ls khổ tâm và khổ cực

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: ls khổ tâm và khổ cực

Gửi bài gửi bởi bagiaxauxixxx »

lá số chồng mình

Hình ảnh

ls mình
Hình ảnh

Thực ra chồng mình yêu chiều vợ con và chăm chỉ làm việc, nhưng lại không quyền biến thành ra bị gạt hết công sức và dễ bị tiểu nhân lợi dụng và chơi xỏ sau lưmg.

Số chồng mình cũng khổ vì luôn gặp trắc trở trong cv, vc mình đều là cán bộ nhà nước, nhưng chồng mình làm hđ dài hạn, cv mình thì ổn định hơn và cũng có lộc hơn chồng.

Con người thì không ai hoàn hảo nên những khiêm khuyết của chồng mình mình xin để trong lòng, xin các cao nhân nhìn ls 2 vc xem có ăn nên làm ra không hay cứ mãi còm lưng dưới hố ạ?

số mình không biết sao khổ quá, khổ tâm là chính. Tiền mình k nhiều nhưng đủ xài. Chỉ mưu cầu giàu có chứ không đói.

Mình thấy mình khổ tâm quá!

Định không up ls chồng lên nhưng thôi xin các cao nhân chỉ giúp cách cho 2vc ạ.
Em cảm ơn ạ.
Sửa lần cuối bởi bagiaxauxixxx vào lúc 13:28, 13/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 22:55, 12/02/18 Lá số chị bị nặng nhất là tuần triệt chặn đầu.
Thực tế thì tính chị quá cứng thiếu sự mềm mại uyển chuyển, mệnh liêm sát kình dương. Mà ra đời kiếm tiền làm ăn kinh doanh hay ngay cả trong việc muốn xin sự hỗ trợ giúp đỡ từ bố mẹ, anh em, họ hàng hay đối tác, cứng quá là một bất lợi rồi. Vì cứng quá thì mình ko đủ mềm dẻo để thuyết phục ng khác, ko đủ mưu mẹo và uốn mình để đối đầu với những âm mưu từ bên trong, ko đánh giá vấn đề hay đối phương theo cách nhìn đa diện được.

Vận hạn hoàn toàn bị bẻ gẫy bởi tuần triệt.

chính xác là tuần triệt của mình chặn hết cả đầu cả đuôi. thành ra đời lận đận

bagiaxauxixxx đã viết: 22:22, 12/02/18 nhìn lá số cũng thấy mình ko phải là người dễ bắ nạt đúng k?
chính xác ra đường mình làm ăn quan hệ xã hội tâm niệm. chơi đẹp vs ng chơi đẹp. và sẵn sàng đáp trả hoặc mưu cơ vs bọn tiểu nhân. mình thad để hấn sợ hấn ghét còn hơn bị thương hại và khjnh thường!

mình ra đường cứng cáp bao nhiêu thì nhu nhược vs em gái bấy nhiêu! có lẽ do số phận bắt phải vậy chăng?!

Mình tin mình không nghèo nhưng mình k bjt tiềm lực kte trong tương lai mình như thế nào

Nói một chút về chồng mình, ck mình mệnh thiên lương thân thiên đồng. từ ls tử vi cho đến thưjx taj đều giống nhau. là hièn và bị tiểu nhân bắt nạt mà k làm j đc. tièn làm ra được bọn đó quỵt lấy hết. ( nghĩa bóng) ý là người không chặt chẽ và tin người nên bị bọn trong cq ăn chặn hết. nói chung rất chán ở vđ kinh tế vs ck mình.

kte mình chủ lực nên nhiều khi m cũng khá mệt mỏi, thật sự đàn bà mà p gánh vác kte và ng phải đưa ra những qđ lớn trong nhà, mình k khác j mọit ng chồng đv chồng mình.

Nói đi nói lại cuối cùng mình nghĩ có lẽ do số phận mình vậy rồi!

Chẳng biết kêu ai!!!
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Nếu chỉ nhìn vào những điểm xấu của chồng mà em cho là khổ và muốn tự tự thì sai làm quá, bỏ qua và thay đổi từ từ chứ.
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

quách xảo què đã viết: 13:16, 13/02/18 Nếu chỉ nhìn vào những điểm xấu của chồng mà em cho là khổ và muốn tự tự thì sai làm quá, bỏ qua và thay đổi từ từ chứ.

ối, em nhờ bác đọc hết rồi comment giùm e với. em không muốn chết vì chồng mà vì cs nhiều thứ trong đó...
chồng em tốt vs em mà, rất yêu vợ.

Mong anh đọc kỹ nha
Đầu trang

thudung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thudung »

Có cùng hoàn cảnh nhưng mình đã next từ lâu lắm rồi, ko màng tiền bạc.
Đối với mình sẵn sàng bỏ qua cho người ngoài vì khác máu tanh lòng nhưng ko thể bỏ qua cho người nhà vì cùng huyết thống mà lại đối xử với nhau như vậy và cách mình đáp trả lại là im lặng và rời xa thôi nhưng nếu họ có hoạn nạn mình sẵn sàng giúp đỡ nếu có khả năng.
Năm ngoái nghĩ khác năm nay nghĩ khác, ngày 1 xa cách. Đúng là khi có tuổi rồi thì sức chịu đựng cũng có giới hạn nên thôi lấy khoảng cách cho an toàn.
Điền trạch nhật cự kị đồng cung triệt nghe đồn có muốn cũng chẳng đc. Thôi thì của mình làm ra thì mình xài ko dòm ngó đến người khác kể có là ba mẹ đi chăng nữa mất công mang nhục.
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

gửi bạn Thudung

Bạn còn bố k? hoàn cảnh của bạn có neo đơn như mình không?

Thực r nếu bố mình còn sống mình cũng lên đường từ lâu rồi
Nhưng mình cấn một nỗi niềm là kể mẹ mình, người mẹ có 1 khôg 2 trên đời này bất công vs con gái mình thì mình cũng k thể để mẹ mình neo đơn được!!!!

Chồng mình nói hiện tại vc sống như vậy ròii, nhục cũng nhiều rồi, nhưng phải xem thử em gái có chịu ở nhà không hay ra ngoài sống rồi mới tính tiếp, vì mẹ mình 60 tuổi rồi, mình dù bị đxu tệ bạc mình cucng k bỏ đc mẹ mình.

Vì thế mình rất khổ tâm
Đầu trang

thudung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thudung »

Bố mình mất 20 năm rồi, mình đồng cảm với bạn ở chỗ những gì bạn cảm thấy bất công khi bị đối xử phân biệt vì mình đã từng rơi vào vị trí đó, mình đã từng tự tử nhưng chắc còn cao số( câu chuyện của riêng mình chưa chia sẻ với ai, trong gđ cũng chưa ai biết ) . Còn chuyện tài sản thì mình chỉ kể về hoàn cảnh của mình thôi chứ ko có đánh đồng với hoàn cảnh của bạn.
Số đồng vợ đồng chồng nên lấy ngay quả chồng hoàn cảnh cũng y chang, chồng tự lập 100%
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

ừ chồng mình cũng tương tự như mình. nhưng vẫn đc nhờ anh chị em hơn.

nhưng tóm lại thì cũng là hoàn cảnh neo đơn không nơi nương tựa. vc mình sau 5 năm mới thoát nghèo bạn ạ. haizzzzz
Đầu trang

Spk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Spk »

Cuộc sống nó không giống như cuộc đời :D
Đùa tí chứ cha mẹ, con cái, vợ chồng, anh chị em đều do duyên nợ mà thành cả.
Tại sao cũng là con mà lại thấy thương mến người này hơn người kia? Tại sao trong biết bao nhiêu người chị lại lấy chồng chị làm chồng? Cũng là do duyên nợ cả. Mà duyên nợ là do đâu? Do nhân quả mà thành. Thế nên đừng vội trách cha mẹ, anh chị em bất công với mình. Phải chăng mình đã từng bất công với họ nên đời này mình mới phải nhận lại những ngang trái như vậy?
Càng mong cầu nhiều thì càng khó đạt được và thất vọng càng lớn. Chẳng cầu mong gì có khi lại được.
Càng hơn thua được mất lại càng rước phiền não.
Đôi lời chia sẻ. Mong tâm chị sớm được bình an
Đầu trang

bagiaxauxixxx
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Spk đã viết: 19:46, 13/02/18 Cuộc sống nó không giống như cuộc đời :D
Đùa tí chứ cha mẹ, con cái, vợ chồng, anh chị em đều do duyên nợ mà thành cả.
Tại sao cũng là con mà lại thấy thương mến người này hơn người kia? Tại sao trong biết bao nhiêu người chị lại lấy chồng chị làm chồng? Cũng là do duyên nợ cả. Mà duyên nợ là do đâu? Do nhân quả mà thành. Thế nên đừng vội trách cha mẹ, anh chị em bất công với mình. Phải chăng mình đã từng bất công với họ nên đời này mình mới phải nhận lại những ngang trái như vậy?
Càng mong cầu nhiều thì càng khó đạt được và thất vọng càng lớn. Chẳng cầu mong gì có khi lại được.
Càng hơn thua được mất lại càng rước phiền não.
Đôi lời chia sẻ. Mong tâm chị sớm được bình an
đúng là k nằm trong hoàn cảnh thì k thể thấu hiểu được!

Bạn có thể nghĩ như thế này, bạn ko hề so bì với nó nhưng nó luôn tham
lam nên đâm đa nghi và suy từ bụng nó ra bunng mình và gây sự...

luôn là như vậy!!!!

Giá mà mình có tính thiệt hơn thì m đaz k nhuan nhường mấy chục năm trời như thế
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”