Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi sanghaha »

thắng2016 đã viết: 14:17, 25/02/18
sanghaha đã viết: 11:55, 25/02/18 Dạ,nhờ bác xem giúp con quẻ này con và người yêu mới chia tay anh này sinh năm 1988, con sinh năm 1990, có quay lại với nhau không ạ?
Con cảm ơn bác nhiều ạ.Screenshot_20180225-114853.jpg
Bạn gieo được quẻ thuần khôn không động:

Quẻ thuần khôn: Khôn là đất là sự nhu mì, nhẫn nhịn của đất . Yên phận giữ nết trinh thí tốt. Sức đầy khôn trở các vật, đức nó hợp với đức không bờ.

Kl: Tình duyên của bạn với bạn này đang trong thời gian bất hòa cãi vã mà khó tìm được tiếng nói chung để quay lại e rằng rất khó khăn khi không hiểu nhau lại có người cản trở mà không thành. Trong thời gian tới cố gắng giữ hòa khí với các mối quan hệ, để chập nhận, để tránh những mối xung khắc của gia đình và các quan hệ với những anh muốn tấn công. Giữ hòa khí mểm mỏng, bình tĩnh thì mọi việc được thanh thản, vui vẻ hơn.

Mong nhận được hồi âm từ bạn?
Cảm ơn và chúc may mắn!
Dạ, cảm ơn bác ạ. Đúng là con và anh này cãi vã nhau nên chia tay. Nguyên nhân là vì anh này có liên lạc và quay lại với người yêu cũ, có thể 2 người sẽ kết hôn ạ.
Đúng là có người cản trở (người yêu cũ) như bác nói.
Vậy là sẽ ko thể quay lại đc rồi phải không bác hay con nên làm thế nào ạ? Con rất khổ tâm ạ.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

sanghaha đã viết: 14:24, 25/02/18
sanghaha đã viết: 11:55, 25/02/18 Dạ,nhờ bác xem giúp con quẻ này con và người yêu mới chia tay anh này sinh năm 1988, con sinh năm 1990, có quay lại với nhau không ạ?
Con cảm ơn bác nhiều ạ.Screenshot_20180225-114853.jpg

Quẻ thuần khôn: Khôn là đất là sự nhu mì, nhẫn nhịn của đất . Yên phận giữ nết trinh thí tốt. Sức đầy khôn trở các vật, đức nó hợp với đức không bờ.

Kl: Tình duyên của bạn với bạn này đang trong thời gian bất hòa cãi vã mà khó tìm được tiếng nói chung để quay lại e rằng rất khó khăn khi không hiểu nhau lại có người cản trở mà không thành. Trong thời gian tới cố gắng giữ hòa khí với các mối quan hệ, để chập nhận, để tránh những mối xung khắc của gia đình và các quan hệ với những anh muốn tấn công. Giữ hòa khí mểm mỏng, bình tĩnh thì mọi việc được thanh thản, vui vẻ hơn.

Cảm ơn và chúc may mắn!
Dạ, cảm ơn bác ạ. Đúng là con và anh này cãi vã nhau nên chia tay. Nguyên nhân là vì anh này có liên lạc và quay lại với người yêu cũ, có thể 2 người sẽ kết hôn ạ.
Vậy là sẽ ko thể quay lại đc rồi phải không bác hay con nên làm thế nào ạ? Con rất khổ tâm ạ.
Với ảnh này coi như duyên phận đã hết không thể quay lại được nữa. Bạn có gắng trân trọng yêu thương bản thân mình hơn nữa. Đừng vì người không yêu thương mình mà buồn lòng những người không yêu thương mình thì mình cần gì phải buồn mà luyến tiếc làm gì khi duyên phận chỉ đến thế thôi. Luôn luôn sống lạc quan yêu đời hướng tới tương lai khi trải qua được các nghịch duyên, nghịch cảnh về sau tìm được đúng duyên phận của mình thì đó là hạnh phúc đích thực của cuộc đời bạn lên bạn cũng không cần phải luyến tiếc làm gì với những người không yêu mình thật lòng. Cố gắng mạnh mẽ sống vì còn cả một tương lai phía trước.

Chúc may mắn.
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

thắng2016 đã viết: 14:36, 25/02/18

Cảm ơn và chúc may mắn!
Với ảnh này coi như duyên phận đã hết không thể quay lại được nữa. Bạn có gắng trân trọng yêu thương bản thân mình hơn nữa. Đừng vì người không yêu thương mình mà buồn lòng những người không yêu thương mình thì mình cần gì phải buồn mà luyến tiếc làm gì khi duyên phận chỉ đến thế thôi. Luôn luôn sống lạc quan yêu đời hướng tới tương lai khi trải qua được các nghịch duyên, nghịch cảnh về sau tìm được đúng duyên phận của mình thì đó là hạnh phúc đích thực của cuộc đời bạn lên bạn cũng không cần phải luyến tiếc làm gì với những người không yêu mình thật lòng. Cố gắng mạnh mẽ sống vì còn cả một tương lai phía trước.

Chúc may mắn.
Dạ cảm ơn bác đã xem giúp con. Con sẽ cố gắng mạnh mẽ hơn. Chúc bác sức khỏe ạ.
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huongnguyen.18890 »

Lại làm phiền anh xem giúp em quẻ này với ạ. Vẫn là chuyện học hành thi cử thôi anh. Lần trước anh xem cho em rằng em k thi đậu, quả thực em k đậu anh ạ. Chỉ thiếu chút thôi là đủ điểm :( Tuần trước nữa em có thi lại vào ngày 17/2 Dl. Anh xem giúp e lần này liệu có hy vọng gì k, để e biết đường đăng kí thi tiếp ạ :( Em xin quẻ lúc 22h55 ngày 27/2 ( giờ ở Đức)

Em xin được quẻ như này
L1: A A A
L2: D D D
L3: D D A
L4: D A A
L5: D A A
L6: D A A

Em cũng muốn hỏi về vấn đề giấy tờ thì cần phải gieo quẻ khác k anh?
Em cám ơn anh ạ!
Đầu trang

sanghaha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

sanghaha đã viết: 14:49, 25/02/18

Chúc may mắn.
Chào bác Thắng,
Con mạo muội làm phiền bác lần nữa ạ. Hôm qua anh ấy nhắn tin rằng muốn gặp con nói chuyện (nhưng sau đó anh nói bận việc gấp nên ko gặp con nữa).
Nếu anh này muốn gặp con có nên gặp lại anh này nữa không? Hay xóa sạch hoàn toàn mọi quan hệ luôn ạ.
Con hỏi lúc 9h16 ngày 28/02/2018 ạ.
Con cảm ơn bác.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huongnguyen.18890 đã viết: 04:59, 28/02/18 Lại làm phiền anh xem giúp em quẻ này với ạ. Vẫn là chuyện học hành thi cử thôi anh. Lần trước anh xem cho em rằng em k thi đậu, quả thực em k đậu anh ạ. Chỉ thiếu chút thôi là đủ điểm :( Tuần trước nữa em có thi lại vào ngày 17/2 Dl. Anh xem giúp e lần này liệu có hy vọng gì k, để e biết đường đăng kí thi tiếp ạ :( Em xin quẻ lúc 22h55 ngày 27/2 ( giờ ở Đức)

Em xin được quẻ như này

Em cám ơn anh ạ!

Ngày giáp dần tháng canh dần năm mậu tuất.

Bạn gieo được quẻ địa hỏa minh di động hào 1,2 biến địa phong thăng.
Ngày giáp dần ngọ mùi lâm không.

Ở quẻ này bạn vẫn có sự động viên giúp đỡ từ gia đình người thân để vượt qua giai đoạn khó khăn của quẻ minh di mà tiến lên mạnh mẽ ở quẻ thăng. Bài thi lần này có vẻ thuận lợi hơn nhưng có lẽ bạn học giỏi nhưng không thuận lắm với kỳ thi này thì phải. bản thân bạn vẫn có chút áp lực và mất tự tin khi làm bài thành ra kết quả không được như ý muốn.

Cố gắng tiến lên ở lần sau quẻ thăng tiến lên mạnh mẽ.

Mong sự chia sẻ của bạn? Do hôm nay tôi có chút chuyện lên hồi âm bạn hơi muộn mong bạn thông cảm.

Bạn còn vấn đề gì hỏi hay thắc mắc cứ nói?

Nếu hỏi giấy tờ phải thành tâm gieo quẻ khác nhé bạn?
Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
Tập tin đính kèm
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_ox1000.jpg
C__Data_Users_DefApps_AppData_INTERNETEXPLORER_Temp_Saved Images_ox1000.jpg (44.68 KiB) Đã xem 1193 lần
Sửa lần cuối bởi thắng2016 vào lúc 18:25, 28/02/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

Cháu chào bác,
Đầu năm mới cháu chúc bác sức khỏe và nhiều niềm vui trong cuộc sống.
Đầu năm cháu thành tâm gieo quẻ hỏi năm 2018 này mọi việc diễn ra như thế nào? có điều gì hoặc khoảng thgian nào cần đặc biệt cần lưu ý không?

Quẻ cháu gieo lúc 12h16 phút trưa ngày 28/02/18 được kết quả từ trên xuống dưới lần lượt như sau

dương âm âm
âm âm dương
âm âm dương
dương dương âm
dương dương âm
âm dương dương

cháu cảm ơn bác
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

sanghaha đã viết: 09:19, 28/02/18
sanghaha đã viết: 14:49, 25/02/18

Chúc may mắn.
Chào bác Thắng,
Con mạo muội làm phiền bác lần nữa ạ. Hôm qua anh ấy nhắn tin rằng muốn gặp con nói chuyện (nhưng sau đó anh nói bận việc gấp nên ko gặp con nữa).
Nếu anh này muốn gặp con có nên gặp lại anh này nữa không? Hay xóa sạch hoàn toàn mọi quan hệ luôn ạ.
Con hỏi lúc 9h16 ngày 28/02/2018 ạ.
Con cảm ơn bác.
Cảm ơn bạn đã tin tưởng. Đứng về phía người đàn ông mà nói nếu như họ Yêu ai hay thích ai hoặc luyến tiếc ai thì người ta sẽ dùng mọi cách để níu kéo bằng được. Vì thường người đàn ông sẽ chủ động trong tình cảm chứ họ không thể chờ đợi người phụ nữ mình yêu thương chủ động tiếp cận mình. Nếu như người phụ nữ đó có một người khác yêu thương rồi thì nhiều người đàn ông họ yêu thật lòng sẵn sàng chấp nhận buông tay cho người con gái mình yêu được hạnh phúc.

Ở trường hợp bạn tôi vẫn thấy sự ngập ngừng của anh ấy nếu như đúng như những gì bạn nói là ảnh có người khác rồi thì giường như anh đang muốn bắt cá hai tay nếu không được cô kia thì lại quay lại với bạn. Thì quả thực bạn chỉ là cái bia đỡ đạn cho ảnh những lúc anh buồn chứ ảnh có lẽ không Yêu bạn thật lòng và tiến tới hôn nhân. Đây nói về kinh nghiệm của bản thân tôi và chia sẻ cho bạn.

Còn quẻ trước của bạn đã ứng là quẻ thuần khôn những quẻ như này tôi dám khẳng định 100% không thể đi đến hôn nhân được nhé bạn.

Còn bản cảm thấy luyến tiếc, hay dằn vặt,vẫn còn những câu trả lời tại sao trong đầu mà muốn gặp ảnh người yêu cũ của bạn tìm câu trả lời thì bạn cứ gặp cứ nói chuyện. Cho ảnh một cơ hội cũng là cho mình một cơ hội. Xem ảnh làm được gì và bạn thu được gì. Nhưng cố gắng chủ động với tình huống xấu xảy đến với mình để chủ động hơn trong tình yêu tránh những tổn thương không đáng có nhé bạn.

Mong chia sẻ từ bạn? Chúc may mắn.
Đầu trang

huongnguyen.18890
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi huongnguyen.18890 »

thắng2016 đã viết: 18:14, 28/02/18
huongnguyen.18890 đã viết: 04:59, 28/02/18 Lại làm phiền anh xem giúp em quẻ này với ạ. Vẫn là chuyện học hành thi cử thôi anh. Lần trước anh xem cho em rằng em k thi đậu, quả thực em k đậu anh ạ. Chỉ thiếu chút thôi là đủ điểm :( Tuần trước nữa em có thi lại vào ngày 17/2 Dl. Anh xem giúp e lần này liệu có hy vọng gì k, để e biết đường đăng kí thi tiếp ạ :( Em xin quẻ lúc 22h55 ngày 27/2 ( giờ ở Đức)

Em xin được quẻ như này

Em cám ơn anh ạ!

Ngày giáp dần tháng canh dần năm mậu tuất.

Bạn gieo được quẻ địa hỏa minh di động hào 1,2 biến địa phong thăng.
Ngày giáp dần ngọ mùi lâm không.

Ở quẻ này bạn vẫn có sự động viên giúp đỡ từ gia đình người thân để vượt qua giai đoạn khó khăn của quẻ minh di mà tiến lên mạnh mẽ ở quẻ thăng. Bài thi lần này có vẻ thuận lợi hơn nhưng có lẽ bạn học giỏi nhưng không thuận lắm với kỳ thi này thì phải. bản thân bạn vẫn có chút áp lực và mất tự tin khi làm bài thành ra kết quả không được như ý muốn.

Cố gắng tiến lên ở lần sau quẻ thăng tiến lên mạnh mẽ.

Mong sự chia sẻ của bạn? Do hôm nay tôi có chút chuyện lên hồi âm bạn hơi muộn mong bạn thông cảm.

Bạn còn vấn đề gì hỏi hay thắc mắc cứ nói?

Nếu hỏi giấy tờ phải thành tâm gieo quẻ khác nhé bạn?
Cảm ơn và chúc bạn may mắn.
E cám ơn anh đã bỏ thời gian xem giúp e.
Dạ vậy có nghĩa là lần sau kết quả sẽ khả quan hoen đúng k ạ? Quả thật thì e nghĩ mình học k tệ nhưng đúng là e bị thiếu tự tin, lần nào đi thi cũng cảm giác mình học chưa đủ cả :(
E nhờ anh xem giúp em vấn đề gia hạn visa ạ. Em định sắp tới đi gia hạn, k biết mọi việc có thuận lợi hay k. Nhờ anh xem giúp e với ạ
Quẻ e xin lúc 12h57 ngày 28/2. E được quẻ như sau
L1: DDA
L2: DDD
L3: DDA
L4: DAA
L5: AAA
L6: DDA
Em cám ơn anh!
Đầu trang

NangHa115
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NangHa115 »

Bác Thắng 2016 ơi, e không biết cách gieo quẻ trên diễn đàn này. Em nhờ bác gieo quẻ giúp em, em thành tâm gieo quẻ lúc 19h55 ngày 28/02/2018, quẻ gieo về việc kinh doanh ạ (giai đoạn ngắn thôi ạ, chân thành cảm ơn bác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”