Cần những ví dụ về Phát Tài và Phát Quan để nghiên cứu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
VULONG
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Cần những ví dụ về Phát Tài và Phát Quan để nghiên cứu

Gửi bài gửi bởi VULONG »

Hình ảnh
Đầu trang

luongtrichu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cần những ví dụ về Phát Tài và Phát Quan để nghiên cứu

Gửi bài gửi bởi luongtrichu »

Tặng chủ topic một lá số để nghiệm lý hạn phát tài quan.
Nam, ngày 19/7/1985 giờ Hợi. Ất Sửu/Quý Mùi/Kỷ Mùi/Ất Hợi, phát tài - quan vào tháng 12 âm lịch (Quý Sửu), (nhớ không nhầm đúng ngày mùng 1) năm Đinh Dậu. Một nhà khoa học trẻ nhận được gói thu hút nhân lực chất lượng cao của nhà nước với khoảng hơn 3 tỉ VND tiền mặt và một chức danh lãnh đạo. Xét là hạn phát tài quan vì trước đó không có tiền hay chức tước gì.
Đầu trang

VULONG
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi VULONG »

luongtrichu đã viết: 22:10, 12/02/18 Tặng chủ topic một lá số để nghiệm lý hạn phát tài quan.
Nam, ngày 19/7/1985 giờ Hợi. Ất Sửu/Quý Mùi/Kỷ Mùi/Ất Hợi, phát tài - quan vào tháng 12 âm lịch (Quý Sửu), (nhớ không nhầm đúng ngày mùng 1) năm Đinh Dậu. Một nhà khoa học trẻ nhận được gói thu hút nhân lực chất lượng cao của nhà nước với khoảng hơn 3 tỉ VND tiền mặt và một chức danh lãnh đạo. Xét là hạn phát tài quan vì trước đó không có tiền hay chức tước gì.
Cám ơn luongtrichu!

Tôi xin hỏi số tiền 3 tỷ đvn này là tiền thưởng riêng cho nhà Khoa Học trẻ tuổi này hay là số tiền dùng cho nghiên cứu chủ đề được giao ?
Đầu trang

luongtrichu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạ đây là thưởng riêng ạ, cho đứt một khoản đó luôn
Đầu trang

VULONG
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi VULONG »

luongtrichu đã viết: 07:28, 13/02/18 Dạ đây là thưởng riêng ạ, cho đứt một khoản đó luôn
Cám ơn luongtrichu đã hồi đáp.

Hình ảnh
Đầu trang

VULONG
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi VULONG »

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nncuong
Sáng lập
Sáng lập

Gửi bài gửi bởi nncuong »

Gửi bác VULONG

Cách đây vài năm, em có đọc một vài bài của bác trên diễn đàn Lý số Việt Nam. Một phần là do các bài viết của bác không đầy đủ (trên diễn đàn này), một phần em thì không có nhiều thời gian để đọc các bài viết của bác ở các diễn đàn khác (diễn đàn do em lập ra mà em còn chả đọc hết) nên em cũng không để tâm lắm. Cho đến khi diễn đàn xảy ra tranh cãi rồi ban nick em mới để ý các bài viết gây ra tranh cãi này. Hiện em cũng chưa có cả bộ sách của bác nên em cũng chưa thể nhận xét gì về phương pháp của bác. Tuy nhiên, trên tinh thần học hỏi và trao đổi học thuật, em muốn bác và em có một trao đổi vui vẻ ngày đầu xuân.
TB: Muốn nghiệm lý thì bác cứ xem lá số cho các thành viên một cách thật tâm, tránh các câu từ gây sốc, gây tranh cãi.
Đầu trang

phanphan83
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phanphan83 »

ất quý kỷ ất
sửu mùi mùi hợi
nam 19-7-1985 4t hv
tạo này đơn giản mà lý giải không khó, nguyên nhân phép tính vượng suy bị sai, không tính được thần dụng sự là ất mộc.
năm bính thân hay năm đinh dậu?
coi chừng là tháng sửu năm bính thân. 8->
Đầu trang

luongtrichu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kính gửi bác VULONG,

cháu gửi thêm thông tin để bác nghiệm lý thêm ạ

Đương số nhận được tiền chuyển vào tài khoản chính xác là chiều ngày mùng 1 tháng 12 âm lịch năm Đinh Dậu. ( Ngày Kỷ Dậu tháng Quý Sửu, Năm Đinh Dậu). Việc nhận tiền cũng không phải dễ dàng, vì gói thu hút bắt đầu triển khai giải ngân từ năm 2014, nhưng đương số mãi đến cuối 2017 mới được nhận.

Đương số chưa vợ, mồ côi bố từ năm học lớp 9.
Đầu trang

VULONG
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi VULONG »

phanphan83 đã viết: 10:40, 20/02/18 ất quý kỷ ất
sửu mùi mùi hợi
nam 19-7-1985 4t hv
tạo này đơn giản mà lý giải không khó, nguyên nhân phép tính vượng suy bị sai, không tính được thần dụng sự là ất mộc.

Nếu như theo bạn ví dụ này ĐƠN GIẢN mà tôi lại xác định sai Dụng thần thì xin bạn cho biết Tứ Trụ này Thân vượng hay nhược cũng như theo bạn dụng thần sẽ là gì ?

năm bính thân hay năm đinh dậu?
coi chừng là tháng sửu năm bính thân. 8->

Khi đã xác định được Dụng thần rồi thì xin bạn hãy luận ví dụ này theo Dụng thần mà bạn đã tìm ra xem nó có phù hợp với thực tế mà bạn đã phán đoán này hay không ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”