Xem Tử Vi cho mọi người

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Xem Tử Vi cho mọi người

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

blackbluetime đã viết: 11:27, 05/01/18
ThamLangV đã viết: 17:31, 04/01/18
Đây là lá số của em, mong được anh xem giúp ạ.
Em cảm ơn anh
Hình ảnh
Gửi đến ThamLangV

Thương thay cho số phận của nam đương số này.

Ta thấy mồ mả gia tiên nhà đương số có Hóa Kị ( Hãm) với Tiểu Hao ( Hãm ) thì phần đất ở chỗ đất trũng, lại gần nơi nhiều nước nên làm hao mòn và loạn khí ở đất mộ.PHẢI CHỈNH SỬA GẤP CHUYỆN NÀY.

Nếu không chỉnh sửa gấp thì e là không có hôn nhân đến suốt đời.

Vận 22 đến 31 lấy vợ rồi kinh doanh tốt lắm, phát triển từ vận này do THAM LANG NGỘ LINH TINH.
NHƯNG CÒN TẦM 4 NĂM ĐỂ CHỈNH SỬA VỀ MỒ MẢ, mau mau về gấp.

Cung Tài Bạch có Phá Quân chủ về hao, lại có Đại Hao thì chi ra nhiều hơn thu vào.Đào Hoa gặp Đại Hoa thì cũng chi cho tình yêu nhiều lắm.

ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT TRONG LÁ SỐ LÀ CUNG PHÚC ĐỨC TỐT MÀ GIA ĐÌNH LẠI LÀM NÓ XẤU

MỒ MẢ CỦA GIA TIÊN ĐƯƠNG SỐ NẾU ĐƯƠNG SỐ VÀ GIA ĐÌNH TÍCH CỰC CHĂM SÓC THÌ SAU NÀY ĐƯƠNG SỐ LÀM VIỆC CÓ QUÝ NHÂN GIÚP ĐỠ, CON CÁI CŨNG RẤT TỐT, ĐƯƠNG SỐ SỐNG CŨNG RẤT KHỎE MẠNH.

LỜI KHUYÊN : PHẢI VỀ MỒ MẢ GIA TIÊN CHỈNH SỬA GẤP.KHÔNG NÊN Ỷ LẠI MÌNH CÓ ĐẤT ĐAI MÀ PHUNG PHÍ, CÓ TIỀN THÌ NÊN LÀM VIỆC THIỆN ĐỂ TĂNG ĐỨC CỦA MÌNH VÀ GIA ĐÌNH.

Vì các cung khác đa số đều rất tốt, chỉ có Phúc Đức Cung là có sự xấu mà có khả năng giải hết cho tất cả các cung, nên các cung khác không cần luận cũng tốt, chỉ cần đương số xử lý việc mồ mả cho đúng nhé.

XIN CẢM ƠN
Con chào bác blackbluetime. Con có duyên lành được bác xem qua, và bác cũng có tư vấn cho con cần sửa gấp chuyện mồ mả. Nhưng mà thật tình, con chỉ là cháu nhỏ trong gia đình, việc chỉnh sửa mồ mả e là không thể nào can thiệp được. Vậy nên, con thiết tha mong được bác tư vấn thêm cho con nên làm gì trong khả năng của mình ạ?
Mong được bác tư vấn thêm ạ, cảm ơn bác rất nhiều
Đầu trang

blackbluetime
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blackbluetime »

ThamLangV đã viết: 21:40, 04/02/18
ThamLangV đã viết: 17:31, 04/01/18
Đây là lá số của em, mong được anh xem giúp ạ.
Em cảm ơn anh
Hình ảnh
Gửi đến ThamLangV

Ta thấy mồ mả gia tiên nhà đương số có Hóa Kị ( Hãm) với Tiểu Hao ( Hãm ) thì phần đất ở chỗ đất trũng, lại gần nơi nhiều nước nên làm hao mòn và loạn khí ở đất mộ.PHẢI CHỈNH SỬA GẤP CHUYỆN NÀY.

Vận 22 đến 31 lấy vợ rồi kinh doanh tốt lắm, phát triển từ vận này do THAM LANG NGỘ LINH TINH.

Cung Tài Bạch có Phá Quân chủ về hao, lại có Đại Hao thì chi ra nhiều hơn thu vào.Đào Hoa gặp Đại Hoa thì cũng chi cho tình yêu nhiều lắm.

ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT TRONG LÁ SỐ LÀ CUNG PHÚC ĐỨC TỐT MÀ GIA ĐÌNH LẠI LÀM NÓ XẤU

MỒ MẢ CỦA GIA TIÊN ĐƯƠNG SỐ NẾU ĐƯƠNG SỐ VÀ GIA ĐÌNH TÍCH CỰC CHĂM SÓC THÌ SAU NÀY ĐƯƠNG SỐ LÀM VIỆC CÓ QUÝ NHÂN GIÚP ĐỠ, CON CÁI CŨNG RẤT TỐT, ĐƯƠNG SỐ SỐNG CŨNG RẤT KHỎE MẠNH.

LỜI KHUYÊN : PHẢI VỀ MỒ MẢ GIA TIÊN CHỈNH SỬA GẤP.KHÔNG NÊN Ỷ LẠI MÌNH CÓ ĐẤT ĐAI MÀ PHUNG PHÍ, CÓ TIỀN THÌ NÊN LÀM VIỆC THIỆN ĐỂ TĂNG ĐỨC CỦA MÌNH VÀ GIA ĐÌNH.

Vì các cung khác đa số đều rất tốt, chỉ có Phúc Đức Cung là có sự xấu mà có khả năng giải hết cho tất cả các cung, nên các cung khác không cần luận cũng tốt, chỉ cần đương số xử lý việc mồ mả cho đúng nhé.

XIN CẢM ƠN
Con chào bác blackbluetime. Con có duyên lành được bác xem qua, và bác cũng có tư vấn cho con cần sửa gấp chuyện mồ mả. Nhưng mà thật tình, con chỉ là cháu nhỏ trong gia đình, việc chỉnh sửa mồ mả e là không thể nào can thiệp được. Vậy nên, con thiết tha mong được bác tư vấn thêm cho con nên làm gì trong khả năng của mình ạ?
Cung Phúc Đức tốt đến mức gỡ và giúp hết cho các cung kia.
Thế có Hóa Kị Hãm thì dòng nước không tốt, nhưng nếu đương số có thời gian thì một vài tuần, vài tháng về đấy dọn dẹp, chăm sóc cho mồ mả, thấy dòng nước có gì ô uế như rác thì dọn ngay cho sạch.
Còn Tiểu Hao thì Nam đương số nên dành sức lực, tiền bạc để chi vào các lễ, buổi đi tảo mộ, thăm viếng mộ.
Khi mà Nam có dư dả hơn thì tìm cách đắp đất ở xung quanh để không bị trũng nữa.
Chẳng hạn đơn giản như vầy thôi, mỗi khi đi thăm viếng mộ, thì ở nhà, Nam thắp hương tổ tiên, đọc rõ ra rằng hôm nay con đi như vậy như vậy, con dâng chai nước này ( nước sạch, mở nắp chai ) để mong các Tổ Tiên của con ban phước, ban các phép màu để giúp cho dòng nước và đất ở mộ cụ tên... tuổi... hiện ở.... trở nên tốt.Con xin các vị Tổ Tiên chứng giám.Rồi Nam đợi nhang tàn hẳn đi, đến nơi đó thì đổ nước ở xung quanh mộ, ở nước và đất.

Nói chung rằng Nam nên dành thời gian chăm sóc về Phúc Đức dòng họ của mình thì sẽ phát triển tốt thôi, và nhớ rằng đừng làm điều ác, phạm pháp, nên tích cực hành thiện.

Xin cảm ơn
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

blackbluetime đã viết: 21:55, 04/02/18 Cung Phúc Đức tốt đến mức gỡ và giúp hết cho các cung kia.
Thế có Hóa Kị Hãm thì dòng nước không tốt, nhưng nếu đương số có thời gian thì một vài tuần, vài tháng về đấy dọn dẹp, chăm sóc cho mồ mả, thấy dòng nước có gì ô uế như rác thì dọn ngay cho sạch.
Còn Tiểu Hao thì Nam đương số nên dành sức lực, tiền bạc để chi vào các lễ, buổi đi tảo mộ, thăm viếng mộ.
Khi mà Nam có dư dả hơn thì tìm cách đắp đất ở xung quanh để không bị trũng nữa.
Chẳng hạn đơn giản như vầy thôi, mỗi khi đi thăm viếng mộ, thì ở nhà, Nam thắp hương tổ tiên, đọc rõ ra rằng hôm nay con đi như vậy như vậy, con dâng chai nước này ( nước sạch, mở nắp chai ) để mong các Tổ Tiên của con ban phước, ban các phép màu để giúp cho dòng nước và đất ở mộ cụ tên... tuổi... hiện ở.... trở nên tốt.Con xin các vị Tổ Tiên chứng giám.Rồi Nam đợi nhang tàn hẳn đi, đến nơi đó thì đổ nước ở xung quanh mộ, ở nước và đất.

Nói chung rằng Nam nên dành thời gian chăm sóc về Phúc Đức dòng họ của mình thì sẽ phát triển tốt thôi, và nhớ rằng đừng làm điều ác, phạm pháp, nên tích cực hành thiện.

Xin cảm ơn
Con hiểu rồi. Con mãi ghi nhớ lời dặn dò của bác ạ. Tết này, về quê con sẽ nghiêm túc làm theo ngay ạ.
Thật tình, con cảm ơn bác rất nhiều.
Năm mới, con chúc bác và gia đình nhiều niềm vui, hạnh phúc và dồi dào sức khỏe ạ.
ThamLangV
Đầu trang

Hoahoa2017
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoahoa2017 »

blackbluetime đã viết: 21:55, 04/02/18
ThamLangV đã viết: 21:40, 04/02/18

Gửi đến ThamLangV

XIN CẢM ƠN
Cung Phúc Đức tốt đến mức gỡ và giúp hết cho các cung kia.

Xin cảm ơn
Cháu chào bác
Cháu thích đọc những lời khuyên của Bác cho mọi người.
Như cho bản thân mình vậy.

Cung phúc của cháu cũng có tiểu hao. Nhưng cháu là nữ thì có làm theo cách này ko ạ?

Chúc bác mọi sự hanh thông, tốt đẹp! [-O<
Đầu trang

tuanbun1990
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tuanbun1990 »

B-)
Hình ảnh

Hình ảnh
p/s. ko biet xem que o lyso nen wa blogphongthuy coi thi dc que 21(hiu hiu que xau qua hix) ;;) 2h10p 5/2/2018 a. ^^! ;;) :D
xin hỏi một chút là khi xem bằng app thì các website khác đều ghi mệnh phá quân. nhưng lyso gi là vũ khúc ạ!
Đầu trang

F312
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi F312 »

Mong hữu duyên ạ!
Nguyễn Tuấn Anh
11 tháng 6 năm 1996 vào hồi 10h30 sáng
Bác xem giúp cháu sức khoẻ, công danh, vợ con cha mẹ
Hình ảnh
Đầu trang

muffin
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi muffin »

blackbluetime đã viết: 21:31, 04/02/18
muffin đã viết: 20:40, 04/02/18
blackbluetime đã viết: 20:25, 04/02/18 Gửi đến các quý vị
Ta xin lỗi mọi người vì sự chậm trễ do ta đi tỉnh xuyên suốt và cũng có việc bận.
Ta sẽ luận các lá số mà ta còn nợ.
Mong các quý vị thông cảm
Chào chú,
Con làm theo những lời chú khuyên và thấy cuộc sống thường ngày được cải thiện. Con ít bị đơm đặt và ít thị phi hơn. Con tôn trọng lời chú khuyên và quyết định sanh con năm tý (lúc đầu con hơi suy nghĩ vì ông xã con tuổi ngọ khắc tý), nhưng con nghĩ ngày giờ sinh chính xác hơn là chỉ có năm sinh.
Con cám ơn chú rất nhiều, chúc chú sức khỏe, công việc thuận lợi, đi xa bình an.
Mina
Gửi đến quý vị

Cho ta xin lỗi nhưng quý vị có phải là Usagi-chan không ? Vì ta không nhớ rằng ta đã từng luận giải cho quý vị, thông cảm cho ta nhé.
Còn chuyện khắc thì không sao đâu, có khắc có sinh thì mới là cuộc đời.Ví dụ như sinh con trai, con trai thì thường không hợp với ba lắm.
Nói chung cho dù quý vị đây là ai, thì chỉ cần tâm của quý vị và mọi người ở đây đều có tâm trong sạch, không làm điều sai thì sợ gì người khác nói sai về ta.

Ta chúc những điều tốt lành đến với mọi người.
Xin cảm ơn
Hi chú,
Con viết nhiều thông tin cá nhân quá sợ gặp người quen. Con không ngờ chú siêu quá nhận ra con, con chỉ định cám ơn chú, chúc chú sức khỏe, không nghĩ là chú sẽ để tâm.
Con cũng chúc nhiều điều tốt lành đến với chú và gia đình.
Mina
Đầu trang

love_12333
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi love_12333 »

Con chào chú ạ,
Hiện nay con đang đi du học ở Mỹ ạ. Con đã đi được 3 năm và vì ông Trump lên nên con không dám ra khỏi Mỹ nữa ( con học ngành nurse, trở về sẽ không có cơ hội được cấp visa qua lại nữa). Con còn khoảng 3 năm học nữa thì xong chương trình. Có sư thầy và con cũng đi coi bói thì họ nói con sẽ được ở lại. Con chỉ muốn biết khoảng chừng nào con sẽ có giấy tờ ( thẻ xanh) để con được về thăm nhà ạ. Con nhớ nhà lắm lắm rồi ạ, nhiều khi muốn buông hết bay về nhà cho xong. Đất khách quê người con lạc lõng và mệt mỏi lắm... Nhưng hi vọng của ba mẹ, gia đình trên vai, con không nỡ làm vậy...
Con xin chân thành cảm ơn và mong hồi âm từ chú.
con chỉ xin hỏi là:
- năm nào con sẽ về thăm nhà ạ?
- Và nếu năm nay con có gặp được chồng tương lai không? Hoặc là năm nào thì được ạ?
- Năm nay con có vô được trường đại học không ạ?
- Nhà nội con năm nay sẽ rao bán, số tiền này bố con sẽ được hưởng 1 phần và số tiền này để cho con đi học bên này trong vòng 3 năm tới. Không biết là năm nay hay năm sau sẽ bán được nhà vậy chú?
Hình ảnh
Đầu trang

uyennguyen0820
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi uyennguyen0820 »

Mong có duyên được bác xem cho ạ.
Cháu sinh ngày 20 thang 8 nam 1997 duong lich sanh lúc 20h05 tối. Mặt vuông tròn, cao tầm 1m58-m60, hiện cháu đang định cư tại Mỹ. Mong được bác xem giúp lá số ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

blackbluetime
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi blackbluetime »

Thiên minh11 đã viết: 10:29, 05/01/18 Bác xem hộ giúp với.
Sinh ngày 1 tháng 11 năm 1979 dương lịch
Giờ sịnh chỉ nhớ từ 17h đến 19h
Cuộc sống đang bế tắc mới thất nghiệp vì bị đồng nghiệp chơi xấu.40t rồi mà còn đang ở nhà thuê chẳng có gì trong tay khi sa cơ thất thế người thân vợ con bạn bè đều bỏ đi.lúc trước có đi xem bói ai cũng nói là sau này thành đạt.đương thời sống hết tình hết nghĩa với bạn bè anh em khi gặp hoạn nạn chỉ có 1 mình cuộc sống đang bế tắc và thất vọng mong bác xem hộ giúp năm 2018 và sau này ra sao.kính mong bác xem hộ giúp.
Gửi đến Thiên minh11

Nam đương số ở xa quê hương và nơi mình sinh ra đời phải không ?
Quê gốc dòng họ tổ tiên của đương số ở nơi nào ?
Đương số thuê nhà ở gần sông, kênh gì không ?

Số này sinh ra có cung an Thân tốt hơn cung Mệnh.
Cung Điền Trạch có Thiên Giải thì e rằng khó thể sở hữu được một căn nhà, mà lại có Thái Dương chủ về phát sáng chứ không chủ về giữ vững, hễ càng về sau thì càng hao hụt.
Đồng nghiệp chơi xấu là do nghiệp quả, đương số hay nghĩ xấu cho người lắm, cái tính xấu phải bỏ đi, hướng thiện, hồi hướng chánh đạo để an lòng.Chứ ta thấy tâm của đương số còn xao động rất lớn.
Đương số nên quy y, tụng niệm Kinh của CHÁNH ĐẠO, giác ngộ để tâm thanh thản.
Năm sau có sự phát triển về sự nghiệp, nhưng cũng lợi về nữ hơn, nếu như đương số hiện đang có vợ mới, người yêu mới thì người yêu phát triển hơn mình.
Vấn đề mà đương số cần phải chỉnh sửa là tâm tính của mình, nghe ta mà quy y, hồi hướng chánh đạo, người hại ta thì ta nên cám ơn họ, vì ta trả họ được một món nợ.
Đương số tụng niệm Kinh Đạo thử đi, ăn chay nữa thì càng tốt.Nam đương số sẽ thấy nhẹ nhàng, mọi việc tuy có thể ko như ý, nhưng đương số đỡ phải lo nhiều mặt lắm.
Tại vì đương số mắc nghiệp lớn, nợ nần cũng nhiều, nên giờ phải trả quả, nếu đương số biết tích đức, làm thiện, quy y theo Chánh Đạo, không phạm sát sinh, không phạm pháp luật, không phạm các giới của Chánh Đạo, thì sau này đương số cũng tích góp được tài sản và TÂM AN LẠC.
Lá số này, đương số khắc cha mẹ, khắc cả vợ con, gia đình khắc hết cả.Số phải đi nơi khác lập nghiệp, thì bây giờ Nam đương số quy y, theo CHÁNH ĐẠO, Nếu làm được việc thiện nào, giúp đỡ được bà con nào thì giúp, đừng quan trọng tiền bạc làm gì, khi nợ được trả hết, mà đương số có tâm tính tốt, không hại người, lại QUY Y ĐẠI ĐẠO thì tự khắc tiền bạc sẽ có.
NAM ĐƯƠNG SỐ NÊN THEO ĐẠO, HÀNH THIỆN ĐỂ GIẢM BỚT NGHIỆP VÀ TẠO ĐỨC.
Ta tuy không luận giải nhiều cho đương số, nhưng ta tin những lời chia sẻ của ta đây, nếu đương số hay tất cả mọi người làm theo, hướng thiện, hành thiện, thì đương số sẽ có kết quả tốt.
Cố gắng lên, ĐƯƠNG SỐ HÃY HƯỚNG CHÁNH ĐẠO VÀ QUY Y.
HÃY TỤNG NIỆM KINH SÁCH ĐỂ CẦU MONG GIẢM BỚT NGHIỆP ÁC, THÌ SAU NÀY ĐƯƠNG SỐ SẼ HƯỞNG ĐƯỢC LỘC.

TA XIN CẢM ƠN
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”