Liệu có thể theo nghề chứng khoán forex với lá số này ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Liệu có thể theo nghề chứng khoán forex với lá số này ?

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Mệnh Tham Vũ sửu mùi, thân cư thê. Giáp nhật nguyệt lại hội đủ tứ linh, lại thêm hình ấn quang qúy. Thông minh, giỏi kỹ thuật, Có thi toán lý tin học đạt giải quốc gia ko? Người có lá số này có chủ kiến, có cá tính, đẹp trai, có giác quan thứ 6, thích vật chất, sắc dục. Đại loại ls này có phẩm chất lãnh đạo trời sinh nhưng cư xử với bạn bè lại hòa đồng. Nhiều bạn, bạn toàn hàng khủng.

Chỉ tiếc Nhật nguyệt hãm, mệnh bị triệt nên đời sẽ có vài phen lao đao, hoặc là nói "cuộc đời nhiều màu sắc, phá sản vài lần" :D

Cho nên, câu trả lời của tôi là "Nên mạnh"

Có điều dưới 30 tuổi mà tài sản trên 10 tỷ thì nên dừng lại, dưới 50 tuổi mà được 30 tỷ thì cũng nên nghỉ hưu non.

PS: Lưu ý là Tôi chỉ luận ls chứ ko nói ls này là ls chuẩn của bạn chủ top nhé (dù tôi nghĩ ngày tháng giờ năm sinh của bạn ko sai). :D
Đầu trang

anh292003
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anh292003 »

Hà Túc Đạo đã viết: 17:20, 04/03/18 Mệnh Tham Vũ sửu mùi, thân cư thê. Giáp nhật nguyệt lại hội đủ tứ linh, lại thêm hình ấn quang qúy. Thông minh, giỏi kỹ thuật, Có thi toán lý tin học đạt giải quốc gia ko? Người có lá số này có chủ kiến, có cá tính, đẹp trai, có giác quan thứ 6, thích vật chất, sắc dục. Đại loại ls này có phẩm chất lãnh đạo trời sinh nhưng cư xử với bạn bè lại hòa đồng. Nhiều bạn, bạn toàn hàng khủng.

Chỉ tiếc Nhật nguyệt hãm, mệnh bị triệt nên đời sẽ có vài phen lao đao, hoặc là nói "cuộc đời nhiều màu sắc, phá sản vài lần" :D

Có điều dưới 30 tuổi mà tài sản trên 10 tỷ thì nên dừng lại, dưới 50 tuổi mà được 30 tỷ thì cũng nên nghỉ hưu non.

PS: Lưu ý là Tôi chỉ luận ls chứ ko nói ls này là ls chuẩn của bạn chủ top nhé (dù tôi nghĩ ngày tháng giờ năm sinh của bạn ko sai). :D
Em học chuyên toán cấp 3 khoa học tự nhiên lúc năm lớp 12 được nằm trong 10 người đi thi toán quốc gia nhưng từ chối vì lúc đó em thay đổi tư tưởng vì cho rằng có đạt giải nhất đi chăng nữa sau gia làm 1 chuyên gia thì cũng chỉ là 1 người lính xuất sắc chứ ko thể thành tướng chỉ huy do đó em quay ra tìm hiểu chứng khoán và bắt đầu tìm hiểu cách thức hoạt động của doanh nghiệp.
Em có thắc mắc " phẩm chất lãnh đạo trời sinh nhưng cư xử lại hòa đồng" bác cho rằng là tốt hay xấu ?
Bác chỉ luận ls chứ ko nói ls chuẩn của em là sao ạ ?
Đầu trang

anh292003
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thachcamdang đã viết: 16:38, 04/03/18 bổn tôn đi qua đây thấy chủ số bị bí đường , chỉ cho con đường , nên lấy vợ nhé , nếu vợ là người khá giả giỏi kinh doanh có kinh nghiệm kinh thương thì rất tốt

- mặt hàng bán buôn : sách vớ , thiết bị giáo dục , truyền thông , di động , nghe nhìn , camera

- lá này không nên bán buôn mấy cái kiểu tiền nóng như forex hay chứng khoán hay vàng , bất động sản cũng chả phải con đường bền vững

- vũ tham mệnh sửu mùi phải đi với hỏa linh đồng cung và không bị tuần triệt phá , làm ăn sau này nên hỏi ý kiến vợ nhé
Thế nếu em đi theo chính trường thì thế nào hả bác.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

anh292003 đã viết: 17:46, 04/03/18
Hà Túc Đạo đã viết: 17:20, 04/03/18 Mệnh Tham Vũ sửu mùi, thân cư thê. Giáp nhật nguyệt lại hội đủ tứ linh, lại thêm hình ấn quang qúy. Thông minh, giỏi kỹ thuật, Có thi toán lý tin học đạt giải quốc gia ko? Người có lá số này có chủ kiến, có cá tính, đẹp trai, có giác quan thứ 6, thích vật chất, sắc dục. Đại loại ls này có phẩm chất lãnh đạo trời sinh nhưng cư xử với bạn bè lại hòa đồng. Nhiều bạn, bạn toàn hàng khủng.

Em học chuyên toán cấp 3 khoa học tự nhiên lúc năm lớp 12 được nằm trong 10 người đi thi toán quốc gia nhưng từ chối vì lúc đó em thay đổi tư tưởng vì cho rằng có đạt giải nhất đi chăng nữa sau gia làm 1 chuyên gia thì cũng chỉ là 1 người lính xuất sắc chứ ko thể thành tướng chỉ huy do đó em quay ra tìm hiểu chứng khoán và bắt đầu tìm hiểu cách thức hoạt động của doanh nghiệp.
Em có thắc mắc " phẩm chất lãnh đạo trời sinh nhưng cư xử lại hòa đồng" bác cho rằng là tốt hay xấu ?
Bác chỉ luận ls chứ ko nói ls chuẩn của em là sao ạ ?
1/ Tốt hay xấu là do tâm thái từng người. Với tôi thế là tốt. Giỏi mà ko kiêu, có chính kiến mà ko áp đặt là phẩm chất của 1 người lãnh đạo giỏi.
2/ Tôi nói vậy vì thấy trên này nhiều bạn thích nhận 1 ls mà bạn ấy cho là đẹp để chứ ko cần đúng. Để tự kỷ ám thị rằng tương lai của bạn ấy sẽ tốt chăng, tôi ko hiểu :D

Lá số bạn chuẩn hay ko là do tôi hay bậc thầy bảo chuẩn chứ ko phải là do bác sỹ căn giờ sinh hay bố mẹ bảo bảo thế. Những người ấy chỉ có quyền nói rằng giờ sinh đó là chính xác thôi :D
Đầu trang

anh292003
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 17:20, 04/03/18 1/ Tốt hay xấu là do tâm thái từng người. Với tôi thế là tốt. Giỏi mà ko kiêu, có chính kiến mà ko áp đặt là phẩm chất của 1 người lãnh đạo giỏi.
2/ Tôi nói vậy vì thấy trên này nhiều bạn thích nhận 1 ls mà bạn ấy cho là đẹp để chứ ko cần đúng. Để tự kỷ ám thị rằng tương lai của bạn ấy sẽ tốt chăng, tôi ko hiểu :D

Lá số bạn chuẩn hay ko là do tôi hay bậc thầy bảo chuẩn chứ ko phải là do bác sỹ căn giờ sinh hay bố mẹ bảo bảo thế. Những người ấy chỉ có quyền nói rằng giờ sinh đó là chính xác thôi :D
Vậy thì có em khác, bác đã mất công rồi thì cho em xin lá số chuẩn với ạ. Em là người đi nhờ vả thì bác xem giúp đã là tốt lắm rồi, dù bác nói ls xấu hay tốt thì cũng ko có gì oán trách cả ngược lại em phải cám ơn vì bác đã xem giúp.
Đầu trang

anh292003
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hà Túc Đạo đã viết: 17:20, 04/03/18 1/ Tốt hay xấu là do tâm thái từng người. Với tôi thế là tốt. Giỏi mà ko kiêu, có chính kiến mà ko áp đặt là phẩm chất của 1 người lãnh đạo giỏi.

Bác cho em hỏi giác quan thứ 6 là em thể nhìn thấy ma hả bác ?
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

anh292003 đã viết: 21:18, 04/03/18
Vậy thì có em khác, bác đã mất công rồi thì cho em xin lá số chuẩn với ạ.
Nghe câu này giống đã cùi rồi thì sợ gì ghẻ ấy nhỉ? Ha ha ha

LS chuẩn của bạn mà bạn xin tôi, vậy còn tôi đi xin ai đây?
Hình như bạn chưa hiểu ý tôi. LS là do bạn tự đưa lên, ngày giờ sinh là do bố bạn bảo thế, tôi chỉ biết là nó có chuẩn với cuộc đời bạn hay ko thôi chứ vẽ lá số cho bạn sao được.

Bạn sinh ra trong gia đình gia giáo, bố mẹ đều là người có học thức, bố bạn là người có chức quyền ( nhỏ thôi ) Nhà bạn đông anh chị em, 3, hoặc 4 người, bạn là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Từ nhỏ đã thông minh, học khá, Giỏi nhất là cấp 2. Lên cấp 3 do sao nhãng nên giảm sút nhưng cũng thi đỗ đại học. Mặt mũi bạn sáng sủa, da trắng, có nét, miệng cười khá duyên, có thể có núm đồng tiền bên má phải. Tình đầu là khoảng năm 2013, cô bé này xinh, hơi béo, đậm người, da trắng. Chia tay quay lại n lần. Đại học trường 4 năm nhưng có thể bị đúp, 2017 mới ra trường, Cũng năm này có tang gần, tang đàn ông, bên ngoại.

Toàn quá khứ đã qua đấy, bạn xem kich bản đời bạn tôi vẽ đúng được nhiu %? nếu đúng trên 70 % thì ls trên là ls chuẩn của bạn.
Sai nhiều hơn 30% thì là do trình tử vi của tôi dốt :D

@ Giác quan thứ 6 là nói chung chung, đại loại là nằm ngoài 5 giác quan thông thường là thính giác, vị giác, xúc giác, thị giác, khứu giác.
Có thể là nhìn tháy ma, cũng có thể là khả năng khác. Tôi biết có người có ls gần giống thế này cũng Vũ Tham cư mùi, âm sát nhi hợp ở ngọ như bạn, chỉ khác là bạn thân cư thê còn anh ta thi ko thân cư thê. Giác quan thứ 6 cua anh ta là có khả năng nhìn thấy 1 vài chuyện sẽ xảy ra trong tương lai.

Bye và chúc may mắn.
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Mình đã từng có suy nghĩ như vậy vì cung tài và quan của mình rất đẹp. Nhưng sau khi nghiên cứu forex mình thấy thật sự để mà chơi giỏi thì mất bét 5 năm kinh nghiệm học hỏi. Đa số người Việt Nam chơi theo kiểu đám đông. 1 lead đánh là 1 loạt ở dưới đánh theo. Đánh ko có chiến thuật. Bác thử đổi hướng khác xem.
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

DĐ giờ cũng đã bắt đầu có nhiều người lên hỏi CK rồi nhỉ? Ở đâu đó có cả ông Mộc huynh mang âm dương ngũ hành vào phân tích ck. Cũng có người ăn đậm năm qua lên đây post số nghiệm lýi... Giờ lại có người hỏi số xem có chơi được không... Nói chung là số có máu liều thì phải kiếm cv mạo hiểm mới thấy có cảm giác và hứng thú. Forex thì bỏ đi. Ck thì năm nay vẫn còn ok nhưng cách bong bóng cũng không xa có thể là sang năm hoặc năm nữa. Mà hiện giờ chơi ck thì cứ SSI, FMC, FCN mà chiến luân phiên, giảm múc, tăng táng. Đánh quanh năm 3 con này năm 2018 nhé.

vothuong
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
leo1708
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi leo1708 »

Nếu là chứng khoán forex thì bạn phải có sao như này ở mệnh hoặc tài nhé: Tuần, Địa không, phi liêm,Thiên mã.
Chỉ thế thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”