LÁ SỐ NÀO CÓ DUYÊN VỢ CHỒNG VỚI EM? EM LẬN ĐẬN QUÁ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: LÁ SỐ NÀO CÓ DUYÊN VỢ CHỒNG VỚI EM? EM LẬN ĐẬN QUÁ

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

nguyen thi ngoc tran đã viết: 08:34, 07/02/18 Hi anh pillar
A chưa đọc kỹ comment e viết rồi.
Bên trên e comment rõ là e xét dưa theo nhiều yếu tố ( mệnh và tật của a kia, vs cung phu và nô của cô này, e viết nhầm là cung quan bên trên)
Bản mệnh cô này cũng có nhiều cách, nh sao bất lợi về hôn nhân.
Cộng thêm thế đứng của đào hoa ( cung phu có đào hoa thiên ko cư tý, ngọ là đào hoa ngoài tương)
Mỗi yếu tố xấu cộng lại thì xấu lại càng xấu
Ngược lại nếu có cả xấu lẫn tốt thì bù trừ được cho nhau.
Mỗi người một quan điểm, riêng cá nhân e cho rằng đào hoa cư mão , dậu đẹp hơn đào hoa cư tý , ngọ
Vậy thế đứng của các sao đứng ở cung nào có quan trọng ko. E nghĩ là có.
E lấy 1 ví dụ nhé. 2 chị e sinh đôi, có cùng 1 lá số , cùng cha mẹ sinh ra, nhưng cuộc đời của họ, chưa chắc đã giống nhau và chắc chắn là ko giống nhau. Vì sao. Vì rất nhiều yếu tố.
- Người chồng của họ ko giống nhau. Giả sử 2 cô này mệnh hoả, người chồng của cô chị mệnh Thổ, hoả sinh thổ, là tốt. Còn cô e chồng mệnh kim. Hoả khắc kim. lúc này lại dở hơn cô chị.
- Con cái. Giả sử đứa con của cô chị có phúc phụ ngộ triệt tuần, thì rõ ràng công việc làm ăn hoặc chuyện tình cảm của cô chị sẽ gặp chút vấn đề. Và ngược lại, cung phúc phụ của con cô e đẹp, bố mẹ ít nhiều cũng được hưởng.
......
Cứ mỗi giây trên trái đất có khoảng 4 triệu trẻ khắp 4 phương 8 hướng sinh ra, , nhân vs 2 tiếng( 1 canh giờ), có bao nhiêu lá số giống nhau . Liệu có chắc những đứa trẻ đó, phải đến từ phương bắc, hay phương nam, như a nói trên kia ko.
Lá số giống nhau, chưa chắc cuộc đời đã giống nhau. Vậy thế đứng của các sao khác nhau, lá số khác nhau, cuộc đời rõ khác nhau rồi.
Vậy nếu ko chia ra vị trí miếu vượng, địa, hãm làm gì.
Tại sao lại nói những người bất hiển công danh, bởi chưng nhật nguyệt đồng tranh sửu mùi.
Tại sao nhật nguyệt chiếu lại tốt hơn đóng chính mệnh
Mà nếu như tuổi, hay mệnh ko có ảnh hưởng gì thì tại sao lại nói vô chính diệu đắc tam ko. chỉ mệnh hoả vs kim hưởng lợi nhất.
Viết dông dài nữa thì chắc e ko có tgian.
Mong mọi người đóng góp ý kiến thêm.
Chúc mọi người buổi sáng vui vẻ
Cảm ơn chị nhiều.
Em thì không thích anh thứ 2 lắm. Em thích anh thứ 1 hơn (tuy nhiên anh này thì hay vô tâm, hời hợt lắm), em thấy tủi thân nhiều lắm. Nhưng lỡ yêu rồi mặc dù trục trặc suốt :(
Em với anh thứ 1 có nên duyên vợ chồng đc ko? Nếu xem kỹ mà ko thể thì để em biết quyết định hichic
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi kingsman »

em tạm thời đừng nên yêu ai cả... khoảng 35t trở đi(đúng là hơi trể) thì lúc đó sẽ thuận cho em
~~~~~
ủa em đang kinh doanh dịch vụ mở quán ăn ah :-? ... hay làm về bán vé máy bay
làm dịch vụ ls này khá ok
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Chào buổi sáng anh kingsman :-bd

Tết này chắc bên anh vẫn không đc nghỉ nhỉ :))
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

hơm em ơi :'( ... năm nay chùa có bắn pháo bông mà cũng hơi làm biến đi coi ... được cái ăn bánh chưng uống co ca là khoái ah...
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

nguyen thi ngoc tran đã viết: 08:39, 06/02/18 Chaò anh Tham LangV,
E mới vào diễn đàn, tuổi đời lại còn nhỏ, kinh nghiệm chưa nhiều, kiến thức chủ yếu là lý thuyết.
Nếu nói đúng ra là e vào đây để học tập các anh, các chị trong đây.
Tuy nhiên, anh Tham LangV nói vậy nên e cũng chia sẻ quan điểm của em, hy vọng được anh góp ý thêm
Theo e nghĩ, lá số 2 của những người có duyên vs nhau, dù chỉ là trai gái yêu nhau, chưa kết hôn, cũng đã có sự truyền tinh nhau rồi
Nhưng để đến được với nhau, có lẽ phải dựa vào chữ phận
Cả 2 lá số của 2 a ở trên e thấy đều có sự truyền tinh vs lá số của bạn nữ kia ( ở đây e xét cả mệnh, tật của 2 a vs cung nô, quan của bạn nữ kia)
Thực ra để mà nói, vs cái lá số của bạn nữ kia, có thể tìm thấy khá nhiều điểm bất lợi về hôn nhân. Ví dụ như cự môn, hoá kỵ( cách cục ngọc tỳ vết), đào không( tượng cánh hoa bị cháy)......vv...
Còn tiếp
Lá số can Canh là "Thiên Đồng hóa Kỵ" và "Cự Môn đứng cùng Hóa Kỵ", khác với "Cự Môn hóa Kỵ" đó bạn.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Cho mình nghiệm lý 1 tý:
- 2015 , 2017 : 2 năm này bạn dễ có hỷ sự( có thai) ?
- 2016: công việc có biến chuyển, được ai đó giúp đỡ trong công việc có thể là chuyển công tác, năm này có thể là chuyển chỗ ở vì bố mẹ?
- 2017: tiền bạc hao tổn, năm này dễ đụng đến của quan quyền nhiều, ra đường dễ bị mấy anh giao thông thổi phạt, năm này có rắc rối giấy tờ, 1 năm học hỏi được nhiều nhưng dễ bị vạ miệng.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

quách xảo què đã viết: 11:11, 13/02/18 Cho mình nghiệm lý 1 tý:
- 2015 , 2017 : 2 năm này bạn dễ có hỷ sự( có thai) ?
- 2016: công việc có biến chuyển, được ai đó giúp đỡ trong công việc có thể là chuyển công tác, năm này có thể là chuyển chỗ ở vì bố mẹ?
- 2017: tiền bạc hao tổn, năm này dễ đụng đến của quan quyền nhiều, ra đường dễ bị mấy anh giao thông thổi phạt, năm này có rắc rối giấy tờ, 1 năm học hỏi được nhiều nhưng dễ bị vạ miệng.
Dạ, đúng ạ
2015 em có thai nhưng bị hỏng -> chia tay người yêu luôn
2016 em thăng chức
2017 mất mấy trăm triệu ạ. làm việc thì hay bị sếp nhắc nhở vì nhân viên cấp dưới của em làm sai :(

Nhờ anh xem tiếp giúp em 2018 này em thế nào ạ?
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

kingsman đã viết: 08:09, 13/02/18 em tạm thời đừng nên yêu ai cả... khoảng 35t trở đi(đúng là hơi trể) thì lúc đó sẽ thuận cho em
~~~~~
ủa em đang kinh doanh dịch vụ mở quán ăn ah :-? ... hay làm về bán vé máy bay
làm dịch vụ ls này khá ok
Hiện tại em làm bên ngành tài chính, em mong muốn chuyển đổi tìm công việc khác nhưng chưa làm được ạ.
Vậy là em cũng chưa có cơ hội kết hôn năm gần đây ạ?
Đầu trang

kingsman
Tam đẳng
Tam đẳng

Em làm theo tài chính là đúng ngành rồi :-) ngân hàng cũng ok

~~~~~
Theo anh em ko nên để tâm chuyện tc ... take mọi chuyện nhẹ nhàng theo tư nhiên ... từ đây đến 34 tâm tính em không ổn định... dễ có sự ngộ nhận...muốn ổn định gđ nên lấy nhau sau vận đó...
Sống defacto cũng ok
~~~~~~
Để tối về coi thêm... tại đang đi làm 😅😅😅
Sửa lần cuối bởi kingsman vào lúc 12:04, 13/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Anh chỉ nghiệm hạn thôi, chưa xem kĩ hết được, sắp tới nếu rãnh anh sẽ mở 1 topic xem hạn 2018 em vào đăng ký.
Tuy nhiên theo anh năm sau có 1 điều khá rõ rệt là có khả năng em sẽ xuất ngoại, có thể là đi du lịch.
Chúc năm mới vui vẻ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”