Trải ba bảy bảy bốn chín kiếp nạn.

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Trải ba bảy bảy bốn chín kiếp nạn.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh

Cuộc đời em 23 năm trải qua trải qua bảy bảy bốn chín kiếp nạn, bao thăng trầm sóng gió :)) cuối cùng đời em cũng tạm ổn định chút, mình ko là ai nhưng em chắc chắn mình bước ra đời, rất nhiều thằng sẽ ghét mình nhưng ko thằng nào dám khinh mình :)) cuộc đời em bây giờ chỉ trông chờ mấy điều. Bố mẹ em hứa Rồi thì cho thật. Vì từ nhỏ mặc dù nhà em hơi thiếu hoà khí vì bố mẹ em nóng tính cục cằn lắm, nhưng thương con. Nhưng đợi lâu quá. Ngóng nhiều quá. Sốt ruột :)) sốt ruột lắm.
1. Các bác xem khi nào tài sản thừa kế được trao cho em. 1 căn nhà phố hơn 10 tỷ + 1 miếng đất biệt thự 5 tỷ + Bds ngoài vũng tàu tầm vài tỷ + tài khoản khoảng 3 tỷ tiền mặt trao hết cho em chứ.
2. Hai đứa bạn thân đang học thạc sĩ bên Nhật bao giờ về nước để em mở hệ thống start-up chính thức xong ẻm giao cho bọn này làm.
3. Bao giờ ẻm mới hết quen phải những thằng bá dơ, cặn bã của xã hội (ừ do số em ko ra gì, nên liêm phá không kiếp bị triệt, tham lang hoá kị đào không, âm dương hư phá không kiếp, tham lang kình kị bị triệt, thiên đồng không kiếp đà la, ... Em dính hết rồi. Nhưng cũng chẳng phải là ko gỡ ra được. Chỉ là mình ko tìm được cho mình một người lo cho cuộc sống của mình thôi. Thật em thề em muốn kiếm một người lo cho mình nhiều lắm, cùng lo cuộc sống, chứ ko phải mấy thứ này...có khi phải 32 tuổi mới gặp ng như ý phải ko ?
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Trải ba bảy bảy bốn chín kiếp nạn.

Trước mỗi đêm đi ngủ, ẻm đều niệm thần chú: tiền tiền tiền tiền tiền tiền tiền.
Thu nhập bình bình. Đủ sống. Đã cố đi được đến đoạn đường này rồi. Mà mãi ko bứt phá lên được. Mà vẫn bị cản trở quá nhiều ko bứt phá lên được. Tại sao ẻm vẫn ko tạo được một cú hit để làm giàu đổi đời nhỉ, hoặc ít ra cũng phải có một ng đáng tin cậy bên cạnh mình, một cuộc sống ổn định.

"Người ta nhìn vào vẻ bề ngoài, nghĩ rằng tôi phải biết hết, chỉ vì tôi tốt nghiệp 1 trường đh danh giá,vì tôi kiếm ra nhiều tiền so với bạn bè nên mọi ng nghĩ tôi biết tất cả. Nhưng chính vì có nhiều thứ, quá nhiều thứ mà tôi ko biết, nên tôi mới bị mất rất nhiều tiền và không giữ lại được bất cứ một người đàn ông nào bước qua cuộc đời tôi."
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Trước kia, mình có mâu thuẫn với 1 bạn trong team. Sau thời gian chuyển đi vòng vèo, bọn mình về cùng phòng nhưng khác team. Mình qua chỗ bạn ấy chơi, nói chuyện, nhờ bạn ấy giúp đỡ và giúp lại bạn ấy. Thế là bây giờ thành chiến hữu thân thiết dù bạn ấy đã chuyển đi rồi.
=> kết luận: bỏ qua cảm giác ưu việt của bản thân, sự nhờ vả cũng có thể đem lại bạn bè.
ít ra cũng phải có một ng đáng tin cậy bên cạnh mình, một cuộc sống ổn định.
Bạn giàu như thế rồi, còn mún kiếm 1 người đủ tầm để lo cho bạn, để bạn phải dựa vào, lại có thời gian an ủi tâm hồn bạn. Khó khó khó 8->

Năm hết Tết đến rồi, kiếp nạn nào cũng đã qua, về ăn cơm với bố mẹ là hạnh phúc nhất đấy ;)
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mình đã từng ko có một người bạn nào năm cấp 2 và cả những năm cấp 3 dám đứng ra bảo vệ mình. Thậm chí những người tình và những người bạn cũ trong trường cũ và thậm chí trên lý số này còn hãm hại, nói những lời bịa đặt cho mình và tìm cách lấy tiền của mình. Cho đến khi vào đại học, mình gặp đc 2 người.
Nhờ có người thứ nhất, mà mình mới có thể tốt nghiệp đại học được. Mà còn tốt nghiệp lọai khá. Mình lười, ham chơi, có phần hay chống đối, tính bất cần, ngang tàng kiểu hơi anh chị,..
Nhờ có người thứ hai mà mình dũng cảm đi theo con đường start-up vì sẽ luôn có ng ủng hộ mình. Cho dù mình có làm gì.

À, ý mình là mình cám ơn quãng thời gian học đại học và làm start-up. Quãng thời gian mình hối hận là cấp 2, cấp 3 đã ko chuyển trường. Và đã lên diễn đàn (nhiều diễn đàn như diễn đàn lê quý đôn, webtretho, gamevn, lyso,..) làm bạn với những con chó súc vật mạt hạng hạ đẳng. Giống như một con chó cái và con chó tây trọng trên diễn đàn này, mình đã vả vào mõm nó :))

Hi vọng sẽ gặp đc những người tuyệt vời như cả hai người đó.
MarkHolland đã viết: 11:14, 15/02/18 Trước kia, mình có mâu thuẫn với 1 bạn trong team. Sau thời gian chuyển đi vòng vèo, bọn mình về cùng phòng nhưng khác team. Mình qua chỗ bạn ấy chơi, nói chuyện, nhờ bạn ấy giúp đỡ và giúp lại bạn ấy. Thế là bây giờ thành chiến hữu thân thiết dù bạn ấy đã chuyển đi rồi.
=> kết luận: bỏ qua cảm giác ưu việt của bản thân, sự nhờ vả cũng có thể đem lại bạn bè.
Bạn giàu như thế rồi, còn mún kiếm 1 người đủ tầm để lo cho bạn, để bạn phải dựa vào, lại có thời gian an ủi tâm hồn bạn. Khó khó khó 8->

Năm hết Tết đến rồi, kiếp nạn nào cũng đã qua, về ăn cơm với bố mẹ là hạnh phúc nhất đấy ;)
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 11:33, 15/02/18 Mình đã từng ko có một người bạn nào năm cấp 2 và cả những năm cấp 3 dám đứng ra bảo vệ mình. Thậm chí những người tình và những người bạn cũ trong trường cũ và thậm chí trên lý số này còn hãm hại, nói những lời bịa đặt cho mình và tìm cách lấy tiền của mình. Cho đến khi vào đại học, mình gặp đc 2 người.
Nhờ có người thứ nhất, mà mình mới có thể tốt nghiệp đại học được. Mà còn tốt nghiệp lọai khá. Mình lười, ham chơi, có phần hay chống đối, tính bất cần, ngang tàng kiểu hơi anh chị,..
Nhờ có người thứ hai mà mình dũng cảm đi theo con đường start-up vì sẽ luôn có ng ủng hộ mình. Cho dù mình có làm gì.

À, ý mình là mình cám ơn quãng thời gian học đại học và làm start-up. Quãng thời gian mình hối hận là cấp 2, cấp 3 đã ko chuyển trường. Và đã lên diễn đàn (nhiều diễn đàn như diễn đàn lê quý đôn, webtretho, gamevn, lyso,..) làm bạn với những con chó súc vật mạt hạng hạ đẳng. Giống như một con chó cái và con chó tây trọng trên diễn đàn này, mình đã vả vào mõm nó :))

Hi vọng sẽ gặp đc những người tuyệt vời như cả hai người đó.
MarkHolland đã viết: 11:14, 15/02/18 Trước kia, mình có mâu thuẫn với 1 bạn trong team. Sau thời gian chuyển đi vòng vèo, bọn mình về cùng phòng nhưng khác team. Mình qua chỗ bạn ấy chơi, nói chuyện, nhờ bạn ấy giúp đỡ và giúp lại bạn ấy. Thế là bây giờ thành chiến hữu thân thiết dù bạn ấy đã chuyển đi rồi.

Ngược với mình rồi, đời này, mình ân hận nhất là chuyển trường khi từ cấp 2 lên cấp 3. Rời xa những người bạn tốt bụng tài giỏi để gặp 1 lũ khốn nạn.
Cay nhất là mình vì bảo vệ 1 thằng hèn mà vướng rắc rồi, thế mà ra hội đồng bố con nhà nó phủi sạch còn hất bùn vào người mình.
Dù sao cũng là bài học để hiểu biết mùi đời, nên vui vẻ đón Tết đi bạn. >:D<
PS: về sau gặp lại thằng hèn đấy mình vẫn chào hỏi bình thường.
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:11, 15/02/18 Hình ảnh

Cuộc đời em 23 năm trải qua trải qua bảy bảy bốn chín kiếp nạn, bao thăng trầm sóng gió :)) cuối cùng đời em cũng tạm ổn định chút, mình ko là ai nhưng em chắc chắn mình bước ra đời, rất nhiều thằng sẽ ghét mình nhưng ko thằng nào dám khinh mình :)) cuộc đời em bây giờ chỉ trông chờ mấy điều. Bố mẹ em hứa Rồi thì cho thật. Vì từ nhỏ mặc dù nhà em hơi thiếu hoà khí vì bố mẹ em nóng tính cục cằn lắm, nhưng thương con. Nhưng đợi lâu quá. Ngóng nhiều quá. Sốt ruột :)) sốt ruột lắm.
1. Các bác xem khi nào tài sản thừa kế được trao cho em. 1 căn nhà phố hơn 10 tỷ + 1 miếng đất biệt thự 5 tỷ + Bds ngoài vũng tàu tầm vài tỷ + tài khoản khoảng 3 tỷ tiền mặt trao hết cho em chứ.
2. Hai đứa bạn thân đang học thạc sĩ bên Nhật bao giờ về nước để em mở hệ thống start-up chính thức xong ẻm giao cho bọn này làm.
3. Bao giờ ẻm mới hết quen phải những thằng bá dơ, cặn bã của xã hội (ừ do số em ko ra gì, nên liêm phá không kiếp bị triệt, tham lang hoá kị đào không, âm dương hư phá không kiếp, tham lang kình kị bị triệt, thiên đồng không kiếp đà la, ... Em dính hết rồi. Nhưng cũng chẳng phải là ko gỡ ra được. Chỉ là mình ko tìm được cho mình một người lo cho cuộc sống của mình thôi. Thật em thề em muốn kiếm một người lo cho mình nhiều lắm, cùng lo cuộc sống, chứ ko phải mấy thứ này...có khi phải 32 tuổi mới gặp ng như ý phải ko ?
Ngọc em yêu...............................
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”