Phụ tinh mạnh nhất trong các phụ tinh là ....

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Phụ tinh mạnh nhất trong các phụ tinh là ....

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Tháng chẵn Không Kiếp luôn ở cường cung
Tháng lẻ thì xương khúc toạ cường cung
Vậy tại sao các thầy cứ sốt xình xịch lên vì cách giải Không Kiếp? Sao không hỏi cách chế giải Xương Khúc?
Đầu trang

amybear
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi amybear »

Hắc Hỏa đã viết: 21:27, 17/02/18
Em biết người bình thường và kẻ mạnh nhau chỗ nào không???
Là ý chí. Trừ phi cung phúc quá nát, một kiếp sinh ra để gánh nghiệp chướng thì không nói. Chứ người bình thường, chỉ cần ý chí đủ mạnh, kiên định với con đường bản thân, sống cho phải đạo làm người thì chắc chắn sẽ đến cuộc đời đến lúc sáng sủa. Còn như mấy đứa sinh viên vừa ra trường, gặp tí thử thách cuộc đời, quay ra trách móc trường lớp, cầm bằng đem đi đốt thể hiện sự bất mãn thì cuộc đời u mê lại càng u mê, ngóc đầu lên không nổi.

Trời chẳng triệt đường sống của ai, chỉ có sự yếu đuối của con người tự đẩy bản thân vào đường cùng
Em cũng hi vọng thế. Chỉ có điều, vận xấu đi qua, ý chí cũng bị mẻ mất ít nhiều :)) Nhiều khi cố rồi mà ko đc, mới tự nhủ câu "vận chưa đến mưu cầu vô ích" :))
Em cũng nhiều người bảo lá số ko đẹp, nhưng cũng phải cố thôi, vì ko cố thì chết à =)) cũng mong chờ 1 ngày nào đó quay lại đây vênh mặt bảo "các thầy phán sai số em hết rồi" lắm =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hắc Hỏa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hắc Hỏa »

amybear đã viết: 21:37, 17/02/18 Em cũng hi vọng thế. Chỉ có điều, vận xấu đi qua, ý chí cũng bị mẻ mất ít nhiều :)) Nhiều khi cố rồi mà ko đc, mới tự nhủ câu "vận chưa đến mưu cầu vô ích" :))
Em cũng nhiều người bảo lá số ko đẹp, nhưng cũng phải cố thôi, vì ko cố thì chết à =)) cũng mong chờ 1 ngày nào đó quay lại đây vênh mặt bảo "các thầy phán sai số em hết rồi" lắm =))
1. Thầy là người chứ ko phải thánh, xem chỉ là tương đối, đúng bao nhiêu % thì là hên xui
2. Lá số là thứ chết, người mới là sống.

Chúc cô nương bền tâm vững trí và gặp nhiều may mắn
Đầu trang

Trường Sơn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Trường Sơn »

Thế đâm đầu vào tường thì nên đâm tiếp hay lùi lại tìm cái cửa nó ở chỗ nào?
Mình thì thích tướng ấn khôi việt :D.
khôi việt đi với không kiếp nó thành cái gì các bác?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Hắc Hỏa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hắc Hỏa »

Nelson Mandela trong ngục 30 năm, năm thứ 10 trong ngục nếu ổng kiếm đường khác để chui thì liệu có thành quân vương, viết thành 1 huyền thoại không ?
Đầu trang

Trường Sơn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Trường Sơn »

Đối với tù nhân thì khoét tường lại là cánh cửa đấy.
1 hình ảnh nghĩa ẩn dụ không thể đem so với hình ảnh mang tính vật lý được.
Đầu trang

Stranger0127
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Stranger0127 »

amybear đã viết: 21:18, 17/02/18
Em ko nói là nó xấu, chỉ có điều, ko phải ai cũng ăn được không kiếp. Mệnh vững hợp cách thì hiếm, chủ yếu là mệnh ko vững, đại tiểu vận có con này đi ngang qua thì cũng bị nó oánh cho te tua bầm dập.
Sáng tạo và đột phá thì cũng chỉ là số ít, chủ yếu là người bình thường thì sợ sát tinh cũng phải thôi mà.
TCM đã viết: 14:45, 17/02/18 Nói thế khác nào bảo người tháng 4, tháng 10 thần kinh hết :))
Mình cũng mệnh không kiếp, nhưng chả bao giờ ăn thịt người, toàn người lăm le ăn thịt mình :)), mặc dù giết con kiến còn không nỡ, nhưng mà làm gì thì làm đừng đụng đến người nhà mình, không nó cũng sống không yên.
Bản thân mình tiếp xúc nhiều người mệnh thân không kiếp, biết được lá số người ta đem nghiệm lý thì chưa thấy một ai tâm cơ đen tối, làm điều bất nhân cả, đa số đều biết điều và giỏi giang, thích Phật pháp, tướng số, tính tình có chút bảo thủ, cô quả.
Còn mình có tuần nên cũng bình bình, chẳng thấy phát huy được gì nhiều của không kiếp cả. Nhưng phải công nhận một điều, vào hạn thì cũng lao đao.
Đã đọc nhiều bài thấy nhiều bạn lên án mệnh ko thân kiếp quá và nhận thấy một số bạn bám vào sách vở quá nhiều mà ko đi vào thực tế. Mình mệnh ko thân kiếp đắc địa, đi cùng chính tinh thiên lương hãm, vẫn nhận thấy cuộc đời thật tốt đẹp và thấy dù kk đắc địa cũng ko lấn át được Thiên lương hãm địa của mình.

Và không kiếp dù nó mang danh sát tinh nhưng thực sự nó có làm gì nên tội đâu, đừng đỗ lỗi cho không kiếp, cả trăm sao trên lá số, vận vào sao nào là do cách sống của mình thôi. Tin vào nhân quả mà sống thì sát tinh cũng sẽ là phúc tinh.

Mình cùng ý kiến với bạn TCM về phần "Bản thân mình tiếp xúc nhiều người mệnh thân không kiếp, biết được lá số người ta đem nghiệm lý thì chưa thấy một ai tâm cơ đen tối, làm điều bất nhân cả, đa số đều biết điều và giỏi giang, thích Phật pháp, tướng số, tính tình có chút bảo thủ, cô quả. Mình tin vào Phật Pháp, tin vào nhân quả. Vì vậy các bạn đừng quơ đũa cả nắm với không kiếp như vại mà :D
Đầu trang

tienthanhbk1102
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tienthanhbk1102 »

TCM đã viết: 14:45, 17/02/18 Nói thế khác nào bảo người tháng 4, tháng 10 thần kinh hết :))
Mình cũng mệnh không kiếp, nhưng chả bao giờ ăn thịt người, toàn người lăm le ăn thịt mình :)), mặc dù giết con kiến còn không nỡ, nhưng mà làm gì thì làm đừng đụng đến người nhà mình, không nó cũng sống không yên.
Bản thân mình tiếp xúc nhiều người mệnh thân không kiếp, biết được lá số người ta đem nghiệm lý thì chưa thấy một ai tâm cơ đen tối, làm điều bất nhân cả, đa số đều biết điều và giỏi giang, thích Phật pháp, tướng số, tính tình có chút bảo thủ, cô quả.
Còn mình có tuần nên cũng bình bình, chẳng thấy phát huy được gì nhiều của không kiếp cả. Nhưng phải công nhận một điều, vào hạn thì cũng lao đao.
Mình cũng mệnh không thân kiếp, cũng tự cảm thấy mình hiền quá, khéo còn bị người khác bắt nạt cơ. Chả giống người mệnh không kiếp thông minh sắc sảo như sách nói cả. Mình thấy thật lạ, hay sách sai nhỉ
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Tôi đoán mấy bạn mệnh TPVT hoặc Cơ Nguyệt Đồng Lương?
Đầu trang

tienthanhbk1102
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tienthanhbk1102 »

4pillar đã viết: 22:08, 17/02/18 Tôi đoán mấy bạn mệnh TPVT hoặc Cơ Nguyệt Đồng Lương?
Mình mệnh Tử Phủ, gặp Không Kiếp, bạn đoán tính cách mình được hem
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”