Nghiệm lại 2017

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
dongamcuty
Chính thức
Chính thức

Nghiệm lại 2017

Gửi bài gửi bởi dongamcuty »

Nay rảnh xem lại những lời dự đoán của các bác dành cho mình. Thấy rùng mình xúc động.

Đầu tiên là dự đoán của cô Liên năm 2016. Cô nói mình sẽ gặp một người hay đi hoặc người ở xa đến hoặc mình đi đâu gặp, anh này có nét mặt buồn, công danh tài lộc tốt. có hai đối tượng một anh nam tính hay khoe khoang, gia trưởng, một anh hay nói, chưa thấy người đã thấy tiếng, anh nào mang nét đầu cô tả nhiều là của mình, chưa gặp thì cuối năm gặp...
Đúng. Năm đó gặp 2 người. Người nam tính hay khoe thì không phải của mình. Người hay nói (đúng ra là hay viết), chưa thấy hình đã thấy tiếng (quen qua một cuộc điện thoại), đó là một nhà báo, là cha của con mình. Là người hay đi đây đó, ở xa lắm, và đúng là cuối năm âm lịch mới gặp...

Anh panda có từng nói, trong lúc mình còn đang bi lụy về mối tình không đâu (không phải của mình), rằng là mình chưa gặp "cụ ông già" đồng âm kia đâu. Cứ đợi đi. Mà đúng là cụ ông già đó xuất hiện thật. Đúng là da trắng mũi cao (trong khi trước đó mình toàn thích mấy người ngăm ngăm). Có điều không lãng mạn gì như cung phu tả.

Anh quách xảo què từng nói năm 2017 sẽ có bất ngờ vào phút chót. Đúng vậy và cái bất ngờ này đau lắm khiến cho mình không chấp nhận nổi. Lúc mình được biết sự thật thì không thay đổi được rồi.

Anh nhaque trong một lần luận giải đã nhận xét lá số của minh là việc sinh nở khó khăn, dễ bị băng huyết khi sinh, nên sinh mổ. Mình tự tin sinh thường. Kết quả là mình bị băng huyết sau sinh thật... Chẩn đoán in to đùng trên giấy ra viện, lưu lại làm kỷ niệm... Nhìn lại năm Dậu lưu thái tuế ở cung tật ách có hồng loan, Kình dương. Toát mồ hôi khi chọn sinh vào một hạn bão táp nhất trên lá số.

Chú vio thì nói năm 2017 rất đẹp nhưng sẽ có hao tán, lí do đến từ song thân hoặc anh chị em trong nhà. Mình sợ lắm, sợ gia đình có chuyện gì. Nhưng chờ gần hết năm chả thấy có chuyện không may hao tán gì xảy ra... Mãi đến cuối năm khi mình tân trang nhà cửa cho cha mẹ anh chị em, tới đêm giao thừa không còn một cắc mới nhớ tới lời chú vio và thán phục... Hóa ra cái hao tán này cũng đẹp chứ không xấu, vì là hao tán quá chính đáng, mình được thêm chứ không mất đi, khi chứng kiến gia đình sung túc. Chú còn nói 2017 chưa thể lấy chồng. Mình cũng đau khi nhận ra cái người mình đã dành cả năm 2017 để tin tưởng giờ cũng chỉ là người dưng nước lã, chắc chưa phải điểm dừng của mình.

Mình thật sự rất xúc động và biết ơn những người đã xem cho mình! Còn nhiều lắm mình chưa lục lọi lại hết, mới đọc tới đó thôi...

Và cuối cùng là rùng mình khi nhìn lá số đứa con bé nhỏ của mình. Cung Phu thê của mình có thiên thọ, thì cung phụ mẫu của con cũng có thiên thọ. Sở dĩ mình chú ý tới thiên thọ là vì dù nó chỉ là một sao nhỏ nhưng nó là sự bền bỉ, thứ mà mình thiếu. Nghe nói thiên thọ ở đâu thì mình phải đối xử tốt ở đó. Vậy mình và con phải đối xử tốt với người này à?

Nói chung là thấy tử vi hay lắm ấy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”