FULL FILLED - HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ DUYÊN

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
minhtuan911
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: FULL FILLED - HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ D

Gửi bài gửi bởi minhtuan911 »

namkeotn đã viết: 18:36, 18/01/18
minhtuan911 đã viết: 18:20, 18/01/18
=)) =)) =))
Thế bạn đã được giải đoán chưâ.
Haha e được giải đoán ở topic khác rồi bác ah :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ DUYÊN =))

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

5. Gửi TCM,
TCM đã viết: 20:57, 17/01/18 Lá số 5 em nhờ anh xem giúp ạ
Hi vọng có duyên với anh, em xin cảm ơn anh nhiều
Hình ảnh

Em xin khái quát về bản mệnh: Người cao, hơi gầy, ai cũng bảo có nét và xinh nhưng hay bị bệnh về da, hay lên mụn.
Năm nay ăn đủ ạ, bệnh tật, trục trặc tình cảm, tiền không đọng được, tháng 6 âm chia tay người yêu, tháng 10 âm tự nhiên mất công việc sau 2 năm gắn bó (do công ty đột ngột giải thể), phải di chuyển chỗ ở.
Do một số tính chất công việc ở công ty cũ và chuyện cá nhân nên đến giờ em vẫn chưa đi làm đâu cả dù có thư mời đi làm mấy chỗ rồi nhưng em không thích. Em học tiếng Tàu, giờ đang định hướng sang kinh doanh nên muốn hướng nghiệp từ công việc liên quan đến kinh doanh để học hỏi trước.
Em nhờ anh xem giúp em cuối năm nay liệu công việc của em có đặng không ạ? Em có nên làm ở chỗ người nhà hay nên làm bên ngoài? Liệu năm sau tầm tháng mấy em có tình duyên mới và có kết hôn được với người đó không ạ? (Em 3 lần yêu lầm lỡ rồi ạ :D). Mong anh chỉ bảo giúp, em cảm ơn anh nhiều
Đại hạn từ 24 - 33 của bạn rơi vào Phu Quân, nhưng lại có Liêm Phá Hãm, chủ về sự thay đổi, không bền nên việc bạn trải qua 3 mối tình và không đi đến đâu, âu cũng là do Liêm Phá tạo.

Cung Phu của bạn có Đào Hoa - Thiên Không thì người hôn phối của bạn tất là người thông minh, có vẻ ngoài dễ nhìn, rất duyên, rất có sức hút với người khác giới (Thiếu Dương, Thanh Long), ăn nói đâu ra đấy (Thiên Trù). Tuy vậy cũng có chút ít trăng hoa, tuy vậy cũng ít thể hiện ra mà hay tẩm ngẩm tầm ngầm, ở dạng tiềm tàng do Phu Quân cư miền Mộ địa.

Tiểu hạn của bạn năm nay rơi vào Tử Tức vô chính diệu, ngộ song Hao. lưu Mã thì năm nay đi lại sẽ nhiều. Đề phòng hết sức thị phi, khẩu thiệt do năm nay rơi vào hạn Thái Tuế, lại lâm bại địa.

Tam hợp, chính chiếu của Tiểu hạn năm nay hội hợp được Nhật Nguyệt sáng, Cơ Lương báo hiệu một năm phát về tiền tài. Các bộ sao tốt được hội hợp như Tứ Linh (chủ về may mắn trong công việc, tình duyên), Văn Khúc, Hóa Lộc, Đường Phù, Văn Tinh (chủ về có sự may mắn, tài lộc), hợp được bộ Văn Khúc + Thái Tuế cộng với việc bạn nói bạn học tiếng Trung, thì năm nay có sự thăng tiến, được cất nhắc trong công việc, ngộ song Hao thì nên đi ra ngoài sẽ lợi, có Hỏa Tinh, Thiên Mã thì chủ là đến thời cơ phát trong công việc.

Chuyện tình cảm năm nay e rằng vẫn chưa thuận, do Cự Dương chủ về phát trong công việc, lại hội Thái Tuế, Kình, Hổ chủ về khắc khẩu. Năm nay bạn cũng hết sức chú ý vấn đề sức khỏe vì gặp phải hạn mổ xẻ (Phù Phủ Kình Thương).

Thêm nữa, cũng do tiểu hạn lâm miền Tuyệt địa nên Thiên Mã + Lư Mã phùng Tuyệt lại thành ra cách tham lam mà lại keo kiệt. Chỉ khuyên đương số nên dung hòa hai thứ này để vừa được lợi, lại vừa không mang tiếng thôi.

Chúc bạn năm mới sức khỏe!

-----------------------
NOTE: TOPIC CLOSED ALREADY!

Chú ý: Topic đã đóng, không nhận thêm bất kì lá số nào nữa. Mong các bạn thông cảm!
Sửa lần cuối bởi vietnam23042017 vào lúc 20:35, 18/01/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: HÒA CHUNG VỚI CHIẾN THẮNG CỦA U23 VIỆT NAM, MÌNH XIN GÓP VUI BẰNG CÁCH XEM HẠN NĂM MỚI CHO 20 BẠN CÓ DUYÊN =))

6. Gửi Dung Ana,
Dung Ana đã viết: 20:58, 17/01/18 STT 6:

Chồng em lục cục dậy 4h30 sáng để xem. Có đá banh mới có động lực vậy chứ dễ gì. Hihi

Mong anh Vietnam23042017 xem giúp em với ạ, tiện thể cho em vài lời về con Thiên Không ở mệnh làm em hoang mang quá.
Cảm ơn anh nhiều :)
Hình ảnh
Mệnh bạn Liêm Sát thì bản tính nỏng nảy, cương cường, bất phục. Lại thêm Đà La tại Mệnh nữa nên đương số mà mắng chồng thì chồng phải ôm mặt chịu trận vì mắng "quá thấm", mắng đến người khác không ngóc lên được. Tuy vậy anh chồng cũng không phải vừa đâu, Phu Thiên Tướng nên cũng nóng tính ra trò đấy. Thiên Không cư Mệnh có nghĩa đương số là người lanh lợi, khôn lanh, tuy vậy nhiều khi người khác lại không thích cái sự khôn này của bạn cho lắm. Mệnh có Triệt thì Thiên Không cũng đỡ đi nhiều, chứng tỏ đương số có sự kím nén bản thân không hề nhỏ. Âu cũng may mắn phần nào cho chồng của đương số ;;)

Bạn đang trong Đại hạn Phu Quân, có Thiên Tướng đắc địa, thì đây cũng là một đại hạn tương đối tốt, chủ về sự quyền uy, may mắn. Tiểu hạn năm nay rơi vào cung Nô Bộc, có Thái Dương chiếu, ngộ các sao tốt như Khôi Việt, Lộc Tồn, Hóa Lộc, Thanh Long + Lưu Hà, Hữu Bật chủ rằng bạn sẽ gặp nhiều may mắn trong công việc, có tài lộc rất lớn, được ví như rồng xanh gặp nước, được nhiều người trợ giúp đắc lực. Đặc biệt công việc sẽ cực thuận lợi vào dịp cuối năm khi gặp Khốc Hư đắc tại tý. Tiểu hạn năm nay gặp Linh Hỏa thì là một năm chủ bạo phát.

Năm nay cũng là năm phải đi lại nhiều khi đương số gặp Thiên Mã + Lưu Mã, hội hợp với Phượng Các, Giải Thần. Tuy vậy, việc đi lại này chưa chắc đắc lợi vì Thái Tuế, Cô Quả, Tang Môn, Địa Kiếp, Thương, Khách, Bệnh Phù, Lưu Tang thì trong nhà rất có thể có tang sự. Đương số phải đi lại nhiều có thể do bệnh tật hoặc tang sự này.

Trên đây là một số luận giải của mình, chúc bạn năm mới may mắn!

-----------------------

Chú ý: Topic đã đóng, không nhận thêm bất kì lá số nào nữa. Mong các bạn thông cảm!
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

7. Gửi Sally Phạm,
sallypham đã viết: 20:59, 17/01/18 Hình như là lá thứ 7 ạ. Cám ơn a ạ
Hình ảnh
Tiểu hạn và Đại hạn của Sallypham năm nay trùng phùng và rơi vào cung Huynh Đệ có Liêm Tướng vượng chủ sự hanh thông trong công việc, sẽ có danh tài bật ngờ "ập" đến, Lưu Đại hạn vào Mệnh, được Thiên Lương đắc ban phúc thì sẽ là một năm may mắn.

Tam Hợp, xung chiếu của Tiểu hạn rơi vào cung Nô, Điền, Tật. Vì lá số này của đương số khá đẹp nên các hạn đều có những chính tinh sáng ban phước, cả cuộc đời gặp may mắn. Ví dụ như năm nay Phá Quân, Tử, Phủ, Vũ đều chiếu thì là một năm phất lắm. Các cát tinh hội tụ như Xương Khúc, Văn Tinh, Khoa, Long Cái Hổ chủ về sự may mắn trong công việc, nhất là nửa sau của năm 2018 (Khốc Hư đắc địa tại ngọ). Nếu năm nay đương số còn đi học thì sẽ được hưởng Khoa, Phong Cáo, Hổ Tấu Tuế nghĩa là có đỗ đạt, bằng khen, lợi cho thi cử, bảo vệ thesis.

Năm nay đương số đi lại cũng thuận vì ngộ song hao đắc. Cung Huynh đệ được ví Hhư túi tiền của đương số, có tài lộc năm nay đấy nhưng bị Kị, Kình, Kình thì cũng có sự hao hụt liên quan đến pháp luật (dễ hiểu nhất là bị phạt do đi không đúng quy định ...). Các sao xấy khác cũng hội tụ như Đà Kình Hình Diêu Hổ Sứ Thương Tuế Phá Kị thì cẩn thận năm nay thị phi không ngững, có thể có kiện tụng (Đà Kị Hình), tranh chấp, sức khỏe năm nay cũng thi thoảng bị ảnh hưởng.

Chúc bạn năm mới nhiều may mắn!

-----------------------

Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

8. Gửi Kaanoo29,
kaanoo29 đã viết: 21:01, 17/01/18 xem đến đoạn cuối quả vô lê phá bóng vạch vôi suýt vỡ tim :D

ls thứ 8 thì phải, e nhờ bác ạ :D

Hình ảnh
Năm nay tiểu hạn của đương số rơi vào Thiên Di vcd, được Cự Dương sáng chiếu, báo rằng năm nay là một năm rất tốt về mặt công danh. Đương số được hưởng phúc bởi tam hợp Sinh - Mộ - Vượng nên năm nay phát lắm.

Hội đủ Khoa Quyền, Lộc Tồn, Quang Quý, Hữu Bật, Quốc Ấn thì trong công việc vừa có tài, vừa có tiếng, vừa có lộc, lại được đồng nghiệp, bạn bè đồng lòng giúp đỡ, được cấp trên trọng dụng, cất nhắc. Có chứng nhận và khen thưởng.

Nếu nói về tình duyên thì năm nay cũng là một năm khá ổn cho tình dueyen khi hội Hỉ, Long Đức, Phong Cáo, Thai Phụ, Xương, Khoa, Quyền. Nếu đương số chưa lập gia đình thì năm nay cũng là một cơ hội.

Tuy vậy, năm nay đương số ra ngoài khá khái tính, hay nghi ngờ, không tin tưởng người khác, cũng dễ nổi nóng. Năm nay cẩn thận bị người xấu gài mà hỏng việc, Phục binh Thiên La - Địa Võng. Do đương số tuổi Quý Dậu nên thực sự đã được giảm ách rất nhiều bởi hạn Lưu Hà + Kiếp sát, nên nếu có gặp họa thì cũng nhẹ và qua khỏi.

Về sức khỏe thì đương số cần ăn uống điều độ, chú ý bồi bổ tránh cho cơ thể bị suy nhược. Năm nay bị một số bệnh nhẹ như cảm cúm, sổ mũi, nhức đầu. Nói chung là không đáng ngại lắm.

Chúc bạn năm mới nhiều sức khỏe!

-----------------------

Đầu trang

kaanoo29
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kaanoo29 »

vietnam23042017 đã viết: 21:04, 18/01/18 8. Gửi Kaanoo29,
kaanoo29 đã viết: 21:01, 17/01/18 xem đến đoạn cuối quả vô lê phá bóng vạch vôi suýt vỡ tim :D

ls thứ 8 thì phải, e nhờ bác ạ :D

Hình ảnh
Năm nay tiểu hạn của đương số rơi vào Thiên Di vcd, được Cự Dương sáng chiếu, báo rằng năm nay là một năm rất tốt về mặt công danh. Đương số được hưởng phúc bởi tam hợp Sinh - Mộ - Vượng nên năm nay phát lắm.

Hội đủ Khoa Quyền, Lộc Tồn, Quang Quý, Hữu Bật, Quốc Ấn thì trong công việc vừa có tài, vừa có tiếng, vừa có lộc, lại được đồng nghiệp, bạn bè đồng lòng giúp đỡ, được cấp trên trọng dụng, cất nhắc. Có chứng nhận và khen thưởng.

Nếu nói về tình duyên thì năm nay cũng là một năm khá ổn cho tình dueyen khi hội Hỉ, Long Đức, Phong Cáo, Thai Phụ, Xương, Khoa, Quyền. Nếu đương số chưa lập gia đình thì năm nay cũng là một cơ hội.

Tuy vậy, năm nay đương số ra ngoài khá khái tính, hay nghi ngờ, không tin tưởng người khác, cũng dễ nổi nóng. Năm nay cẩn thận bị người xấu gài mà hỏng việc, Phục binh Thiên La - Địa Võng. Do đương số tuổi Quý Dậu nên thực sự đã được giảm ách rất nhiều bởi hạn Lưu Hà + Kiếp sát, nên nếu có gặp họa thì cũng nhẹ và qua khỏi.

Về sức khỏe thì đương số cần ăn uống điều độ, chú ý bồi bổ tránh cho cơ thể bị suy nhược. Năm nay bị một số bệnh nhẹ như cảm cúm, sổ mũi, nhức đầu. Nói chung là không đáng ngại lắm.

Chúc bạn năm mới nhiều sức khỏe!

-----------------------

dạ em cám ơn bác nhiều >:D<
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

9. Gửi dongamcuty,
dongamcuty đã viết: 21:03, 17/01/18 Số 9

Bạn xem hôn nhân gia đạo năm 2018 cho mình đi :P cảm ơn bạn >:D<

Hình ảnh
Đương số năm nay có Tiểu hạn và Đại hạn đồng độ, rơi vào cung Phu Quân, có Đồng Âm sáng chiếu thì là một năm hưng thịnh, nhất là vào dịp cuối năm khi đồng độ cả Khốc Hư đắc địa tại Tý. Đương số được hưởng tam hợp Sinh - Vượng - Mộ nên mọi việc sẽ đi theo chiều hướng thuận lợi.

Năm nay đương số được hưởng Xương Khúc, Tả Hữu, Khoa Lộc, Quang Quý, Thiên Mã, Thiên Khôi lâm miền Trường sinh thì là một năm phát lắm. Năm nay công việc và tình duyên đều thuận lợi, ví như rồng gặp nước (Thanh Long + Lưu Hà).

Năm nay đương số tiểu hạn rơi Phu Quân, có hạn lập về tình duyên khi gặp Phong Cáo, Khoa, Thai Phụ, Quang Quý, Tả Hữu, Xương Khúc ...

TChỉ có Cô Quả đồng độ thì tam hợp Tý Thân Thìn gọp lại mang hành Hỏa, tương sinh với hành Thổ của Cô Quả, giải trừ tai ách rồi, nên năm nay tính hạn hôn nhân cũng thuận. Hóa Kị thì đã được Thái Âm và Thái Dương trong thế xung đối với cung Thân giải trừ bớt tác họa rồi.

Năm nay đương số gặp Bệnh Phù, Tuế Phá, La Võng, Tang Môn, Thái Tuế thì cẩn thận mắc các bệnh ho cảm thông thưởng. Đề phòng khẩu thiệt, thị phi, ra đường đi lại cẩn thận không gặp va quệt nhẹ. Nếu cưới thì nhiều khả năng cưới chạy tang.

Chúc bạn năm mới nhiều may mắn!

-----------------------

Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

10. Gửi chuthanhhai11111996,
chuthanhhai11111996 đã viết: 21:04, 17/01/18 em nhờ anh xem giúp ạ ,về tình duyên,học hành ,lá số thứ 10

Hình ảnh
Đại hạn từ 16 - 25 của đương số rơi vào cung Phụ Mẫu có Tử Tham đồng độ, Lưu Đại hạn năm nay rơi vào Huynh Đệ, có Thiên phủ đắc ban tài phúc, Tiểu hạn rơi vào Mệnh, có Cơ Âm Vượng.

Như vậy năm nay em được gặp bộ Tham Linh, chủ về phát. Các sao sát tinh như Không, Kiếp, Tang, Hổ, song Hao đều đắc nên chủ lợi hơn chủ hại.

Đương số nhận được sự ban phước của Tam Hóa, Quang Quý, Xương Khúc, Thanh Long + Lưu Hà, Mã đắc, Long Cái Hổ, Lưu niên Văn Tinh thì năm nay học hành gặp nhiều cái lợi, thi cử cũng sẽ tốt.

Năm nay hạn Thái Tuế, Cô Quả, gặp Tang Môn là hạn thị phi, cô đơn, khẩu thiệt nên nếu có tình duyên thì cũng khó giữ, nhưng yêu thì cũng được. Đương số còn trẻ tuổi thì nên tập trung vào học tập, gây dựng sự nghiệp. Thê Thiếp của đươgn số có Thái Dương miếu địa, lâm miền Đế Vượng thì là tuyệt sắc giai nhân, nói thế cho đương số yên tâm.

Chúc em năm mới học tập tấn tới nhé!

-----------------------

-----------------------

Như vậy mình đã luận hạn cho một nửa số bạn đã đăng kí (10 lá số).

Mình sẽ cố gắng luận nốt cho 10 bạn còn lại sớm nhất có thể.

Xin cám ơn!!!
Đầu trang

Tradao
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tradao »

-----------------------

-----------------------

Xin cám ơn!!!

[/quote]
Cảm phục bác ạ. Nể bác
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Xin cám ơn!!!

[/quote]

Bác Vietnam nhiệt tình quá, cảm ơn bác rất nhiều 8-> Mong chờ đến lượt luận giải 8-> Em mà sau này có hiểu biết về tử vi như bác sẽ học tập tính nhiệt tình như của bác luôn 8-> Giúp ai được bất kỳ điều gì cũng là một niềm vui cho chính bản thân mình \:D/
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”