Tham Lang biệt luận

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tham Lang biệt luận

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

Lá số này không lợi cho tình cảm, cung Phu xấu, vận hiện tại cũng xấu. Sang vận tiếp theo mọi việc tự nhiên tốt lành
[/quote]
Dạ cảm ơn bác nhiều.
Em thì đúng là trầy trật con đường học hành thi cử, toàn đỗ vớt nhờ sự may mắn ưu tiên mà papa nhà em là nhân tố tác động gián tiếp. Mọi thứ cứ từ từ mà tiến, tuy chậm. Hiện tại e đang làm công chức, mà trước giờ e chả có năng khiếu về viết lách. Thân cư Mệnh mà có Liêm Tham tại Hợi, tính thì như hổ vồ, thích thì làm không thích thì thôi, ghét người nói phét, khoác lác mà không thích thì chả chơi.
Cung Phu đúng là xấu thật, mãi 30t mới có mảnh tình vắt vai, rùi đứt gánh, bây giờ thì e tởn đến già, sợ không dám yêu nữa.
Mà Cung Di của em hội cả Đà, Không, Khiếp, thấy cũng hãi.
Năm nay e định đầu tư tài chính, hợp tác với a trai tuổi Mậu Ngọ liệu có được k bác?
Mà bác nói vận ở đây là đại vận hay tiểu vận vậy ạ? Nếu cả 1 đại vận 10 năm thì ui dài quá.
[/quote]

Cuộc đời sẽ đẹp nhất ở vận 34-43. Năm sau có thể bắt đầu được, nhưng 2019 sẽ rất nhiều trắc trở phải đối phó. Cục diện của cung Ngọ 2018 là đẹp, nhưng Thiên Cơ ngộ Kỵ sẽ gặp nhiều bối rối trong lúc triển khai.

Hợp tác với ai cần xem lá số người đó. Một Can Chi tuổi không đủ để đánh giá cát hung.
[/quote]

Dạ đây là lá số của a trai e ạ. Anh trai tính tình hiền, hay cả nể, cao trung bình m7, da trắng, học thức rộng, đang hoàn thành NCS và đang làm cho cq nhà nước. Do hiền nên hay bị người khác lợi dụng.
Hình ảnh
[/quote]

Rất nên hợp tác. Người này bổ trợ cho bạn tốt.
[/quote]
Dạ vâng, thế đầu tư vào lĩnh vực tài chính (chứng khoán) có ổn k ạ. Ô anh nhà e hiền quá nên toàn bị lợi dụng thôi, à bác cho e hỏi cung tử tức của a trai e có vấn đề gì không ạ?
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TuKyLan »

NangHa115 đã viết: 14:27, 31/01/18 Lá số này không lợi cho tình cảm, cung Phu xấu, vận hiện tại cũng xấu. Sang vận tiếp theo mọi việc tự nhiên tốt lành
Dạ cảm ơn bác nhiều.
Em thì đúng là trầy trật con đường học hành thi cử, toàn đỗ vớt nhờ sự may mắn ưu tiên mà papa nhà em là nhân tố tác động gián tiếp. Mọi thứ cứ từ từ mà tiến, tuy chậm. Hiện tại e đang làm công chức, mà trước giờ e chả có năng khiếu về viết lách. Thân cư Mệnh mà có Liêm Tham tại Hợi, tính thì như hổ vồ, thích thì làm không thích thì thôi, ghét người nói phét, khoác lác mà không thích thì chả chơi.
Cung Phu đúng là xấu thật, mãi 30t mới có mảnh tình vắt vai, rùi đứt gánh, bây giờ thì e tởn đến già, sợ không dám yêu nữa.
Mà Cung Di của em hội cả Đà, Không, Khiếp, thấy cũng hãi.
Năm nay e định đầu tư tài chính, hợp tác với a trai tuổi Mậu Ngọ liệu có được k bác?
Mà bác nói vận ở đây là đại vận hay tiểu vận vậy ạ? Nếu cả 1 đại vận 10 năm thì ui dài quá.
[/quote]

Cuộc đời sẽ đẹp nhất ở vận 34-43. Năm sau có thể bắt đầu được, nhưng 2019 sẽ rất nhiều trắc trở phải đối phó. Cục diện của cung Ngọ 2018 là đẹp, nhưng Thiên Cơ ngộ Kỵ sẽ gặp nhiều bối rối trong lúc triển khai.

Hợp tác với ai cần xem lá số người đó. Một Can Chi tuổi không đủ để đánh giá cát hung.
[/quote]

Dạ đây là lá số của a trai e ạ. Anh trai tính tình hiền, hay cả nể, cao trung bình m7, da trắng, học thức rộng, đang hoàn thành NCS và đang làm cho cq nhà nước. Do hiền nên hay bị người khác lợi dụng.
Hình ảnh
[/quote]

Rất nên hợp tác. Người này bổ trợ cho bạn tốt.
[/quote]
Dạ vâng, thế đầu tư vào lĩnh vực tài chính (chứng khoán) có ổn k ạ. Ô anh nhà e hiền quá nên toàn bị lợi dụng thôi, à bác cho e hỏi cung tử tức của a trai e có vấn đề gì không ạ?
[/quote]

Về tài chính hay kinh doanh nói chung thì ok. Nhưng riêng chứng khoán thì tôi không hiểu rõ đặc trưng của ngành này lắm, nên không đưa ra ý kiến gì.

cung Tử tức đó, đương số khó sống gần con, sống gần sinh chuyện. Cung đó buồn về con nhiều. con cũng dễ hư hỏng, về cả nghĩa "sinh" và dưỡng.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cherry1123 đã viết: 12:37, 31/01/18
cherry1123 đã viết: 19:57, 29/01/18
TuKyLan đã viết: 18:36, 29/01/18

Cám ơn bác ạ :)
Dear bác Tử Kỳ Lân, bác có thể xem tham lang này của cháu thích hợp làm ngành nghề gì. Liệu những "tham vọng" của cháu có trở thành hiện thực khi mà chuẩn bị sang tuổi lập thân với thất sát hay nhầm lẫn?
Hình ảnh
SPT của bạn tốt mà, có lý lẽ lập trường và cũng trội hơn người. Mệnh Di hợp tác tốt, làm gì bạn phải nói mới định được, chứ bây giờ nghề nghiệp quá nhiều, biết sao mà xét được.

Cung Quan bất lợi, vào ngạch nhà nước khó tiến thân do Sát ngộ Bạch Hổ tai ương, cũng k hợp với Phi Liêm chủ tán.
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

À, bác cho e hỏi, cung tử tức của e vô chính diệu có Kiếp Sát, tử phù như vậy thì con cái thế nào ạ?
Cung Quan có Vũ Khúc, Thần Sát gặp thêm thằng Hỏa Tinh đắc địa, có xấu quá k?

Hình ảnh
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

TuKyLan đã viết: 14:43, 31/01/18

Hình ảnh
SPT của bạn tốt mà, có lý lẽ lập trường và cũng trội hơn người. Mệnh Di hợp tác tốt, làm gì bạn phải nói mới định được, chứ bây giờ nghề nghiệp quá nhiều, biết sao mà xét được.

Cung Quan bất lợi, vào ngạch nhà nước khó tiến thân do Sát ngộ Bạch Hổ tai ương, cũng k hợp với Phi Liêm chủ tán.
[/quote]
Hiện tại cháu đang là nghiên cứu sinh lĩnh vực sinh y. Tuy nhiên cháu dự định sau khi lấy bằng sẽ chuyển hướng nghề nghiệp như cố vấn thiết bị phân tích mẫu trong lĩnh vực y dược học, nghiên cứu thị trường thuốc men hoặc quản lí dự án. Tham lang thì thích đủ thứ mà tham quá đến lúc ko biết cái gì mình thích nhất để theo đuổi.
Cháu đang ở nước ngoài và có ý định lập nghiệp ở nước ngoài. Mà nếu có trở về Vnam, cháu chưa từng có ý định xin vào nhà nước bác ạ.
Vận Tử Phủ này của cháu có gì lưu ý ko ạ? Vận thiên không chắc cũng lao đao ba bốn bận chứ ạ?
Đầu trang

chichbong123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chichbong123 »

Đóng góp với cô Tử Kỳ Lân một lá số Tham Lang cư mệnh đang mắc bệnh rất hiểm nghèo, mong cô xem giúp liệu có hung hiểm đến tính mạng không.
Cảm ơn cô
Hình ảnh
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chichbong123 đã viết: 11:57, 01/02/18 Đóng góp với cô Tử Kỳ Lân một lá số Tham Lang cư mệnh đang mắc bệnh rất hiểm nghèo, mong cô xem giúp liệu có hung hiểm đến tính mạng không.
Cảm ơn cô
Hình ảnh
Cung an Thân và Phúc quá xấu. Sợ rằng khó qua được. Nếu may mắn qua được vận 15-24 thì sang vận 25-34 cũng khó có cơ hội.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cherry1123 đã viết: 16:45, 31/01/18
TuKyLan đã viết: 14:43, 31/01/18

Hình ảnh

Hiện tại cháu đang là nghiên cứu sinh lĩnh vực sinh y. Tuy nhiên cháu dự định sau khi lấy bằng sẽ chuyển hướng nghề nghiệp như cố vấn thiết bị phân tích mẫu trong lĩnh vực y dược học, nghiên cứu thị trường thuốc men hoặc quản lí dự án. Tham lang thì thích đủ thứ mà tham quá đến lúc ko biết cái gì mình thích nhất để theo đuổi.
Cháu đang ở nước ngoài và có ý định lập nghiệp ở nước ngoài. Mà nếu có trở về Vnam, cháu chưa từng có ý định xin vào nhà nước bác ạ.
Vận Tử Phủ này của cháu có gì lưu ý ko ạ? Vận thiên không chắc cũng lao đao ba bốn bận chứ ạ?
[/quote]

Bạn có bộ nhị Khúc đa tài năng cộng ngôi Sao Tham Lang lắm tham vọng nên làm được nhiều nghề. Nếu nghiên cứu rất hợp sát Phá Lang có Tuế Hổ Phù, Quản lý dự án hay tài sản đầu tốt.
Vận Tử Phủ có Tả Hữu, Quyền Ấn, Cáo Phụ Thai Tọa Lộc Mã cực hợp với chính tinh, thanh công lớn, rất đông lính tráng bên dưới và nhiều người trợ giúp.
Vận Thiên Không tam ám vây hãm, có Cự Đà Tấu Kỵ mọi việc như trong mớ bòng bong khó gỡ, còn có nguy cơ bị khiếu kiện nhiều lần.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

NangHa115 đã viết: 15:22, 31/01/18 À, bác cho e hỏi, cung tử tức của e vô chính diệu có Kiếp Sát, tử phù như vậy thì con cái thế nào ạ?
Cung Quan có Vũ Khúc, Thần Sát gặp thêm thằng Hỏa Tinh đắc địa, có xấu quá k?

Hình ảnh
Cung con như vậy, mẹ.con hay giận hờn nhau, hình khắc, con dễ có thái độ hỗn láo. Con khó sống gần bố. Như vậy việc nuôi dưỡng con cũng vất vả.

Cung Quan.đó nên bỏ đi, dụng cung tài tự.đứng ra kiếm tiền thì mới mong thành tựu, đi làm thuê thì hỏng.
Đầu trang

TuKyLan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ericthanh đã viết: 14:10, 31/01/18
TuKyLan đã viết: 08:18, 31/01/18
ericthanh đã viết: 01:01, 31/01/18

Cái này khó biết rõ. Vũ Khúc Tham Lang và hóa Lộc đều chủ về tiền và tài sản, khi đi với Kình lưỡng Sát có tính tranh giành, tranh chấp lớn. Trong Kinh doanh mang tính chiếm đoạt của đối phương do ngộ Khoa Quyền khí thế tranh chấp mạnh nên có lợi, vì thế đoán là thành công lớn (cái này cũng là bình thường, vì đã kinh doanh đa phần như vậy, mạnh ai nấy được, dùng binh tất yếm trá) nhưng vấn đề là nó hội không kiếp, tam không, cho nên trước giành của người sau người ta giành lại.
cám ơn nhiều nha
nhưng có điều này....tại sao từ trc tới nay mình toàn bị người khác chiếm đoạt không vậy ?
nhiều người nói mình hiền quá nên bị lợi dụng..
lúc nhỏ nhà nghèo mình ăn trộm hàng xóm 1 lon nước mà bị bắt đc thì tới giờ mình ko lấy của ai 1 thứ gì nữa
mình không thích người ta coi thường mình
mình thắc mắc lắm...tại vì đa số người xem ls đều nói mình xấu như bạn vậy..?
ls chính xác 100% mà :(
Cái vòng luẩn quẩn chiếm và bị chiếm nó còn quay nhiều lần. Nếu không có Khoa Quyền k chiếm nổi, nhưng có sẽ chiếm, một khi bạn đến thời có Khoa Quyền.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”