn mình...
- do cháu cá tính nên vợ chồng cũng hay cự cãi.
- ks này còn cho thấy vè hình thức người này hoen cháu (tất nhiên so sánh hình thức nam nữ thì khó).

Nhưng khi đã lập gia đạo, giả sử muốn xem về kinh tế gia đình thì xét mọi yếu tố để xem chủ khách thì phu lại không phải là khách mà khi ấy khách đã nhập vào chủ.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thắng2016 đã viết: 17:45, 18/01/18 Thảo nguyên thân mến dạo này vẫn khỏe chứ?
Tại tiểu hạn vào thiên tướng không kiếp tuần triệt lên vất vả. Sắp hết năm đinh dậu rồi sang năm mậu tuất hi vọng mọi thứ tốt hơn năm nay.
Dạ vâng thưa bác, con hơi không khỏe 1 tí hihi. Con cám bác nhiều đã an ủi con ạ Huhu

Con chúc bác năm mới Mậu Tuất tràn đầy niềm vui, sức khỏe dồi dào. >:D<
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

gianguyenthaonguyen đã viết: 19:26, 18/01/18
thắng2016 đã viết: 17:45, 18/01/18 Thảo nguyên thân mến dạo này vẫn khỏe chứ?
Dạ vâng thưa bác, con hơi không khỏe 1 tí hihi. Con cám bác nhiều đã an ủi con ạ Huhu

Con chúc bác năm mới Mậu Tuất tràn đầy niềm vui, sức khỏe dồi dào. >:D<
Hi vọng năm sau lại thấy một thảo nguyên đúng như tên gọi cánh đồng thảo nguyên tràn đầy niềm vui và sức sống hoài bão của tuổi trẻ.
Cao nhân @vio vừa xem cho bạn có gì khúc mắc cứ hỏi cho rõ?
Chúc bạn may mắn nhé \:D/ :)
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vio đã viết: 18:34, 18/01/18
Cháu cám ơn chú Vio. Hihi trước đây chú có nói cháu cá tính, công việc năm nay bất lợi và bố mẹ không hạnh phúc ạ.
CHÁU XIN PHÉP HỒI ÂM LẠI CHÚ.
Ls của cháu ls tử vi cung tật nó có cự môn phục binh và phong cáo thì đúng là hay dính chuyện quan tụng nhẹ (ls tứ trụ cũng vậy thương quan rất vượng gặp vận quan sát mà không đủ vượng là sinh chuyện).
Tuy vậy, đây không phải ls có thể dính chuyện pháp luật nặng nề, kiểu như hình sự được --> CHÁU ĐÃ AN TÂM HƠN RỒI Ạ. CÁM ƠN CHÚ RẤT NHIỀU.

Nhân gặp ls của cháu chú xem qua nhé. Có thể ls này chú cũng đã xem rồi. Nay cứ xem lại xem lần trước và sau phán có giống nhau tẹo nào không nhé.

1- về lục thân:
- kết cấu cung điền hóa kị cung mệnh tuần triệt thường khi mình còn nhỏ bố mẹ thường không được hạnh phúc. ---> ĐÚNG.

Và bố rất dễ vướng chuyện đào hoa. Không biết bố cháu có bac cả bà 2 hay con trong con ngoài gì không? Hay bố có nhận ai làm con nuôi không? --> CHÁU LÀ CON CẢ VỢ HAI. BỐ ĐÀO HOA LẮM CHÚ Ạ. CHÁU XIN PHÉP POST LÁ SỐ BỐ Ở DƯỚI.

Với ls này mẹ cháu là người quán xuyến gia đình.--> ĐÚNG
Và cháu cũng ảnh hưởng nhiều từ mẹ. --> ĐÚNG. DÙ CHÁU KHÁ KIỀM CHẾ KHÔNG BẤT CẦN NHƯ MẸ :D

Không hieur thế nào nhìn ls tứ trụ này cháu khá khắc bố.--> ĐÚNG. CHÁU CHƯA TỪNG Ở CHUNG 1 NHÀ QUÁ 1 TUẦN VỚI BỐ. DÙ CHÁU THƯƠNG BỐ RẤT NHIỀU.

Nhìn chung kinh tế gia đình trước khi cháu 10 tuổi còn tạm tạm càng về sau kinh tế bố mẹ càng kém hơn.
--> ĐÚNG. TRƯỚC 10t CHÁU NHỚ VÒNG VÀNG ĐẦY NGƯỜI. TIỀN ĐẦY NHÀ. GIỜ BA MẸ LI DỊ ĐƯỢC 4 NĂM. CHÁU ĐANG Ở 1 CĂN NHÀ THUÊ CŨ.

Về họ nội nhà cháu cũng có người làm quan.
--> ĐÚNG. ÔNG BÀ NỘI ĐỀU HOẠT ĐỘNG ĐẢNG ĐOÀN. CHÚ HAI LÀM TRƯỞNG CÔNG AN 1 TỈNH NAY ĐÃ VỀ HƯU.

Trong họ có người hy sinh trong chiến tranh, người này có thể mất mộ.
--> ĐÚNG. KHÔNG BIẾT CÓ PHẢI 1 CÔ 1 CHÚ MÀ BÀ NỘI KỂ VỚI CHÁU KHÔNG.

- về anh chị em: nếu nhà cháu có 3-4 anh chị em, thì có người sức khỏe không tốt. Nếu chỉ có 2 chị em thì sức khỏe người em này ok.
--> MẸ CHÁU CÓ 2 ĐỨA. SAU CHÁU LÀ EM TRAI. NÓ KHỎE THẬT. CÒN TÍNH HẾT CON CỦA BỐ THÌ TỔNG 5 NGƯỜI. BÀ CẢ CÓ 2 CHỊ, 1 ANH.

- về tình duyên kết cấu liẻm sát hóa lộc, cô quả cung phu. Cung điền dương kị lại thêm tả hữu hội về phu thì tình duyên long đong đấy. Cháu cũng không nên lập gia đình sớm quá. Nếu theo ls này thì 2021 có vận lập gia đạo. Tứ trụ thương quan khắc quan lại vượng, hợi dần hợp hại hỏa trong dần cũng về tình duyên như tử vi thôi.
Người chồng của cháu: thường sẽ lớn tuổi, người này tài hoa (kiểu văn hóa văn nghệ) ra phết đấy, nhưng khá ham chơi và đào hoa.
--> CÓ LẼ NHỮNG NĂM QUA CHÁU GẶP QUÁ NHIỀU CHUYỆN NÊN GIỜ CHÁU CHỈ CÓ SUY NGHĨ LÀ KIẾM VIỆC ỔN ĐỊNH RỒI Ở VẬY ĐẾN GIÀ, RẢNH THÌ LÊN CHÙA CÔNG QUẢ.hihi

2- bệnh tât:
Kết cấu kình dương cư di mà cung mệnh hóa kị phi nhập cung di thì chú muốn nhấn mạnh 100 lần với cháu là cháu nên đi lại cẩn thận vì ls này rất dễ có tai nạn. Mình xem đây để mình tránh hung họa có thể sảy ra, thì mới có ích lợi và cũng là để khỏi uổng công người xem.
---> QUÁ ĐÚNG. CHÁU CÁM ƠN CHÚ ĐÃ NHẮC NHỞ Ạ. 2 NĂM QUA 2016-2017 CHÁU KHÔNG ĐẾM XUỂ BỊ TAI NẠN BAO NHIÊU LẦN NỮA. CHƯA NÓI ĐẾN VIỆC BỊ EM TRAI ĐÁNH ĐẬP, CHỬI BỚI.

THẬT SỰ QUÁ MỆT MỎI VỀ TINH THẦN VÀ THỂ XÁC, CÓ LÚC CHÁU MUỐN TỰ TỬ CHO XONG. NHƯNG LỠ QUY Y PHẬT, SỢ TỰ TỬ RỒI TRẢ NGHIỆP NẶNG HƠN NÊN THÔI.

Ngoài ra ls của cháu thủy quá vượng nên để ý bệnh về đường huyết và tim mạch, mắt. chắc cháu thi thoảng vẫn thấy đau đầu mà nguyên nhân không rõ dàng. Cháu khám xem huyết áp thế nào nhé.
--> ĐÚNG Ạ. CHÁU BỊ CẬN. MỖI KHI BỊ CHỬI, BỊ ĐÁNH. LÚC ĐÓ CHỈ BIẾT KHÓC VÀ LÚC ĐÓ ĐẦU NHƯ MUỐN NỔ TUNG LÊN. KHÓC MỆT NGỦ 1 GIẤC HÔM SAU LÀ HẾT.hihi

3- về sự nghiệp

- tiện nói qua một chút về tính cách: cháu khá cá tính đấy. Không hài lòng thì cháu cũng ô mô đấy.
ĐÚNG LÀ NHIỀU KHI CHÁU RẤT BẤT CẦN ĐỜI, TRONG SUY NGHĨ CÓ LÚC CHÁU MUỐN LÀM CHO MỌI THỨ NÁT BÉT LUÔN, TỚI ĐÂU THÌ TỚI NHƯNG RỒI CHÁU LẠI NHẪN NHỊN. NHẪN NHỊN THÔI Ạ.

- ls này cho thấy sự nghiệp nhiều thăng trầm. Vì cung quan dù cho có tả hữu khôi việt nhưng thiên phủ đà la địa kiếp thì kiều gì sự nghiệp cũng bất thuận kiểu như dễ có thay đổi cv vài lần, cv không ổn định, trong cv vận may hay sự ủng hộ của lãnh đạo không dài hay là có công mà không được nghi nhận. May mà còn bộ tà hữu khôi việt nên ls này cứ phải từ 30 tuổi trở đi sự nghiệp mới dần thuận lợi được.
Với ls này nếu sống tronv nam tức hòa vượng độ số cao hơn hẳn, tức là sự nghiệp thuận lợi hơn.
--> ĐÚNG Ạ. CHÁU CÁM ƠN BÁC. TUẦN TRƯỚC CHÁU CÓ XUỐNG SÀI GÒN. KHI Ở ĐÂY THẤY RẤT DỄ CHỊU. THỜI TIẾT CÀNG NÓNG CHÁU CÀNG "SƯỚNG". AI CŨNG THAN, CÓ MỖI CHÁU RẤT VUI. HIỆN GIỜ CHÁU VỀ DAK LAK RỒI.

Về năm nay đinh dậu: vận tại cung tị thấy lưu đà song hao, tuế thấy không kiếp. Năm này không tụ tài, dễ có thị phi lắm.
--> CHÁU BỊ NÓI XẤU CHÊ TRÁCH TỪ TRONG NHÀ RA NGOÀI Ạ. CŨNG CÓ LÚC CHÁU THẲNG TÍNH BỘC TRỰC NÓI KHIẾN NGƯỜI TA MẤT LÒNG. CHÁU BUỒN LẮM.

Thấy thân dậu tuất tam hội khắc mộc, năm nay cháu có bị tạ nạn hình thương ốm đau nặng lần nào không? Khoảng tháng 7-9 âm lịch.
---> THÁNG 10,11 ÂM CHÁU BỊ HÀNG TÁ BỆNH, MỆT MỎI, CHÁN CHƯỜNG. ĐÔNG Y, TÂY Y UỐNG HẾT RỒI BÁC Ạ. GIỜ MỖI KHI ĐÊM ĐẾN TRỜI LẠNH LÀ CHÁU LẠI SỔ MŨI, HO.

Năm nag bố cháu có gặp chuyện gì hung họa không?
Năm nay trong cv có thấy bất thuận? Cis lânc nào bất hòa với lãnh đạo không?
--> THÁNG 5 ÂM BỐ BỊ TAI NẠN XE BỊ LỆCH VÀ XẸP XƯƠNG SỐNG, BÓ BỘT TOÀN LƯNG.
CHÁU BỊ HIỆU TRƯỞNG LA MẮNG. LÝ DO LÀ CHÁU BỊ ĐAU, NHỜ 1 THẦY CANH LỚP GIÙM ĐỂ KHÔNG ỒN ÀO. THẦY ẤY ĐỒNG Ý CUỐI CÙNG BỎ LỚP.

P/s: về vấn đề chủ khách. Bây giờ giả sử ta xem ta và chồng.
- tại thời điểm ta yêu đương và cưới thì xét chủ khách như sau: Cháu mệnh vcd có không kiếp, thế ls tử vi là tử tham cung di tại mão. Mệnh này ngộ nhiều sát tinh, nên mệnh không vững, lại có tuần triệt cung mệnh thế đương đầu - là thế mệnh đắc tam không đấy. Nhưng dù sao đây lac mệnh không vững. Khách thì luêm tham hội khoa quyền lộc khôi việt, khách này lấn át chủ rồi. Vậy tại thời điểm yêu đương thì:
- người này có xu thế lấn át mình.
- gia đình người này có đk hơn mình. Họ cũng có sự nghiệp hay học thức hơn mình...
- do cháu cá tính nên vợ chồng cũng hay cự cãi.
- ks này còn cho thấy vè hình thức người này hoen cháu (tất nhiên so sánh hình thức nam nữ thì khó).
Nhưng khi đã lập gia đạo, giả sử muốn xem về kinh tế gia đình thì xét mọi yếu tố để xem chủ khách thì phu lại không phải là khách mà khi ấy khách đã nhập vào chủ.

--> CON CÁM ƠN CHÚ VIO. THẬT SỰ BÂY GIỜ CON CHẲNG CÒN TÂM TRÍ NÀO NGHĨ ĐẾN YÊU ĐƯƠNG HAY CHỒNG THẾ NÀO NỮA. CÓ AI TỪNG NÓI CON LẤY CHỒNG MỚI THAY ĐỔI ĐƯỢC CUỘC ĐỜI. KHÔNG, CON KHÔNG CẦN NHỜ AI HẾT.

CON CHỈ MONG CÓ 1 CÔNG VIỆC ỔN ĐỊNH ĐƯỢC TRẢ LƯƠNG HÀNG THÁNG ĐỀU ĐẶN THÔI. TRƯỜNG CON ĐANG DẠY CÓ KHI NỢ CON 2 THÁNG LIÊN TIẾP. CON PHẢI VAY MƯỢN TỨ TUNG. GIỜ CÒN ĐANG NỢ CON THÁNG 12. XE MÁY, LAPTOP MẸ CẮM HẾT. GIỜ CON ĐANG ĐỨNG TÊN TRẢ GÓP CÁI XE. SOẠN GIÁO ÁN THÌ RA QUÁN NÉT. TRONG LÚC GÕ NHỮNG DÒNG NÀY NƯỚC MẮT CON CŨNG ĐANG RƠI, CON CHỈ MONG CÓ 1 CÔNG VIỆC ỔN ĐỊNH THÔI, LƯƠNG THẤP CŨNG ĐƯỢC.huhuhu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”