Tham lang hoá kỵ: cặn bã của xã hội ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tham lang hoá kỵ: cặn bã của xã hội ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Người ta nói người không kiếp thì tráo trở mưu mô lật lọng miệng lưỡi xảo quyệt hành vi mờ ám âm thầm. Có một số cách cục trong tử vi, nó cũng là loại mất dạy mất tư cách. Ví dụ như liêm phá địa không bị triệt, mệnh tham lang hoá kị hội đào không kiếp, tham lang bị triệt, mệnh vô chính diệu không kiếp cô quả, mệnh tướng phủ hư phá tang môn bị tuần triệt, mệnh đào hồng cô quả ko kiếp, mệnh âm dương tang môn cô thần v...v các bác còn biết cách nào ko vào liệt kê cho em xem với.
Các bác cho thêm ý kiến về cách này đc ko về hạng người này. Cá nhân đã từng tiếp xúc với cả 3 đương số có cách cục này. Và tự nhận thấy cả 3 đương số đều có tính cách vô cùng mưu mô, mất dạy lưu manh tráo trở, mất tư cách, là phường chuyên đi làm chuyện đồi bại, lừa thầy phản bạn. Tôi sẽ mở to mắt để chứng kiến kết cục của ba đứa này ra sao.
Đương số 1: mua bán ma tuý hại biết bao nhiêu gia đình tan nhà nát cửa, hại con cái của họ lêu lổng hư hỏng, ép bạn gái cũ phá thai, tham gia băng cướp xe SH. Bây giờ bố đương số đi tù 15 năm, đương số đi tù về bị đánh mắc bệnh tổn thương trong nội tạng, bệnh vài năm nữa sẽ phát, đương số lê lết sống những ngày tàn tháng tận như chó. Ăn chơi trác táng bán cả xe, bán cả điện thoại ko còn một cắc. Cả đời thằng này ko mua nổi một mét vuông đất cắm dùi. Lưu manh mất dạy bẩn tính ra đời tiếp xúc đc 1 thời gian chỉ muốn tránh xa hạng người nầy.
Đương số 2: bỏ mặc bố mẹ mắc bệnh tâm thần chết dần chết mòn trong bệnh viện cho họ hàng nuôi, lừa lọc ăn ở với cô bạn gái cũ 3-4 năm trời để lợi dụng thân xác của người ta, chuyên đi nói xấu xuyên tạc dựng chuyện cho những người bạn cũ. Bây giờ quả báo bị gái đem bầu ra lừa để ép cưới, lấy phải con vợ vừa độc ác vừa mất dạy lại vừa tham lam gian ác bất tài vô dụng ăn bám. Nuôi con điếm nầy cũng muốn tàn mạt. 20 năm cuộc đời ko ngóc đầu lên nổi.
Đương số 3: Bỏ mặc bố mẹ sống trong cảnh nghèo khổ ở quê nhà, con chó nầy dùng miệng lưỡi ngọt ngào xảo quyệt lừa thằng bạn thân của nó cũng là thằng chủ của nó, bán hết cơ sở làm ăn kinh doanh đường ống nước đi để nhập hàng loạt máy về đào tiền ảo, rồi tham gia đường dây tín dụng đen. Bây giờ tín dụng đen cho vay bitconnect sập đi mất tiền tỷ, tiền ảo thì từ ngày 1/1 nhà nước hình sự hoá cấm tiền ảo, bitcoin từ 20k đô xuống còn 11k đô. Thằng bạn nó bay cả tỷ đồng. Nếu em là thằng chủ nầy em tống cổ con chó mất dạy này đầu tiên.
Lúc thằng này nó rủ em chơi tiền ảo, em ko phải hạng NGU và TIN loại nó như thằng đấy. Em bảo:
Sao bố mẹ mày có bao nhiêu đất ruộng đất vườn ko cầm cố hết để thế chấp vay tiền nóng chơi tiền ảo, Bố mẹ mày với mày mỗi người chỉ cần bán 1 trái thận đi là đủ tiền đổi đời rồi.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tham lang hoá kỵ: cặn bã của xã hội ?

Cả ba đương số này đều từng là người tình cũ của tôi nên tôi nắm thông tin khá rõ. Cung phu của tôi có cách "hồng không cô quả" lại giáp địa không địa kiếp hai bên. Thế nên tôi khẳng định luôn tôi mới gặp những kẻ này và những đứa có lá số đã nêu ở trên. Mới đầu tôi nghĩ là tôi xui xẻo, nhưng nghĩ kỹ lại thì đương số giúp mình giảm hoạ một phần từ cái xấu của cung phu vì nó ứng hết vào các đương số. Thiên không không kiếp các đương số giúp tôi giải một phần, chín phần còn lại là do tôi.
Hồi còn trẻ thì yêu đương ko suy nghĩ nhiều, nhưng đến khi bắt đầu có tuổi. Tầm 22.23 thì tôi suy nghĩ cho người khác nhiều hơn mình. Tôi thì chẳng cần gì, chỉ sợ sau này lập một gia đình con cái nó có những người cha ko ra gì, ko lo đc gì cho nó, nó đâm lòng oán hận thì tội đứa trẻ đó lắm.
Tôi muốn cho con cái tôi một cuộc sống bình yên và hạnh phúc. Chứ ko phải cuộc sống nghèo hèn chui rúc trong những căn nhà ổ chuột và con cái ko nhận đc sự quan tâm đúng mực từ ng cha

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khanang »

Noi nhi vay minh cung la can ba cua xh. Chua hai ai bao gio toan bi hai ma thoi. Hu

namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi namkeotn »

Dựa theo lá số mà phán ai tốt ai ko tốt thì thật hãm mà. Bản thân mình liệu đã tốt đc đến đâu mà phán xét nguoi khác tốt ko tốt. Hơn nữa có thể ng ta ko tốt vs minh nhưng lại tốt vs ng khác

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

namkeotn đã viết: 13:06, 20/01/18 Dựa theo lá số mà phán ai tốt ai ko tốt thì thật hãm l mà. Bản thân mình liệu đã tốt đc đến đâu mà phán xét nguoi khác tốt ko tốt
Chó cứ sủa đoàn người cứ đi
Sửa lần cuối bởi Triệu Mặc Ngọc vào lúc 13:17, 20/01/18 với 1 lần sửa.

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Topic nầy bàn về học thuật, ko bàn về học thuật lên tiếng đạo đức giả thì biến ra dùm khỏi đây. Ba cái thằng này là cặn bã của xã hội. Thằng cha Con mẹ nó ở nhà mắc bệnh tâm thần thì ko lo, bố nó chết dần chết mòn trong tù, bố mẹ nó ở quê sống cảnh bần hàn ngửa tay ra xin từng đồng, làm thuê làm mướn được mấy đồng thì ko lo, thì nó lại đi ra xã hội lường thầy phản bạn.
Loại này đáng bị tiêu diệt

namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nhầm hàng rồi nhé. Lần sau chửi người khác nên xem lại xem có quan hệ gì ko chứ ko phải cứ gạp nguoi lạ rồi sủa như dc mùa đâu nhé

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

namkeotn đã viết: 13:18, 20/01/18 Nhầm hàng rồi nhé. Lần sau chửi người khác nên xem lại xem có quan hệ gì ko chứ ko phải cứ gạp nguoi lạ rồi sủa như dc mùa đâu nhé
Loại như mày làm sao nhầm cho được
Loài chó như mày từ năm 2014 đến giờ cứ vào topic người ta sủa nhặng cả lên. Xong mày lại giở trò edit bài ra rồi méc mod.
Chó cứ sủa đoàn người cứ đi.
Tao chắc chắn loại như mày biết một trong ba đứa trên nên mày vào bênh chứ gì.
Mày chuyển lời dùm nó hộ tao nhé: nó ám tao từ 2014-2015 đến giờ rồi. Tha cho tao đi nhé. Tao đã block chúng nó và ko hề có ý muốn gặp lại từ sau 2014-2015.

namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tao chưa đọc hết bài viêt cua mày. Tao chỉ nói chung chung như vậy nhưng một người dưng mà bị sủa thì cũng đủ hiểu bản chất của mày là ko tử tế ko phân trái sai ko tìm hiểu rõ ngọn ngành. Thôi mày là dân va chạm sạn sỏi vs đời nên chắc chửi người khác cũng là chuyện cơm bữa rồi

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đương số 1: mua bán ma tuý hại biết bao nhiêu gia đình tan nhà nát cửa, hại con cái của họ lêu lổng hư hỏng, ép bạn gái cũ phá thai, tham gia băng cướp xe SH. Bây giờ bố đương số đi tù 15 năm, đương số đi tù về bị đánh mắc bệnh tổn thương trong nội tạng, bệnh vài năm nữa sẽ phát, đương số lê lết sống những ngày tàn tháng tận như chó. Ăn chơi trác táng bán cả xe, bán cả điện thoại ko còn một cắc. Cả đời thằng này ko mua nổi một mét vuông đất cắm dùi. Lưu manh mất dạy bẩn tính ra đời tiếp xúc đc 1 thời gian chỉ muốn tránh xa hạng người nầy.
Tập tin đính kèm
image.jpg (177.37 KiB) Đã xem 2216 lần

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”