Rắn bò vào phòng làm việc lột da :((

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Rắn bò vào phòng làm việc lột da :((

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

Hôm nay mấy em trong phòng em mở tủ hồ sơ để lấy đồ, và phát hiện 1 bộ da rắn nằm cuộn tròn bên trong :-S

Sau khi nhận được thông báo, em vội phi về phòng, nhưng thật ko dám vào xem, chỉ nhìn qua hình chụp trong điện thoại :(

Em huy động anh em vào đẩy 3 cái tủ hồ sơ ra, lục tung hết xem em rắn còn ở đâu đó ko, nhưng ko thấy, và chúng em phát hiện tủ bị chuột khoét 1 cái lỗ to đùng, đó có thể là đường vào của em rắn và cũng là đường ra :-S

Em vừa đọc xem rắn lột da mất bao lâu, thì thấy lột da chỉ khoảng 2-3 ngày thôi, ko biết em đọc đã chính xác chưa nữa. Nhưng nghe mí em nói lúc cầm bộ da thấy còn ướt, nghĩa là mới đây thôi, em vẫn sợ lắm :((

Mọi người nói với em rắn bò vào là xui, em thì chẳng để tâm đến chuyện đó, cái em quan tâm là em rắn đã đi khỏi phòng em chưa, và có dịp nào quay lại không ạ? Vì em mới đọc thấy rắn thường chọn nơi chúng thường ẩn nấp và cảm thấy an toàn để tiến hành quá trình lột da, nên em sợ phải hội ngộ em ấy vào nay mai lắm, em sợ mí em này lắm, rồi lỡ em rắn đó là loài có độc, vô tình đe dọa cả phòng em. Rồi chưa nói đến việc trong lúc truy lùng và phát hiện ra em ấy, mí em trong phòng em giết em ấy thì em thật ko biết phải làm sao, dù đã can ngăn và rào trước là tìm thấy thì thả không được giết.

Có bác nào ngang qua xem giúp em là em rắn đã đi khỏi phòng em chưa, và có dịp nào quay lại không ạ?
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Rắn bò vào phòng làm việc lột da :((

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Trời nạ thế này chị cũng.mang lên diễn đàn hỏi e cũng lậy ,ka ka ka ,
Chị truy tìm thêm xem rắn nó có còn ở đó ko hay em í bò đi ròi ,em xin lỗi nhưng như này chị cũng hỏi e buồn cười quạ 😂😂😂
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mẫn đã viết: 20:21, 06/02/18 Trời nạ thế này chị cũng.mang lên diễn đàn hỏi e cũng lậy ,ka ka ka ,
Chị truy tìm thêm xem rắn nó có còn ở đó ko hay em í bò đi ròi ,em xin lỗi nhưng như này chị cũng hỏi e buồn cười quạ 😂😂😂
Hôm nay cả phòng chị đều cười cả đấy em, lúc truy tìm vừa run vừa cười rần rần, vì nếu thấy là ngất hết :)) tòan chết nhát cả thôi. Cả phòng lục tung lên mà ko ra, rồi chị đọc thấy em rắn chọn nơi lột da là nơi ẩn nấp an toàn, nên chị đang lo phòng chị là một ổ thì tiêu lun ~X(
Đầu trang

Mẫn
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mẫn »

Đợt nhà cũ đầu tiên của e , e vs mẹ đang nằm xem ti vi tự nhiên đâu một e rắn bé xíu bò vào , mà lúc đó tự nhiên mẹ e có linh tính gì , nhìn ra thì thấy có ẻm bò vào mẹ e hét lên xong kiu em canh me ròi bay xuống bếp lấy dao lên phây ẻm banh xác lun 😌 e thì trên đời này sợ và ám ảnh nhất là rắn, run cầm cập ròi khóc , nhưng mà tự nhiên thấy con rắn chết cũng thương nó , e.còn nhớ trên đầu nó có hoa văn hình trái tim ,lại bé bằng ngón chân út , nhìn cũng ngơ ngơ , đọc chuyệ của chị làm e nhớ lại chuyện cũ, mà rắn là loài thiêng lắm ,nên giết xong cũng sợ
Chị tìm kỹ lại ko có bị cắn cũng mệt lắm đó , nhưng e nghĩ em nó đi rồi. Hoặc cũng có thể bò lên nóc nhà tìm chuột , hoặc ở dưới bồn cầu nhà vệ sinh. Chị phải tìm kỹ nha
Haxx, nghe tới rắn chăc tối nay e lại bị ám ảnh 😂😂😂
Đầu trang

uongvancong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi uongvancong »

hehe nó đến mình đừng giết nó là được :D sau tủ hồ sơ quan trọng thì thỉnh thoảng nên xem chút hehe e nghĩ vậy thôi chứ k có xui xẻo j hết ^^!
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

uongvancong đã viết: 22:45, 07/02/18 hehe nó đến mình đừng giết nó là được :D sau tủ hồ sơ quan trọng thì thỉnh thoảng nên xem chút hehe e nghĩ vậy thôi chứ k có xui xẻo j hết ^^!
Hôm nay cả phòng lại yếu tim vì một mẫu sản phẩm để trong tủ lại có phân của con gì đấy còn ướt ở bên trên, đang nghi ngờ đó là lông chuột được em rắn thải ra :(( thật sự là sợ lắm.

Mong bác nào đi qua vui tính gieo dùm mình quẻ xem em rắn đã đi khỏi phòng chưa thôi :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”